bé 7,1 tháng tuổi vẫn hay khóc đêm! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 17-06-2012 , 10:43 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: nội trợ
Điểm: 235
Mặc định bé 7,1 tháng tuổi vẫn hay khóc đêm!

Bé nhà mình đc 7,1 tháng nặng 8,4kg dài 74cm bé rất hay quấy khóc cữ ngủ đêm.
có bé nhà nào như bé nhà mình không? cho mình kinh nghiệm giúp bé hết quấy khóc đêm với.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 18-06-2012 , 11:28 AM
Tập lẫy

Điểm: 56

Trích:
Nguyên văn bởi meomuop1 Xem bài viết
có bé nhà nào như bé nhà mình không? cho mình kinh nghiệm giúp bé hết quấy khóc đêm với.
Gọi đến tổng đài tư vấn 19006690 mà hỏi chị ạ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 10 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 18-06-2012 , 12:32 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: Ăn cơm chúa
Điểm: 599

Trích:
Nguyên văn bởi meomuop1 Xem bài viết
có bé nhà nào như bé nhà mình không? cho mình kinh nghiệm giúp bé hết quấy khóc đêm với.
Không sao đâu bạn, bé nhà mình lúc nhỏ cũng khóc đêm nhiều, mà bé cũng khó chịu trong người nên mới khóc vậy đó, lớn chút nữa bé sẽ giảm thôi, mà cho mình hỏi bé nhà bạn bú có hay bị ọc sữa không? Bé mình lúc nhỏ bú hay ọc sữa, hay khóc đêm, bác sĩ bảo bị trào ngược, khoảng từ 8 tháng trở lên bắt đầu giảm dần, nhưng đến 14-15 tháng mẹ mới khỏe được. Chúc hai mẹ con vui khỏe nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Gom yêu thương buột thành kỷ niệm
Gói những ân tình thành bưu kiện gửi đi

Được cảm ơn 390 lần tại 253 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 18-06-2012 , 02:23 PM
Sơ sinh

Điểm: 118

bé nhà mình gần 9 tháng rồi nhung cũng hay khóc đêm lắm ,tìm hiểu nguyên nhân mới biết được ,ngày bé chơi có người la mắng ,hay té ngã gì khóc thảm thiết là y rằng tối lại khóc thét cả đêm,lúc nào ngày chơi đùa cười réo lên là tối ngũ nằm mơ lại cười vậy đó,bé bú mẹ nên tối lại cũng hay khóc để đòi ti nữa.nên mẹ nó đừng lo lắng quá[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 8 lần tại 8 bài viết.

Củ 18-06-2012 , 02:55 PM
Smod - 2

Điểm: 71,642

Cũng tùy vào tính cách của từng bé hoặc do bé có gì khó chịu trong người nên hay quấy khóc.Trộm vía bé 7 tháng mà nặng 8,4kg và dài 74cm là phát triển rất tốt( không biết là bé trai hay gái nhưng như vậy cũng đều là chuẩn rồi) nên có thể loại trừ yếu tố quấy khóc do còi xương suy dinh dưỡng.Mẹ có thể để ý xem 1 vài nguyên nhân khác như:đói, ướt đít, quá nóng, quá lạnh, do mẩn ngứa, giun kim...xem nhé.

Mọi người cũng hay nói đến yếu tố vía van gây hoảng sợ cho bé cũng không hoàn toàn là không đáng tin, vì rất nhiều trường hợp sau khi đốt vía hoặc sử dụng các phương pháp trong dân gian (để 1 con dao đầu giường, treo tỏi ở đầu màn...) thấy hiệu quả rõ rệt.Mẹ nó cũng áp dụng thử xem, không có hại và đôi khi rất hiệu quả đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới MECHIPCU:
Việt Anh (19-06-2012)
  #6   Ban this user!
Củ 19-06-2012 , 12:24 AM
Sơ sinh

Điểm: 154,898

Trích:
Nguyên văn bởi MECHIPCU Xem bài viết
Cũng tùy vào tính cách của từng bé hoặc do bé có gì khó chịu trong người nên hay quấy khóc.Trộm vía bé 7 tháng mà nặng 8,4kg và dài 74cm là phát triển rất tốt( không biết là bé trai hay gái nhưng như vậy cũng đều là chuẩn rồi) nên có thể loại trừ yếu tố quấy khóc do còi xương suy dinh dưỡng.Mẹ có thể để ý xem 1 vài nguyên nhân khác như:đói, ướt đít, quá nóng, quá lạnh, do mẩn ngứa, giun kim...xem nhé.

Mọi người cũng hay nói đến yếu tố vía van gây hoảng sợ cho bé cũng không hoàn toàn là không đáng tin, vì rất nhiều trường hợp sau khi đốt vía hoặc sử dụng các phương pháp trong dân gian (để 1 con dao đầu giường, treo tỏi ở đầu màn...) thấy hiệu quả rõ rệt.Mẹ nó cũng áp dụng thử xem, không có hại và đôi khi rất hiệu quả đấy.

Dì Hà ơi, theo mẹ cháu là nên kết hợp cả 2 vì thực ra nếu sử dụng 1 bên mà yếu to do bên kia cũng không ổn.

Cháu VA dạo đầu khóc ác lắm, mẹ cháu cũng treo tỏi nhưng không ăn thua về sau khám mới biết do cơ địa VA nóng hơn nên dù mùa đông vẫn phải bật cái quạt nhẹ cho cháu . Khó chịu mà chưa nói được thì toàn khóc thôi à[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Nguyễn Việt Anh

Được cảm ơn 4 lần tại 3 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới bé 7,1 tháng tuổi vẫn hay khóc đêm!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt