10 bản nhạc tốt nhất cho thai nhi - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 22-03-2009 , 05:58 PM
Nghề nghiệp: Học lớp 2
Điểm: 45,767
Mặc định 10 bản nhạc tốt nhất cho thai nhi

Từ tuần thứ 16 thai nhi cảm nhận được những xung âm thanh truyền từ bên ngoài vào. 10 bản nhạc dưới đây có sự kích thích tốt nhất đến việc phát triển não bộ của trẻ.
Nhiều người cho rằng các bà mẹ khi mang thai nên nghe những loại nhạc có âm thanh dịu dàng, trên thực tế nghe nhạc nên đa dạng về loại. Bởi chính việc không giống nhau về sự hài hòa của âm thanh, về tiết tấu có thể đem lại cho thai nhi những cảm nhận và ảnh hưởng khác nhau.

Dưới đây là 10 bản nhạc dành cho các bà mẹ trong thời kì mang thai:
1. "
Peter and the wolf" của Sergey Prokofiev - làm cho trẻ trở nên mạnh mẽ.
2. "
From the New World" - Bản giao hưởng thứ 9 cung E trưởng của Antonin Dvorak. Chương nhạc thứ 2 có tác dụng làm dịu tính nôn nóng của trẻ.
3. "
Vũ khúc chim quyên" của Johan Emanuel Jonasson - đặc biệt rất phù hợp khi nghe vào lúc sang sớm sau khi ngủ dậy.

4. "
Peer gynt" của Edvard Grieg trong liên khúc "In the hall of the mountain king"- giúp trẻ cảm nhận về cường độ âm thanh và tiết tấu.
5. "
Kinderszenen" của Robert Schumann - bé sẽ cảm nhận được sự tươi mát và tự nhiên.
6. "
Tales from the Vienna Woods" của Johann Strauss - là sự cảm nhận về hơi thở mùa mùa xuân.
7. Bản giao hưởng số 6 cung F trưởng của Ludwig van Beethoven "
Secret Garden" - trong bản nhạc đầy nét tinh tế này bé sẽ cảm nhận được sự yên bình.
8. "
Radetzky March" của Johann Strauss - Cảm xúc mạnh mẽ dâng trào, bé sẽ cảm nhận một sức sống mãnh liệt.
9. "
Brahms’ Lullaby" của Johannes Brahms - tình cảm của mẹ là vô tận, bản nhạc này như những lời nói chuyện tâm tình của mẹ với bé. Giúp bé tình cảm và sâu sắc trong cuộc sống.
10. Bản giao hưởng violin của Antonio Vivaldi "
The four seasons" - Cảm nhận về mùa xuân tràn trề sẽ đem lại cho bé cái nhìn tinh tế về nghệ thuật, cuộc sống.
10 bản nhạc trên, mỗi bản nhạc đều có 1 phong cách riêng. Các bà mẹ mang thai mỗi ngày hãy dành ra 1 tiếng để nghe. Lúc buồn bực có thể nghe "
From the New World", lúc mệt mỏi thì nghe "Vũ khúc chim quyên", lúc âu sầu nghe "Tales from the Vienna Woods", lúc tức giận nghe "Secret garden", sau khi ngủ dậy nghe "Tales from the Vienna Woods", lúc hạnh phúc nghe "March", lúc nói chuyện cùng bé nghe "Brahm’Lullaby", lúc chơi thể thao nghe "March", khi mùa xuân về nghe "The four seasons". Điều đó sẽ khiến con của bạn có thể tiếp xúc với nhiều loại nghệ thuật, với các hình thức diễn khác nhau, những bản nhạc có phong cách nghệ thuật khác nhau, không cần biết là thích thú, buồn phiền, trầm lặng, mơ mộng, hay vui sướng để con của bạn biết thưởng thức cái hay của âm nhạc, bồi dưỡng khả năng nghệ thuật của bé ngay từ khi còn trong bụng mẹ.

Theo Afamily

[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của promise_me
thu-nhoi-bong-012 Vòng hoa tuyết Bánh Noel 01 Bánh Noel 02 Hoa Mai Eva Bộ Hồng Kitty01

thay đổi nội dung bởi: promise_me, 22-03-2009 lúc 06:05 PM .

Được cảm ơn 341 lần tại 81 bài viết.

Có 4 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn promise_me:
MeBeOnline.vn (24-06-2012), nhung.dt (02-05-2013), Ninolac (21-01-2014), xuanchi86 (18-12-2012)
  #2   Ban this user!
Củ 24-03-2009 , 08:02 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: Nhân Viên Văn Phòng
Điểm: 18,179

hic,sao có link nghe luôn vậy bạn ơi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của gaubong1509
hoa_013 thu-nhoi-bong-013

Được cảm ơn 8 lần tại 7 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 25-03-2009 , 10:35 AM
Điểm: 18,557

Thế nếu không có em bé, mình nghe thì có tốt cho mình luôn không bạn ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 01-04-2009 , 06:55 AM
Tập đi

Điểm: 388

Trích:
Nguyên văn bởi GIO' Xem bài viết
Thế nếu không có em bé, mình nghe thì có tốt cho mình luôn không bạn ?
Những bản nhạc đó rất tốt cho trí não của mỗi nguời thư giãn sau khi làm việc căng thẳng. Bạn có thể nghe trực tiếp trên trang Eva.vn của chúng ta. Chuyên mục Nhạc bà bầu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của traubi
giay_010 hoa_005 dolot_002 kinh_027

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 01-04-2009 , 06:57 AM
Tập đi

Điểm: 388

Trích:
Nguyên văn bởi gaubong1509 Xem bài viết
hic,sao có link nghe luôn vậy bạn ơi
Trang của chúng ta đã mở chuyên mục nhạc bà bầu và có tất cả những bản nhạc dành cho thai nhi, trẻ em. Cùng với đó là sự tư vấn nghe nhạc thế nào cho hợp lý kết hợp với ngắm ảnh bé. Bạn click vào eva.vn của chúng ta nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của traubi
giay_010 hoa_005 dolot_002 kinh_027

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 03-04-2009 , 10:49 AM
Tập bò

Điểm: 651
Mặc định 10 bản nhạc tốt cho thai nhi

Cám ơn bài viết của bạn, mình cũng đọc được một bài báo nói về việc cho bé trong bụng mẹ cũng như bé mới sinh, đó là nghe những bài nhạc cổ điển còn giúp cho bé học giỏi toán và nhạy cảm hơn nữa. Mà mình còn nghe nói có những bài nhạc còn chữa được bệnh cao huyết áp. Còn đối với người lớn, thì ca hát nhiều cũng sẽ xua tan mọi bệnh tật[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 18 lần tại 15 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 05-04-2009 , 10:21 AM
Sơ sinh

Điểm: 55

Cho mình hỏi thì mỗi ngày nghe bao lâu là tốt nhất. Có ai có nhạc chất lượng cao của những bản trên không?, chia sẻ giùm mình với. Cám ơn nhiều.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 15-06-2009 , 11:34 AM
Sơ sinh

Điểm: 280

Trích:
Nguyên văn bởi traubi Xem bài viết
Những bản nhạc đó rất tốt cho trí não của mỗi nguời thư giãn sau khi làm việc căng thẳng. Bạn có thể nghe trực tiếp trên trang Eva.vn của chúng ta. Chuyên mục Nhạc bà bầu
Bạn ơi bạn chir cho mình vào nghe nhạc ở eva.vn ntn với? mình vào nhạc ba bầu ma ko thấy phần nào cho nghe nhạc toàn bài viết thôi ah![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 20-05-2011 , 10:02 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: marketing
Điểm: 653
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới hapt1
Mặc định CÁch Nghe NhẠc Cho BÀ BẦu

Các mẹ vào đây để tham khảo thêm về những kinh nghiệm khi mang thai nhé, nhạc bà bầu và hướng dẫn cách nghe nhạc cho bà bầu đầy đủ Ba bau | bà bầu, phu nu mang thai can biet

[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hapt1
thu-nhoi-bong-001 thu-nhoi-bong-023

ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 5 lần tại 1 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Nhạc cho bà bầu
Xem Thống Kê Mới 10 bản nhạc tốt nhất cho thai nhi
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở