2 tuổi có nên cho con đi học để con tự lập hơn - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 15-08-2011 , 09:24 AM
Tập bò

Điểm: 369
Mặc định 2 tuổi có nên cho con đi học để con tự lập hơn

các chị ơi con nhà em dát người lắm cứ thấy đám đông là ko dám chơi chỉ núp sau lưng mẹ thôi.em muốn cho con đi lớp để cháu tiếp xúc với các bạn xem có cải thiện được ko.em thì chỉ ở nhà nội chợ thôi mà cho con đi lớp ko biết các cô có chăm đựơc ko.em cư băn khoăn mãi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của meyeuhuyen
Sinhtodau

Được cảm ơn 15 lần tại 13 bài viết.

Củ 18-08-2011 , 03:45 PM
Smod - 2

Điểm: 71,642

Các mẹ trước khi gửi con đi học đều có tâm lý băn khoăn, lo lắng như bạn thôi.Nhưng yên tâm, bé đi lớp sẽ học được rất nhiều thứ, có sự giao tiếp với bạn bè cùng lứa, có học hành (múa, hát, vẽ...) sẽ được rèn luyện các kỹ năng rất bổ ích, đi học lại đông vui, các bé sẽ hoạt bát hơn, ăn uống ngon miệng hơn ở nhà.Nếu bạn lo lắng thì có thể tìm hiểu kỹ về trường mà bạn đang có ý định gửi bé, tiếp xúc với các cô giáo trước, xem cơ sở vật chất, hỏi rõ về nội quy, lịch sinh hoạt của các lớp,thực đơn cho bé... ban đầu cho bé sang lớp chơi những lúc trường vào giờ nghỉ, rồi xin phép cho bé đi học thử 1 vài buổi(đầu tiên học nửa buổi rồi tiến tới cả buổi) cho bé quen dần.Bé càng nhút nhát thì việc cho bé đi học để tiếp xúc và tự lập hơn càng cần thiết, mình sao có thể bao bọc con mãi được.Cách trên mình đã áp dụng với cả 2 bé nhà mình (đều đi học sớm từ lúc 11 và 15 tháng) đến giờ vẫn ổn và còn rất tốt.Đi hoc xong là bé hoạt bát lên hẳn, nói được nhiều hơn và còn thuộc rất nhiều bài hát, chơi với bạn bè rất hòa đồng.Ngày nghỉ mình thường cho bé sang trường chơi rồi nói cuyện với các cô về tình hình của con, như vậy rất yên tâm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Bé đi mẫu giáo > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới 2 tuổi có nên cho con đi học để con tự lập hơn
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở