5 triệu trứng lạ - có thể bạn mang bầu - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 15-05-2008 , 11:02 AM
Sơ sinh

Điểm: 470
Mặc định 5 triệu trứng lạ - có thể bạn mang bầu

1. Chảy máu mũi và có cảm giác ngạt mũi

Mũi là cơ quan nằm ở vị trí rất xa so với tử cung và gần như khó có thể nói giữa chúng có sự liên quan mật thiết nào. Sự thật là mũi vẫn chịu ảnh hưởng dù chảy máu mũi và cảm giác ngạt mũi là những triệu chứng rất hay gặp trong đời sống hàng ngày. Việc điều trị cũng khá đơn giản. Bạn có thể sử dụng những cách thức chữa tự nhiên như sử dụng máy làm ẩm không khí trong phòng, hít nhẹ để nước muối đi vào trong mũi (bạn phải cẩn thận nếu không sẽ bị sặc). Nếu 2 triệu chứng này vẫn không thuyên giảm, bạn nên tới gặp bác sĩ để có được lời khuyên.

2. Khí hư.

Khi bạn đang tràn đầy hi vọng được làm mẹ, triệu chứng dễ nhận thấy và được trông đợi nhất là ngừng kinh nguyệt. Chắc bạn cũng không muốn hiện tượng khí hư xuất hiện nhiều hơn cho dù nó là một hiện tượng bình thường và chứng tỏ cơ thể đang hoàn toàn khỏe mạnh. Nhưng nếu bạn cảm thấy thực sự khó chịu vì nó thì có thể sử dụng băng vệ sinh.

Hiện tượng này sẽ còn kéo dài và tăng dần cho đến khi sinh nở. Nếu có bất cứ sự thay đổi nào trong màu sắc và mùi, bạn nên hỏi bác sĩ.

3. Mất ngủ.

Cảm giác mệt mỏi trong thời kì mang thai là triệu chứng phổ biến. Đôi khi, đi kèm hoặc không cùng với dấu hiệu này, bạn có thể sẽ gặp cả triệu chứng mất ngủ. Điều đó dễ dàng nhận biết khi bạn thấy rất khó đi vào giấc ngủ hoặc ngủ tiếp sau khi đã bị tỉnh giấc lúc nửa đêm. Không cần dùng thuốc, bạn cũng có thể hạn chế được tình trạng này bằng cách uống ít café, đồ uống có tính chất kích thích, thư giãn.

4. Đau khu vực dạ dày, ruột (ợ hơi và … “xì hơi”).

Thủ phạm của tình trạng tai ác và có chút “bất tiện” này chính là các hormon được sản sinh ra trong quá trình mang thai. Chúng làm cho những dấu hiệu ít thấy ở nữ giới là ợ hơi, “xì hơi” xuất hiện nhiều hơn. Bạn nên ngừng ăn các loại thức ăn có khả năng gây ra triệu chứng tương tự và nhớ rằng nên đẩy lượng không khí đó ra ngoài luôn nếu thấy cơ thể có nhu cầu. Càng kìm nén chúng thì khu dạ dày, ruột của bạn sẽ càng cảm thấy đau hơn mà thôi.

5. Táo bón

Đây là một triệu chứng không hề dễ chịu chút nào mà việc mang thai có thể đem lại. Những hormon tiết ra trong thời kì này làm ruột của bạn hoạt động giảm sút và chậm lại. Giải pháp cho bạn là uống thật nhiều nước (thậm chí còn nhiều hơn lượng nước cần thiết hàng ngày) và ăn thức ăn có nhiều chất xơ. Theo dõi một vài ngày tiến triển của triệu chứng, nếu vẫn không thấy có gì biến chuyển, bạn phải tới gặp bác sĩ ngay.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

[SIGPIC][/SIGPIC]

thay đổi nội dung bởi: trAnG, 29-07-2008 lúc 12:04 PM .

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 25-10-2008 , 07:14 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: nơi có sóng và gió
Điểm: 322

Theo mình, dấu hiệu nguy hiểm nhất khi các bạn sau quan hệ mà không dùng biện pháp tránh thai là: Trễ kinh <-- dấu hiệu nhận biết sớm nhất. Sau đó dùng que thử HCG <que thử thai> sẽ thấy kết quả dương tính < 2 gạch đỏ>. Và bạn có cảm giác nghén,khó chịu trong người. Còn những dấu hiệu kia chỉ là phụ để chẩn đoán khi có thai[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Mỗi sáng thức dậy có một người để iu thương

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 03-12-2008 , 04:02 PM
Sơ sinh

Điểm: 221

Sau khi chậm kinh bao lâu thì mình có thể mua que thử thai được hả mấy chị?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Hanhdt, 10-12-2008 lúc 04:29 PM . Lý do: Bạn vui lòng viết bài đầy đủ tiếng việt có dấu để mọi người dễ comment nhé. Cảm ơn.

#4   Ban this user!
Củ 05-12-2008 , 02:35 PM
Sơ sinh

Điểm: 376

chậm khoảng 7 ngày là bạn có thể thử que, nếu có thai, lúc đó que lên rất rõ, nếu là mang bầu con trai thì que sẽ nhạt hơn, phải rơi vào khoảng 10 đến 12 ngày mới rõ. Thực ra, khi có bầu, bất kể 1 người phụ nữ nào bằng cảm giác của mình đều có thể phát hiện ra điều đó (1 sinh linh đang được lớn dần lên trong cơ thể mình)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Have a nice day!

#5   Ban this user!
Củ 05-12-2008 , 05:25 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Bán hàng
Điểm: 823

Dấu hiệu khi mang bầu là thèm ăn, tăng cân nhanh và bị mất kinh khoảng 2 tuần sau khi quan hệ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Me-Bi
hoa_026 hoa_003

Được cảm ơn 26 lần tại 15 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 06-12-2008 , 11:10 AM
Sơ sinh

Điểm: 294

Trích:
Nguyên văn bởi thu_trang Xem bài viết
chậm khoảng 7 ngày là bạn có thể thử que, nếu có thai, lúc đó que lên rất rõ, nếu là mang bầu con trai thì que sẽ nhạt hơn, phải rơi vào khoảng 10 đến 12 ngày mới rõ. Thực ra, khi có bầu, bất kể 1 người phụ nữ nào bằng cảm giác của mình đều có thể phát hiện ra điều đó (1 sinh linh đang được lớn dần lên trong cơ thể mình)
hix , dùng que thử mà cũng biết con trai hay con gái á ? Cái này nghi ngờ à nha[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 06-12-2008 , 02:36 PM
Tập bò

Điểm: 302

Trích:
Nguyên văn bởi thu_trang Xem bài viết
chậm khoảng 7 ngày là bạn có thể thử que, nếu có thai, lúc đó que lên rất rõ, nếu là mang bầu con trai thì que sẽ nhạt hơn, phải rơi vào khoảng 10 đến 12 ngày mới rõ. Thực ra, khi có bầu, bất kể 1 người phụ nữ nào bằng cảm giác của mình đều có thể phát hiện ra điều đó (1 sinh linh đang được lớn dần lên trong cơ thể mình)
Độ đậm nhạt của que theo mình là chỉ liên quan đến tuổi của thai nhi thôi, chứ mình chưa thấy tài liệu nào nói que có thể phân biệt trai gái cả...Với lại, thế nào là đậm, thế nào là nhạt, ui trời! lại là cả một chuyện dài nữa.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của BREEZE
Bánh kem_003 Ha Noi 01 Hoa_ Eva tặng Bé Hương vị CS Máy ảnh Máy ảnh

[SIGPIC][/SIGPIC]
Ôi phù du, từng tuổi xuân đã già, một ngày kia đến bờ...
...đời người như GIÓ qua...

Được cảm ơn 16 lần tại 7 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 10-12-2008 , 04:31 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Văn phòng
Điểm: 2,820

Hình như em nghe nói khi con gái mang bầu nhìn dáng đi là biết ngay không biết có đúng ko các mẹ nhỉ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Eva.vn
Vòng hoa tuyết

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, tôi có thêm ngày mới để yêu thương...

Được cảm ơn 98 lần tại 61 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 15-07-2009 , 09:28 PM
Tập bò

Điểm: 424

Trích:
Nguyên văn bởi tran thu thuy Xem bài viết
Sau khi chậm kinh bao lâu thì mình có thể mua que thử thai được hả mấy chị?
Mình nghĩ là sau khi chậm kinh thì (hay quan hệ sau) 7 đến 10 ngày thử thai là có kết quả rồi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

----Never stop loving you--'(@

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Chuẩn bị mang thai
Xem Thống Kê Mới 5 triệu trứng lạ - có thể bạn mang bầu
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở