Ai bị người yêu phản bội...hãy chia sẻ với tôi ! - Trang 20 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #191   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 04:42 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Sinh viên
Điểm: 1,495

Trích:
Nguyên văn bởi epsi Xem bài viết
Gieo quả nào ăn quả đó... Trong đây ai tin sẽ có quả báu hay ko? em là con trai em tin điều đó, để người ấy ra đi đi người đó sẽ hối hận những gì mình đối xử với người mình yêu
Mình cũng đã từng nghĩ như bạn,cũng muốn người đó phải hối hận,nhưng điều đó không tốt bạn à,như thế là ích kỉ,hãy mong người đó hạnh phúc,hãy chúc cho người đó có cuộc sống tốt đẹp hơn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 145 lần tại 51 bài viết.

#192   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 04:44 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi namkhanh_kute Xem bài viết
em ko chịu được khi bị phản bội....mỗi lần hình dung cảnh ngươi em iu thương tình cảm bên người khác là em ko chịu được...mặc dù đả biết mình bị phản bội nhưng em vẩn iu cô ấy rất rất là nhiều
Bạn giống mình,chỉ hình dung thôi cũng đau rồi,không có nổi đau nào đau bằng,biết người ta không đáng để yêu nhưng vẩn không ngăn cản được tình cảm mình dành cho người ta.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới xvitaminx:
manic (24-02-2011)
  #193   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 04:48 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi manic Xem bài viết
Bất ngờ thấy topic này cũng tâm trạng với em.em cũng đang cảm nhận sự đau đớn khi người yêu phản bội mình .em và cô ây yêu nhau được 4 năm , có biết bao nhiêu là kỷ niệm với nhau, cô ấy là tất cả đối với em...rồi đên khi cô ấy phải đi thực tập xa ở nước khác , nhưng mà thực tập chỉ có 4 tháng thôi, nên em cũng tin cô ây,trong 4 tháng đó ngày nào chúng em cũng liên lạc với nhau .Sau 4 tháng, cô ấy trở về thì cô ây chia tay với em chỉ trong vài tiếng (vừa bước về viet nam là cô ấy nhắn tin nói chia tay em )...em thật sự sụp đổ, như đang mơ vậy .Cứ ngở là cô ấy chỉ giận em chuyện gì đó thôi, em tìm mọi cách xin lổi ( dù chẳng biết mình có lổi gì ...) , em tìm mọi cách gặp cô ấy , nhưng mà kết quả em nhận được là sự ghẻ lạnh, hất hủi, khó chịu của cô ấy ...em cũng đả hỏi cô ấy có người khác phải không? cô ấy cũng chẳng trả lời, em xin 1 lý do tại sao cô ấy chia tay với em thì cô ấy ko nói, chỉ im lặng vậy....và cuối cùng em cũng đả biết cô ấy đả có người khác chỉ mới 2 tháng trước đây, người đó cùng học với cô ây, em biết thông qua một người bạn của cô ấy....em gần như chết lặng, bao nhiêu hy vọng của em đều bị dập tắt ,em là con trai em đả cố gắng lắm rồi, cố gắng ko khóc, cố gắng chịu đựng , nhưng mà sao khó qua...em thật sự mệt mõi không chịu nổi được nứa, bạn bè em ai cũng nói em nên quên cô ấy đi nhưng mà em khó có thể quên được.Bao nhiêu tình cảm của em đều đặt vào đó mà bây giờ lại bị đạp đổ . và từng ngày em cố gắng mà chịu đựng mặc dù nó cay đắng...và bây giờ nói thật em rất sợ vào tình yêu , chắc có lẻ em ko còn tin vào nó được nửa, không bao giờ nưa.........
Mình không biết nói gì,chỉ biết nói là ... Mình hiểu.đau đớn,cô đơn,lạc lỏng,mất cân bằng,mất phương hướng...nhưng 1 thời gian sẽ qua thôi,mình tin là vậy,đừng hành động gì nửa hết và hãy cố chịu đựng.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới xvitaminx:
manic (24-02-2011)
  #194   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 04:50 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi daolienkt Xem bài viết
Người con gái đó sẽ không được hạnh phúc đâu. Bạn hãy quên đi, những kẻ phản bội không đáng để chúng ta thương nhớ!
Biết chứ,ai cũng biết là người phản bội không đáng để ta yêu,nhưng biết thì biết nhưng yêu thì vẩn yêu.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#195   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 05:19 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi lanin Xem bài viết
Mình biết bạn ah, chắc chắn là có vấn đề như vậy rồi, mình càng tiếp tục sẽ chỉ khổ mình mà thôi, đã co lúc mình định nt chia tay, định gọi anh về nói chuyện, nhưng mình lại thôi, mình sợ mình ko làm được, nói thì dễ lắm nhưng làm đâu phải dễ, vì mình đã quá quen với việc có anh, quá quen với hạn phúc nên mình sợ khoảng thời gian trống trải sắp tới. Mình nhịn, mình kìm nén để ko liên lạc với anh nữa, ko nghĩ rằng anh đang làm gì, thật sự rất nhiều lần mình có ý ko liên lạc nhưng mình lại nghĩ phải gọi xem anh có ở bên con nào ko? và mình gọi, cuối cùng mình lại tự chuốc thêm nỗi buồn. Từ hôm qua mình ko nt, ko gọi điện cho anh nữa, mỗi khi nghĩ tới anh mình nghĩ rằng: anh bây h ko phải là của mình nữa rồi, anh ko còn thương mình nữa rồi, valentine và ngày kỷ niệm anh cũng ko về bên mình, anh còn nói dối phải trực, anh đã thay đổi rồi...mình nghĩ như vậy để ko được nhớ tới những chuyện tốt trước đây của anh, để ko được tự bào chữa cho anh, là chắc anh bận thôi, hay anh giận gì mình. Mình cũng tự kiểm điểm mình suốt từ khi anh như vậy, xem mình có làm sai gì ko, nhưng mình ko thấy gì sai hết: tết mình ốm ko đi chơi, anh gọi điện lúc nào cũng nghe, vẫn nt cho anh hàng ngày, vẫn gọi điện hỏi thăm ba mẹ và hôm anh ra mình cũng gọi điện hỏi ai đón anh chưa để mình đi đón...mình vẫn cư xử như bình thường, tại sao anh lại thay đổi chỉ trong mấy ngày như thế. Mình phải chia tay, phải buông tay anh ra nhưng mình chưa làm vì mình cần có thời gian để làm quen với việc ko có anh. rồi đến lúc phải xa nhau thì dù ai nói ra mình cũng đỡ hụt hẫng hơn. Lúc chiều anh có về nhà, lúc anh gọi mình đang đi đường ở nhà lên, anh lại hỏi đi đâu, mình nói đợi e tý, anh lại hỏi lại,anh vẫn quen tra hỏi mình như vậy mà, mình nghĩ anh đi 1 mình nhưng anh đi cùng 1 người bạn, mình mỉm cười với anh như bình thường và mời anh kia vào nhà. Anh lên lấy đoi giầy mới và dép để đi, mình thay đồ xong chuẩn bị đi tập thì anh về, mình hỏi anh có ở nhà ko? anh lắc đầu, "Anh đi luôn ah?" anh gật đầu. Mịnh lại phải nhịn để ko tức giận, Mình mới mua tủ mới nhờ anh lắp giùm và bỏ cái tủ cũ ra, anh và anh bạn làm thì mình cũng giúp rồi mình hỏi : dạo này anh bận quá ah? mà sao ko gọi điện cho em? mình hỏi nhẹ nhàg lắm, anh nói ko bận lắm. hỏi anh ở đó có nấu cơm ko? Phải ăn uống cẩn thận đó, khi nào muốn ăn món gì thì nói em nấu cho rùi lên lấy. Anh im lặng. Anh thấy mình mua điện thoại mới cũng hỏi, mình chỉ cười thôi.Mình đợi anh lắp xong mới đi tập nên đi muộn nửa tiêng, mình gọi xe taxi thì anh hỏi sao ko đi xe, mình ko đi xe vì ở đó ko an toàn, anh nói anh chở mình đi, mình đồng ý, lúc đi anh hỏi tối về thế nào, mình xuống xe cũng nói anh về cẩn thận nha. Mình chịu được như vậy là giỏi lắm rùi chứ mình nóng tính lắm, nhưng lúc nào mình cũng phải nghĩ: phải nhẹ nhàng, nhịn đi Lan. Cũng phải nhờ bạn rất nhiều đó, rất cảm ơn bạn. Mình cũng ko biết ngày mai sẽ như thế nào nhưng mình sẽ cố gắng.
Nguồn: Diendan.Eva.Vn
Tốt lắm Lanin,phải nói là rất tốt,hãy cố gắng phát huy như thế nhé,bạn đừng trách mình nửa,trước giờ bạn quá tốt rồi,bạn không có một chút gì gọi là lổi hết,đừng có trách mình.Anh ấy có "hỏi cung" bạn chứng tỏ anh ấy vẩn còn muốn có bạn,có thể tình cảm lạnh nhạt nhưng chắc chắn anh ấy không muốn mất bạn đâu,đa số đàn ông thường ích kỉ lắm,tuy không còn yêu hoặc yêu ít nhưng vẩn muốn là của mình,không muốn mất đi,đó là điểm yếu của anh ấy,nếu anh ấy không còn yêu bạn,không còn một chút gì hứng thú với bạn thì chắc chắn anh ấy sẽ không quan tâm bạn ở đâu và làm gì,bạn làm gì mặc xác bạn,anh ấy không quan tâm,nhưng đây lại khác,anh ấy muốn biết bạn làm gì,ở đâu,đi đâu,đi với ai,chứng tỏ nếu như mất bạn anh ấy sẽ nuối tiếc,đó là lổ hổng để bạn khai thác,thật sự thì mổi lần chia sẽ cho bạn mình sợ lắm,mình sợ bạn không kìm nén được rồi làm những chuyện không hay,mình muốn bạn luôn luôn kìm nén và hành động nhẹ nhàng như những gì bạn đã làm,bạn cũng thấy hiệu quả của cách làm đó phải không,khi nào không kìm nén được thì hãy nghĩ tới mình,hãy nghĩ tới những lời nói của mình mà kìm nén lại,bạn hãy khoan hành động vội,có nghĩa là khoan nói chia tay vội,nhưng quan trọng là bạn phải chịu đựng giỏi,vì những lúc như thế này bạn hay suy nghĩ lắm,bây giờ thế này,bạn không cần suy nghĩ nhiều nửa,1 là anh ấy đang phản bội bạn,yêu một người khác,2 là không còn tình cảm với bạn nửa,chỉ có 1 trong 2 cái đó,chắc chắn 100% luôn,bởi vậy bạn đừng suy nghĩ gì nửa,sự thật là vậy rồi,có gì nửa đâu phải nghĩ,hiểu không,anh ấy không còn của bạn nửa,tình cảm dành cho bạn ít đi rồi,chẳng có gì để bạn phải suy nghĩ mệt mỏi,bạn hãy nghĩ như thế thì bạn sẽ không còn phải mệt mỏi vì những suy nghĩ như "anh ấy đang làm gì,đi với ai,tình cảm với mình như thế nào,đang phản bội mình hay không..." ,hiểu mình nói chưa,lo mà hiểu đi.Rồi,bước tiếp theo là gì,là bạn phải tập cách sống không có anh ấy,hãy xem như anh ấy xa bạn rồi,hãy xem như chia tay rồi,làm như thế để coi như bạn chuẩn bị đầy đủ để đối mặt với sự thật sau này,với lại là bạn sẽ khỏi phải hy vọng hay suy nghĩ gì hết,khi anh ấy đi làm,bạn ở nhà,thèm lắm...(thèm nhắn tin với nói chuyện với anh ấy á,đừng có mà nghĩ lung tung),thèm được nhắn tin cho anh ấy lắm,muốn nghe giọng nói của anh ấy lắm,muốn gọi điện hoặc nhắn tin cho anh ấy lắm,muốn điều tra thử anh đang ở với ai...nhưng tuyệt đối không nhắn tin,không gọi điện,không liên lạc gì hết,anh có liên lạc thì phải nhẹ nhàng,vui vẻ,vô tư như không có chuyện gì,anh có gọi thì nghe máy,nhắn tin thì nhắn lại,không thì thôi,tuyệt đối không,có cái gì gấp hoặc cần thiết quá thì liên lạc,không thì thôi,còn nếu anh ấy về nhà thì (bạn biết phải làm gì rồi đó),nhẹ nhàng,vô tư,vui vẻ,hãy cho anh ấy biết bạn vẩn là bạn,vẩn vô tư,yêu đời,xinh đẹp,và vẩn yêu anh ấy nhiều,sẽ tức lắm,chỉ muốn hét vào mặt anh ấy khi anh ấy cứ vô tâm,mặt cứ lầm lầm lì lì,xỉn xỉn...nhưng mà kệ,anh ấy buồn hãy bực gì thì kệ,bạn cứ vui lên,cứ nhẹ nhàng đi,rồi lâu lâu quan tâm tới anh ấy một lần,nhớ là lâu thiệt lâu nhá,để anh ấy không quên bạn,nhưng phải biết quan tâm đúng lúc,đúng thời điểm,nhớ là phải thiệt lâu và thiệt ít nhá,bây giờ bạn mà quan tâm nhiều cũng không thấm gì với anh ấy đâu,đừng có nghĩ khi bạn quan tâm anh ấy sẽ nghĩ đến bạn,bạn nên nhớ trước giờ bạn quan tâm anh ấy nhiều,chăm lo từng chút cho anh ấy,có thể điều đó làm anh ấy chán,nên bây giờ bạn phải thay đổi khẩu vị cho anh ấy,hiểu mình nói chứ,chắc là hiểu hi,những việc làm đó là cách duy nhất để nếu gì gì đó thì anh ấy sẽ trở về,còn không bạn sẽ có một kết thúc nhẹ nhàng và hảnh diện,anh ấy sẽ tôn trọng bạn,nhưng bạn nên nhớ là đừng hy vọng anh ấy trở về,hãy xem như đó là cách để bạn kết thúc một cách nhẹ nhàng,nhưng dù có chuyện gì thì cũng đừng nói chia tay nhá,đừng nói,phải bỏ ngay cái kiểu điều tra anh ấy,lấy di động anh ấy gọi cho người khác hay thử anh ấy đi nhá,tuyệt đối phải bỏ đi,đừng quan tâm tới chuyện đó nửa,hãy siêng tập thể dục,shoping,làm đẹp...hãy để mình thật xinh,thật đẹp,mình đảm bảo nếu bạn làm theo đúng những gì mình nói thì mọi chuyện sẽ rất tốt đẹp,nhớ là phải kìm nén,chịu đựng và nhớ lời mình nhá,cố lên nghe Lanin,rồi,có gì mai chia sẻ với mình tiếp,mình hồi hộp chờ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#196   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 06:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 60

ukm, mình hiểu mà. bạn biết ko? cả ngày hôm nay mình nhớ anh kinh khủng, mình định nt cho anh, nhưng mình lại nghĩ tới tất cả, rằng anh sẽ ko trả lời đâu, anh đang vui vẻ bên người khác rùi, mình nt rồi lại xóa, cứ như vậy ko biết bao nhiêu lần. Lúc định nt thì lại có dt của mẹ,hi, Rồi mình thấy cứ nằm mà nghĩ thì mình sẽ ko thể kìm nén được, và từ lúc xảy ra chuyện đến nay mình mới lấy sách vở ra học bài, mình làm bài cô cho về nhà phải tra trên mạng và đề tài này cũng rất hay nên mình hứng thú làm luôn và ko nghĩ tới anh nữa. Thật may vì mình đã làm được. Rồi có đứa bạn vào chơi, và bọn mình đi ăn kem, ra tới quán cà phê 2 đứa làm 3 ly kem Socola và 1 sữa chua đánh đá, ui, ăn xong mình mới thấy ân hận, thấy có lỗi với cái vòng eo của mình. Mình phải nhịn, phải kiềm chế, anh cả ngày cũng ko gọi điện hay liên lạc gì cả, có 1 điều anh có tính tự ái rất cao, mình ko biết có tác dụng ko? Mà bây h anh đang vui vẻ bên người mới thì đâu cần nghĩ tới mình phải ko? Mình cũng phải cho anh thấy là ko cần anh mình vẫn sống tốt, vẫn có niềm vui. Eo ui, nhưng khó lắm Vitamin ah, 1 ngày có tận 24h, mà mình vẫn ko thể ko nghĩ tới anh, trong hơn 1 tuần qua mình tiêu hết 4triệu, hôm qua còn đúng 50k, bạn biết ko? mình trốn tránh, mình tìm những thú vui khác khi ko có anh, nhưng ko thể quên đc, bây h mình phải đối mặt với sự thật là ko có anh. Mọi người ở hàng xóm cứ hỏi sao ko thấy anh về, mình ngại lắm, mình cười thui, nhưng mình xấu hổ lắm, cùng ở đây mà anh làm như thế, bao nhiêu điều mình phải chịu hết. Mình có nên xuống thăm anh nữa ko? xem anh ăn ở và làm gì dưới đó, chắc là ko phải ko? anh cũng đâu quan tâm gì đến mình, 2 li do đó mình ko thể nghĩ được sao anh có thể chán mình nhanh thế, sao anh có thể thich người khác được nhanh thế, sao người mình yêu thương lại là con người như thế. Người mới có thể bằng tình cảm của mình và anh bao năm qua ư? Tết dương lịch anh nói sang năm mới anh sẽ ko làm em buồn nữa, anh sẽ ko làm gì để mình phải chia tay trước khi cưới, anh vẫn nt : chúc em iu ngủ ngon, anh yêu em nhiều lắm, mới đây thôi mà, mình cần có thêm sức mạnh để vượt qua, để ko nhớ tới quá khứ tốt đẹp nữa, hãy giúp mình.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 9 bài viết.

Củ 24-02-2011 , 07:48 PM
Sơ sinh

Điểm: 71

Khi mình biết được anh bắt cá 2 tay thì anh không thừa nhận, đến lúc mình gặp người con gái kia thì anh ấy mới thừa nhận và đau lòng hơn la người đó đã có ...thai. trong thời gian yêu nhau, mình đã từng nói : tình yêu la tự nguyện, nếu anh yêu người con gái khác thì hãy chia tay với em trước rồi hãy tới người kia,em sẽ để anh ra đi, xin anh đừng bắt cá 2 tay nhé.tại sao anh ấy lại đối xử với mỉnh như vậy ???tình yêu 2.5 năm đã chấm hết với bao mơ ước cho tương lai cũng sụp đổ,. mình không dám yêu ai nữa vì mình đã trao cho anh mất rồi. ai có thể chấp nhận mình nữa chứ???? tình yêu làm cho con người có thêm nghị lưc và ý chí nhưng tình yêu cũng có thể giết chết 1 người hoàn toàn khoẻ mạnh....
bạn ah, chúng ta hãy củng vượt qua nỗi đau này, hãy sống vì mọi người yêu thương minh. các bạn đừng có quơ đũa cà nắm. vì mình cũng la con gái. không hề gian dối trong tình yêu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hoconxinhdep:
xvitaminx (25-02-2011)
  #198   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 11:31 PM
Sơ sinh

Điểm: 32

Trích:
Nguyên văn bởi Jerry Muose Xem bài viết
k bit bi jo tam trang cua a ntn ui ha?
e thi jo dang co cung noi dau joi a luc do ui ne.e wen dc 2nam,cung rat hphuc va ngot ngao,tuong chung k co j ngan cach dc,dc su ung ho cu 2ben gd,ban be tca..nhung roi vo tinh e thay ngta phboi..tca nhu tan bien,niem tin sup do..trtim e luc do dap don dap,tuong chung khong tho noi..
Nhung sao e lai khong the dut bo ty nay dc,do la ty dau cya e,kho ma wen dc,nhung de tiep tuc e lai k du can dam de lam lai tu dau..co le e se k bao jo yeu ai nua...ty chi toan la dau kho va gia doi...
tâm trạng cảu a giống như của e vây....đau đơn vô cùng ....em cung được sự ủng hộ , phải nói là rất rất ủng hộ của 2 gia đình và bạn bè ....nhưng cuối cùng em đả mất người yêu trong 2 tháng ..em nghỉ em khó mà yêu lại được ...em ko tin vào ty nửa...chắc chắn là không[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 8 lần tại 8 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới manic:
xvitaminx (25-02-2011)
  #199   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 11:43 PM
Sơ sinh

Điểm: 32
Mặc định ươcccc

Bị phản bội là đau khổ nhất khi mà mình đặt hết tình cảm vào người ấy.Có lẽ sau này em khó để yêu người khác...có thể nói em ko tin cái gì hết nửa, mổi lần hình dung người mình yêu đang tình cảm bên thằng khác là em điên cuồng lên rôi, đau cực kỳ luôn , đau thể xác còn lành lại được chứ đau về trái tim biết khi nào nguôi ngoai...tình yêu thường bắt đầu bằng nụ cười , lớn lên bằng nụ hôn và kết thúc bằng nước mắt....bây giờ em thấy nó rất đúng......Khi anh yêu em anh đả quên mất một điều là em có tính cách hay thay đổi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 8 lần tại 8 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới manic:
xvitaminx (25-02-2011)
  #200   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 11:53 PM
Tập đi

Điểm: 147

Trích:
Nguyên văn bởi manic Xem bài viết
tâm trạng cảu a giống như của e vây....đau đơn vô cùng ....em cung được sự ủng hộ , phải nói là rất rất ủng hộ của 2 gia đình và bạn bè ....nhưng cuối cùng em đả mất người yêu trong 2 tháng ..em nghỉ em khó mà yêu lại được ...em ko tin vào ty nửa...chắc chắn là không
Cố lên bạn à.Mình cũng là một người đã trải qua như bạn nhưng mình mất người yêu trong 3 ngày thôi và bạn cũng đang cùng tâm trạng với rất nhiều người trong forum.hì hì.Cũng được gần 20 ngày rồi.Mọi chuyện đối với mình cũng đã trở nên bình thường bạn à.Bạn có chuyện gì khó hãy chia sẻ với mọi người.Mọi ngưòi sẽ giúp bạn và bạn hãy tin là TÌNH YÊU LUÔN LUÔN CÒN ĐỐI VỚI NGƯỜI NÀO BIẾT CHÂN TRỌNG TÌNH YÊU.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của kyniembuon
Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 115 lần tại 43 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới kyniembuon:
xvitaminx (25-02-2011)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Ai bị người yêu phản bội...hãy chia sẻ với tôi !
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt