anh ấy là bộ đội - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới anh ấy là bộ đội
Nhận diện thương hiệu
Xem Kết Quả Phiếu: hihi
1 0 0%
2 0 0%
3 0 0%
4 1 100.00%
Nhiều lựa chọn. Số người bỏ phiếu: 1. Bạn không thể bỏ phiếu trong cuộc bình chọn này

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 04-04-2011 , 01:14 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: sinh vien
Điểm: 402
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới biscuit91 bg Gửi tin nhắn qua Skype™ tới biscuit91 bg
Unhappy anh ấy là bộ đội

truớc kia tôi cứ tư nhủ với mình rằng, cho dù thế nào mình cũng sẽ ko yêu bộ đội, ngta bảo yêu bộ đội la khổ lắm, vì thời gian của họ ít, vậy mà tôi đã yêu anh sau khi đang hụt hấng vì mối tình đầu ra đi, yêu anh, chàng sỹ quan trẻ tuổi và đẹp trai, hơn tôi 7 tuổi, trong lòng tôi rất hạnh phúc vì dường như mình đã gặp người yêu ly tưởng, anh đúng là mẫu người mà tôi tìm suốt từ thời bít mơ mộng, nên cảm thấy 1 nỗi sơ rằng có mọt ngay nào đó sẽ phải xa anh, anh chẳng ở gần nhưng hôm nào 2 đứa cũng buôn điên thoại ngay mấy lân ko chán, thế nhưng sao nhiều khi thấy anh cứ như ngày một xa tôi,nhiều khi đọc status trên nick yahoo của anh, như thấy anh dấu tôi điêu j, như thể anh vẫn đang nhớ về ngươi cgai năm xưa, tôi rất tôn trong chn của anh và chị, nhưng sao thấy buồn quá.........[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 04-04-2011 , 01:36 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: Sinh viên
Điểm: 1,319

Trích:
Nguyên văn bởi biscuit91 bg Xem bài viết
truớc kia tôi cứ tư nhủ với mình rằng, cho dù thế nào mình cũng sẽ ko yêu bộ đội, ngta bảo yêu bộ đội la khổ lắm, vì thời gian của họ ít, vậy mà tôi đã yêu anh sau khi đang hụt hấng vì mối tình đầu ra đi, yêu anh, chàng sỹ quan trẻ tuổi và đẹp trai, hơn tôi 7 tuổi, trong lòng tôi rất hạnh phúc vì dường như mình đã gặp người yêu ly tưởng, anh đúng là mẫu người mà tôi tìm suốt từ thời bít mơ mộng, nên cảm thấy 1 nỗi sơ rằng có mọt ngay nào đó sẽ phải xa anh, anh chẳng ở gần nhưng hôm nào 2 đứa cũng buôn điên thoại ngay mấy lân ko chán, thế nhưng sao nhiều khi thấy anh cứ như ngày một xa tôi,nhiều khi đọc status trên nick yahoo của anh, như thấy anh dấu tôi điêu j, như thể anh vẫn đang nhớ về ngươi cgai năm xưa, tôi rất tôn trong chn của anh và chị, nhưng sao thấy buồn quá.........
ai cũng có quá khứ quan trọng là biết làm cho nhau hạnh phúc để quên đi quá khứ
những quá khứ k thể quên được đó là điều chắc chắn,
bạn có dám đảm bảo bạn k nhớ j về mối tình đầu kia k?
k đúng k?
ai cũng vậy thôi
sao lúc buôn chuyện nhiều nt bạn k hỏi thẳng thắn anh ấy
lên eva hỏi thì eva biết hỏi ai vậy nên những j bạn làm được thì cứ cố gắng làm đừng hỏi những câu buồn cười nt[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

It'sgonnabeme

Được cảm ơn 33 lần tại 33 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 04-04-2011 , 01:46 PM
Sơ sinh

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới biscuit91 bg Gửi tin nhắn qua Skype™ tới biscuit91 bg

uhm to thừa nhận mình vẫn đôi khi nhơ ny cũ,hix...tớ ko dám trách anh,cũng có hỏi thẳng anh nhưng anh đã nói rất nhiều rằng dườngn như đã từ lâu anh hận chị ấy hơn là nhớ( vi một số ly do)...đúng là ty xa đôi khi làm ta suy nghĩ nhiều wa,[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 04-04-2011 , 01:54 PM
Sơ sinh

Điểm: 53
Wink

Ai cũng có quá khứ bạn a, mình cũng yêu bộ đội, anh là một sỹ quan, anh hon mình 4 tuổi, mình và anh cùng quê ngoài bắc, khác huyện, anh làm ở sân bay Biên Hoà, Nhưng bộ đội ở xa thì nên cảnh giác, mình cũng rất tin tưởng anh, nhưng mình rất cảnh giác để một ngay nào đó có xảy ra chuyện ko mong muốn thì mình cũng ko bị hụt hẫng. Hjhj ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 05-04-2011 , 11:30 PM
Sơ sinh

hnay là một ngày buồn giữa anh va mình,ko bít ngày mai ra sao nữa.hix[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 06-04-2011 , 05:55 PM
Người đẹp

Nghề nghiệp: Về một cục
Điểm: 2,946

hoan hô chú bộ đội "bắn súng" tài ghê, hehehehehehe[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của chuoichuoi
Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 552 lần tại 466 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 06-04-2011 , 07:55 PM
Tiểu học

Điểm: 882
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới _Ohla_ Gửi tin nhắn qua Skype™ tới _Ohla_

Người cũ - chẳng quên được đâu. Lâu lâu trái gió trở trời thì lại nhớ thôi em ạ, cứ yên tâm mà yêu tiếp.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của _Ohla_
Vòng tay_015 Kemtraxanh Kemcocktaill Sinhtocarot giáng sinh 3 giáng sinh 7

Em về điểm phấn tô son lại

Ngạo với nhân gian một nụ cười

Được cảm ơn 206 lần tại 176 bài viết.

Củ 06-04-2011 , 09:43 PM
Banned

Điểm: 373

Lúc mình yêu, mình cũng hay hỏi ny mình vào những ngày lễ có nhắn tin hay hỏi thăm người yêu cũ ko ? anh trả lời là có, nhưng anh bảo người ta ko trả lời lại . Mình đã tin .
Đó là mối tình đầu củ ny mình, anh yêu người đó vì đó là 1 người đẹp hoàn hảo, nhưng người ta đã bỏ rơi anh. Mình nghe và cảm thông, cũng ghen ....nhưng nghĩ lúc đó anh đã chọn mình nên cũng an tâm. Mình lại hỏi nếu ny cũ quay lại anh chọn ai ? Anh còn nhớ người yêu cũ ko ? Anh trả lời ko !
Mình đã tin ....Khi yêu mình tin tất cả những gì anh nói ...dù mình biết anh có dối mình đó.
Giờ thì mình mới biết anh vẫn còn yêu người cũ và họ đã quay lại với nhau sau 3-4 năm xa cách. Mình bị ra rìa!
Bạn yêu thì tin ...nhưng hãy tìm hỉu xem niềm tin đó là đúng hay sai. Phải tìm hỉu lúc bạn đang yêu ấy.
Đừng như mình mù quáng tin vào lời nói của anh .
Đến khi chia tay mình mới biết và tìm hỉu sự thật anh ko chia tay mình vì công việc ...mà vì anh đã quen lại với người yêu cũ.
Anh nói dối mình là anh ko đến với mình vì sự nghiệp ....nhưng thực tế anh vẫn còn yêu người cũ...Mình là vật thế thân trong 1 thời gian ngắn ...trong khoảng thời gian dài chờ đợi tình yêu quay lại của anh
Ny cũ của mình là CA, cũng xa mình (giống bạn ha!)
Buồn lắm ! nhưng chỉ biết trách mình ,
Hãy tìm hiểu và tin vào những gì mình đã tìm hiều bạn nha![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 82 lần tại 63 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 17-04-2011 , 09:27 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Ke toan
Điểm: 381

Ai cũng có 1 kỉ niệm và một quá khứ điều quan trọng bạn có chấp nhận qua khứ ấy hay không? tôi cũng tưng yêu bộ đội chúng tôi chia tay khi anh ấy chuyển công tác, dù đau khổ, dù thương nhớ anh nhưng tôi đã biết vận dụng sự thương nhớ ấy vào cuộc sống để đứng vững đến giờ đã 6 năm không gặp anh nhưng chưa bao giờ tôi thôi nhớ hay trách móc anh , đơn giản vì anh là bộ đội là người chịu nhiều sự thiệt thòi và thiếu thốn...những gì tôi giành cho anh lam sao đủu để bù đắp cho anh...hy vong anh mai sống hạnh phúc... bạn hãy cố gắng lên nhé, yêu và biết thông cảm tìm cách chia sẻ động viên anh ấy mình tin anh ấy sẽ hiểu và yêu bạn nhiều hơn
Thanhhue_yb20[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 21-04-2011 , 11:22 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Gom nhat ki uc
Điểm: 426

Quá khứ => hiện tại => tương lai. Theo mình nếu không có quá khứ thì làm sao đến hiện tại rùi tương lai được. Ai cũng có một kí ức, dù tốt hay xấu, hạnh phúc hay khổ đau... thì đó vẫn là kí ức của mình mà. Nếu cảm thấy chưa đủ niềm tin vào người ấy thì tìm hiểu đi, cái gì đã làm mình phải suy nghĩ về anh ấy? hành động, thái độ của anh ấy như vậy là sao?... tìm hiểu và làm theo con tim mình mách bảo, hãy làm sao để sau này không có hận thù, không phải hối hận là được. bộ đội ai cũng có người tốt và người xấu mà. mình cũng từng yêu 1 anh sỹ quan, anh cũng hơn mình 7 tuổi nhưng đã chia tay được 1 năm rùi. Chia tay nhưng mình không hận, cũng chăng trách gì anh cả vì yêu anh là sự lựa chọn của con tim mình mà, mình chỉ ĐAU thui... Dù muốn hay không thì sự thật giờ anh vẫn là người đàn ông đặc biệt trong tim mình đó, con tim mà, không điều khiển được đâu. Bộ đội cũng có người tốt, người xấu. Đúng vậy, nhưng người xấu mình biết cũng hơi nhiều đó, mình có thể liệt kê trên 10 người sỹ quan quân đội (chức cao hẳn hoi nha) ngoại tình, gái gú đó nha. Chỉ thấy thương cho những chị là vợ, những chị người yêu luôn tin tưởng và chờ đợi họ thôi.=> không phải nói điêu đâu nha, tại mình từng yêu bộ đội, từng đi chơi trong đó nhiều nên mình quen biết cũng hơi nhiều, cũng vì yêu bộ đội nên cái gì liên quan đến bộ đội cũng mún tìm hiểu, cũng muốn biết, thế nên mình có thể biết ông nào cặp bồ, ông nào bắt cá ba - bốn tay (dù các ông không cùng đơn vị công tác). Bây giờ, chia tay người yêu rùi, bộ đội đối với mình... bình thường thui! không ghét, cũng chẳng yêu. Chuyện của họ, mình biết như thế là cũng hơi nhiều, thế là đủ rùi, mình không muốn nói gì về họ nữa...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 11 lần tại 7 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới anh ấy là bộ đội
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài