Bà bầu có thực sự cần thuốc bổ sung vi lượng (DHA, Sắt, Vitamins)? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Bà bầu nên ăn
Xem Thống Kê Mới Bà bầu có thực sự cần thuốc bổ sung vi lượng (DHA, Sắt, Vitamins)?
Nhận diện thương hiệu
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 23-07-2013 , 11:07 AM
Sơ sinh

Điểm: 67
Post Bà bầu có thực sự cần thuốc bổ sung vi lượng (DHA, Sắt, Vitamins)?

Em thấy bác sỹ kê một loạt đơn thuốc bổ, nào là sắt, DHA, Vitamins, cho phụ nữ mang bầu nhưng mà không hiểu là với chế độ ăn uống đầy đủ như bây giờ thì việc uống bổ sung thuốc bà bầu như thế kia liệu có thực sự cần thiết không ạ ? (Em trộm nghĩ là ngày xưa các cụ đâu có mấy cái thuốc này để uống mà vẫn có sao đâu). Em muốn là cái gì thực sự cần thì mới uống vì em là bà bầu chứ có phải bệnh nhân đâu mà kê 1 lô thuốc cho uống? Theo kinh nghiệm của mọi người thì có nên uống không và uống bao nhiêu, loại nào là tốt ạ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 23-07-2013 , 02:32 PM
Sơ sinh

Điểm: 28

Trích:
Nguyên văn bởi nhatmaihoa Xem bài viết
Em thấy bác sỹ kê một loạt đơn thuốc bổ, nào là sắt, DHA, Vitamins, cho phụ nữ mang bầu nhưng mà không hiểu là với chế độ ăn uống đầy đủ như bây giờ thì việc uống bổ sung thuốc bà bầu như thế kia liệu có thực sự cần thiết không ạ ? (Em trộm nghĩ là ngày xưa các cụ đâu có mấy cái thuốc này để uống mà vẫn có sao đâu). Em muốn là cái gì thực sự cần thì mới uống vì em là bà bầu chứ có phải bệnh nhân đâu mà kê 1 lô thuốc cho uống? Theo kinh nghiệm của mọi người thì có nên uống không và uống bao nhiêu, loại nào là tốt ạ?
Nhu cầu vitamin và khoáng chất tăng lên khi mang thai, tuy nhiên theo mình thấy thì chế độ ăn uống của các bà bầu khá nhiều dinh dưỡng nhưng lại gây ra nhiều nguy cơ thiếu chất nọ, thừa chất kia, vậy nên bạn nên bổ sung các vitamin ở dạng tiền chất thì an toàn hơn, ví dụ như vitamin A có thể bổ sung bằng beta carotene[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới haphuong145:
nhatmaihoa (24-07-2013)
  #3   Ban this user!
Củ 23-07-2013 , 03:24 PM
Sơ sinh

Điểm: 21

Nhu cầu về dinh dưỡng của các bà bầu là rất quan trọng, nhưng nếu uống quá nhiều thuốc như thế sẽ gây khó chịu cho các mẹ. Mẹ nên tìm một loại thuốc phù hợp cho bà bầu là tốt nhất. Trước đây mình mang thai bé đầu có uống Vital pregna, thuốc này của Đức chứa nhiều Vitamin cần thiết, mình uống thấy cũng hiệu quả. Mẹ quan tâm thì tìm hiểu uống nha.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 24-07-2013 , 04:01 PM
Sơ sinh

Điểm: 67

Vital Pregna của Đức là hãng gì vậy chị, sao em chưa nghe thấy bao giờ? Mà thuốc này có gì hơn các thuốc phổ biến hiện nay hả chị?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#5   Ban this user!
Củ 31-07-2013 , 10:37 AM
Sơ sinh

Điểm: 28

Trích:
Nguyên văn bởi nhatmaihoa Xem bài viết
Vital Pregna của Đức là hãng gì vậy chị, sao em chưa nghe thấy bao giờ? Mà thuốc này có gì hơn các thuốc phổ biến hiện nay hả chị?
Thuốc này của hãng Queisser Đức, thấy có mấy bài báo nói hãng này mới vào thị trường Việt Nam, ở bên châu Âu, hãng này rất nổi tiếng đấy. Mình vừa vào website của hãng, thấy thành phần của nó có thêm biotin , nicotinamide, vitamin C, kẽm, chắc sẽ tốt cho các mẹ rạn da đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: haphuong145, 31-07-2013 lúc 10:43 AM . Lý do: viết sai tên chất

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Bà bầu nên ăn
Xem Thống Kê Mới Bà bầu có thực sự cần thuốc bổ sung vi lượng (DHA, Sắt, Vitamins)?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt