Bé ngủ hay bị giật mình tại sao các mẹ ơi ! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 21-10-2011 , 09:50 AM
Sơ sinh

Điểm: 55
Mặc định Bé ngủ hay bị giật mình tại sao các mẹ ơi !

Con em mới sinh được 20 ngày, nhưng không hiểu sao khi ngủ bé cứ hay bị giật mình, rùi ọ ẹo, mặc dù nhà rất yên tĩnh,mong các mẹ chỉ giáo giúp cho, còn nữa các con em bị tắc tuyến lệ đi khám thì các bác sĩ bảo phải 2 tháng mới thông đuợc nhưng em no quá ko bít có việc gì ko?và liệu có cách nào mà làm cho bé tự thông được ko nhỉ các mẹ ơi .

Mong các mẹ chỉ bảo giùm, em mới sinh con lần đầu nên ko có kinh nghiệm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới trihung8:
nhim106 (21-10-2011)
  #2   Ban this user!
Củ 21-10-2011 , 10:15 AM
Sơ sinh

Điểm: 30
Mặc định Giúp bé ngủ ngon

Chào bạn.
Theo kinh nghiệm của tôi bạn phải chèn chặt hai bên hông bé bằng chăn. và đắp ngang bụng bé bằng khăn lông nhẹ. như thế bé không cảm thấy chênh vênh có cảm giác ấm áp an toàn bé ngủ mới ngon được. Vì khi trong bụng mẹ bé được nằm chặt và chắc chắn nên khi sinh ra ngoài bé chưa quen với môi trương rộng rãi nên hay giật mình.
À mà bạn có biết về gối làm bằng những vỏ hạt đậu không? Bé nhà tôi lúc trước được bà ngoại tặng cho một gối đầu và một gối chặn bụng bằng vỏ các thứ hạt đậu. Mà theo người xưa thì vỏ hạt đậu giúp ngủ ngon đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 8 lần tại 5 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 06-11-2011 , 08:56 AM
Sơ sinh

Điểm: 118

Bé nhà mình mới sinh ngủ cũng hay giật mình,vặn người lắm .giờ bé được 1 tháng 8 ngày và đỡ hơn nhiều rồi .giật mình là hiện tượng thiếu can xi.bạn có thể bổ sung can xi cho bé hoạc là phơi nắng cho bé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 8 lần tại 8 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 06-11-2011 , 09:11 AM
Tập đi

Điểm: 570

Thực ra bé giật mình ko phải do xugn quanh ồn ào mà theo mình hiểu là bé ở trong bụng thì được bảo vệ tuyệt đối, được ôm ấp. Khi sinh ra và đặt nằm ở giường thì chơi vơi, ko được chặt chẽ như trong bụng mẹ nên hay bị giật mình thôi. Vì thế người ta hay quấn tã cho chặt và đặt gối chặn lên bụng bé + giữ ko gian yên tĩnh, ...để giảm bớt tác động làm cho bé giật mình.
Cái này chỉ là đặc điểm sinh lí của các bé sơ sinh thôi ko có gì đáng lo ngại đâu bạn ạ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 35 lần tại 33 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 06-11-2011 , 09:12 AM
Tập đi

Điểm: 570

Trích:
Nguyên văn bởi me_bido Xem bài viết
Bé nhà mình mới sinh ngủ cũng hay giật mình,vặn người lắm .giờ bé được 1 tháng 8 ngày và đỡ hơn nhiều rồi .giật mình là hiện tượng thiếu can xi.bạn có thể bổ sung can xi cho bé hoạc là phơi nắng cho bé.
Không thể qui giật mình là thành thiếu canxi được bạn nhé.
Thiếu canxi còn kèm theo nhiều biểu hiện khác nữa nên ko được vội vàng mà bổ sung canxi cho con nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 35 lần tại 33 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Bé ngủ hay bị giật mình tại sao các mẹ ơi !
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt