Bị rụng tóc, phải làm sao? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 14-07-2008 , 09:00 AM
Sơ sinh

Điểm: 479
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới 小芳 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới 小芳
Mặc định Bị rụng tóc, phải làm sao?

Mình sinh con được gần 8 tháng. Thờ gian đầu tóc mình rất dày và không hề bị rụng. Thế mà khoảng hơn 1 tháng nay, tóc mình rụng nhiều kinh khủng. Trung bình 1 ngày khoảng gần 200 sợi ( vì có 1 hôm mình đếm thử ). Các mẹ đã từng sinh con , có ai sau khi sinh mà bị rụng tóc nhiều như mình không? phải làm thế nào để hạn chế bớt lượng tóc bị rụng? Mình cảm ơn nhiều![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 7 lần tại 5 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 14-07-2008 , 09:31 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Văn phòng
Điểm: 2,820
Wink

Chị à, chắc trong quá trình này chị phải cho em bé bú nên mất nhiều chất chị nên tập trung tẩm bổ đầy đủ chất thì tóc của chị sẽ mọc lại ngay ấy mà.

Em chưa lấy chồng nhưng em để ý là cứ khi nào em ăn uống linh tinh không đầy đủ chất là tóc bị xơ và rụng rất nhiều. [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Eva.vn
Vòng hoa tuyết

Được cảm ơn 98 lần tại 61 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 24-07-2008 , 10:23 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Văn phòng
Điểm: 2,820
Red face Rụng tóc - Nỗi lo của nhiều sản phụ

Sau khi sinh con, đa số phụ nữ thấy mái tóc của mình thưa thớt hơn. Tình trạng này có thể kéo dài đến 6 tháng, thậm chí có người không bao giờ có lại mái tóc dày như trước.

Trong khi hoóc môn androgen là nguyên nhân gây rụng tóc thì oestrogen lại có tác dụng giữ tóc, khiến tóc mọc nhanh và ít bị rụng. Điều này giải thích vì sao trong khi mang thai, tóc của phụ nữ thường dày hơn và dài nhanh hơn. Khi có sự giảm oestrogen, sự rụng tóc xảy ra sau đó khoảng 3 tháng; và khi hoóc môn cân bằng, cũng phải 3 tháng sau tóc mới mọc trở lại đầy đủ.

Sau khi sinh con, đa số phụ nữ đều gặp tình trạng rụng tóc

Rụng tóc có thể xảy ra khi uống thuốc ngừa thai, trong thai kỳ nhưng chủ yếu là sau khi sinh do nồng độ oestrogen tụt xuống đẩy tóc đang mọc sang thời kỳ “nghỉ ngơi”. Chứng rụng tóc sau sinh ảnh hưởng đến 90% số sản phụ; trong đó khoảng 45% rụng nhiều sau khi sinh 2-3 tháng. Một số ít bị rụng tóc nặng hoặc rụng tóc hoàn toàn sau khi sinh.

Rụng tóc sau sinh chỉ là một tình trạng tạm thời, đa số sẽ hồi phục tự nhiên. Tuy nhiên, sản phụ cũng cần chăm sóc tóc, không để tóc rụng quá nhiều hoặc ảnh hưởng đến quá trình mọc tóc.

Tránh tết tóc hay buộc chặt, tránh dùng lược dày để chải, tránh cuốn hay sấy và duỗi tóc. Sau khi gội, nên thấm tóc bằng khăn tắm mềm, không nên vò và chà xát mạnh vì tóc ướt rất dễ bị tổn thương.

Theo NLĐ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Eva.vn
Vòng hoa tuyết

Được cảm ơn 98 lần tại 61 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 21-04-2009 , 10:49 AM
Sơ sinh

Điểm: 832

Trích:
Nguyên văn bởi 小芳 Xem bài viết
Mình sinh con được gần 8 tháng. Thờ gian đầu tóc mình rất dày và không hề bị rụng. Thế mà khoảng hơn 1 tháng nay, tóc mình rụng nhiều kinh khủng. Trung bình 1 ngày khoảng gần 200 sợi ( vì có 1 hôm mình đếm thử ). Các mẹ đã từng sinh con , có ai sau khi sinh mà bị rụng tóc nhiều như mình không? phải làm thế nào để hạn chế bớt lượng tóc bị rụng? Mình cảm ơn nhiều!
Mình thấy các mẹ đang tư vấn và nói chuyện với nhau ở topic này: http://diendan2.eva.vn/forumdisplay.php?f=312
Bạn qua thử xem nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 21-04-2009 , 11:28 AM
Tiểu học

Điểm: 3,458

hôm qua trên đường đi thấy có một cty nào đó chuyên chữa rụng tóc ( của TQ ) thì phải, mình ko nhớ rõ địa chỉ, bạn thử search trên google xem sao, chắc sẽ ra thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bangpd
dolot_001 hoa_007 Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 37 lần tại 14 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 22-05-2009 , 08:37 PM
Điểm: 18,552

Gió cũng bị rụng tóc quá trời nè! mỗi lần gội đầu, chải đầu thấy tiếc ghê gớm...
Uống Vit Hair (mua ở hiệu thuốc Tây nào cũng có), có bớt rụng một chút, nhưng cũng còn... Giờ phải tránh gội đầu thường xuyên, tránh chải tóc nhiều quá. Tuy nhiên, cô em chồng bị rụng tóc uống Vit Hair thì lại hết rụng luôn. Hay bạn mua uống thử coi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 24-05-2009 , 10:09 PM
Học sinh cấp 2

Điểm: 40,748
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Ngọc Trai

tóc NT cũng bị rụng quá trời, từ lúc nhiều ơi là nhiều giờ rụng chỉ còn le que nhìn thê lương lắm làm sao cũng chẳng thấy khỏi, thế là nhờ OX cắt ngắn lên, tự nhiên nó hết rụng (chắc tại tóc dài nó bị nặng)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Ngọc Trai
thu-nhoi-bong-013 thu-nhoi-bong-012 Bộ hồng chanel Bộ hồng kính mắt Bánh kem_001

Happy New Year /Frohes Neujahr /Chúc Mừng Năm Mới 2010

Được cảm ơn 72 lần tại 52 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 24-05-2009 , 11:20 PM

Trích:
Nguyên văn bởi Ngọc Trai Xem bài viết
tóc NT cũng bị rụng quá trời, từ lúc nhiều ơi là nhiều giờ rụng chỉ còn le que nhìn thê lương lắm làm sao cũng chẳng thấy khỏi, thế là nhờ OX cắt ngắn lên, tự nhiên nó hết rụng (chắc tại tóc dài nó bị nặng)
Gió cũng nghe nhiều người khuyên nên cắt tóc ngắn đi đỡ phải chải tóc sẽ đỡ rụng, nhưng mình cứ tiếc tóc dài quá![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ

#9   Ban this user!
Củ 24-05-2009 , 11:25 PM
Nghề nghiệp: Buôn zai tơ
Điểm: 29,199

em thì tóc khá dày...nên ko lo lắm chuyện rụng, mà em chỉ lo nó bị gãy thôi..
Theo em chj nên đi đến viện soi tóc thử xem bj tổn thươnghay thiếu chất gì làm ảnh hưởng đến tóc, từ đó có biện pháp tốt nhất[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Linh Nhi_Nhoc
Camung_03 Hoa Mai Eva Ngủ ngon em yêu Hoa noel Bánh chưng thu-nhoi-bong-001

Trái tim em chỉ 2 lần mở cửa.
Đón anh vào và tống cổ anh ra. ^_^
http://www.diendan.eva.vn/showthread.php?t=162757

Được cảm ơn 347 lần tại 256 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 16-07-2009 , 11:03 AM

Tin vui cho các bà mẹ "mùa thu" đây!
Vừa rồi, Gió uống thuốc Thanh Xuân của công ty dược gì ở Hanoi sản xuất, 1 tháng, hết rụng rồi! thuốc có thành phần chính là hà thủ ô, tháng uống 3 hộp.

Mấy hiệu thuốc tây lớn có bán hết đó![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Bị rụng tóc, phải làm sao?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt