Bé biếng bú bình phải làm sao? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 26-07-2012 , 09:23 AM
Sơ sinh

Điểm: 37
Mặc định Bé biếng bú bình phải làm sao?

Chào các mẹ! Em là thành viên mới mong mẹ nào có kinh nghiệm chăm con giúp đỡ giùm.
Bé nhà em gần 4 tháng mà hiện nay sữa của em không đủ cho cháu bú nên phải bú ngoài gần cả tháng nay. ban đầu em cho bé uống friso nhưng bé ko chịu uống, sau đó em chuyển sang cho cháu uống aptimil của Đức gần 1 tuần nay thì bé có thik uống hơn friso nhưng mỗi lần em pha có 60 mà bé vẫn không chịu uống hết( em phải đút bàng thìa) bé tìm mọi cách làm cho trào sữa ra em nhìn thấy bé có vẻ ngán ( rùng mình) giờ em phải làm sao cho bé chịu uống đây? hiện tại cháu chỉ 5.8kg buồn quá, mà h em mất sữa có lấy lại dc ko? mong mọi người giúp.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

heoyeulien

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 26-07-2012 , 10:47 AM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: vá tim
Điểm: 912

e cũng chẳng thạo việc này, nhưng có vài ý kiến thế này
pé thik uống loại nào thì cho pé uống loại đó, đừng miễn cưỡng
60 pé uống k hết thì chị pha ít lại, cần chất lượng còn hơn số lượng
đừng tạo cảm giác ngán k muốn uống cho pé, pé sẽ sợ khi chị đưa thìa sữa vào miệng, sau đó thì tệ hơn, pé k uống nữa

lúc đầu nên pha loãng
lượng sữa cũng ít
dần dần tăng lên
thêm sữa + thêm nước[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của songngu-3388
thu-nhoi-bong-022 hoa_019 Hoa tai 018 Mặt24 Mặt29 Mặt28

Có những người phụ nữ ở bên cạnh người đàn ông, làm cho cuộc đời anh ta trải qua nhiều sóng gió.
Nhưng cũng có nhiều người phụ nữ ở bên cạnh người đàn ông, làm cho cuộc đời của họ trở nên bình yên hơn

Được cảm ơn 348 lần tại 312 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 26-07-2012 , 02:20 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: thư viện viên
Điểm: 1,368
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Bachmai81

mình thấy con chị bạn trong cơ quan cũng ko thích uống bình vì vậy chị ấy phải đút từng muỗng, lúc mình nuôi con sữa vẫn nhiều sau 4 tháng, lúc ấy đi làm sữa căn nhức lắm, con mình đeo mum đến 24 tháng mình mới bắt đầu cai sữa
Sữa có ích nay nhiều cũng tùy theo mỗi người bạn à, bạn cứ vào google tìm đọc rất nhiều cách chỉ dẫn
Bạn tìm hiểu thêm các loại bột ăn dặm và pha theo tỉ lệ như chỉ dẫn, bà hàng xóm có thằng cháu mới bốn tháng mà bà đã tập cho thằng bé ăn cháo loãng rồi đấy, chắc bã có kinh nghiệm nuôi con giờ chăm cháu, công nhận thằng bé béo ra cho tới giờ biết đi rồi mà vẫn thấy béo. Vậy mà ở giai đoạn 4 tháng mình đi làm con vắng sữa, uống thêm sữa ngoài cũng chẳng béo ra, chẳng hề cho con thử cháo vì cứ nghỉ chưa đến lúc cần ăn. Ngày xưa nuôi con làm gì biết đến các loại sữa và bột ăn dặm vì vậy mà bà ấy lại áp dụng cách chăm cháu y chang cách nuôi con của bà[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 371 lần tại 315 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Bachmai81:
heoyeulien (26-07-2012)
  #4   Ban this user!
Củ 26-07-2012 , 04:40 PM
Sơ sinh

Điểm: 69

3 tháng đầu bạn đủ sữa cho bé thì chắc chắn nếu cố gắng và tin tưởng, bạn sẽ vẫn đủ sữa cho bé bú mẹ. Nếu ko tự tin đủ sữa thì bạn phải cho ăn thêm sữa ngoài vậy, ko chịu bú bình thì xúc thìa. Xúc thìa vệ sinh hơn bú bình đấy (trẻ ít bị đi ngoài hơn). Cho bé ăn theo nhu cầu thôi, đừng ép để bé nôn ra thì khổ cả mẹ cả con.
Nhà mình cả 2 bé từ 5t phải ăn sũa ngoài (đều xúc thìa) vì mẹ đi làm, bé đầu mỗi lần chỉ ăn 20 - 30ml, bé sau thì mỗi lần từ 180-200ml.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới ngulam:
heoyeulien (27-07-2012)
  #5   Ban this user!
Củ 09-08-2012 , 01:55 PM
Sơ sinh

Điểm: 85

Chị đến bác sỹ xin tư vấn đi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Bé biếng bú bình phải làm sao?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt