Biểu hiện của sắp mang thai là như thế nào? - Trang 2 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #11   Ban this user!
Củ 25-05-2009 , 08:16 AM
Sơ sinh

Điểm: 356

Cả nhà ơi!cho mình hỏi cái này nha!mình có tất cả các biểu hiện đó(căng..đau.đau lưng,buồn ngũ,thèm ăn... va cả mất...)nhưng khi dùng(chipchip)thì lại xác định là "không" mình lo lắm vì mình không muố có beby luc này! mình phải làm sao để kiểm tra chính xác 100% đây? và khi mình muốn "giải quyết" thì phải làm sao?(mình không muốn dến bệnh viện đâu!)
Cả nhà ơi giúp dùm mình đi!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#12   Ban this user!
Củ 27-05-2009 , 01:52 PM
Sơ sinh

Điểm: 25
Mặc định Làm sao biết mình đã có thai????

cac ban oi.cho minh hoi duoc khong?hien tai minh mat kinh hai thang roi nhung thu que thu thi ko thay co thai.minh met moi lam,dau dau kho chui trong nguoi.giup minh voi

Nội dung đã sửa:
Các bạn ơi cho mình hỏi được không? Hiện tại mình mất kinh hai tháng rồi nhưng thử que thử thì ko thấy có thai. Mình mệt mỏi lắm, đau đầu khó chịu trong người gúip mình với.

CHÚ Ý: Bạn chú ý lần sau gõ tiếng việt có dấu đầy đủ nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: admin, 27-05-2009 lúc 02:03 PM . Lý do: Bạn chú ý lần sau gõ tiếng việt có dấu đầy đủ nhé

#13   Ban this user!
Củ 27-05-2009 , 02:07 PM
Tập đi

Điểm: 1,435

Trích:
Nguyên văn bởi nhuthamp Xem bài viết
Các bạn ơi cho mình hỏi được không? Hiện tại mình mất kinh hai tháng rồi nhưng thử que thử thì ko thấy có thai. Mình mệt mỏi lắm, đau đầu khó chịu trong người gúip mình với.

CHÚ Ý: Bạn chú ý lần sau gõ tiếng việt có dấu đầy đủ nhé
Bạn đã dùng que thử đúng cách chưa, nếu không có vạch nào thì chứng tỏ không có em bé rồi, chắc tại do tâm lý căng thẳng lo lắng làm bạn chậm kinh thôi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Cu-Teo
hoa_001

Được cảm ơn 20 lần tại 14 bài viết.

#14   Ban this user!
Củ 27-05-2009 , 08:14 PM
Tập đi

Điểm: 1,211

Chị em cũng mới mang thai đấy. Thấy chị ấy kêu buồn nôn rùi người lúc nào cũng mệt mỏi dù mới được có 5 tuần
em nghĩ mất kinh 2 tháng chưa chắc đã là có thai đâu. hay là do thời tiết nóng quá nên người khó chịu thôi. Cách tốt nhất để đỡ đau đầu là chị nên đi khám, cách tốt nhất để đỡ mệt mỏi đấy chị ạ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của dark
hoa_006 thu-nhoi-bong-013 thu-nhoi-bong-020

Được cảm ơn 10 lần tại 8 bài viết.

Củ 24-06-2009 , 02:53 PM
Banned

Điểm: 126

chậm kinh 1 phần cũng do tâm lý, chế độ ăn uống, nếu cảm thấy lo lắng quá thì bạn cứ đến trutama6m chăm sóc sức khỏe sinh sản ( nếu ngại đến bệnh viện ) 1 công 2 vệc vừa kiểm tra xem mình có thai hay ko vừa kiểm tra dc về sức khỏe sinh sản của mình
chúc các bạn sớm ổn định tinh thần nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#16   Ban this user!
Củ 02-07-2009 , 08:57 PM
Sơ sinh

Điểm: 104
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyentuanson
Mặc định Có phải dấu hiệu mang thai không?

bạn gái mình gần đây có nhiều triệu chứng của việc đã thụ thai nhưng khi dùng que thử quickstick thì kết quả chỉ cho là một vạch.mình và cô ấy đang rất phân vân không biết phải làm sao. cụ thể mình dùng que thử 2 lần một lần trước ngày đó... mấy hôm và sau khi thấy chậm 3 ngày cũgn vẫn cho cùng một kết quả. mình thấy cô ấy thường hay buồn đi tiểu và thấy đau khi đi tiểu,bầu ngực to hơn trước.. mọi ngừoi có thể cho mình ý kiến để mình có thể biết chính xác hơn được không. cám ơn mọi ngừời![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#17   Ban this user!
Củ 02-07-2009 , 10:29 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: ăn bám
Điểm: 8,706
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới mylovestory

chưa hẳn là có thai, có thể do rối loạn tiêu hóa nên hay bị nôn, chậm kinh là chuyện thường, nhưng cũng có trường hợp chậm kinh 1 tuần thì thử que mới thấy, tốt nhất là nên đi Bác sĩ thì yên tâm hơn,thân[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của mylovestory
Bánh Noel 02 Vòng hoa tuyết Vòng tay_010 kinh_010 thu-nhoi-bong-028 thu-nhoi-bong-013

Miệng luôn mỉm cười, may mắn tự nhiên đến!!!

Được cảm ơn 32 lần tại 23 bài viết.

#18   Ban this user!
Củ 03-07-2009 , 11:28 AM
Sơ sinh

Điểm: 539
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới hoangoanh0410

Bạn biết ko,phụ nữ khi vào kì kinh thì trước đó ngực cũng to hơn và có phần đau nhức, mình cũng từng có lúc lo lắng như ng yêu của bạn,mình cứ thử que liêng miên,mà chỉ 1 gạch,và mình đã đến bệnh viện HV để khám,khi ấy kết quả siêu âm là " nang dầy" đó là hiện tượng của gần có kinh hay dấu hiệu của sự thụ thay.Lúc đấy bác sĩ cũng bảo mình thử que,kết quả cũng 1 vạch.Ko lâu sau mình "kẹt" => Kết quả của que thử là đáng tin cậy,vì bác sĩ cũng dựa vào đó thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#19   Ban this user!
Củ 03-07-2009 , 07:52 PM
Sơ sinh

Điểm: 115

Nếu đã thử đến 2 lần mà kq vẫn như nhau thì bạn cũng k đáng lo lắm đâu, còn các biểu hiện như cô ấy của bạn có thể do rối loạn hoặc tâm lý sợ có thai nên mang các cảm giác vậy đó.Yên tâm nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Củ 05-07-2009 , 08:45 PM
Smod - 2

Điểm: 71,617

Trích:
Nguyên văn bởi nguyentuanson Xem bài viết
bạn gái mình gần đây có nhiều triệu chứng của việc đã thụ thai nhưng khi dùng que thử quickstick thì kết quả chỉ cho là một vạch.mình và cô ấy đang rất phân vân không biết phải làm sao. cụ thể mình dùng que thử 2 lần một lần trước ngày đó... mấy hôm và sau khi thấy chậm 3 ngày cũgn vẫn cho cùng một kết quả. mình thấy cô ấy thường hay buồn đi tiểu và thấy đau khi đi tiểu,bầu ngực to hơn trước.. mọi ngừoi có thể cho mình ý kiến để mình có thể biết chính xác hơn được không. cám ơn mọi ngừời!
Thử que trước kỳ kinh và sau khi chậm 3 ngày chưa chắc đã cho kết quả chính xác.Đợi chậm kinh khoảng sau 1 tuần thử lại 1 lần nữa.Bầu ngực to có thể là dấu hiệu của sắp có kinh hoặc cũng có thể là 1 trong những dấu hiệu có thai, hay buồn tiểu và đi tiểu đau là 1 dấu hiệu của bệnh viêm đường tiết niệu hoặc viêm cổ tử cung.Đó là những suy đoán của mình về những gì bạn nói nhưng phải đi khám thì mới xác định được chính xác tình trạng của bạn gái bạn để có cách xử lý hợp lý, và nếu có bệnh thì cũng chữa được kịp thời.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Chuẩn bị mang thai
Xem Thống Kê Mới Biểu hiện của sắp mang thai là như thế nào?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt