Các Mẹ vào đây kể chuyện cho bé nào...! - Trang 5 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #41   Ban this user!
Củ 06-04-2009 , 06:44 AM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: Sky
Điểm: 16,511
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới trAnG
Mặc định Mẹ kể con nghe: Chú thỏ thông minh

Lời BBT – Mẹ và bé. Eva.vn

Giấc ngủ bình yên cho bé thật quan trọng và không có gì hạnh phúc hơn khi bé được chìm vào một thế giới cổ tích, một thế giới có nhiều ý nghĩa. Bạn hãy đem đến cho bé tình yêu thương và bài học từ những câu chuyện được đăng tải trên Eva.vn vào các ngày thứ 2, 4, 6 hàng tuần.

Hãy cùng chúng tôi tạo dựng một tương lai cho bé yêu của bạn!

Minh họa: Dany.Eva.vn
Truyện: ST
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của trAnG
vay_03 Hoa Mai Eva

Dù ngo.t, dù đa('ng... cũng là tình yêu

Được cảm ơn 129 lần tại 76 bài viết.

#42   Ban this user!
Củ 05-05-2009 , 02:56 PM
Mầm non

Điểm: 38,833

Trích:
Nguyên văn bởi Cutidangyeu Xem bài viết
Bộ sách này có cái tên rất hay, mẹ doantrung ơi không biết giá thành của bộ sách là bao nhiêu nhỉ?
Hiện nay nhà sách Nguyễn Huệ hết rồi, bạn hãy đến chí nhánh NXB Kim đồng ở 268 Nguyễn Đình Chiểu P6. q. 3, gần góc NĐC và BHTQ đấy, mình mời mua hôm qua nhưng không còn nguyên bộ chỉ có lẻ thôi. Giá bìa mỗi cuốn là 28.000 Đ nhưng bạn đến đó mua lại được giảm giá 10%. Bạn hãy nhanh chân lên kẻo hết đấy. Mình tìm mua được là mừng húm rồi đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của doantrung2503
LG_004 Hoa Mai Eva Merry Christmas_Eva

[SIGPIC][/SIGPIC]
Vẽ hình anh lên cát
Rồi hôn anh một phát
Ôi cuộc đời chua chát
Toàn là đất với cát

Được cảm ơn 27 lần tại 25 bài viết.

#43   Ban this user!
Củ 20-05-2009 , 04:57 PM
Tập đi

Điểm: 2,218
Smile

Trích:
Nguyên văn bởi libra82 Xem bài viết
Dành cho các bé tuổi đang học nói, các mẹ hãy chọn những câu chuyện có nội dung đơn giản và gần gũi với cuộc sống xung quanh. Bên cạnh việc kể chuyện, bạn hãy nhớ rằng đây là lúc dạy con bạn nhận biết về cuộc sống qua từ ngữ!

Quả trứng của ai

Có một quả trứng ai đánh rơi, nằm im lìm trên bãi cỏ, một bác Gà trống mào đỏ chót đi ngang qua, trông thấy quả trứng, bác liền kêu thật to: Ò ...ó ...o...o... quả trứng gì to to, qủa trứng gì to to...

Bác Lợn éc béo phục phịch đi qua ngó nghiêng quả trứng rồi kêu: Ụt à, ụt ịt, trứng gà hay là trứng vịt?

Chú Chó đốm chạy lại hít hít quả trứng rồi cũng kêu: Gâu! Gâu! Trứng ngỗng, trứng ngan? Trứng ngỗng, trứng ngan?

Bỗng nhiên quả trứng lúc lắc, lúc lắc rồi vỡ đánh tách một cái. Một chú Vịt con thò mỏ ra kêu: Vit...Vít ...

Mọi người liền vui vẻ đưa chú trở về nhà với mẹ của chú.

Con cáo

Có 1 chú Gà con đang lon ton trên bãi cỏ non để kiếm cái ăn, 1 con Cáo rón rén, rón rén đi đến định vồ bắt Gà con. Chợt trông thấy Cáo, Gà con hoảng hốt kêu lên: Chiếp! Chiếp! sợ khiếp! sợ khiếp!

Con Cáo liền xông đến đuổi bắt Gà con, Gà con vừa chạy vừa kêu to: Cứu tôi với! Cứu tôi với! Nghe tiếng Gà con kêu cứu, Gà mẹ chạy ra đuổi Cáo, Gà mẹ kêu toáng lên: Cục ta cục tác, Cáo ác, Cáo ác..

Nghe có Cáo ác, Chó cún chạy ra sủa vang: Gâu! Gâu! Cáo đâu? Cáo đâu?

Mèo hoa cũng chạy ra kêu: Meo... Meo...Đuổi theo...Đuổi theo...

Thế là nghe Gà con kêu cứu, Gà mẹ chạy ra đuổi Cáo, Chó cún chạy ra đuổi Cáo, cả Mèo hoa cũng chạy ra đuổi Cáo. Chao ôi, con Cáo sợ quá, ba chân bốn cẳng chạy biến vào rừng không dám ngoái đầu lại nữa.
>>> Uh, các mẹ nhớ mấy chuyện này nhé, kể cho các bé... Mỗi khi kể xong, cần hỏi lại, để các bé tự kể lại câu chuyện bằng ngôn ngữ của các bé. Cần kiên nhẫn để dạy bé, các mẹ ạ!

Mà cũng có thể là chuyện các mẹ "sáng tác" về cuộc sống xung quanh nhé!

Chúc các mẹ và các bé luôn vui khoẻ! [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

... Vị mặn dâng cho đời
Buồn vui đầy lại vơi...!!!
... Đừng ví em là biển
Càng rộng càng cô đơn...!!!???

Được cảm ơn 8 lần tại 8 bài viết.

#44   Ban this user!
Củ 21-05-2009 , 09:55 AM
Tập đi

Điểm: 388

Các mẹ hãy vào Eva chuyên mục http://www1.eva.vn/index.php/news/de...vang-loi39.eva để xem những câu chuyện được minh họa đặc sắc cho bé nhé! bé sẽ rất thích đó.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của traubi
giay_010 hoa_005 dolot_002 kinh_027

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

#45   Ban this user!
Củ 13-02-2011 , 10:58 PM
Sơ sinh

Điểm: 27

Xin chào cả nhà.Mình là thành viên mới vừa đăng ký xong,rất vui đươc làm wen với mọi người và tham dự các diễn đàn ,Mình rất thích chủ đề này nên cho minh có tý ý kiến nhá.Bé nhà mình năm nay được 19 tháng rồi và cũng rất thích đọc sách,truyện khi đi ngủ.Mình cho bé làm wen khi bé đươc 14,15 tháng,lúc đầu mình mua cho bé một tuyển tâp gồm 8 quyển gọi la bách khoa toàn thư cho bé từ 0-3 tuổi,trong đó có các hình con thú,đồ vật,hoa quả...Mỗi ngày trước khi đi ngủ mình cho bé xem một lúc đến khi bé buồn ngủ thi thôi,mình chỉ vào các hinh đó va gọi tên,dần dần bé đã nhớ được rất nhiếu,đên giờ bé thuộc đươc 80% các hình ảnh đó,lúc đầu bé không tập trung lắm đâu,chỉ xem rồi xoay ngang xoay ngửa nhưng mình vẫn cứ đọc cho bé nghe,sau dần bé tập trung hơn va thich thu hơn,cứ đi ngủ là đòi đọc "sách ô tô".Rồi mình mua cho bé thêm một vài quyển truyện có nội dung ngắn gọn thôi để bé dễ nhớ,giờ bé cung thuộc cả truyện luôn rồi.Mình cứ đọc vài từ là bé sẽ đọc những từ tiếp theo.Mình nghĩ các mẹ nên cố gắng tạo cho bé thói wen đọc sách ngay từ khi bé con nhỏ để bé thấy yêu sách và từ đó sẽ giúp cho bé rất nhiều về từ ngữ,về trí não và về cả nhân cách nữa.Mong rằng các thiên thần của chúng ta lớn lên đều yêu và quý trọng sách.Rất mong được chia sẻ kinh nghiệm với mọi người[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#46   Ban this user!
Củ 04-03-2011 , 10:14 PM
Sơ sinh

Điểm: 26

Bé nhà mình giờ cũng bắt đầu thích nghe kể chuyện rùi, vào đây góp 1 chân với các mẹ nha[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

http://www.diendan.eva.vn

#47   Ban this user!
Củ 04-03-2011 , 10:17 PM
Sơ sinh

Điểm: 26

Trích:
Nguyên văn bởi hoabanglang16 Xem bài viết
Xin chào cả nhà.Mình là thành viên mới vừa đăng ký xong,rất vui đươc làm wen với mọi người và tham dự các diễn đàn ,Mình rất thích chủ đề này nên cho minh có tý ý kiến nhá.Bé nhà mình năm nay được 19 tháng rồi và cũng rất thích đọc sách,truyện khi đi ngủ.Mình cho bé làm wen khi bé đươc 14,15 tháng,lúc đầu mình mua cho bé một tuyển tâp gồm 8 quyển gọi la bách khoa toàn thư cho bé từ 0-3 tuổi,trong đó có các hình con thú,đồ vật,hoa quả...Mỗi ngày trước khi đi ngủ mình cho bé xem một lúc đến khi bé buồn ngủ thi thôi,mình chỉ vào các hinh đó va gọi tên,dần dần bé đã nhớ được rất nhiếu,đên giờ bé thuộc đươc 80% các hình ảnh đó,lúc đầu bé không tập trung lắm đâu,chỉ xem rồi xoay ngang xoay ngửa nhưng mình vẫn cứ đọc cho bé nghe,sau dần bé tập trung hơn va thich thu hơn,cứ đi ngủ là đòi đọc "sách ô tô".Rồi mình mua cho bé thêm một vài quyển truyện có nội dung ngắn gọn thôi để bé dễ nhớ,giờ bé cung thuộc cả truyện luôn rồi.Mình cứ đọc vài từ là bé sẽ đọc những từ tiếp theo.Mình nghĩ các mẹ nên cố gắng tạo cho bé thói wen đọc sách ngay từ khi bé con nhỏ để bé thấy yêu sách và từ đó sẽ giúp cho bé rất nhiều về từ ngữ,về trí não và về cả nhân cách nữa.Mong rằng các thiên thần của chúng ta lớn lên đều yêu và quý trọng sách.Rất mong được chia sẻ kinh nghiệm với mọi người
Ôi trời, chả bù bé nhà mình thì mẹ mua 1 đống sách hay, mất bao thời gian tìm hiểu cuối cùng con xem được vài buổi rùi bỏ xó, nhưng trộm vía giờ con cũng thuộc gần hết con vật nhờ các đĩa động vật rùi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

http://www.diendan.eva.vn

#48   Ban this user!
Củ 12-08-2011 , 10:05 AM
Sơ sinh

Điểm: 32
Mặc định ngưỡng mộ các mẹ quá

Ngưỡng mộ các mẹ quá, các mẹ dành rất nhiều tâm huyết để tìm kiếm tất cả những điều quý giá nhất, tốt nhất cho bé yêu của mình. Các mẹ có nhiêu fkinh nghiêm thật đó.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

www.thucphamnga.com
www.mebe24h.com

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#49   Ban this user!
Củ 01-06-2012 , 09:46 AM
Sơ sinh

Điểm: 39

hay quá! cảm ơn các bạn nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#50   Ban this user!
Củ 23-07-2012 , 03:29 PM
Sơ sinh

Điểm: 41
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khaiha00 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới khaiha00

híc em ngày bé chắng có ai kể chuyện cho nghe trước khi đi ngủ cả. Sau này có em bé sẽ thực hiện cho bé ước mơ của mình[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Không quảng cáo dưới chữ ký !

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Bài sưu tầm
Xem Thống Kê Mới Các Mẹ vào đây kể chuyện cho bé nào...!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt