Cách chọn mua xe đẩy trẻ em, xe đẩy cho bé tốt nhất - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Kinh nghiệm hay > Mẹo vặt
Xem Thống Kê Mới Cách chọn mua xe đẩy trẻ em, xe đẩy cho bé tốt nhất
Nhận diện thương hiệu
Xem Kết Quả Phiếu: cách chọn mua xe đẩy, bạn muốn mua xe đẩy như thế nào
siêu nhẹ 3 100.00%
có thể nằm thẳng 1 33.33%
thoáng 2 66.67%
2 chiều 2 66.67%
màu nổi bật 1 33.33%
màu sắc sạch 1 33.33%
đi êm 2 66.67%
dáng sanh trọng 1 33.33%
rẻ 1 33.33%
bền 2 66.67%
Nhiều lựa chọn. Số người bỏ phiếu: 3. Bạn không thể bỏ phiếu trong cuộc bình chọn này

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 23-02-2011 , 03:20 PM
Sơ sinh

Điểm: 1
Thumbs up Cách chọn mua xe đẩy trẻ em, xe đẩy cho bé tốt nhất

Bạn muốn em bé nhà mình khám phá thế gới,bạn không thể suốt ngày bế em bé đi khắp nơi ! .
Bạn cần một chiếc xe đẩy để em bé nằm và bạn có thể cùng em bé đi khắp nơi. Trên thị trường có rất nhiều loại xe đẩy với đặc tính ưu việt khác nhau. Tùy vào nhu cầu và yêu cầu của từng gia đình mà lựa chọn loại xe phù hợp. Để tránh việc bỏ cả đống tiền mà không mua được đẩy ưng ý. bỏ ít tiền thì lại nhanh hỏng mà thiếu đi những tính năng cực kì quan trọng của 1 chiếc xe đẩy.

Bạn cần một chiếc xe đẩy có:

+ An toàn: phải chắc chắn giúp em bé không bị lắc nhiều, không tốt cho các cơ quan non nớt của bé và đặc biệt sẽ ảnh hưởng tới khả năng giữ thăng bằng sau này của bé. Phải êm ái khi di chuyển trên đường tức là bánh xe phải có giảm sóc và lốp xe phải có cao su mềm.
Bánh xe phải có phanh chống trượt.

+ Kiểu dáng sang trọng,hiện đại: bạn sẽ được mọi người kính nể,thể hiện đẳng cấp của bạn khi di chuyển trên đường. Hay trong siêu thị.

+ Có thể gập Gọn:giúp bạn dễ dàng gấp gọn,mang,xách đi khắp nơi mình muốn. Như đi về quê đi du lịch. Đặc biệt với kiểu xe đẩy du lịch thì điều này rất quan trọng như độ nhẹ của xe đẩy.

+ Giá cả hợp lí: Độ bền của xe phải cao có thể dùng cho nhiều em bé khác nữa. Chiếc xe đẩy phải có giá trị sử dụng tương xứng với số tiền bạn bỏ ra.

+ Siêu nhẹ : khi bạn ở nhà một mình hay đi ra ngoài (siêu thị chẳng hạn ) bạn không thể vác cả em bé và xe lên được bậc cầu thang được vừa mất thẩm mỹ lại rất vất vả. Với xe đẩy siêu nhẹ bạn có thể 1 tay bế em bé 1 tay bấm nút gập xe đẩy lại rồi đeo lên vai. Đi hết cầu thang (siêu thị hay cầu thang nhà bạn ) bạn chỉ cần bấm nút rồi cho xe đẩy bung ra rồi bạn đặt em bé vào rồi tiếp tục đi tiếp. Điều này cũng rất quan trọng với xe đẩy du lịch

+ Màu sắc : tùy vào mỗi người mà chọn màu sắc phù hợp. thường những màu nhìn sang là màu đen tuyền, màu đỏ, màu xanh

+ khả năng đẩy 2 chiều : khi bé còn nhỏ bé rất phải nhìn thấy mẹ bé mới không khóc. khi đẩy xe lâu bé không nhìn thấy mẹ bé sẽ khóc, và khi đi ngược chiều gió mình nên đẩy xe theo chiều mặt em bé quay về phía mình.

+ Khả năng che kín của mái che : mái tre kín giúp chống bụi hiệu quả. khi bé ngủ bạn có thế che lại. khi đi trời nắng bạn có thể che lại.

+ Có thể thay đổi độ nghiêng : khi em bé nhỏ hơn 6 tháng. bé chưa ngồi được xe phải có chế độ nằm và nghiêng. cho bé ngủ phải đặt chế độ nằm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Không kèm link dưới chữ ký !

thay đổi nội dung bởi: Verna, 25-12-2012 lúc 11:20 PM . Lý do: Bỏ nội dung có tính chất quảng cáo

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 27-02-2011 , 05:53 PM
Sơ sinh

Hôm trước có bạn hỏi mình có nên mua loại Xe đẩy trẻ em Combi Quickids Carpatto 9845123 . Nó không có tư thế nằm. nhưng nó lại rất nhẹ và thoáng vì là lưới.
Theo mình nếu bạn hay phải ra ngoài hay cho ba, mẹ của mình trông em bé thì nên chọn chiếc xe đẩy Combi Quickids Carpatto 9845123 này vì nó chỉ nặng có 4kg. Thiết kế thông minh gập 1 tay chỉ 1 nút bấm.và mở cũng vậy.1 tay bạn có thể bế em bé, 1 tay thao tác nhẹ nhàng. Còn nếu bạn ít có nhu cầu trên thì tốt nhất là không nên chọn chiếc Quickids này. Khi bé ngủ bạn không thể cho bé nằm ra được, chỉ dùng được cho bé trên 6 tháng.
Rất vui được sự quan tâm của các bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#3   Ban this user!
Củ 01-03-2011 , 02:43 PM
Sơ sinh

Dạo này trời nắng ấm rùi các mẹ nên chọn mua dòng xe đẩy du lich , càng thoáng càng tốt nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 04-03-2011 , 11:36 AM
Sơ sinh

Các Mẹ hãy cẩn thận khi tham rẻ đi mua xe đẩy cho bé của trung quốc giá có 690.000 nhưng nó rất nhanh hỏng, vải không giặt được và rất mùi. rất không tốt cho bé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#5   Ban this user!
Củ 15-03-2011 , 03:20 PM
Sơ sinh

Mỹ đã thu hồi rất nhiều xe đẩy của Hãng Graco và 1 số loại xe đẩy giá rẻ SX tại trung quốc do nhiều em bé bị tổn thương ở tay[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 25-12-2012 , 05:34 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Bán buôn đồ sơ sinh
Điểm: 426
Mặc định Em chọn xe đẩy Seebaby

Trích:
Nguyên văn bởi doanu89 Xem bài viết
Mỹ đã thu hồi rất nhiều xe đẩy của Hãng Graco và 1 số loại xe đẩy giá rẻ SX tại trung quốc do nhiều em bé bị tổn thương ở tay
Đúng là như vậy thật. Em cũng không ưng ý với xe đẩy Graco. Với giá tiền vừa phải, em chỉ chọn xe đẩy seebaby thôi. Em ưng với giá cả và chất lượng loại xe đẩy này.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Nhắc đến chặn cửa cầu thang, nhắc đến Nam Phong, 0914403667

Được cảm ơn 10 lần tại 8 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Kinh nghiệm hay > Mẹo vặt
Xem Thống Kê Mới Cách chọn mua xe đẩy trẻ em, xe đẩy cho bé tốt nhất
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở