Cảnh báo cho các mẹ hay mua đồ trên SCJ TV Shopping !!!!!!!!!!!!!!!!!! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 02:22 PM
Sơ sinh

Điểm: 32
Angry Cảnh báo cho các mẹ hay mua đồ trên SCJ TV Shopping !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hôm 15/3, mình có đặt mua kem BB Cream Hàn Quốc, với giá là 1tr5 của SCJ TV Shopping trên SCTV. Trên đó ra rả bảo là, nếu có bất cứ sai sót gì về lỗi sản xuất, trong vòng 7 ngày có thể đổi lại. Đọc ra rả như thế suốt 45'. Mình nghe chắc chắn vậy nên mới đặt mua 1 hũ BB Cream

Sáng hôm sau, có người đến giao hàng cho mình, đang định mở ra kiểm tra thì anh giao hàng bảo hàng tụi em đã niêm phong cẩn thận, ko hư hỏng j đâu nên chị cứ yên tâm. Tối về mình mở hộp ra, hũ kem này thì phải mở nắp ra mởi lấy được kem, ấn xuống thì kem mới xịt ra. Nhưng ống hút kem gắn rất chặt với nắp, mình chỉ mở nhẹ thôi thì nó lôi hết luôn cả nắp. Mình thấy hũ kem này bị hư ống hút kem và là lỗi của nhà sản xuất nên hôm sau mình đã gọi điện thoại cho bên bộ phận bán hàng yêu cầu đổi lại. Nhưng họ đã phản ứng rất gay gắt, bảo là hàng mỹ phẩm và hàng quần áo là ko thể đổi được, và cái nắp ấy ngay cả tụi em còn phải cẩn thận, ko thì dễ hư lắm, nên chị phải cẩn thận chứ ?????????

Thật là mình ko thể hiểu nổi. Nếu nắp và ổng hút kem dễ hư như thế, tại sao trong quảng cáo họ ko hề đề cập. Hơn nữa, họ đã nhắc đi nhắc lại rằng sẽ được đổi tất cả các sản phẩm mà do lỗi của nhà sản xuất trong vòng 7 ngày. Và khi mình gặp trường hợp như vậy, họ đã phủi tay và khẳng định là sẽ ko đổi cho mình, hư hỏng thì mình phải chịu.

1 triệu rưỡi ko phải là món tiền quá lớn nhưng cũng ko phải là nhỏ với thu nhập bình quân của người VN hiện nay, trong khi đó, khi công chiếu rộng rãi trên TV như vậy thì 1 ngày có biết bao nhiêu người mua và gặp phải vấn đề như mình. SCJ TV Shopping làm ăn cực kỳ vô trách nhiệm nên mình chỉ muốn cảnh báo cho các mẹ, khi mua hàng trên TV thì nên lưu ý, kẻo mất tiền như mình mà lại còn vác cái bực vào người. Họ cứ ung dung lấy tiền và ko hề quan tâm đến khách hàng của mình

Mẹ nào cũng gặp trường hợp như mình thì cùng vào góp ý kiến để chị em mình cùng tránh nhé !!!!!!!!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 2 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn mayeuquy:
anhyeuca (08-06-2012), Yay-me (22-03-2012)
  #2   Ban this user!
Củ 22-03-2012 , 02:23 PM
Sơ sinh

Điểm: 35

Dạo này các dịch vụ bán hàng trên tivi hay voucher đều rất tệ ... Em cũng vừa bị một trường hợp tương tự như thế khi mua voucher thu âm . Quảng cáo thì rất hay, hứa hẹn đủ điều, nhưng mà đâm đầu vào thì mới biết ... Hỡi ơi! Tiền mất tật mang ... =.= ... Đả đảo các công ty bán hàng lừa đảo ... x-([RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 22-03-2012 , 03:31 PM
Sơ sinh

Điểm: 27

Hic, em đang định mua voucher suất ăn pizza của hotdeal, đọc bài này, chắc em chả đi nữa. Đến nơi tiền thu lên gấp đôi thì.....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 29-10-2012 , 08:45 AM
Sơ sinh

Điểm: 21

Mình chả bao giờ mua đồ trên mấy kênh mua sắm trên TV cả, đồ ở đó đắt quá, chi phí quảng cáo tính hết cả vào giá sản phẩm rồi !

Nếu bạn nào có nhu cầu bán thanh lý tiền xu Việt Nam và Nước Ngoài, xin mời truy cập: https://sites.google.com/site/fiohshop/dich-vu-thu-dhoi-tien-xu
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: fioh_tuananh, 29-10-2012 lúc 08:52 AM .

#5   Ban this user!
Củ 31-10-2012 , 02:21 PM
Sơ sinh

Điểm: 40

Mình thấy mua trên cái này đắt lắm, mà đồ nó cũng có khác biệt gì lớn so với ở ngoài đâu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 11-12-2012 , 08:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 21
Mặc định Cån thân khi Mua hàng trên SCJ.

Tôi bį lūa khi Mua hàng trên SCJ . Moį ngüöì häy cån thân .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện công sở > Buôn chuyện
Xem Thống Kê Mới Cảnh báo cho các mẹ hay mua đồ trên SCJ TV Shopping !!!!!!!!!!!!!!!!!!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt