chi phí khám hiêm muộn - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 30-03-2013 , 08:49 AM
Sơ sinh

Điểm: 82
Mặc định chi phí khám hiêm muộn

các chị có kinh nghiêm vê hiêm muộn giup e với ạ.e có chồng 4nam,không ngừa thai nhưng không có Thai.e muốn khám hiêm muộn nhưng kg biêt chi phí khám tất cả đê biêt nguyên nhân cho 2vc là bao nhiêu?và e nên khám ở bênh viên hay kham ở phòg khám riêng?co nguời bạn nói với e nên khám ở bác sĩ co phòg khám tại nhà thì dc chăm sóc tôt hơn đung kg ạ?vì e sợ phòg khám riêng thì chi phi mắc hơn..giup e với nhe[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 30-03-2013 , 10:15 AM
Tập lẫy

Điểm: 80

Trích:
Nguyên văn bởi Meo con*** Xem bài viết
các chị có kinh nghiêm vê hiêm muộn giup e với ạ.e có chồng 4nam,không ngừa thai nhưng không có Thai.e muốn khám hiêm muộn nhưng kg biêt chi phí khám tất cả đê biêt nguyên nhân cho 2vc là bao nhiêu?và e nên khám ở bênh viên hay kham ở phòg khám riêng?co nguời bạn nói với e nên khám ở bác sĩ co phòg khám tại nhà thì dc chăm sóc tôt hơn đung kg ạ?vì e sợ phòg khám riêng thì chi phi mắc hơn..giup e với nhe
sạch kinh 3 ngày bạn tới bệnh viện PSTW lấy số thứ tự rồi sau đó mua phiếu khám phụ khoa hết 30k .. lên phòng khám theo phiếu chỉ định họ sẽ cho bạn và chồng xét nghiệm sinh hóa máu bao gồm HIV kháng thể lao và 1 cái nữa mà mình quên mất .vợ sẽ soi tươi dịch tử cung siêu âm đầu dò . xét nghiệm tinh dịch đồ của chồng . mấy cái này mình nhớ ko nhầm thì hết gần 600k ( giờ nó có lên giá hay ko thì mình ko biết ) . sau khi lấy kết quả thì mang về phòng khám bác sĩ sẽ đọc kết quả cho bạn nếu viêm nhiễm thì sẽ được kê đơn thuốc về đặt và uống . nếu tinh trùng yếu thì sẽ được bác sĩ tư vấn điều trị . nếu tất cả đều bình thường thì bạn sẽ được cho chỉ định chụp tử cung vòi trứng . trước khi chụp sẽ mua hết khảong 300k tiền thuốc uống và phí chụp hết 500k . đấy là những bước cơ bản . khi đã làm xong những cái ấy mà ko vấn đề gì bạn sẽ được xét nghiệm nột tiết . cơ bản là chỉ có những bước như vậy thôi bạn a .... những bước đơn giản này thì ko hết bao nhiêu tiền đâu . chúc bạn may mắn và hy vọng sẽ sớm tìm ra nguyên nhân hiếm muộn để chữa trị[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 12 lần tại 10 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hodieplan:
bani (30-03-2013)
  #3   Ban this user!
Củ 30-03-2013 , 10:18 AM
Tập lẫy

tốt nhất nên vào bệnh viện nếu đi phòng khám tư thì phải những phòng khám to và uy tín chuyên khoa sản thì mới có đủ các xét nghiệm nhưng chi phí lại đắt hơn nhiều ... mình mách cho bạn 1 cách này nhé nếu như khi bạn lấy số và sổ xong mà ko muốn đợi lâu thì bạn có thể kẹp 100k vào sổ và đưa cho mấy chị ngồi trong bàn kính để mấy chị đó làm trước cho bạn nhưng ko phải ai cũng nhận đâu .. mà phải lựa cửa nào ko có người ấy . mình nhớ lần trước mình có đưa cho 1 chị tên Nguyệt người gầy và 1 chị nữa cũng trẻ gầy còn mấy người kia mình đưa thấy ko dám nhận ...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 30-03-2013 , 12:54 PM
Tập đi

Điểm: 699

Trích:
Nguyên văn bởi hodieplan Xem bài viết
sạch kinh 3 ngày bạn tới bệnh viện PSTW lấy số thứ tự rồi sau đó mua phiếu khám phụ khoa hết 30k .. lên phòng khám theo phiếu chỉ định họ sẽ cho bạn và chồng xét nghiệm sinh hóa máu bao gồm HIV kháng thể lao và 1 cái nữa mà mình quên mất .vợ sẽ soi tươi dịch tử cung siêu âm đầu dò . xét nghiệm tinh dịch đồ của chồng . mấy cái này mình nhớ ko nhầm thì hết gần 600k ( giờ nó có lên giá hay ko thì mình ko biết ) . sau khi lấy kết quả thì mang về phòng khám bác sĩ sẽ đọc kết quả cho bạn nếu viêm nhiễm thì sẽ được kê đơn thuốc về đặt và uống . nếu tinh trùng yếu thì sẽ được bác sĩ tư vấn điều trị . nếu tất cả đều bình thường thì bạn sẽ được cho chỉ định chụp tử cung vòi trứng . trước khi chụp sẽ mua hết khảong 300k tiền thuốc uống và phí chụp hết 500k . đấy là những bước cơ bản . khi đã làm xong những cái ấy mà ko vấn đề gì bạn sẽ được xét nghiệm nột tiết . cơ bản là chỉ có những bước như vậy thôi bạn a .... những bước đơn giản này thì ko hết bao nhiêu tiền đâu . chúc bạn may mắn và hy vọng sẽ sớm tìm ra nguyên nhân hiếm muộn để chữa trị
nói như bạn này đúng nè...và bạn nhớ 2 vc phải kiêng giao hợp từ 3-7 ngày trước khi đi khám nhé...mình khám ở Từ Dũ nhưng ở phòng khám dịch vụ cao nên k phải chen lấn chờ đợi lâu nói chung là hài lòng với dịch vụ đó,chi phí khám sơ bộ là từ 2tr trở xuống tùy trường hợp( đó là cô y tá nói thế trước khi nhận bệnh) còn thực tế mình khám xét chỉ tốn có 1tr5 (thử máu xét ngiệm cả 2 vc,siêu âm đầu dò khám phụ khoa cho vợ.thử tinh dịch đồ....) mình được bsi báo là bình thường cả hai vc nên được hẹn đến ngày thứ 7 của chu kỳ kinh tiếp theo sẽ cho mình chụp tử cung vòi trứng...
vậy đó..mình đang đợi đến ngày thì lên đường kiểm tra xem vấn đề ra sau thì bsi sẽ tư vấn tiếp
À, 1 năm trước mình cũng có điều trị bên phòng khám của bsi Ngọc Lan (lê thị hồng gấm Q1) thì chi phí khám lần đầu như mình kể trên là tốn 2tr đó bạn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của CASSPER
hoa tai 004

Nếu có thể đưa tay em nắm Ta sẽ cùng nhau đi suốt cuộc đời Chẳng phải tình nhân, chẳng thành bè bạn Anh là anh, em là em thôi..
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 84 lần tại 69 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 30-03-2013 , 04:06 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: đâm người
Điểm: 62

Nên khám từng người một để giảm 1 nửa chi phí
Bạn khám trc đi, nếu nguyên nhân do bạn thì chồng khỏi khám nữa[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của penamlun
D005 T019 Bó023

Được cảm ơn 132 lần tại 102 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 30-03-2013 , 05:22 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: CV Xử lí Thông Tin
Điểm: 2,602

vc anh chị mình cũng hiếm muộn [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bani
Noel 12

Được cảm ơn 347 lần tại 293 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 30-03-2013 , 05:36 PM
Tập lẫy

nếu bạn ở trong sài gòn thì trong ý nhiều phòng khám tư chuyên về khoa sản nên dễ dàng hơn mỗi tội hơi đắt nhưng nếu hà nội thì mình khuyên bạn nên đến PS trung ương khám vừa đỡ tốn cũng ko lâu lắm nếu làm theo cách của mình .... khám 2 người luôn đi vì chi phí cũng ko mất thêm bao nhiêu đâu với lại lần đầu khám cái này người ta phải yêu cầu 2 vc cùng khám . chúc bạn may mắn . hiếm muộn khổ lắm bạn ạ .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 31-03-2013 , 05:34 PM
Tập đi

Điểm: 699

Trích:
Nguyên văn bởi penamlun Xem bài viết
Nên khám từng người một để giảm 1 nửa chi phí
Bạn khám trc đi, nếu nguyên nhân do bạn thì chồng khỏi khám nữa
phải khám cả vợ lẩn chồng bạn à...khám hm khám 1 mình k ra kết wa xác thực đâu..có nhìu nguyên nhân lắm...nếu khám 1 mình th2i k may bị cô y tiếp tân nó giảng cho 1 bài học đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của CASSPER
hoa tai 004

Nếu có thể đưa tay em nắm Ta sẽ cùng nhau đi suốt cuộc đời Chẳng phải tình nhân, chẳng thành bè bạn Anh là anh, em là em thôi..
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 84 lần tại 69 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 16-09-2013 , 05:52 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: CEO
Điểm: 126
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới chieupx

Tôi xin mách bạn nơi điều trị vô sinh hiếm muộn rất hiệu quả. Bản thân tôi và vợ cũng đã may mắn được giới thiệu và đã có bé trai sau khi điều trị. Trước đó vợ chồng tôi đã chữa chạy nhiều nơi từ nam ra bắc, trong khoảng 4~5 nam ròng rã. Tây y Từ Dũ cho xét nghiệm tôi tinh trùng yếu, vợ cũng bị buồng trứng . v.v. Các xét nghiệm đầy đủ và được làm thụ tinh ống nghiệm tốn hết gần 75 triệu đồng nhưng thất bại. Ít lâu sau tôi được giới thiệu Lương Y Lê Thư, bà trị cho tôi chỉ 1,5 tháng cho cả vợ và chồng, và kết quả tôi có bé trai liền. Vợ chồng tôi vui mừng vô cùng. Tôi biết thêm có rất nhiều đôi vợ chồng hiếm muộn như chúng tôi cũng được em bé nhờ Lương Y Lê Thư này. Bạn tôi từ Sa Đéc Cái Tàu Thượng lên SG thụ tinh ống nghiệm thất bại, nay cũng mới có tin vui 5 tháng thai đôi khỏe mạnh (Hà Hoàng Nam 01256799273)Tôi xin chia sẻ với các bạn, chúc các bạn cũng mau chóng có niềm vui con trẻ như vợ chồng chúng tôi. Chúc cho Lương Y nhiều sức khỏe, mang thêm nhiều niềm vui cho đời.
PS: Lương Y Lê Thư chuyên trị vô sinh hiếm muộn SĐT 090.699.1684 Q1 TP. HCM[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 16-09-2013 , 08:19 PM
Á hậu

Nghề nghiệp: Ăn bám vợ
Điểm: 4,480

Trích:
Nguyên văn bởi Meo con*** Xem bài viết
các chị có kinh nghiêm vê hiêm muộn giup e với ạ.e có chồng 4nam,không ngừa thai nhưng không có Thai.e muốn khám hiêm muộn nhưng kg biêt chi phí khám tất cả đê biêt nguyên nhân cho 2vc là bao nhiêu?và e nên khám ở bênh viên hay kham ở phòg khám riêng?co nguời bạn nói với e nên khám ở bác sĩ co phòg khám tại nhà thì dc chăm sóc tôt hơn đung kg ạ?vì e sợ phòg khám riêng thì chi phi mắc hơn..giup e với nhe
Cứ vào viện lớn, có khoa hiếm muộn uy tín mà phang em ạ!!!!!!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của toranguyhiem
G023 Khăn len sọc xanh Noel 01 giáng sinh 6 giáng sinh 2 Noel 06

Đã bảo xê ra cho người ta Tỏ Ra Nguy Hiểm cơ mà!!!!!!!!!!!!!!

Được cảm ơn 2629 lần tại 2205 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới chi phí khám hiêm muộn
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài