Chia sẻ kinh nghiệm chọn giường ngủ - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 19-04-2012 , 10:25 PM
Sơ sinh

Điểm: 93
Mặc định Chia sẻ kinh nghiệm chọn giường ngủ

Hôm qua mới đi lựa giường ngủ với nhỏ bạn thân, nó đang chuẩn bị cưới nên phải chuẩn bị cho tổ ấm trước. Lựa chọn đầu tiên để đi là vào showroom của UMA tại Sài Gòn Pearl (92 Nguyen Hữu Cảnh) vì vừa gần nhà lại vừa quen vì cũng mua ở đây vài món rồi mà. Nhưng trước khi đi ra showroom, 2 đứa cũng nghiên cứu trước cách chọn giường ngủ thế nào trên mạng để đi mua khỏi bị lầm. Thấy người ta chỉ là “ Khi mua giường mới, bạn cần nằm lên nó, nhắm mắt lại và hãy để cơ thể thư giãn thật sự. Nếu thấy khó chịu thì không nên chọn. Hãy nhớ nguyên tắc mua, không phải là bạn thay đổi mình để thích ứng với giường mà chiếc giường phải thích ứng với bạn. Nên căn cứ vào chiều cao, cân nặng, tuổi tác, nghề nghiệp và tình trạng bệnh lý của mình để chọn giường. Nếu có vấn đề về tim mạch, hãy chọn giát giường bằng kimloại, phần để chân cao hơn một chút, hay một chiếc đệm có phần chân dày hơn phần đầu.”
Thế nên khi đến showroom, mình và nhỏ bạn cũng xin phép được nằm thử lên đó. Cuối cùng thì chọn được 1 cái giường bằng gỗ thông, màu trắng với kích thước 1.6 x 2.0 m, giá 5 triệu rưỡi (nghe cô nhân viên giới thiệu thì tên nó là Cloud).

Cô bạn mình cảm thấy rất ưng ý với sự lựa chọn này vì Cloud đem lại cho người nằm cảm giác êm ái và thoải mái mà lại rất chắc chắn. Sau đó 2 đứa lại đi 1 vòng nữa và chọn mua 1 bộ chăn ga và gối luôn cho phù hợp với cái giường. Ở UMA cũng có khá nhiều mẫu mã chăn ga, gối để lựa chọn nên 2 đứa không tốn nhiều thời gian lắm, mà cũng do 2 đứa khi ở nhà đã lên website (Trang chủ UMA) để xem trước, giờ ra chỉ xem chất liệu và màu sắc thực tế thôiJ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Kinh nghiệm hay > Không gian sống
Xem Thống Kê Mới Chia sẻ kinh nghiệm chọn giường ngủ
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở