Chia sẻ về bệnh Viêm lộ tuyến cổ tử cung - Trang 8 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #71   Ban this user!
Củ 06-09-2011 , 08:39 AM
Sơ sinh

Điểm: 30

Trích:
Nguyên văn bởi cunyeu8884 Xem bài viết
hihi? bạn lên diễn đàn là được rùi> Mấy lần vào chẳng thấy ai pm chán quá? Thế bạn cũng áp lạnh rùi à> Bây giờ tình hình thế nào rùi/ Mình áp lạnh được 13 ngày rùi giờ bắt đầu đặt thuốc được 2 hôm? Nhưng hôm nay lại thấy đến tháng/ Kông biết có làm sao không? Mình phải ngừng đặt đến khi nào sạch lại dặt tiếp à? huuhu
hôm wa mình đi áp lần 2 lần một cách lần 2 một tuần mình chú hen 2 tháng sau đến khám lại kiêng xxx 4 tuần đến 8 tuần.chỗ chú Thanh không phải uống thuốc hay đặt thuốc j cả bạn à nên mình cũng không biết nữa.Hôm wa mình hỏi chú của cháu phải làm mấy lần thì hết chú bảo của cháu chỉ làm đợt này là xong hi vọng làn sau đi khám mình sẽ khỏi đề còn đón bé yêu về nữa hjjjjjjjjjjjj.Bạn bị lộ tuyến rộng không?mà ở 103 làm khác chỗ chú Thanh wá bạn nhỉ?nhà chú làm tối 17h-19h30 cũng tiện lắm thứ 7 làm 8h-17h cn nghỉ.mà bác sĩ có nói là làm mấy đợt không?mình nghĩ chắc không sao đâu vì mình một tuần đã đi áp lần 2 rùi mà bạn chú ý vệ sinh thật tốt là ok ngay.mình mong bạn cũng sớm khỏi thôi

Bjbj.....mẹ đang ở đây đến đây nào[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#72   Ban this user!
Củ 07-09-2011 , 09:04 PM
Sơ sinh

Điểm: 61

thế à? 1 tuần mà đi áp những 2 lần cơ? hiii thế thi khỏi rùi? hic? BS dặn mình là khi nào ra hết dịch thì đặt thuốc chông viêm không phải uống thuốc gì cả/ nhưng đặt đến viên t5 rùi thì có xxx chứ? đang phân vân không biết có nên đặt tiếp hay ngừng lại đợi khi nào sạch lại đặt trở lại?
BS k nói mình LT rộng bao nhieu? Mình hỏi là của cháu có nặng lắm không? BS bảo nặng vậy thôi
KHông biết mình thế nào nữa huhuhuhuhuu? Hy vọng là kết quả khả quan 1 chút chominh đỡ lo[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#73   Ban this user!
Củ 14-09-2011 , 10:58 PM
Sơ sinh

Bạn đâu rùi>Bận kô lên diễn đàn à? Tình hình bạn thế nào rui? Tớ thì hôm nay là hết thuốc đặt? thỉnh thoảng lại thấy đau nhói bụng dưới? chẳng hiểu nữa? KHông biết thế nào nữa? Tớ sợ là không khỏi thì khổ lắm? huhuhu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#74   Ban this user!
Củ 15-09-2011 , 04:19 PM
Tập bò

Điểm: 418

mình có kinh nghiệm như thế này, không biết có đúng ko nữa. Lấy chồng xong mình chờ 1 năm ko có em bé, đi khám BV PS sĩ kết luận viêm CTC, cho thuốc uống và đặt trong vòng 1 tháng và hẹn tháng sau khám lại. Nhưng mới chữa đc 1 tháng do ông xã đi công tác về lên ko kiêng đc thành ra là có Baby luân. Trong quá trình mang thai cứ bị ra khí hư nhiều lên lại đi khám và bs cho đătj thuốc 1 tháng ( hồi đó là tháng thứ 5 của thai kỳ). Nhưng do mình lo cho em bé lên ko giám đặt nữa. Đến tháng thứ 8 thì ko thể chịu đc nữa vì khí hư ra màu vàng, đóng thành cục, và ra rất nhiều, đến phòng khám đa khoa phía Nam ở đường giải phóng ấy, cô y tá khám xong bảo: viêm LTCTC nặng, trợt hết CTC cứ chạm vào là chảy máu, nhưng cô ây ko giám can thiệp vì mình sắp sinh rồi. Mình cứ định để kệ nhưng đọc trên mạng thấy bảo nếu bị nặng như thế ko chữa đi đến lúc con sinh ra bị viêm mắt viêm mũi thì khổ. Thế là bảo BS có thuốc nào lành thì cứ đặt cho cháu. Bs kê Poly... gì gì đó em ko nhớ lắm, đặt cho 5 ngày nhưng ko khỏi. Khổ thân em, khó chịu quá nhưng đành kệ.
Đến lúc sinh bé em về quê, tại vì ở quê có sẵn lên ngày nào mẹ mình cũng đun cho 2 nồi nước lá trầu và lá mơ lông để rửa ( chỉ rửa 1 trong 2 thứ đó thôi nhé), 3 tháng sau em vẫn bị ra huyết lên phải đi khám vì sợ bị nhiễm trùng, nhưng bs khám nói là em ko bị làm sao cả, cũng chẳng bị viêm nhiễm gì cả. 1 năm sau, mỗi lần em bị thì hay bị rong kinh, bình thường em chỉ bị 2 ngày mà giờ có đợt lên tới 7 ngày, em nghĩ lại cái bệnh viêm lên đi khám. Em khám ở 56 HBT, 1 BS nữ già khám cho em rất nhiệt tình, xong Bs bảo, Có gia đình rồi lên thường bị LTCTC, chờ đẻ thêm nhóc nữa rồi đi đốt điện. Xong bs kê cho em vẫn cái thuốc Poly... gì gì đó, và bảo em, cứ đặt thuốc, ko phải khám lại vì ko bị viêm đâu. Em về cũng nhẹ người, lúc trước em bị VLTCTC nặng thế cơ mà. Mẹ chồng em bảo, chúng mày ở thành phố mới có điều kiện khám thì mới bị bệnh nhiều thế chứ. chúng tao ở nông thôn cả đời chả đi khám PK bao giờ, nội bùn bẩn đến bụng suất ngày ấy có sao đâu. 100 người thì chắc 1 người đi khám nhưng cũng có ai bị làm sao đâu. Cứ lá trầu không với lá mơ mà rửa. Em hỏi bác em là bs thì bác bảo, lá trầu không và lá mơ bản thân nó chính là kháng sinh rồi, dùng rất tốt. Đó ls trường hợp của mình, bạn nào đang bị VCTC mà có bầu, hoặc ko có bầu, chưa muấn đi đốt điện thì cứ áp dụng thử xem. Chúc các bạn vui[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 14 lần tại 13 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới maichau155:
ILYSM (07-10-2011)
  #75   Ban this user!
Củ 15-09-2011 , 11:04 PM
Sơ sinh

cảm ơn bạn nha? nhưng giơ minh vệ sinh bằng lá chè tươi theo lời dặn của BS? mình đi áp lạnh 1 lần rùi, được gần 1 tháng.mới đặt thuôc Polygynax xong được 2 ngày nhưng vẫn thấy có ít khí hư màu vàng sậm, mình nghĩ là bã thuốc? nhưng k biết có phải không nữa, mình lo lắm bạn ơi? mình chưa có bầu? giờ chuyển sang vệ sinh bằng nước lá trầu có được kô?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#76   Ban this user!
Củ 16-09-2011 , 08:31 AM
Tập bò

Điểm: 418

bạn có gia đình rồi hả. Nếu bạn có gia đình rồi thì làm thế này là tốt nhất. Bạn đun nước là trầu không lên, khi còn đang nóng thì bạn xông vùng kín vào hơi nước như thế hơi trầu không sẽ vào sâu cả được bên trong. Còn nếu bạn chưa có gia đình thì chỉ lên rửa thôi, vì nếu xông sẽ nhanh khỏi nhưng chỗ ấy sẽ có màu hơi xám.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 14 lần tại 13 bài viết.

#77   Ban this user!
Củ 18-09-2011 , 08:21 PM
Sơ sinh

uh? nhưng ngày nào cũng phải xông à bạn? thế vệ sinh bằng nước chè xanh ko được à bạn? mình cả tháng nay cứ phải lọ mọ tìm lá chè vệ sinh thấy chán quá rùi? hiiiiii? thế tình hình bệnh của bạn đã khỏi hẳn chưa? mình rất cảm ơn bạn đã cho mình kinh nghiệm hữu ích? mình cũng thử xem sao? Cảm ơn bạn rất nhiều,........Thường xuyên lên diễn đàn nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#78   Ban this user!
Củ 05-10-2011 , 07:36 PM
Sơ sinh

huhu! các chị ơi. giúp e với. e đang bị viêm lộ tuyến CTC, e đã đi khám 2 lần ở bv PSHN nhưng chưa khỏi, bs bảo phải đi đốt nhưng e sợ ảnh hưởng đến việc có baby sau này lắm, có chị nào biết ở đâu áp lạnh tốt k ak? chi phí là bao nhiêu ak? cảm ơn các chị nhiều ak.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#79   Ban this user!
Củ 05-10-2011 , 07:37 PM
Sơ sinh

huhu. các chị giúp e với nhé. giúp e xem có địa chỉ nào áp lạnh tốt ở HN k ak? giá cả bjo là bnhiêu ak?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#80   Ban this user!
Củ 06-10-2011 , 10:29 PM
Sơ sinh

bạn bị lâu chưa? m áp lạnh ở Viện 103 bạn à? được gần 2 tháng rùi? bạn thử đến đó xem? bạn có gia đình chưa? mình cũng khám ở BVPSHN 7lần nhưng k khỏi, thấy nản quá? Mình cũng nghe nói đến 108 cũng áp lạnh được đấy? chúc bạn mau khỏi?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới cunyeu8884:
kun_kon9x (08-10-2011)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Chia sẻ về bệnh Viêm lộ tuyến cổ tử cung
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở