Chia sẻ với các mẹ : cách tự làm muối gừng quấn bụng sau khi sinh - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Chia sẻ với các mẹ : cách tự làm muối gừng quấn bụng sau khi sinh
Nhận diện thương hiệu
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 25-05-2012 , 05:20 PM
Tập bò

Điểm: 294
Mặc định Chia sẻ với các mẹ : cách tự làm muối gừng quấn bụng sau khi sinh

Sau khi sinh vấn đề mà rất nhiều chị em băn khoan đó là vòng 2 quá khổ, nhăn nheo, xổ…vv Nguyên nhân khiến cho vòng 2 của phụ nữ sau sinh to lên là do tử cung to lên trong thời kỳ mang thai, cơ bụng cũng giãn nở theo, cho đến khi cơ thẳng bụng tách ra. Sau khi tử cung dần hồi phục, nhưng cơ thành bụng trở nên lỏng lẻo khó hồi phục trở lại, nhất là ở phụ nữ sau khi sinh, vì nhu cầu dinh dưỡng của bé và việc và mẹ không ngừng nạp nhiều thực phẩm nhiệt lượng cao cũng có thể gây tích tụ mỡ trong cơ thể và cơ thể dễ dàng béo lên. Tuy nhiên, rất nhiều bà mẹ ngộ nhận rằng, sinh xong cơ thể sẽ về phom nhanh chóng và việc giảm cân là điều đơn giản. Sự thật thì điều đấy không hề đơn giản, có những chị em sau 7 tháng hay hơn 1 năm vòng 2 vẫn to “như bầu 4 tháng” điều này khiến chị em tự ti, và ngoại hình quá khổ cũng phần nào ảnh hưởng tới cuộc sống.

Vậy làm thế nào để giúp cho vòng eo thon gọn trở lại như trước khi sinh?

Có rất nhiều biện pháp giúp vòng eo thon gọn nhỏ lại, hôm nay mình xin hướng dẫn các mẹ cách làm giảm vòng eo với nguyên liệu 100% tự nhiên là muối+gừng+ngải cứu. Hỗn hợp này ta tạm gọi là Muối quấn bụng : có tác dụng giúp săn chắc cơ bụng, giảm mỡ thừa, giảm nhăn cho vùng cơ bụng của chị em phụ nữ sau sinh.

Cách làm:

- Nguyên liệu cần chuẩn bị : 1 kg Muối hột, 1 kg gừng và 1 bó ngải cứu.
Trộn đều 1 kg gừng đã giã nát với 1kg muối hột, sau đó rang lên cho khô. Ngải cứu hái ngọn và xao vàng. Trộn hỗn hợp này lại với nhau, sau khi hỗn hợp này bớt nóng thì cho vào một cái túi (hoặc khăn) các mẹ có thể tự may hoặc dùng ống quấn jean cắt ra đổ muối vào và gấp lại để muối khỏi rơi ra ngoài.

- Đối với các mẹ vẫn còn sản dịch: chỉ nên nằm úp bụng lên túi muối, tuyệt đối không được quấn hoặc gel túi muối vì như vậy sẽ làm tắc sản dịch, dẫn đến cơ thể mệt mỏi và bệnh hậu sản. Các mẹ sinh mổ nên để vết thương lành hoặc tránh vết mổ

- Đối với các mẹ đã hết sản dịch: Các mẹ có thể kết hợp quấn túi muối với gel bụng, quấn túi muối bên trong bà gel bụng bên ngoài… các mẹ có thể thoải mái làm việc nhà, chăm con mà vẫn quấn được túi muối.

Để hiệu quả nhất các mẹ có thể dùng kết hợp với gừng thuốc, bôi gừng thuốc ngoài vùng bụng trước sau đó quấn muối. Gừng thuốc có tác dụng tiêu mỡ từ bên trong, còn muối thuốc có tác dụng săn chắc từ bên ngoài. Sau 1-2 lần các mẹ sẽ thấy được hiệu quả rõ rệt từ sự kết hợp 2 phương thuốc “thiên nhiên” này.

Thời gian: Các mẹ quấn muối một ngày 3-4 lần, mỗi lần 60 – 90 phút.

* Lưu ý: Túi muối này có thể dùng lại, các mẹ chỉ việc bỏ ra rang lại cho muối hơi ấm hoặc cho vào lò vi sóng 1 phút để muối ấm lên. Thường thì các mẹ vẫn truyền nhau thông tin là phải rang muối cho thật nóng, và nhờ nhiệt lượng ấy giúp làm săn chắc cơ bụng - nhưng không phải! Đó là một suy nghĩ sai lầm, muối và gừng có thể làm săn chắc bụng là nhờ nước từ hỗn hợp muối gừng chảy ra ngấm vào bụng. Nếu các mẹ rang muối quá nóng khi nằm hoặc quấn sẽ rất dễ gây bỏng.

Nếu chăm chỉ quấn bụng với muối thuốc, vòng 2 của các mẹ sẽ giảm được từ 8-15cm.

Rất đơn giản phải không nào, nếu có thắc mắc gì mới các mẹ gửi tin nhắn riêng mình sẽ giải đáp. Chúc các mẹ giảm eo thành công[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 26 lần tại 22 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới viet-care01:
Ms. Hằng (17-06-2013)
  #2   Ban this user!
Củ 28-05-2012 , 02:14 PM
Sơ sinh

Điểm: 52

bạn này có nhiều bài chia sẻ hay thế, cảm ơn bạn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 15-12-2012 , 03:54 PM
Sơ sinh

Điểm: 21

Bạn cho mình hỏi, mình sinh bé đã được 9 tháng, jo áp dụng phương pháp trên có hiệu quả không?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 15-12-2012 , 10:54 PM
Sơ sinh

Điểm: 33

Bữa mình sinh thì mình dùng đai bịt bụng của Carewithlove kết hợp với muối gừng quấn bụng như bạn Viet care nói vậy đó.Kết quả lắm các mẹ à, đai nịt bụng mình có thể chỉnh để vừa với cơ thể nên mình cho túi múi gừng lên bụng rồi nịt lại cũng rất tiện. Cứ khi nào muối hết nóng mình lấy ra rang lại rồi cho vào nịt tiếp nhờ thế mà vòng 2 mình thon gọn thấy rõ luôn á.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Meiu_heovameo:
Ms. Hằng (17-06-2013)
  #5   Ban this user!
Củ 15-01-2013 , 03:08 PM
Tập bò

Điểm: 294

Trích:
Nguyên văn bởi T_Mars Xem bài viết
Bạn cho mình hỏi, mình sinh bé đã được 9 tháng, jo áp dụng phương pháp trên có hiệu quả không?
Nếu dùng càng sớm sau sinh thì hiệu quả càng cao bạn à. Còn nếu bạn đã sinh bé 9 tháng rồi thì hiệu quả quấn bụng cũng không còn nhiều nữa. Thay vào đó bạn nên áp dụng các bài tập cho vùng bụng kết hợp với chế độ ăn uống phù hợp nữa.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 26 lần tại 22 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Chia sẻ với các mẹ : cách tự làm muối gừng quấn bụng sau khi sinh
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt