Chia tay rồi có nên quay lại??? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 05:14 PM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: ăn bám
Điểm: 3,343
Mặc định Chia tay rồi có nên quay lại???

E và người yêu cũ chia tay nhau cách đây 3 tháng sau gần 2 năm yêu nhau.E đang là sv năm cuối ở HN còn a ấy đi làm ở nhà. Lý do chia tay là do a ấy không chung thủy, trong lúc yêu e mà a ấy vẫn qua lại với vài người con gái khác( a ấy khá đẹp trai, đa tình lại kiếm ra tiền) , rồi có những lần a ấy đòi hỏi chuyện ấy nhưng e không đồng ý vì e muốn giữ gìn cho đến lúc cưới nhau. E đã nhẹ nhàng khuyên a ấy và a ấy cũng đồng ý. Nhưng sau nhưng lần gặp nhau a ấy vẫn có những hành động muốn đi quá giới hạn nên cuối cùng chuyện chia tay không thể tránh khỏi. Bây giờ a ấy liên lạc với e, xin lỗi e, a ấy nói là a ấy có lỗi nhiều với e, a ấy nuối tiếc vì đã đánh mất e và muốn bắt đầu lại tất cả. A ấy còn tình cảm với e rất nhiều và nói rằng e luôn ở trong tâm trí của a ấy, a ấy đang cố gắng giành lại tình cảm của e. A ấy nói k bắt ép e và thời gian sẽ chứng minh tất cả Thật ra e còn tình cảm với a ấy nhưng e vẫn đang còn rất giận và k tin tưởng được sự thay đổi này. Liệu sự quay lại làm lành này của a ấy có thật lòng k và a ấy có thay đổi đc vì e không ạ??? Mong mọi người comment chỉ giáo cho e với.thanks cả nhà.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của nhokngo
thu-nhoi-bong-012 Giay_06 Bánh sn_06 Noel 04 Khò khò nè Noel 02

Được cảm ơn 199 lần tại 178 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 05:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 93

nếu như mình thì mình sẽ ko quay lại đâu bạn ah .la một ng đàn ông yêu mình thì sẽ tôn trọng mình va ko vi lý do đó ma chia tay rồi lai quay lại ,nhất la anh ta lại đẹp trai kiếm đc tiền những ng như vậy mình ngĩ là ko lên ,chúc bạn co những suy ngĩ để đi đến quyết định đúng[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới maihuong_88:
nhokngo (19-04-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 06:00 PM
Sơ sinh

Điểm: 29

khi chia tay rồi quay lại thì giữa 2 người vẫn còn 1 vết nứt ah , nếu anh ấy đa tình thì mình nghĩ bạn ko nên quay lại , vì giang sơn dễ đổi bản tính có dời bạn ah , nhưng cũng còn tùy thuộc vào bạn thôi ,chúc bạn suy nghĩ sáng suốt hãy lý trí một chút nha bạn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới heocon1692:
nhokngo (19-04-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 06:39 PM
Người đẹp

Nghề nghiệp: Về một cục
Điểm: 2,946

Lý do đó thì quay lại đi !!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của chuoichuoi
Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 552 lần tại 466 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 06:48 PM
Học sinh cấp 3

Mặc định ^^

Trích:
Nguyên văn bởi chuoichuoi Xem bài viết
Lý do đó thì quay lại đi !!!
Hơ hơ nói rõ hơn chút đi bạn, tại sao bnj lại nghĩ thế ???[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của nhokngo

#6   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 06:52 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi maihuong_88 Xem bài viết
nếu như mình thì mình sẽ ko quay lại đâu bạn ah .la một ng đàn ông yêu mình thì sẽ tôn trọng mình va ko vi lý do đó ma chia tay rồi lai quay lại ,nhất la anh ta lại đẹp trai kiếm đc tiền những ng như vậy mình ngĩ là ko lên ,chúc bạn co những suy ngĩ để đi đến quyết định đúng
M là người nói chia tay, và lần chia tay ấy do tức giận quá m cũng mắng a ấy khá nặng lời.( gọi là a thui chứ là bn học chung cấp 3 với m đấy )[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của nhokngo

#7   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 06:56 PM
Sơ sinh

Điểm: 22
Mặc định laptop máy tính

bạn có hay online ko vậy??? nick của mình là:vobonhieulan_litek nhé bạn add vào đc ko??? mình có thể tâm sự cho đỡ buồn nhé ???http://img.bongda.24h.com.vn/uploadi...0418_4.jpg.jpg[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 07:04 PM
Sơ sinh

Điểm: 21
Mặc định Chia tay rồi có nên quay lại???

Suy nghĩ của anh nhé cô bé:
Anh là đàn ông, năm nay cũng 27 tuổi rồi. và tình trạng tình yêu của anh cũng như em vậy. anh gần giống nhân vật bạn trai của em. mỗi tội là anh không lăng nhăng.
Nhưng chuyện đòi hỏi ở bạn gái anh thì có, Nhưng mà anh nghĩ nêu yêu thương thực sự người con gái phải hiểu người con trai chứ? Anh có đòi hỏi nhưng không phải là quan hệ trước hôn nhân, Khi bạn gái anh từ trối anh đã suy nghĩa rất nhiều. Khoảng thời gian bên nhau gần 3 năm trời không phải ngắn cũng chưa hẳn dài. nhưng sự từ trối của người bạn tình mình yêu thương chăm sóc đến khi khôn lớn đủ để hiểu về Giới Tính thì lại nhận được sự từ trối, Suy nghĩ thật không thể tượng tượng được, tiêu cực quá mức vì người con gái mình Y,T từng đó năm đòi hỏi... Chút thôi lại không thể... "Đoạn nàu thô chút mong cô bé thông cảm nhưng đúng là muốn sờ lên ngực bạn gái mà bị từ trối thì quả thật là..."
Nghĩ gì nhỉ tình yêu uh? Trong khi đó đã qua nhà xin phép Bố Mẹ được đi lại tìm hiểu?. Thử hỏi người đàn ông như anh có nghĩ gì không? đơn giản nhất là Bạn gái không yêu thương thực sự. Không hiểu khoảng thời gian bên nhau giữ gìn." Văn hoa chút là trồng cây sắp tới ngày lấy trái "
Vậy mà bị từ trối , sau hai lần bị từ trối và tới lần thứ 3 anh cũng đã chia tay cô bạn gái mà anh yêu hơn bản thân anh. Thật nực cười khi nói vậy phải không cô bé. nhưng có tình cảm thì khó mà quên được lắm. Chia tay không chịu được chỉ 1 tháng anh đã xin lỗi và mong bạn gái quay lại.. Nhưng quay lại thì sự đòi hỏi vẫn vậy. Hiii không sửa được mất rùi. thế là đành chia tay bạn gái lần nữa, hix.
Rồi anh lại xin lỗi và hứa sửa.... nhưng hành bản năng mất rồi.. không sửa được.. Nhưng Bạn gái anh đã thông cảm và hiểu anh nhiều hơn rùi. cô bé khéo léo trong sự từ trối mà anh thấy yêu nhiều hơn.. Đó là sự tinh tế và sự học hỏi. Cô bé nghe anh. hãy cho anh ta thời gian. nhưng phải khẳng định được rằng anh ta là thật sự cô bé nhé. Lần đầu ghé diễn đàn thấy em hỏi vậy nên trả lời hi vọng sẽ hữ ích cho cô bé. Xin lỗi cả nhà vì viết dài quá [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới tiendatht:
nhokngo (19-04-2011)
  #9   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 07:05 PM
Sơ sinh

Điểm: 31

mình nghĩ bạn nên xem lai tc của mình cũng như tính cách của người bạn trai của ban.chúc bạn sớm có sự lựa chọn tốt nhất!!!!!!!!!!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 19-04-2011 , 07:19 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi tiendatht Xem bài viết
Suy nghĩ của anh nhé cô bé:
Anh là đàn ông, năm nay cũng 27 tuổi rồi. và tình trạng tình yêu của anh cũng như em vậy. anh gần giống nhân vật bạn trai của em. mỗi tội là anh không lăng nhăng.
Nhưng chuyện đòi hỏi ở bạn gái anh thì có, Nhưng mà anh nghĩ nêu yêu thương thực sự người con gái phải hiểu người con trai chứ? Anh có đòi hỏi nhưng không phải là quan hệ trước hôn nhân, Khi bạn gái anh từ trối anh đã suy nghĩa rất nhiều. Khoảng thời gian bên nhau gần 3 năm trời không phải ngắn cũng chưa hẳn dài. nhưng sự từ trối của người bạn tình mình yêu thương chăm sóc đến khi khôn lớn đủ để hiểu về Giới Tính thì lại nhận được sự từ trối, Suy nghĩ thật không thể tượng tượng được, tiêu cực quá mức vì người con gái mình Y,T từng đó năm đòi hỏi... Chút thôi lại không thể... "Đoạn nàu thô chút mong cô bé thông cảm nhưng đúng là muốn sờ lên ngực bạn gái mà bị từ trối thì quả thật là..."
Nghĩ gì nhỉ tình yêu uh? Trong khi đó đã qua nhà xin phép Bố Mẹ được đi lại tìm hiểu?. Thử hỏi người đàn ông như anh có nghĩ gì không? đơn giản nhất là Bạn gái không yêu thương thực sự. Không hiểu khoảng thời gian bên nhau giữ gìn." Văn hoa chút là trồng cây sắp tới ngày lấy trái "
Vậy mà bị từ trối , sau hai lần bị từ trối và tới lần thứ 3 anh cũng đã chia tay cô bạn gái mà anh yêu hơn bản thân anh. Thật nực cười khi nói vậy phải không cô bé. nhưng có tình cảm thì khó mà quên được lắm. Chia tay không chịu được chỉ 1 tháng anh đã xin lỗi và mong bạn gái quay lại.. Nhưng quay lại thì sự đòi hỏi vẫn vậy. Hiii không sửa được mất rùi. thế là đành chia tay bạn gái lần nữa, hix.
Rồi anh lại xin lỗi và hứa sửa.... nhưng hành bản năng mất rồi.. không sửa được.. Nhưng Bạn gái anh đã thông cảm và hiểu anh nhiều hơn rùi. cô bé khéo léo trong sự từ trối mà anh thấy yêu nhiều hơn.. Đó là sự tinh tế và sự học hỏi. Cô bé nghe anh. hãy cho anh ta thời gian. nhưng phải khẳng định được rằng anh ta là thật sự cô bé nhé. Lần đầu ghé diễn đàn thấy em hỏi vậy nên trả lời hi vọng sẽ hữ ích cho cô bé. Xin lỗi cả nhà vì viết dài quá
cảm ơn a đã chia sẻ với e.nói chung e là mẫu ng cổ điển, e k đồng tình với việc quan hệ trước hôn nhân.nhưng có lẽ e còn trẻ nên cũng chưa khéo léo.ng y e cũng cùng tuổi nên suy nghĩ trẻ con lắm. nói chung là còn y nhưng bạn bè can ghê quá làm e nản.hix,:-s[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của nhokngo

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Chia tay rồi có nên quay lại???
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt