Chờ "sự hoàn hảo" hay tìm nó từ những điều không hoàn hảo - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Chờ "sự hoàn hảo" hay tìm nó từ những điều không hoàn hảo
Nhận diện thương hiệu
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 01:38 AM
Sơ sinh

Điểm: 395
Mặc định Chờ "sự hoàn hảo" hay tìm nó từ những điều không hoàn hảo

Chào tất cả nhà!

Em là 1 mem … mới cũng không hẳn, cũ cũng chưa, đại loại là đã đăng ký vào diễn đàn đã lâu nhưng hôm nay mới dám ló mặt ra chào cả nhà
. Trước tiên cho em xin phép đc trình bày lý do lập topic này, kính mong cả nhà giúp em ít ý kiến .
Vấn đề là thế này ah. Rất nhiều người (trong đó có em) luôn tự tạo dựng cho mình 1 hình tượng người đàn ông trong mơ . Em vẫn hay nghĩ rằng, chỉ khi gặp người ấy, em sẽ biết và yêu, chỉ yêu duy nhất một người ấy và sau đó bắt về làm chồng luôn … Vì vậy mà khi nào em nhận ra tín hiệu bất thường từ phía 1 người khác giới là em suy nghĩ và so sánh đủ điều. Rồi cuối cùng rút ra 1 kết luận là họ không “hoàn hảo” như mình muốn. Và thế ngay lập tức em làm triệt tiêu mọi hi vọng của đối phương (mặc dù vẫn duy trì liên lạc như những người bạn). Đôi khi em nghĩ, có phải em sống thực dụng ( hoặc mơ mộng ) quá không khi cứ đặt ra các tiêu chuẩn??? Có lẽ vì lý do đó mà cho đến nay, trong khi bạn bè đã có dăm mối tình vắt vai, có đứa đã lấy chồng, có đứa đã có con , mà em vẫn lửng lơ, chưa chạm được tay vào thứ gọi là “tình yêu”. Thật ra, em không hề lo lắng hay phàn nàn về tình trạng độc thân hiện tại của mình. Cũng không có mong muốn phải có người yêu. Vấn đề là em có nên thay đổi quan niệm ấy của em để thử tự xây dựng cho mình 1 tình yêu từ những thứ không “hoàn hảo” như mình mong muốn. Hay số phận sẽ sắp đặt cho em, vì “cái duyên cái số sẽ vồ lấy nhau”.
Mọi người có kinh nghiệm hãy cho em lời khuyên. Em xin cảm ơn
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: lan nguyen, 17-09-2010 lúc 08:00 AM .

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 06:12 AM
Tập bò

Điểm: 700

Cái câu kết gần cuối đã trả lời cho tất cả những thắc mắc của em rồi đấy. Tình yêu khôn có chỗ cho những " cân nhắc" đó đâu em gái ạ. Khi em yêu chân thành một ngwoif thì bất kể người đó có nhiều khuyết điểm hay không ( tất nhiên những khuyết điểm này trong phạm vi có thể chấp nhận được) thì em sẽ luôn muốn ở bên họ và giúp họ dần dần điều hòa những điều không hay đó..... Cứ thả hồn mình theo cảm xúc tự nhiên em nhé! đừng để cái thằng " trí' kia tung hoành ngang dọc...không tốt tẹo nào đâu bé .............[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

iu iu....thương thương.....

Được cảm ơn 19 lần tại 12 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 07:47 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: HR staff
Điểm: 364

Yêu không có chỗ cho sự tính toán. Nếu đã toan tính thì không ai gọi là yêu. Nhưng đừng yêu mù quáng nhé! Ví dụ như yêu phải thằng sở khanh mà không bỏ được nó chẳng hạn.
Cứ thả lỏng bản thân, vui sống rồi tình yêu sẽ đến. Đó là thứ tình cảm đầy ma thuật![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của NgọcGiang
Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 32 lần tại 29 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 07:57 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: ngan hang
Điểm: 431

úi, suy nghĩ của bạn giống hệt mình. Tất cả chỉ vì kén quá đấy.chẳng có ai là hoàn hảo cả đâu. Mình đang cố gắng rút bớt tiêu chuẩn xuống đây.hix[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 08:16 AM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Làm Mẹ
Điểm: 31,794

Nếu bạn là người hoàn hảo thì tất nhiên một nửa của mình cũng phải hoàn hảo điều đó là bình thường mà bạn cứ chờ nhé rồi bạn sẽ gặp được người hoàn hảo hợp với bạn. tình yêu và lý trí luôn song hành. ai bảo yêu là không tính toán nhỉ [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của levan1983
thu-nhoi-bong-023 khan01 Bộ bé trai_02

**Cuộc sống quá ngắn cho những điều nhỏ nhen, vụn vặt và những màn kịch tính, nên hãy cười thật tươi, yêu thật chân thành và tha thứ thật nhanh **

Được cảm ơn 1021 lần tại 815 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 08:24 AM
Tập lẫy

Điểm: 198

LÀm sao mà tìm được người hoàn hảo hả em? ai cũng có khuyết điểm cả thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 2 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 08:47 AM
Tập đi

Điểm: 310

sống trên đời không phải là tìm kiếm một người hoàn hảo để yêu,mà là học cách để yêu một người không hoàn hảo một cách trọn vẹn nhất.bạn ạ mỉnh nghỉ không co ai là hoàn hảo cả,đừng chạy theo những điều không thực tế mãi mê tìm kiếm một người hoàn hào cho mình mà đánh mất những thứ khác đáng trân trọng hơn xung quanh ta.người ta cố tạo ra cái vỏ bọc hoản hảo bóng loáng nhưng thục có fai vậy không?mỗi người đều co ưu khuyết điểm bạn đừng đem họ ra so sánh xem ai hoàn hảo hơn ai bạn nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 40 lần tại 34 bài viết.

Củ 17-09-2010 , 09:22 AM
Banned

Nghề nghiệp: Loving husband ^_^
Điểm: 274

Điều tốt nhất là học cách yêu thương một người không hoàn hảo một cách trọn vẹn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Trang An
Hoa006 Phở Súpthiênnga Sinhtocarot Sinhtocarot Sinhtodau

Được cảm ơn 425 lần tại 152 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 09:26 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: chủ tuyệt tình cốc
Điểm: 83,275

ây da! hình như bạn có gấc mơ giống như những công chúa ngày xưa nhỉ? hihi mình thấy ko có ai hòan hảo hoàn toàn đâu bạn! mà bây giờ kiếm đc 1 "hoàn tử" như bạn mong muốn là cả 1 vấn đề ấy chứ.. con trai thời nay hết 60% là lừa tình ko àh bạn ơi!^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bupbegiay_3009
Bó021 Bó021 Bó021 Bó021 Bó021 Bó021

Khi mùa xuân đến
Tình anh lại đầy.
Lá nằm trong lá
Tay nằm trong tay.

Được cảm ơn 717 lần tại 400 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 17-09-2010 , 09:51 AM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: kế toán
Điểm: 515

uj za. kén chọn làm gì hả bạn? khi mà đã yêu thì chẳng biết nó đến từ lúc nào đâu mà kén...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 15 lần tại 8 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Chờ "sự hoàn hảo" hay tìm nó từ những điều không hoàn hảo
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài