Chụp ảnh cưới trọn gói ở Sài Gòn??? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 09-12-2011 , 08:30 PM
Tập bò

Điểm: 273
Mặc định Chụp ảnh cưới trọn gói ở Sài Gòn???

Có mẹ nào có kinh nghiệm chụp ảnh cưới tư vấn mình phát đi mọi người ơi. Đang tìm studio chụp ảnh mà ko biết chỗ nào chất lượng. Cũng định chụp freelance nhưng ngại khâu áo cưới với make up tự lo quá
Giúp mình với [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 27 lần tại 23 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 14-12-2011 , 10:37 AM
Sơ sinh

Điểm: 22
Trích:
Nguyên văn bởi ngathu Xem bài viết
Có mẹ nào có kinh nghiệm chụp ảnh cưới tư vấn mình phát đi mọi người ơi. Đang tìm studio chụp ảnh mà ko biết chỗ nào chất lượng. Cũng định chụp freelance nhưng ngại khâu áo cưới với make up tự lo quá
Giúp mình với
Bạn qua áo cưới Lê Huy số 38 đường 3/2 thử đi. Công ty này có mấy chi nhánh nhưng mình mới chụp hình cưới ở đó. Thấy rất hài lòng.Hình chụp rất đẹp nên không xử lý, kiểu cọ, hiệu ứng nhiều nhìn tự nhiên lắm. Nhân viên lại nhiệt tình nữa. Trang web của chỗ đó là: lehuy.com.vn thì phải.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 18-01-2012 , 02:10 PM
Sơ sinh

Điểm: 23

Trích:
Nguyên văn bởi ngathu Xem bài viết
Giúp mình với
Mình cũng vừa cưới xong nè bạn,chuyện chup hinh cưới thật vất vả.mình đã chọn nhầm chổ nên vừa mất tiền,hình xấu kinh khủng mà còn bị chửi nữa chứ. tiệm Như Quỳnh ở 3.2 Q10 chụp hình xấu khiếp luôn,bạn biết hok nó lấy bịch nylong(giống như bạn đi chợ mua rau hay cá vậy) đựng cho mình.mình hỏi bao da đâu nó bảo"có nhiêu đó mà đòi bao da" mà ablum minh chụp hết gần 8 triệu đó chứ ít ỏi gì.mình thật lòng khuyên bạn nên lựa chọn cẩn thận và đừng bao giờ bước vào tiệm Nhu Quỳnh,đừng để giống như mình vừa mất tiền còn chuốc thêm bực bôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 19-01-2012 , 11:00 AM
Sơ sinh

Điểm: 28

Bạn tìm theo mức chi phí trong khả năng của bạn và tìm 1 style ảnh cưới bạn thích.

- Áo cưới Estella rất hân hạnh đón tiếp bạn tại 192 Trần Hưng Đạo B, Quận 5 ngay góc Ngô Quyền.

...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

http://aocuoiestella.vn

#5   Ban this user!
Củ 02-03-2012 , 10:03 PM
Sơ sinh

Điểm: 27

Nếu bạn muốn có 1 album cưới tự nhiên, giá cả phải chăng và album cưới không đụng hàng thì tham khảo bài viết của mình.

Link bài viết:
http://www.diendan.eva.vn/chup-anh-c...cm-t13122.html[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Vào Xem hình cưới của mình

http://www.diendan.eva.vn/chup-anh-c...cm-t13122.html

Được cảm ơn 6 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới suongconmat:
hoangtrinh164 (11-07-2012)
  #6   Ban this user!
Củ 31-05-2012 , 10:59 AM
Sơ sinh

Điểm: 32
Mặc định Những địa điểm chụp ảnh cưới ở Hà Nội

Những địa điểm chụp ảnh cưới ở Hà Nội

Vẻ đẹp cổ kính của Hà Nội đã khiến nhiều đôi uyên ương muốn lưu giữ hình ảnh hạnh phúc của mình tại đây. Dưới đây là một số gợi ý cho các bạn tìm được nơi chụp ảnh cưới ngoài trời đẹp ở Hà Nội.

1. Khu vực quanh hồ Hoàn Kiếm và phố cổ là nơi chụp ảnh cưới đẹp và cổ kính.

Nếu muốn lưu giữ lại nét đẹp cổ xưa, dịu dàng của Hà Nội thì khu vực quanh phố cổ là điểm đến thích hợp nhất để bạn chụp ảnh cưới. Khung cảnh cây xanh ven hồ Hồ Hoàn Kiếm, với cầu Thê Húc màu son, Tháp Rùa nổi bật giữa hộ sẽ tôn lên vẻ đẹp những chiếc áo dài thướt tha của cô dâu và bộ đồ cổ kiểu xưa của chú rể. Còn khu bàn cờ với phố Hàng Mã luôn rực rỡ đèn lồng, Hàng Vải với những thanh tre, nứa tạo nên hình dáng độc đáo hay những khu phố nghề cũ cũng sẽ là phông nền đẹp mắt khi cho Album ảnh cưới của bạn.

Trang phục : Cô dâu mặc áo dài, trang điểm nhẹ nhàng,

Thời điểm chụp ảnh cưới ngoài trời : Những ngày nắng, khu vực hồ Hoàn Kiếm vào buổi sáng hoặc tối đều có vẻ đẹp khác nhau. Với khu phố cổ, bạn nên chụp vào buổi sáng vì phố nhỏ, nhà cửa nhiều, nên rễ bị thiếu sáng.

2. Nơi tiếp theo là Nhà hát lớn, Vườn hoa Con Cóc và Ks. Metropole phố Ngô Quyền

Công trình Nhà hát lớn mang màu vàng đậm và phong cách kiến trúc Pháp cũng được nhiều đôi uyên ương lựa chọn là nơi chụp ảnh cưới. Gần đó cũng có một địa điểm chụp ảnh cưới đẹp khác với phong cách "tây" không kém là khu khách sạn Sofitel Metropole và Bắc Bộ Phủ nằm trên phố Ngô Quyền.

Trang phục : Áo dài hoặc áo cưới lộng lẫy.

Thời điểm chup anh cuoi : Buổi chiều những ngày nắng đẹp.

3. Con đường Kim Mã lãng mạn theo từng mùa

Bất cứ khi nào bạn dạo bước tới đường Kim Mã, đoạn khu Ngoại giao đoàn và phố Vạn Phúc, bạn đều có thể tìm được những góc đẹp để chụp ảnh cưới. Mùa xuân, đoạn đường phủ đầy chồi non đỏ rực của những cây bằng lăng san sát. Mùa hè, thảm cỏ xanh mướt mát trở nên rực rỡ hơn trong nắng. Mùa thu, lá vàng rụng đầy con đường và ngay cả mùa đông, đường Kim Mã với hàng cây khẳng khiu cũng thu hút nhiều đôi cô dâu, chú rể.

Trang phục chụp ảnh cưới : Váy cưới, trang điểm tự nhiên, nên chuẩn bị kèm theo những phụ kiện như súng bắn bong bóng, chong chóng, bóng bay nhiều màu để làm nền cho cô dâu, chú rể.

Thời chụp ảnh cưới đẹp : Sáng sớm hoặc chiều muộn mùa hè và mùa thu với nắng không quá gay gắt.

4. Khu vực quanh hồ Tây, chùa Kim Liên và biệt thự trong đường Xuân Diệu

Chùa Kim Liên sẽ mang đến cho những bức ảnh cưới của các đôi uyên ương vẻ cổ kính, còn khu biệt thự gần đó lại mang đến vẻ sang trọng, hiện đại.

Trang phục : Nếu chụp ảnh cưới ngoại cảnh ở chùa Kim Liên, bạn nên chọn áo dài và kiểu trang điểm như các thiếu nữ Hà Nội xưa. Còn khu biệt thự Hồ Tây hiện đại sẽ phù hợp với trang phục áo cưới.

Thời điểm chụp ảnh cưới ngoại cảnh đẹp : Chụp vào buổi hoàng hôn cũng là một ý tưởng hay.

5. Bãi đá sông Hồng

Hiện bãi đá ven sông đã trở thành một "phim trường" để các đôi cô dâu, chú rể chụp ảnh cưới ngoài trời. Ở đó có các cảnh quan nhân tạo như xích đu, hàng rào trắng và nhiều vật trang trí làm đạo cụ cho việc chụp ảnh cưới ngoài trời. Tuy nhiên, nếu muốn vào đây chụp ảnh, các đôi uyên ương phải trả tiền gửi xe và tiền vé vào cổng từ vài trăm đến 1 triệu đồng.

Trang phục : Váy cưới ngắn hoặc áo đôi.

Thời điểm chụp ảnh đẹp : Những ngày nắng, tốt nhất là nên có trời xanh.

Xem thêm tại : www.chụpảnhcưới.net.vn * Chú ý : vào website : chụpảnhcưới.net.vn (là viết không có dấu)

Những chủ đề liên quan.

Địa điểm chụp ảnh cưới đa phong cách.

Chụp ảnh cưới ở nhưng vườn hoa Hà Nội[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: nguoibt, 31-05-2012 lúc 11:35 AM . Lý do: Thêm ảnh

#7   Ban this user!
Củ 12-06-2012 , 08:54 AM
Sơ sinh

Nếu chị có ngân sách dư dả 1 chút có thể tìm đến Liebestudio, anh Tuấn chủ tiệm chụp hình đẹp và sang trọng tự nhiên nổi tiếng đó chị. Chị có thể search trên facebook LiebePhoto để tìm thêm thông tin ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 19-06-2012 , 05:33 PM
Sơ sinh

Bạn tham khảo thử goldstudio đi,mình vừa chụp ở đây xong,mới nhận được file gốc thôi,mà đã thấy đẹp rồi.
Nếu bạn thích chụp dạng tự nhiên thì mình nghĩ gold là 1 lựa chọn xứng đáng,vừa hợp túi tiền mà chất lượng khá ok,ngày chụp mình yêu cầu anh Tùng Nguyễn chụp cho mình,anh ấy rất nhiệt tình,style chụp khá sáng tạo,giống mấy anh free lancer í.
Bộ hình của bọn mình chụp dựa trên chuyện tình của 2 đứa,nên rất có ý nghĩa.
Bạn cứ tham khảo thử nha,chúc bạn sớm tìm được chỗ ưng ý[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 09-07-2012 , 08:19 AM
Sơ sinh

Điểm: 20

Tình hình em cũng sắp chuẩn bị tổ chức cưới nhưng chưa biết chỗ nào chụp ảnh cưới được. Mong được mọi người chỉ giúp[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 10-07-2012 , 11:06 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: photographer
Điểm: 222
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới minhquanfoto Gửi tin nhắn qua Skype™ tới minhquanfoto

nếu bạn quan tâm đến freelancer mời bạn ghé quá web mình tham khảo nhé. Tham khảo tại đây : Free - lancer MinQ foto[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Kinh nghiệm hay > Cẩm nang mùa cưới
Xem Thống Kê Mới Chụp ảnh cưới trọn gói ở Sài Gòn???
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt