có bầu mà bị cảm phải làm thế nào? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 28-08-2011 , 03:05 PM
Tập đi

Điểm: 794
Mặc định có bầu mà bị cảm phải làm thế nào?

các mẹ ơi gúp e với.e mang thai được 2tháng 18 ngày rồi,nhưng bây giờ e đang bị cảm.chảy nước mủi và nhảy mủi rất nhiều.cảm thấy người như muốn sốt.đi lại thì thấy khỏe hơn là nằm nghỉ .hôm qua nay e có nấu nước gừng uống mà ko thấy khỏi,e sợ mua thuốc tây uống vào sẽ ảnh hưởng đến e bé nên cố gắn chịu trận,các mẹ có cách dân gian nào hây xin hãy mách dùm e với,e cám ơn các mẹ rất nhiều.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

cầu cho mẹ được an lành
là niềm hạnh phúc đời dành cho con.

Được cảm ơn 77 lần tại 64 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 28-08-2011 , 03:20 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: kinh doanh
Điểm: 997

cái đó là do thai hành đó..chị nên xông mình bằng thuốc bắc..chưng 1 trái tắc với mật ong rồi ăn nóng..với lại nên đi hốt ít thang thuốc uống.....ngày trước 3tháng đầu em cũng bị hành như thế...có thai ko nên uống thuôc tây đâu.uống thuốc bắc tốt cho mẹ và con lun...chị đừng tắm đêm nhá.chúc chị mau khõe[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của gia_han
giay_019 Giay_08 Merry Christmas_Eva ốc_02 Nghêu Nuocepkiwi

tình cờ em gặp được anh
tình cờ em đã yêu anh mất rồi!
tình cờ nối tiếp tình cờ
maried có phải tình cờ hem anh

Được cảm ơn 32 lần tại 25 bài viết.

Củ 28-08-2011 , 03:59 PM
Smod - 2

Điểm: 71,632

Trong thời gian mang thai, nếu bạn bị sốt và cảm lạnh không nên dùng thuốc bừa bãi. Tốt nhất là bạn nên đi khám và tuân theo các chỉ dẫn của bác sĩ.

Thời kỳ đầu mang thai là thời kỳ vô cùng quan trọng vì bé đang trong giai đoạn hình thành các cơ quan. Cơ thể bé vì vậy cũng rất mẫn cảm với các loại thuốc – hóa chất.
Khoa học đã chứng minh rằng tỷ lệ khuyết tật tim ở bé sẽ giảm đi đáng kể khi bạn bị sốt, cảm lạnh nhưng có uống bổ sung hỗn hợp vitamin từ 3 tháng trước khi mang thai và kéo dài trong suốt thai kỳ.

Nếu bị sốt(nhất là sốt cao trên 39 độ) bạn cần làm các xét nghiệm để chuẩn đoán nguyên nhân (có thể bạn bị sốt vì nhiễm siêu virus lúc bắt đầu mang thai, lây nhiễm trong thai kỳ, hay bạn bị nhiễm khuẩn do viêm bể thận, viêm nhau, màng ối, viêm gan siêu vi B…). Tùy theo tình trạng của bạn, bác sĩ sẽ có hướng điều trị hợp lý.

Nếu bạn chỉ bị sốt nhẹ, bác sĩ có thể theo dõi trong vòng từ 24 đến 48 giờ. Bạn không nên tự ý dùng kháng sinh.

Với các triệu chứng sổ mũi, bạn nên xì mũi thật sạch rồi dùng nước muối sinh lý rửa thường xuyên để làm giảm bớt triệu chứng.

Bạn cũng nên tránh các loại thuốc dân gian chưa qua kiểm nghiệm khoa học. Đôi khi, các loại thuốc này có thể gây tác hại cho cả bạn và bé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 28-08-2011 , 04:16 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: kinh doanh
Điểm: 997

Trích:
Nguyên văn bởi MECHIPCU Xem bài viết
Trong thời gian mang thai, nếu bạn bị sốt và cảm lạnh không nên dùng thuốc bừa bãi. Tốt nhất là bạn nên đi khám và tuân theo các chỉ dẫn của bác sĩ.

Thời kỳ đầu mang thai là thời kỳ vô cùng quan trọng vì bé đang trong giai đoạn hình thành các cơ quan. Cơ thể bé vì vậy cũng rất mẫn cảm với các loại thuốc – hóa chất.
Khoa học đã chứng minh rằng tỷ lệ khuyết tật tim ở bé sẽ giảm đi đáng kể khi bạn bị sốt, cảm lạnh nhưng có uống bổ sung hỗn hợp vitamin từ 3 tháng trước khi mang thai và kéo dài trong suốt thai kỳ.

Nếu bị sốt(nhất là sốt cao trên 39 độ) bạn cần làm các xét nghiệm để chuẩn đoán nguyên nhân (có thể bạn bị sốt vì nhiễm siêu virus lúc bắt đầu mang thai, lây nhiễm trong thai kỳ, hay bạn bị nhiễm khuẩn do viêm bể thận, viêm nhau, màng ối, viêm gan siêu vi B…). Tùy theo tình trạng của bạn, bác sĩ sẽ có hướng điều trị hợp lý.

Nếu bạn chỉ bị sốt nhẹ, bác sĩ có thể theo dõi trong vòng từ 24 đến 48 giờ. Bạn không nên tự ý dùng kháng sinh.

Với các triệu chứng sổ mũi, bạn nên xì mũi thật sạch rồi dùng nước muối sinh lý rửa thường xuyên để làm giảm bớt triệu chứng.

Bạn cũng nên tránh các loại thuốc dân gian chưa qua kiểm nghiệm khoa học. Đôi khi, các loại thuốc này có thể gây tác hại cho cả bạn và bé.
ngày trước em có thai đc 6tuần rồi mà bi sốt...đi bênh viện phụ sản quốc tế bảo ko sao đâu(lúc ấy em ra huyết )rồi cho thuốc uống và chích dưỡng...1tuần sau tai khám lai báo răng em hư thai rồi...đến sau em có thai bé sau này cũng bị như vậy ....dưỡng bằng thuốc bắc mà h bé khõe lắm..đc 1thang 12 ngày rồi...hum bủa tròn thang cân đc 5ky đo.^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của gia_han
giay_019 Giay_08 Merry Christmas_Eva ốc_02 Nghêu Nuocepkiwi

tình cờ em gặp được anh
tình cờ em đã yêu anh mất rồi!
tình cờ nối tiếp tình cờ
maried có phải tình cờ hem anh

Được cảm ơn 32 lần tại 25 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 28-08-2011 , 06:35 PM
Sơ sinh

Điểm: 143
Mặc định ăn lê

mua 1 trái lê, gọt sạch vỏ, 2 muỗng mật ong, chưng cách thủy, uống hết nước lúc còn nóng, thế là hết cảm, mà còn tốt cho cả baby[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

Củ 28-08-2011 , 06:48 PM
Moderators

Nghề nghiệp: Gỡ Rối Tình yêu!
Điểm: 14,699
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới quốcnga

ko đc uống thuốc đau nhé ,đánh cảm đi ,đánh bằng nhẫn bạc họạc lắc bạc cũng đc với lòng trắng trứng gà ,bạn sẽ khoẻ liền nhé,,,chúc bạn mau sớm phục hồi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của quốcnga
Bó034 Bó034 Bó034 Bó034 Bó034

Đừng bao h nói không còn yêu nữa, nếu nc mắt của người ấy vẫn giữ được chân của bạn!
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 1755 lần tại 1336 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 28-08-2011 , 09:54 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi quốcnga Xem bài viết
ko đc uống thuốc đau nhé ,đánh cảm đi ,đánh bằng nhẫn bạc họạc lắc bạc cũng đc với lòng trắng trứng gà ,bạn sẽ khoẻ liền nhé,,,chúc bạn mau sớm phục hồi
đánh cảm là làm sao vậy bạn?..............[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

cầu cho mẹ được an lành

#8   Ban this user!
Củ 28-08-2011 , 09:59 PM
Tập đi

e cám ơn tất cả các mẹ đã tư vấn cho e nhé.........................................[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

cầu cho mẹ được an lành

#9   Ban this user!
Củ 29-08-2011 , 10:22 AM
Tập đi

Điểm: 86

Trích:
Nguyên văn bởi judypham Xem bài viết
các mẹ ơi gúp e với.e mang thai được 2tháng 18 ngày rồi,nhưng bây giờ e đang bị cảm.chảy nước mủi và nhảy mủi rất nhiều.cảm thấy người như muốn sốt.đi lại thì thấy khỏe hơn là nằm nghỉ .hôm qua nay e có nấu nước gừng uống mà ko thấy khỏi,e sợ mua thuốc tây uống vào sẽ ảnh hưởng đến e bé nên cố gắn chịu trận,các mẹ có cách dân gian nào hây xin hãy mách dùm e với,e cám ơn các mẹ rất nhiều.
Bạn uống cảm xuyên hương nha. Cái đó bà bầu uống được. Ngày trước mình cũng bị và phải uống cái đó.
Ngoài ra bạn nên đánh gió bằng bạc trắng: Luộc một quả trứng gà chín, bỏ lòng đỏ. giã một củ gừng cho vào nồi nước luộc trứng, cho một chén rượu nhỏ vào sau đó vớt gừng ra. CHo gừng lòng trắng trứng và bạc trắng vào một chiếc khăn túm vào rồi nhúng vào nồi nước gừng rượu để cho bớt nòng rồi đánh vào người
p/s: Đánh xuôi theo chiều dọc người ( Tránh xương sống lưng), nguội lại nhúng xuống nước và đánh tiếp, Đánh chủ yếu ở trán, 2 thái dương, cổ, ngực, bụng, lưng, dọc 2 cánh tay, 2 cẳng chân, lòng bàn tay, lòng bàn chân. Ngày làm 1 - 2 lần. làm khoảng 2 - 3 ngày là khỏi liền. Khi tắm thì nên nấu nước gừng lên để tắm thì sẽ nhanh khỏi hơn. Chúc bạn mau khoẻ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của THUYTHUYDUONG
giày xinh_04 Váy hoa _06 giày xinh_03 giày xinh_02

Được cảm ơn 58 lần tại 56 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 30-08-2011 , 08:53 PM
Sơ sinh

Điểm: 71

bạn mua quả cóc, và cam về ăn, giải cảm tốt lắm đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới có bầu mà bị cảm phải làm thế nào?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt