Có bầu uống bia có sao không các Chị? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 07-10-2009 , 01:56 PM
Sơ sinh

Điểm: 103
Mặc định Có bầu uống bia có sao không các Chị?

Các mẹ ơi!mình thắc mắc chuyện này lâu rồi mà không biết sao,Mẹ nào biết tư vấn giúp mình với.
Nghe nói là có bầu uống bia đẻ con ra rất sạch phải không các Mẹ,còn có người thì nói là BS không cho uống nửa vì có chất cồn không tốt cho thai nhi.có Mẹ nào đã trải qua rồi cho mình ý kiến với ah.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Misuri:
Me-Bi (07-10-2009)
  #2   Ban this user!
Củ 07-10-2009 , 02:34 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Bán hàng
Điểm: 823

Trích:
Nguyên văn bởi Misuri Xem bài viết
Các mẹ ơi!mình thắc mắc chuyện này lâu rồi mà không biết sao,Mẹ nào biết tư vấn giúp mình với.
Nghe nói là có bầu uống bia đẻ con ra rất sạch phải không các Mẹ,còn có người thì nói là BS không cho uống nửa vì có chất cồn không tốt cho thai nhi.có Mẹ nào đã trải qua rồi cho mình ý kiến với ah.
Misuri đang mang bầu tháng thứ mấy vậy, đúng là trong bia có chứa cồn đấy, hồi mang bầu cu Bi bác sĩ cũng khuyên mình không nên uống bia rượu ảnh hưởng đến sức khỏe của con nên có thèm mình cũng không uống.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Me-Bi
hoa_026 hoa_003

Được cảm ơn 26 lần tại 15 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 07-10-2009 , 02:44 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Văn phòng
Điểm: 2,820

MẹMisuri tham khảo bài viết dưới đây nhé

Điều gì sẽ xảy ra nếu bạn uống rượu bia khi mang thai?

Bạn nên nhớ rằng mỗi khi bạn dùng đồ uống có cồn trong thời kỳ mang thai, bạn sẽ chia sẻ đồ uống đó với bé yêu trong bụng và các chuyên gia đã chứng minh rằng uống rượu bia thường xuyên có thể gây hại.

Đồ uống có cồn sẽ nhanh chóng xâm nhập vào bé qua nhau thai. Có thể bạn thấy bất ngờ khi biết rằng rượu bia tràn vào máu của bé gần bằng mức có trong máu của bạn, trong khi đó bé phải mất thời gian dài hơn gấp đôi để thải đồ uống có cồn ra khỏi cơ thể.

Những tác hại lâu dài cho bé nếu bạn uống rượu bia khi mang thai

Uống nhiều hơn 2 đơn vị rượu bia trong một ngày làm tăng nguy cơ bé của bạn gặp phải các vấn đề về khả năng học hỏi, nói năng, ngôn ngữ, suy giảm mức độ tập trung và khiến bé mắc chứng hiếu động thái quá. Những tác hại này được gọi chung là “Hiệu ứng đồ uống có cồn ở bào thai” (Foetal Alcohol Effects - FAE).

Nếu bạn uống trên 6 đơn vị rượu bia một ngày trong thời kỳ mang thai, bạn sẽ tự đặt mình vào nguy cơ sinh con mang “Hội chứng đồ uống có cồn ở bào thai (Foetal Alcohol Syndrome - FAS). Tình trạng nghiêm trọng này khiến bé chậm phát triển về cả trí tuệ và thể chất, gặp các vấn đề về hành vi, và bị khiếm khuyến về tim và khuôn mặt.

Uống rượu bia trong giai đoạn đầu của thai kỳ

Sự thực là các nhà nghiên cứu không biết việc uống một vài ly rượu bia có thể gây tác hại gì cho bé của bạn trong giai đoạn đầu của thai kỳ. Rất nhiều phụ nữ vẫn dùng đồ uống có cồn khi chưa biết mình đã có thai (và em bé của họ vẫn khỏe mạnh như thường). Mặc dù vậy, ngay sau khi bạn biết mình có thai, tốt nhất là bạn nên tránh xa khỏi rượu bia hoặc tuân thủ theo đúng khuyến cáo của Cơ quan Tiêu chuẩn Thực phẩm, mỗi lần chỉ uống một hoặc hai đơn vị rượu bia và mỗi tuần chỉ uống một hoặc hai lần.

Nếu bạn đang có kế hoạch mang thai, bạn nên từ bỏ đồ uống có cồn hoàn toàn trước khi có thai để khỏi phải bận tâm lo lắng!

Bao nhiêu thì được tính là một đơn vị rượu bia?

Nếu bạn giao lưu với bạn bè tại nhà của họ, hãy nhớ rằng nhiều người có xu hướng rót rượu bia rất hào phóng và một ly rượu ở quán bar có thể ít hơn khá nhiều so với cỡ ly ở nhà của họ!

Một đơn vị rượu bia là:
• ½ 1/4 lít bia thường, bia nhẹ, hoặc rượu táo
• 1/8 lít bia nặng
• 1 ly rượu vang nhỏ
• 1 đơn vị rượu nặng nhỏ
• 1 ly rượu vàng (nâu) nhỏ

Vậy bạn nên dùng đồ uống gì để thay thế rượu bia?
Đồ uống có cồn và mang thai thực sự không thể đi chung với nhau. Vậy tại sao bạn không chọn loại rượu, bia không có cồn? Hoặc bạn cũng có thể pha một số loại cocktail nguyên chất như:

Virgin Sea Breeze

Nước ép quất
Nước ép bưởi
Pha mỗi thứ một nửa vào ly rồi khuấy đều. Đồ uống này sẽ khiến bạn thấy thật sự sảng khoái!

Cheat’s ‘Bailey’s’

½ ly kem lạnh (không dùng kem tươi)
¼ xi-rô sô-cô-la
¾ ly sữa
Cho tất cả nguyên liệu vào máy xay và xay nhuyễn cho đến khi thật mịn, đổ ra ly dùng với đá. Đồ uống này cũng giúp bạn bổ sung thêm sữa nữa đấy!

Virgin Margarita

15ml nước chanh vắt
15ml nước cam vắt
45ml hỗn hợp nước trái cây chua
Cho tất cả nguyên liệu vào bình trộn có sẵn đá. Lắc đều rồi đổ ra ly lạnh. Giờ thì hãy thưởng thức!

Theo dumexvietnam[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Eva.vn
Vòng hoa tuyết

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, tôi có thêm ngày mới để yêu thương...

Được cảm ơn 98 lần tại 61 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 07-10-2009 , 02:45 PM
Sơ sinh

Điểm: 103

mình mới bầu tahng1 thứ 5 ah chị.mình cũng sợ không dám uống mà Chị có nghe la uống nước mía nhiều đẻ con ra sạch sẽ không Chị,e không uống bia chỉ uống nuớc mía mà không biết có sao không.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 07-10-2009 , 03:32 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Bán hàng
Điểm: 823

Trích:
Nguyên văn bởi Misuri Xem bài viết
mình mới bầu tahng1 thứ 5 ah chị.mình cũng sợ không dám uống mà Chị có nghe la uống nước mía nhiều đẻ con ra sạch sẽ không Chị,e không uống bia chỉ uống nuớc mía mà không biết có sao không.
Uống nước mía rất tốt cho em bé vì trong mía có thành phần đường tự nhiên mà. Ở topic này các mẹ đang chia sẻ rôm rả lắm: Khi mang bầu nên và không nên ăn gì?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Me-Bi
hoa_026 hoa_003

Được cảm ơn 26 lần tại 15 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 08-10-2009 , 02:06 PM
Sơ sinh

Điểm: 47

Đồ uống có chứa caffeine
Trong thời kỳ mang thai, nếu bạn dùng thường xuyên các loại đồ uống có chứa caffeine (như caffe, chè, coca, nước tăng lực, soda, cocktail…) bạn sẽ có thể bị tăng nhịp tim và áp lực máu dẫn đến mất ngủ và đau đầu. Không chỉ thế, nó còn ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi trong bụng, gây nguy cơ sảy thai và sinh non.
Rượu
Phụ nữ mang thai và trong đang trong thời kỳ cho con bú đặc biệt không nên uống rượu vì có thể gây nguy hại không chỉ cho sức khỏe của mẹ mà còn ảnh hưởng đến cả bé. Các nghiên cứu khoa học cũng đã chứng minh, chỉ cần một lượng rượu nhỏ mà mẹ uống vào trong thời kỳ mang thai cũng có thể gây dị tật ở thai nhi, sảy thai và sinh non.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

Củ 08-10-2009 , 02:07 PM
Banned

Nghề nghiệp: langthang
Điểm: -516

k sao đâu mà ,. uống ít cho con nó mạnh mẽ thui , đừng nghiện nó là dc[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của momothanhphuc
xe_005 Váy cưới Trắng Hương vị CS_Hoa1 Brusterdiamon Chocola Hamburger

Được cảm ơn 308 lần tại 244 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 08-10-2009 , 02:11 PM
Sơ sinh

Điểm: 47

Mang bầu có thể uống bia, nhưng chỉ 1 cốc nhỏ thui, nếu uống nhìu ko tốt. Còn uống ít thì baby khi được sinh sẽ có làn da rất đẹp.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 11-10-2009 , 10:28 AM
Tập lẫy

Điểm: 83

không biết như thế này thì có gọi là nhiều hay không thời gian gọi là nghén của vợ mình người ta thì thèm đủ thứ ăn nhưng vợ mình chỉ thèm bia thôi nhịn cả ngày được nhưng buổi trưa cơn ghiền lên thì chịu thế là trưa nào cũng uống mỗi hôm một vại và rồi thì con mình sinh ra cũng như mọi đứa trẻ đầy đủ dinh dưỡng khác giờ cao 1m72 (con gái ) khoẻ mạnh[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 14-10-2009 , 12:20 AM
Sơ sinh

Điểm: 94

Thực phẩm nên kiêng trước khi mang thai

(Dân trí) - Để có một đứa con khỏe mạnh, người phụ nữ cần biết chăm sóc sức khỏe trước khi mang thai từ 3-6 tháng. Dưới đây là các nhóm thực phẩm nên tránh trong giai đoạn chuẩn bị để làm mẹ.
Thực phẩm ô nhiễm

Tốt nhất lựa chọn các thực phẩm tươi sạch, tự nhiên; tránh sử dụng các thực phẩm có chất bảo quản, thêm màu và nhiều năng lượng. Rửa sạch và gọt vỏ hoa quả để phòng các loại thuốc bảo vệ thực vật.

Thực phẩm chứa cafein

Không cần bỏ hẳn nhưng cần giảm lượng cafein nếu muốn sinh con khỏe mạnh
Trước khi mang thai người mẹ không nên dùng nhiều cà phê, nước chè và các thức uống có chứa cafein.

Các chuyên gia cho biết, cafein là chất có khả năng gây biến đổi sinh lí ở nữ giới, ở một mức độ nhất định có thể thay đổi hormone nữ và hormone sinh sản, gián tiếp hạn chế khả năng "ủng hộ" tinh trùng của tử cung.

Không uống rượu, hút thuốc và tránh xa khói huốc lá

Các nghiên cứu cho thấy, nghiện rượu và thuốc lá là nguyên nhân chủ yếu gây ra sinh non và sẩy thai. Nếu người bố thường xuyên dùng rượu vang, bia và rượu nồng độ mạnh sẽ làm giảm lượng tinh trùng và gia tăng số lượng tinh trùng có chất lượng kém. Lượng nicotin có trong thuốc lá và các loại chứa chất cồn khiến bề mặt da trong quá trình sinh tinh của tinh hoàn trực tiếp sinh ra độc tố dẫn dến tinh trùng bị dị dạng. Khi tinh trùng kết hợp với trứng gây ra dị tật thai nhi ở nhiều mức độ khác nhau.

Các thực phẩm ướp muối

Những thực phẩm này dù rất bắt mắt và làm tăng khẩu vị nhưng lượng muối axit nitric và nồng độ kẽm quá cao đều không có lợi cho sức khỏe,[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai tháng thứ 6
Xem Thống Kê Mới Có bầu uống bia có sao không các Chị?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt