cô đơn quá! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 02:40 PM
Sơ sinh

Điểm: 27
Mặc định cô đơn quá!

Em hiện đang là sinh viên năm thứ 2,học tập và sống cùng gia đình ở Hà Nội.Em vừa bước sang tuổi 20 cách đây chưa lâu.Em muốn được tư vấn về chuyện tình cảm của mình hiện nay để có thể sống tốt hơn.Em quen người yêu em cách đây hơn một năm rồi, trong hoàn cảnh anh ấy cho em đi nhờ xe về . Trong hoản cảnh đó chúng em có nói chuyện và anh ấy biết được em đang cần tìm việc làm, nên tỏ ý giúp đỡ em nên em đồng ý cho số điện thoại để tiện liên lạc.
Sau đó, anh ấy có cho em một số thông tin việc làm qua điện thoại nhưng cuối cùng vì lý do gia đình và thời gian em cũng không đi làm được.Từ sau đó anh ấy rất hay gọi điện đến , nhắn tin hỏi thăm và nói muốn em cho anh ấy cơ hội.Anh ấy thuyết phục em và rồi em cũng đồng ý.Vì nói chuyện cảm thấy anh ấy chân thành có ý với mình, học 2 trường đại học kinh tế và chín chắn.
Anh ấy sinh năm 82, làm kinh doanh bất động sản.Hai đứa bắt đầu khi công việc anh ấy đang rất khó khăn – bất động sản đóng băng.Ngoài ra trong khi khó khăn, anh ấy còn chơi cá độ bóng nên còn số nợ chưa trả hết vì nôn nóng muốn có tiền. Anh ấy không vui nhưng không bao giờ than vãn với em về công việc hay bất kỳ chuyện gì, rất ít chia sẻ với em mà chẳng nhẽ có người yêu lại không muốn chia sẻ với người yêu.Những gì em biết về gia đình anh ấy chỉ là qua ấy kể, anh ấy chưa bao giờ có ý định cho em giao lưu , công khai mối quan hệ trong khi đó là điều mà khi yêu ai cũng muốn.Bọn em đã quan hệ tình dục với nhau không lâu sau khi quen và đồng ý tìm hiểu nhau… nhưng sau đó mỗi lần gặp nhau em cảm thấy anh ấy chỉ muốn làm chuyện đó với em. Dù rất chán nản, biết là anh khó khăn và ức chế nên em cố gắng giãi bày với anh là em không muốn tìm hiểu như vậy, em muốn được đi đâu đó vui vẻ để giải tỏa stress, đây không phải là điều em muốn.Nhưng sau bao lần anh ấy vẫn vậy, em thương anh vì nghĩ anh cũng không trẻ nữa lại khó khăn nên không có tâm trạng để đi đâu nên cứ chiều ý anh như vậy đã hơn năm rồi.Anh thì vẫn vậy nhưng em thì càng ngày càng tiều tụy và buồn rầu.Yêu nhau mà chưa có kỉ niệm gì thực sự sâu sắc, em cũng không hạnh phúc.Em cảm thấy 2 đứa không hợp nhau chút nào, em nói chia tay nhiều lần, rồi lại đồng ý thôi vì có ý muốn anh thay đổi nhưng đâu vẫn vào đấy… Em nghĩ không nên tiếp tục vì cứ vậy thì người chịu thiệt thòi sẽ là mình thôi.
Em đã nghĩ rất nhiều và đưa ra quyết định chia tay vì:

Em đã cố gắng rất nhiều và thấy anh ấy không có ý định, cố gắng để thay đổi mình tốt hơn hay tìm hiểu lý do để cải thiện tình yêu.Chứng tỏ anh ấy không coi trọng và để tâm vào tình yêu này.

Anh ấy không mang lại hạnh phúc cho em, không cho em cảm giác trong tình yêu.Anh ấy nói tình yêu đơn giản chỉ cần ở bên nhau.Nhưng chẳng nhẽ không thể ở bên nhau, đi chơi và công khau.Khoảng cách về tuổi tác không quan trọng nhưng tính cách của anh ấy thực sự là quá già so với em.Người ta nói đàn ông ở tuổi này họ yêu là đòi hỏi và xác định lập gia đình nên suy nghĩ của em họ không cần quan tâm….
Em chưa thực sự tin tưởng anh ấy, rất nghi ngờ vì mọi thứ chỉ do anh ấy kể.

Yêu nhau anh ấy rất quan trọng việc xét nghiệm HIV,em đã xét nghiệm một lần chiều theo ý anh.Vừa rồi anh ấy có ý cả 2 đứa nên đi xét nghiệm lại. Em nói không thích, như vậy la không tin tưởng em nhưng ấy nói không thì mình anh ấy đi.
Sau thời gian yêu nhau em buồn chán và không vui vẻ như trước.Chẳng nhẽ anh ấy không nhận ra em có nhiều suy nghĩ sao?Em còn nhắc thẳng với anh ấy mọi điều băn khoăn nhung anh ấy hay nói theo hướng nghĩ của mình.Như là, “anh muốn không gian yên tĩnh, anh không thích đi chơi …”,” anh nghĩ về nhà chơi là chưa cần thiết, biết nhà cũng chẳng đề làm gì, em biết nhà và chỗ làm thì khi buồn phiền lại đến như vậy anh không muốn”… Em tệ hơn rất nhiều, ít giao tiếp và không có tâm trạng làm gì, hay ức chế và học tập kém, khó ngủ.Anh ấy dường như chẳng hề quan tâm vậy hoặc là chỉ khuyên em j đó.Em cảm thấy tình yêu này rất tẻ nhạt, đơn điệu và anh ấy không phải mẫu người đàn ông có thể mang lại hạnh phúc về tinh thần cho em được, quan trọng hơn chúng em không có sự đồng điệu về tâm hồn.

Em thấy ngày càng suy sụp, tinh thần không tốt và xa lánh mọi người.Nếu yêu mà đã vậy, lấy nhau thì hạnh phúc ở đâu nói chi đến trách nhiệm.Anh ấy lại là anh cả, nhà 3 anh em trai…Nếu cứ như vậy chính em cũng cảm thấy không chấp nhận sự đi xuống của tinh thần mình nữa.
Anh ấy không quá lưu luyến vì nói mọi quyết định ở em nhưng anh ấy nói em là người tốt nhất anh ấy chọn.Anh ấy nói không muốn thấy em đau khổ, nếu như vậy thì nên chia tay.Nhưng anh ấy vẫn duy trì nhắn tin hỏi thăm và có ý gặp.Sau đó lại bình thường.Em nghĩ muốn dứt khoát thì thôi không thể cứ như vậy được.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 03:33 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: NV
Điểm: 347
Smile

Piết trước là thất bại cớ sao cứ bước dại người ơi ..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Tất cả đều chỉ là những người dưng ngược lối mà thôi

Được cảm ơn 130 lần tại 109 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Nhoc Kol:
tinhvenoidau (19-01-2013)
  #3   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 03:40 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: engineer
Điểm: 365

stop ngay khi còn chưa quá muộn em à
em còn trẻ còn cả c.s dài phía trc, đừng vì chuyện này mà làm ảnh hưởng tới việc học[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 36 lần tại 30 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới cafe_sua_89:
  #4   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 03:47 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Chiên chiên xào xào
Điểm: 226

Em còn trẻ, em nên tập trung vào việc học.
Học xong lúc đó yêu vẫn chưa muộn. Tốt nghiệp , cv tốt, ổn định thiếu gì ng thương em.
Đừng để ch tình cảm ảnh hưởng đến việc học hành.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 41 lần tại 35 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới aconma_us:
  #5   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 04:20 PM
Sơ sinh

Điểm: 21

Phải cứng rắn mạnh mẽ lên bạn ah! Chuyên liên quan cả tương lai của mình không thể để cảm tính lấn át lý chí được. Chúc bạn sớm vượt qua.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Trần Hạnh:
  #6   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 04:48 PM
Tập đi

Điểm: 286

Trích:
Nguyên văn bởi tinhvenoidau Xem bài viết
Em hiện đang là sinh viên năm thứ 2,học tập và sống cùng gia đình ở Hà Nội.Em vừa bước sang tuổi 20 cách đây chưa lâu.Em muốn được tư vấn về chuyện tình cảm của mình hiện nay để có thể sống tốt hơn.Em quen người yêu em cách đây hơn một năm rồi, trong hoàn cảnh anh ấy cho em đi nhờ xe về . Trong hoản cảnh đó chúng em có nói chuyện và anh ấy biết được em đang cần tìm việc làm, nên tỏ ý giúp đỡ em nên em đồng ý cho số điện thoại để tiện liên lạc.
Sau đó, anh ấy có cho em một số thông tin việc làm qua điện thoại nhưng cuối cùng vì lý do gia đình và thời gian em cũng không đi làm được.Từ sau đó anh ấy rất hay gọi điện đến , nhắn tin hỏi thăm và nói muốn em cho anh ấy cơ hội.Anh ấy thuyết phục em và rồi em cũng đồng ý.Vì nói chuyện cảm thấy anh ấy chân thành có ý với mình, học 2 trường đại học kinh tế và chín chắn.
Anh ấy sinh năm 82, làm kinh doanh bất động sản.Hai đứa bắt đầu khi công việc anh ấy đang rất khó khăn – bất động sản đóng băng.Ngoài ra trong khi khó khăn, anh ấy còn chơi cá độ bóng nên còn số nợ chưa trả hết vì nôn nóng muốn có tiền. Anh ấy không vui nhưng không bao giờ than vãn với em về công việc hay bất kỳ chuyện gì, rất ít chia sẻ với em mà chẳng nhẽ có người yêu lại không muốn chia sẻ với người yêu.Những gì em biết về gia đình anh ấy chỉ là qua ấy kể, anh ấy chưa bao giờ có ý định cho em giao lưu , công khai mối quan hệ trong khi đó là điều mà khi yêu ai cũng muốn.Bọn em đã quan hệ tình dục với nhau không lâu sau khi quen và đồng ý tìm hiểu nhau… nhưng sau đó mỗi lần gặp nhau em cảm thấy anh ấy chỉ muốn làm chuyện đó với em. Dù rất chán nản, biết là anh khó khăn và ức chế nên em cố gắng giãi bày với anh là em không muốn tìm hiểu như vậy, em muốn được đi đâu đó vui vẻ để giải tỏa stress, đây không phải là điều em muốn.Nhưng sau bao lần anh ấy vẫn vậy, em thương anh vì nghĩ anh cũng không trẻ nữa lại khó khăn nên không có tâm trạng để đi đâu nên cứ chiều ý anh như vậy đã hơn năm rồi.Anh thì vẫn vậy nhưng em thì càng ngày càng tiều tụy và buồn rầu.Yêu nhau mà chưa có kỉ niệm gì thực sự sâu sắc, em cũng không hạnh phúc.Em cảm thấy 2 đứa không hợp nhau chút nào, em nói chia tay nhiều lần, rồi lại đồng ý thôi vì có ý muốn anh thay đổi nhưng đâu vẫn vào đấy… Em nghĩ không nên tiếp tục vì cứ vậy thì người chịu thiệt thòi sẽ là mình thôi.

Em đã cố gắng rất nhiều và thấy anh ấy không có ý định, cố gắng để thay đổi mình tốt hơn hay tìm hiểu lý do để cải thiện tình yêu.Chứng tỏ anh ấy không coi trọng và để tâm vào tình yêu này.

Anh ấy không mang lại hạnh phúc cho em, không cho em cảm giác trong tình yêu.Anh ấy nói tình yêu đơn giản chỉ cần ở bên nhau.Nhưng chẳng nhẽ không thể ở bên nhau, đi chơi và công khau.Khoảng cách về tuổi tác không quan trọng nhưng tính cách của anh ấy thực sự là quá già so với em.Người ta nói đàn ông ở tuổi này họ yêu là đòi hỏi và xác định lập gia đình nên suy nghĩ của em họ không cần quan tâm….

Yêu nhau anh ấy rất quan trọng việc xét nghiệm HIV,em đã xét nghiệm một lần chiều theo ý anh.Vừa rồi anh ấy có ý cả 2 đứa nên đi xét nghiệm lại. Em nói không thích, như vậy la không tin tưởng em nhưng ấy nói không thì mình anh ấy đi.
Sau thời gian yêu nhau em buồn chán và không vui vẻ như trước.Chẳng nhẽ anh ấy không nhận ra em có nhiều suy nghĩ sao?Em còn nhắc thẳng với anh ấy mọi điều băn khoăn nhung anh ấy hay nói theo hướng nghĩ của mình.Như là, “anh muốn không gian yên tĩnh, anh không thích đi chơi …”,” anh nghĩ về nhà chơi là chưa cần thiết, biết nhà cũng chẳng đề làm gì, em biết nhà và chỗ làm thì khi buồn phiền lại đến như vậy anh không muốn”… Em tệ hơn rất nhiều, ít giao tiếp và không có tâm trạng làm gì, hay ức chế và học tập kém, khó ngủ.Anh ấy dường như chẳng hề quan tâm vậy hoặc là chỉ khuyên em j đó.Em cảm thấy tình yêu này rất tẻ nhạt, đơn điệu và anh ấy không phải mẫu người đàn ông có thể mang lại hạnh phúc về tinh thần cho em được, quan trọng hơn chúng em không có sự đồng điệu về tâm hồn.

Em thấy ngày càng suy sụp, tinh thần không tốt và xa lánh mọi người.Nếu yêu mà đã vậy, lấy nhau thì hạnh phúc ở đâu nói chi đến trách nhiệm.Anh ấy lại là anh cả, nhà 3 anh em trai…Nếu cứ như vậy chính em cũng cảm thấy không chấp nhận sự đi xuống của tinh thần mình nữa.
Anh ấy không quá lưu luyến vì nói mọi quyết định ở em nhưng anh ấy nói em là người tốt nhất anh ấy chọn.Anh ấy nói không muốn thấy em đau khổ, nếu như vậy thì nên chia tay.Nhưng anh ấy vẫn duy trì nhắn tin hỏi thăm và có ý gặp.Sau đó lại bình thường.Em nghĩ muốn dứt khoát thì thôi không thể cứ như vậy được.
Nếu anh ta có cưới em thì cuộc sống cũng chẳng hạnh phúc hơn đâu, chắc chắn là thế . Huống chi e đã yêu anh ta được 1 năm rồi mà anh ta không hề muốn em được biết những điều tối thiểu về anh ta. E à hãy lý trí hơn để mà rứt bỏ anh ta nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

MORGAN'N

Được cảm ơn 58 lần tại 55 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới lantuyet:
  #7   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 06:20 PM
Sơ sinh

em cũng nghĩ yêu còn vậy thì có lập gia đình rồi cũng đến vậy thôi, khó có hạnh phúc. cảm ơn chị.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 06:22 PM
Sơ sinh

có lẽ sau chuyện này phải yêu bản thân hơn, lo nghĩ cho người khác đến nỗi bản thân suy sụp như vậy mãi không được.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 19-01-2013 , 09:45 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi lantuyet Xem bài viết
Nếu anh ta có cưới em thì cuộc sống cũng chẳng hạnh phúc hơn đâu, chắc chắn là thế . Huống chi e đã yêu anh ta được 1 năm rồi mà anh ta không hề muốn em được biết những điều tối thiểu về anh ta. E à hãy lý trí hơn để mà rứt bỏ anh ta nhé.
mỗi lần ctay em vẫn nói những lý do đó nhưng dường như anh ấy khổng chấp nhận, anh ấy coi đó là nhảm nhí thì phải, nói đó đâu phải lý do.Anh ấy nói như tại bjo cả hai đều khó khăn nên e nản lòng nhụt chí.Thật ra vượt qua khó khăn trong tình yêu còn dễ dàng hơn ở bên sự nhàm chán huống chi em đã cho anh ấy cơ hội rất nhiều. [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 20-01-2013 , 03:58 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Pharmacist.
Điểm: 335

Trích:
Nguyên văn bởi tinhvenoidau Xem bài viết

Anh ấy không quá lưu luyến vì nói mọi quyết định ở em nhưng anh ấy nói em là người tốt nhất anh ấy chọn.Anh ấy nói không muốn thấy em đau khổ, nếu như vậy thì nên chia tay.Nhưng anh ấy vẫn duy trì nhắn tin hỏi thăm và có ý gặp.Sau đó lại bình thường.Em nghĩ muốn dứt khoát thì thôi không thể cứ như vậy được.

Kết thúc đi bạn à. Theo như bạn nói thì mình chắc chắn đây k pải tình yêu mà là tình dục, anh ta k hề yêu bạn mà chỉ lợi dụng thân thể bạn, lợi dụng sự ngây thơ, cả tin của bạn mà thôi.
Tình yêu gì mà k có một chút quan tâm, chia sẻ, thậm chỉ 1 năm yêu nhau mà k biết gia đình nhà nhau , k biết nhà anh ta...... nói chung là k thể nào chấp nhận đc, gặp nhau cũng k hơn gì mà anh ta chỉ muốn bạn thỏa mãn ham muốn....
Sự thật thường phũ phành nhưng bạn hãy gắng chấp nhận và vượt qua nó đi, ng đàn ông này k hề yêu bạn đâu mà chỉ lợi dụng bạn đấy, anh ta k hề xứng đáng vs bạn. Hãy quên và chấm dứt liên lạc với anh ta đi. Chúc bạn luôn vui vẻ , rồi tập trung học hành, tương lai sáng lạn đang ở phía trước. Cuộc sống này còn nhiều điều pải làm, bạn còn sống vì gia đình ng thân nữa chứ sống mà chỉ có tình yêu thôi thì thật là vô nghĩa .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

To live is to fight!

Được cảm ơn 55 lần tại 49 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Makino123:
tinhvenoidau (20-01-2013)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới cô đơn quá!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài