Có hay không bùa yêu - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 02-03-2012 , 06:36 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: Buôn lựu đạn
Điểm: 1,043
Mặc định Có hay không bùa yêu

Đã có rất nhiều người hỏi rằng trên đời này, liệu có một phép nhiệm mầu nào đó để khiến người mình thầm yêu trộm nhớ yêu mình đến si mê, quên cả đường đi lối về hay ko và nếu có thì nó như thế nào. Mình cũng đã từng nghe rất nhiều chuyện về một loại bùa như thế và hôm nay mình kể cho các bạn nghe một câu chuyện có thật mà mình đã được tai nghe, mắt thấy.

T thuê nhà trọ ở gần nhà mình cũng khá lâu. Bố mẹ mất sớm, T và anh trai sống nương tựa vào nhau nhau. Khi T 16 tuổi T và anh bạn (bác sĩ) cùng làng đem lòng yêu nhau đến mức cô có thai, anh chàng và gđ từ chối ko chịu làm đám cưới và nhận cái thai trong bụng. Cô quyết tâm giữ lại đứa con bất chấp sự khinh rẻ của người đời và những trận đòn của anh trai...Khi cô sinh con, ko một ai đoái hoài hay nhìn ngó đến hai mẹ con, anh trai T chỉ cho cô ở trong nhà đến khi con cô được 3 tháng tuổi thì đuổi cả 2 mẹ con ra khỏi nhà vì ko chịu được thói dèm pha của dân làng......T ôm con lên thanh phố tìm kiếm việc làm để nuôi con, cô bồng con lang thang khắp nơi, làm đủ nghề từ ăn xin, rửa bát thuê,.....đến khi con cô tròn một tuổi thì T cũng chỉ còn là cái xác ve, đen đủi xấu xí. Một lần xin ăn ở bến xe, thấy các cô gái và các mẹ già "tiếp khách", cô cũng thử "đón khách" nhưng ko có mống nào vì cô quá bẩn thỉu và ko bắt mắt. Biết ko thể bám trụ lại được ở thành phố, cô bồng con về quê gửi cho anh trai nuôi (mặc kệ anh có đồng ý hay ko) rồi bắt xe đi thẳng vào miền nam tìm kiếm việc làm. Nơi đây có được nhận vào giúp việc cho một quán cafe, cô cũng làm nghề "tiếp khách" nhưng ko được đắt khách cho lắm. Thấy cô hiền lành lại có hoàn cảnh tội nghiệp nên bà chủ quán cafe đã bày cho cô đi xin bùa để câu khách. T lặn lội vào tít miền rừng thiêng nước độc để gặp thày xin bùa, chầu chực, chờ đợi và năn nỉ gần một tháng trời, ông thầy mới thương tình làm bùa cho cô. Bởi vì ông thầy rất khó tính, ko phải ai ông cũng làm bùa cho. Từ ngày có bùa cô "đông khách" hẳn lên, có tiền ăn diện và biết cách làm đẹp, T như lột xác hoàn toàn, đàn ông nhìn thấy T là mê tít.....Ở miền nam được 4 năm, cô về quê đón con xuống thành phố và thuê nhà để ở. T vẫn "tiếp khách" và thời gian này có một ông trung tuổi (vợ là thạc sĩ, có 2 con) mê T như điếu đổ, bao cấp cho T trọn gói, bắt T phải bỏ "nghề" để làm vợ bé của ông, ông sẽ mua nhà cho 2 mẹ con. Nhưng T ko chịu, vì T có rất nhiều đối tượng si mê cô. Lại có một anh chưa vợ, là sĩ quan hẳn hoi, cứ khăng khăng đòi cưới T về làm vợ, bao nhiêu người nói T chẳng ra gì mà anh ta vẫn ko từ bỏ.......T cứ quay cuồng với những gã đàn ông vây quanh cô, họ cũng thú nhận là ko biết mê cô vì cái gì. Chỉ có T biết và những người thân của T biết, cô đã dùng bùa yêu để làm cho đàn ông mê mẩn cô...

Đấy là câu chuyện của một người làm cái nghề ko được xã hội công nhận và mình chỉ biết nghe T tâm sự như thế, còn độ chính xác của nó như thế nào thì chỉ có T mới biết. Vì trong chuyện này mình thấy chứa ẩn những điều "hoang đường" và dị đoan. Nhưng phải công nhận một điều rằng: nếu ai đã từng gặp T bất kể trai hay gái, sẽ thấy thích và có cảm tình ngay, cách nói chuyện thì ko dễ dứt ra được, cứ như hút hồn đối phương..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Đôi khi lỗi hẹn một giờ
Lần sau muốn gặp phải chờ trăm năm

Được cảm ơn 222 lần tại 151 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 02-03-2012 , 06:48 PM
Tập đi

Điểm: 514
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pisces_aries44

có bùa đó thiệt k? có chắc mình fai đi xin 1 lá quá..heheh..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của pisces_aries44
Kemcocktaill Túi xách_10 Đôi21 gb05

Anh đến với em với tất cả tâm hồn
Em đến với anh với tất cả trái tim
Ta đến với nhau muộn màng cho đớn đau
Một lần cho mãi nhớ thương dài lâu

Được cảm ơn 42 lần tại 38 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 02-03-2012 , 07:48 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: osin..
Điểm: 1,773
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới diễm cuncon

Sự thật rồi sẽ đc phơi bày thôi rồi một ngày nào đó họ tỉnh ra họ cũng sẽ rời bỏ..........[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của diễm cuncon
Hoa Mai Eva Kemcocktaill Icecream gb05

Nếu khóc cười là hai biểu cảm
Cho ta buồn và để biết ta vui
Thì "dở khóc, dở cười" là sao nhỉ?
Có phải miệng cười mà nước mắt cứ rơi?!

Được cảm ơn 148 lần tại 136 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 03-03-2012 , 03:34 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: Buôn lựu đạn
Điểm: 1,043

Trích:
Nguyên văn bởi diễm cuncon Xem bài viết
Sự thật rồi sẽ đc phơi bày thôi rồi một ngày nào đó họ tỉnh ra họ cũng sẽ rời bỏ..........
Biết đến khi nào họ mới tỉnh ra hả em?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Đôi khi lỗi hẹn một giờ
Lần sau muốn gặp phải chờ trăm năm

Được cảm ơn 222 lần tại 151 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 03-03-2012 , 03:59 PM
Tập đi

Điểm: 242

ta cũng muốn xin 1 cái bùa yêu
dạo này vô duyên lắm rùi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của big_girl_cry
Dep_02

Được cảm ơn 67 lần tại 64 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 03-03-2012 , 04:06 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Nhân Viên
Điểm: 485
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Hải Ph?89

Hic'...có bùn đó thật hả...chắc mình cũng phải xin địa chỉ lên đó làm 1 cái thui...hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 28 lần tại 27 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Có hay không bùa yêu
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài