Có mẹ nào biết các loại quả và Sữa tốt cho bà bầu? - Trang 2 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #11   Ban this user!
Củ 13-03-2009 , 09:05 AM
Điểm: 18,552

Trích:
Nguyên văn bởi Mouse Jerry Xem bài viết
Các mẹ ơi, mình đang lo lắng quá à. Lần đầu tiên mang thai, mình nghén đủ thứ trừ các loại quả. Giờ ngoài thị trường bán tràn lan mà mình không có phân biệt được loại nào là chất lượng. Mình mới mua máy khử độc nhưng dùng xong ghê không dám ăn. Mình lo quá, mình không ăn được nên bị sút mất 0.5kg rồi. Có cách nào không ta? Mình nghe nói sữa Humama dành cho bà bầu của Đức rất hay nhưng không biết ở đâu có bán?
Chị ạ, hồi em có bầu, em uống ngày cả ký cam, hoặc ăn bưởi, có C nhiều, sau này con ít ốm, mà ốm cũng nhanh khỏe đó chị...
Ngòai ra ăn cá kho nhừ luôn xương cho nó nhiều can xi, em lùn như cây nấm, nên cứ sợ con mình nó lùn theo...hihì[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

#12   Ban this user!
Củ 14-03-2009 , 08:28 AM
Điểm: 6,785

Trích:
Nguyên văn bởi Chuột con Xem bài viết
Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại sữa dành cho bà mẹ mang bầu, bạn có thể tham khảo: Similac Mum (205 nghìn một hộp to); Enfa mama thì đắt hơn một chút, mẹ nào biết các loại sữa mang bầu thì giới thiệu để mọi người tham khảo nhé.
Mình thì người bé xíu à, nên cũng sợ con giống mẹ lắm, hồi có bầu thì không bị nghén nên mình ăn uống rất ngon. Nhưng theo mình được biết từ người bạn, bạn ấy nghén kinh khủng, uống các loại sữa đều không chịu nổi ngoài Dielac Mum.

Mẹ mình bảo nếu bị nghén, trong giai đoạn bị nghén tốt nhất ko nên ăn các thức ăn có hương vị,mùi vị đậm (các món mỡ, tanh, gia vị đậm...) sẽ rất sợ, có thể còn kéo dài thời gian nghén nữa cơ, chỉ nên ăn cháo trắng, uống sữa, ăn hoa quả... như vậy giai đoạn nghén sẽ chóng qua, sau đó có thể ăn tốt các thức ăn bổ dưỡng.
Giảm cân trong giai đoạn nghén cũng không vấn đề lắm, bạn sẽ tăng cân trở lại sau nghén. Tham khảo xem chị nhé, có gì các mẹ khá tư vấn giùm thêm![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Marie Phuong
xe_002 Hoa_ Eva tặng Bé

Được cảm ơn 15 lần tại 10 bài viết.

#13   Ban this user!
Củ 19-05-2009 , 07:18 PM
Điểm: 18,552

Chị tham khảo thông tin sau nhé.

Việc uống sữa trong suốt quá trình thai kỳ rất quan trọng. Tuy nhiên, có nhiều vấn đề liên quan đến sữa mà thai phụ cần lưu ý.

Một trong những nguồn cung cấp can-xi, vitamin D, riboflavin, protein cùng năng lượng cho thai phụ và sự phát triển của thai nhi là sữa. Thế nhưng, thai phụ có bắt buộc phải uống loại sữa dành riêng cho bà mẹ mang thai? Có thể thay thế bằng sữa đậu nành hay không? Làm thế nào để giải quyết những rắc rối như tiêu chảy, dị ứng với sữa?
Đó là những thắc mắc của rất nhiều phụ nữ lần đầu làm mẹ. Bạn đừng quá lo lắng, hãy tham khảo những thông tin sau.
Loại sữa nào tốt cho thai phụ
Các loại sữa được chế biến theo công thức dành riêng cho thai phụ là tốt nhất cho phụ nữ mang thai. Tuy nhiên, nếu không thích sữa bột, bạn có thể uống sữa tươi tiệt trùng. Nhiều người quan niệm uống sữa bò tươi, chưa tiệt trùng sẽ tốt hơn. Thế nhưng, sữa chưa tiệt trùng có chứa hàm lượng vi khuẩn listeria cao. Loại vi khuẩn này có thể gây nguy cơ sẩy thai, thai lưu hoặc trẻ sinh ra sẽ mắc một số bệnh nguy hiểm.
Một số thai phụ không hấp thụ được sữa. Họ thường có cảm giác khó tiêu, tình trạng nghén trở nên trầm trọng hơn hoặc bị tiêu chảy. Đó có thể là do cơ thể bạn không đủ lượng men lactase để tiêu hóa đường lactose trong sữa.
Trong trường hợp này, bạn có thể chuyển sang uống sữa đậu nành. Tuy nhiên, hàm lượng các chất như: carbohydrate, can-xi, phốt pho, omega-3 trong sữa đậu nành rất thấp. Do đó, khi uống sữa đậu nành, bạn cần bổ sung thêm các loại thực phẩm như: thịt, cá, trứng, rau xanh, ngũ cốc... để đảm bảo sự cân bằng dinh dưỡng trong thai kỳ.

Uống sữa trong quá trình mang thai giúp cho thai nhi phát triển tốt hơn
Hãy uống vì lợi ích của con
Uống sữa trong thai kỳ giúp cho thai nhi phát triển khỏe mạnh hơn. Nếu không thích uống sữa hay vì một số lý do khác mà bạn quyết định bỏ qua nguồn dinh dưỡng này thì thật đáng tiếc.
Hãy tham khảo những giải pháp sau để giúp cơ thể thích nghi dần với sữa:
Thay vì uống mỗi lần một ly, bạn có thể chia ra uống nhiều lần trong ngày. Bạn có thể pha loãng sữa, uống từng ít một rồi tăng dần liều lượng. Hiện nay, có một số loại sữa dành cho thai phụ được chế biến với nhiều hương vị như: cam, vani, sô-cô-la để kích thích vị giác. Bạn có thể chọn loại có mùi vị thích hợp với khẩu vị.
Ngoài ra, bạn có thể thay thế sữa bằng các loại sữa chua, phô mai. Để giúp cơ thể hấp thu đủ vitamin D và can-xi, bạn cần phơi nắng vào buổi sáng sớm hoặc đến bác sĩ để kê toa bổ sunng viên vitamin D, can-xi. Đường lactose sẽ được tiêu hóa tốt hơn nếu bạn dùng kèm với loại thực phẩm giàu chất xơ như: ngũ cốc, bánh mì...
=>
(Theo Tiếp Thị Gia Đình)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

#14   Ban this user!
Củ 19-05-2009 , 10:02 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: sALE
Điểm: 511

Chào các chị,em thấy topic này hay quá.nên ghé vào tham gia cho vui.Uhm...theo em,em thấy lúc mang bầu thì phụ nữ nên ăn nhiều hoa quả có chứa vitamin C như quýt,cam,bưởi.Và 1 loại quả nữa cũng rất tốt đó là táo.ăn táo rất tốt,có lợi cho tim thai và sản phụ.Còn loại sữ bà bầu thì ngày trước em mang thai 2 bé đều uống sữa similac cua Abbot.Uống 2 cốc/ngày là đủ.Ngoài ra chị nên ăn thêm cá,và cua ghẹ để cung cấp nhièu can xi cho bé khoẻ mạnh cứng cáp nhá!chúc hai mẹ con khoẻ mạnh!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của kieuthu
dolot_002 hoa_003 kinh_004 hoa_013 thu-nhoi-bong-001

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

#15   Ban this user!
Củ 31-05-2009 , 02:32 PM
Tập bò

Điểm: 1,138
Arrow

Trích:
Các mẹ ơi, mình đang lo lắng quá à. Lần đầu tiên mang thai, mình nghén đủ thứ trừ các loại quả. Giờ ngoài thị trường bán tràn lan mà mình không có phân biệt được loại nào là chất lượng. Mình mới mua máy khử độc nhưng dùng xong ghê không dám ăn. Mình lo quá, mình không ăn được nên bị sút mất 0.5kg rồi. Có cách nào không ta? Mình nghe nói sữa Humama dành cho bà bầu của Đức rất hay nhưng không biết ở đâu có bán?
ăn hoa quả nào cũng tốt nên hạn chế hoa quả của trung quốc.khi ăn nên rửa sạch ngâm muối và gọt vỏ là được rrồi.Mình mách các bạn nhé không nên ăn hoa quả nóng vì sau này con bạn dễ bị rôm sảy lắm đấy.Nên ăn dưa chuột,dưa hấu, cam , nho, chuối....Còn sữa thì mình tin dùng similac mom vì dinh dưỡng của similac là rất đầy đủ.Nếu bạn không ăn được thì lại càng nên uống sữa similac mom ấy.mình cũng không ăn được trong thời kỳ thai nghén nhưng vì uống sữa mà khi đi siêu âm con mình vẫn phát triển rất tốt.Chúc bạn mẹ khoẻ con tốt nhé ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#16   Ban this user!
Củ 02-06-2009 , 12:03 PM
JQK JQK is offline
Tập đi

Nghề nghiệp: noi trợ
Điểm: 505

Bạn đừng ăn quả đào và ăn ít khoai tây thôi . Tốt nhất không ăn trái cây Trung Quốc hehe .Enfa thì cũng đc nhưng hồi mình đến tháng thứ 2 thì kh uống được Enfa nữa vì mình nghe mùi tanh của chất sắt ah , uống vô là ọc hết nên mình đổi qua Dielac uống đến giờ. Ăn nhiều hải sản cho có canxi nha.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#17   Ban this user!
Củ 15-06-2009 , 11:28 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Công chức
Điểm: 654
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới may&nui

Trích:
Mẹ Mouse Jerry đừng có quá lo lắng như thế nhé, vì càng lo mẹ sẽ càng sút cân đấy. Theo mình sữa nào uống cũng tốt miễn là bạn có uống được hay ko thôi. Bạn nên uống nhiều nước cam cho mát nhé... Chúc mạnh khoẻ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#18   Ban this user!
Củ 11-12-2009 , 11:49 AM
Sơ sinh

Điểm: 225

Em ko nên quá lo lắng.Cố gắng đảm bảo nhu cầu thức ăn & giữ vệ sinh như y tế vẫn khuyến cáo.Ăn nhiều các thức có nhiều canxi,VD như ốc ,trai... vì sữa cung cấp nhiều canxi( ko phải kiêng như các cụ ngày xưa lo trẻ nhiều dãi đâu).Chinh chị đã từng ăn như vậy.Chị còn bị nôn nghén đến tận ngày sinh,chi sợ tất cả hoa quả ngọt & chua,chỉ ăn được dưa chuột & táo ta( loại nhạt nhạt,mat mat).Đến ngày sinh,chỉ lên được 2kg nhưng bé đc 3,2kg.Sau đó sữa của chi cũng rất tôt.Bé bú đến 2,5 tuổi,ko hề ăn sữa ngoài.Bây giờ cháu đi học rất tôt,sức khoẻ kênh A1,chưa bao giờ phải đi viện.
Kể vậy để em đừng quá lo lắng,tinh thần cũng quan trọng lắm đó.
Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh,hay ăn chóng lớn![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Bà bầu nên ăn
Xem Thống Kê Mới Có mẹ nào biết các loại quả và Sữa tốt cho bà bầu?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt