Có mẹ nào cho con uống sữa tươi của TH milk không cho tớ hỏi với? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 24-11-2010 , 01:49 PM
Sơ sinh

Điểm: 81
Mặc định Có mẹ nào cho con uống sữa tươi của TH milk không cho tớ hỏi với?

Các mẹ ơi, con tớ được 19 tháng rồi, nhất định không chịu uống sữa bột nên tớ cho uống sữa tươi luôn. Tớ cho con uống sữa tươi của Vinamilk, cả Cô gái Hà Lan nữa, bé cũng uống được hộp nhỏ 110ml thui ạ. Tớ cho bé đi nhà trẻ, mỗi ngày mang theo mấy hộp sữa cho con, rồi cô phụ trách lớp co tớ kêu tớ đừng mang sữa theo nữa, đăng kí sữa cho con ở lớp đi. Cô kêu ở trường có bán loại sữa tươi TH milk rất tốt, nhiều bé uống vào tăng cân đều.

Tớ note thêm 1 tẹo, có 1 số lần tớ thấy cô bỏ vào cặp con tớ 1 hộp sữa TH milk cho mang về (chắc hãng sữa tài trợ, tặng dùng thử gì đó), về con rất thích uống, tu 1 lúc hết hộp 180ml lận. Bình thường tớ phải cắt sữa ra, ép con uống mãi mới hết 180ml. Hay là lạ miệng nên con thích uống nhỉ????

Tớ đang rất băn khoăn là nên đăng kí sữa uống cho con ở lớp hay vẫn đem theo sữa ở nhà đi. Và thêm 1 băn khoăn nữa là loại sữa TH milk kia lạ hoắc ạ, đi mua sữa, tớ thấy người ta ít bán loại đó nữa, không biết chất lượng có như cô nói không. Các mẹ ơi, có mẹ nào cho con uống loại sữa đó không, chất lượng ra sao, con có tăng cân đều không cho tớ biết với nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 15-12-2010 , 06:59 AM
Sơ sinh

Điểm: 21

Trích:
Nguyên văn bởi winwintoy Xem bài viết
Các mẹ ơi, con tớ được 19 tháng rồi, nhất định không chịu uống sữa bột nên tớ cho uống sữa tươi luôn. Tớ cho con uống sữa tươi của Vinamilk, cả Cô gái Hà Lan nữa, bé cũng uống được hộp nhỏ 110ml thui ạ. Tớ cho bé đi nhà trẻ, mỗi ngày mang theo mấy hộp sữa cho con, rồi cô phụ trách lớp co tớ kêu tớ đừng mang sữa theo nữa, đăng kí sữa cho con ở lớp đi. Cô kêu ở trường có bán loại sữa tươi TH milk rất tốt, nhiều bé uống vào tăng cân đều.

Tớ note thêm 1 tẹo, có 1 số lần tớ thấy cô bỏ vào cặp con tớ 1 hộp sữa TH milk cho mang về (chắc hãng sữa tài trợ, tặng dùng thử gì đó), về con rất thích uống, tu 1 lúc hết hộp 180ml lận. Bình thường tớ phải cắt sữa ra, ép con uống mãi mới hết 180ml. Hay là lạ miệng nên con thích uống nhỉ????

Tớ đang rất băn khoăn là nên đăng kí sữa uống cho con ở lớp hay vẫn đem theo sữa ở nhà đi. Và thêm 1 băn khoăn nữa là loại sữa TH milk kia lạ hoắc ạ, đi mua sữa, tớ thấy người ta ít bán loại đó nữa, không biết chất lượng có như cô nói không. Các mẹ ơi, có mẹ nào cho con uống loại sữa đó không, chất lượng ra sao, con có tăng cân đều không cho tớ biết với nhé.
Sữa TH là hãng sữa mới của trang trại bò sữa TH, do ngân hàng Bắc Á đầu tư. Là hãng sữa mới, sữa lấy từ đàn bò 45.000 con của trang trại tự nuôi. Đây là dự án 1,2 tỉ USD do ngân hàng Bắc Á đầu tư, đặt tại Nghệ An.
Chất lượng sữa chắc là tốt hơn, vì lấy trực tiếp từ đàn bò được nuôi tốt, không phải là sữa bột chất lượng thấp nhập ngoại về pha như các hãng khác.
Bạn cứ search "sữa TH" ở Google là biết ngay về hãng sữa TH này.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 1 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn trungphanchi:
linhhung69 (09-01-2011), winwintoy (17-01-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 30-12-2010 , 06:21 AM
Sơ sinh

Mặc định bank credit cards

Chị yên tâm đi.Loại sữa này mới được sản xuất,có trang trại bò lớn nhất Đông Nam Á đã và đang xây dựng ở Nghĩa Đàn- Nghệ An quê em đó.Trẻ em ở quê em còn được cung cấp sữa tươi miễn phí của công ty đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn maryoanh:
linhhung69 (09-01-2011), winwintoy (17-01-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 09-01-2011 , 12:56 PM
Sơ sinh

Điểm: 19
Mặc định Sữa TH milk

Sữa của TH là sữa tươi nguyên chất 100% đó chị ah. Nhà em gần công ty sữa đó nên đảm bảo cho chị luôn. Có anh bạn làm kĩ sư đó nói bò được nghe nhạc và mỗi con được gắn 1 con chíp dưới chân để phát hiện bệnh và quản lý dễ dàng đó.

Sữa của bò nhiều đến nỗi khi sữa vắt ra mà chưa có dây chuyền sản xuất người ta chở đến cổng trường cho các phụ huynh lấy về uống mà. Ngày nào cũng có cho như vậy á. Giờ thì công ty đã sản xuất thành sản phẩm bán ra thị trường rồi đó.

Các mẹ nên mua sữa của TH cho gia đình mình nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới linhhung69:
winwintoy (17-01-2011)
  #5   Ban this user!
Củ 17-01-2011 , 09:04 AM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi linhhung69 Xem bài viết
Sữa của TH là sữa tươi nguyên chất 100% đó chị ah. Nhà em gần công ty sữa đó nên đảm bảo cho chị luôn. Có anh bạn làm kĩ sư đó nói bò được nghe nhạc và mỗi con được gắn 1 con chíp dưới chân để phát hiện bệnh và quản lý dễ dàng đó.

Sữa của bò nhiều đến nỗi khi sữa vắt ra mà chưa có dây chuyền sản xuất người ta chở đến cổng trường cho các phụ huynh lấy về uống mà. Ngày nào cũng có cho như vậy á. Giờ thì công ty đã sản xuất thành sản phẩm bán ra thị trường rồi đó.

Các mẹ nên mua sữa của TH cho gia đình mình nhé!
Công Ty TH milk hiện chỉ mới có trang trại bò sữa tại Nghệ An , nhà máy thì mới khởi công tháng 5-2010 thì lấy đâu ra sữa sạch mang tên TH? hiện tại sữa vắt từ trang trại đem thuê xử lí tại 1 nhà máy khác không phải của TH thì sao dám bảo đảm là công nghệ cao? Truemilk nghe chói tai quá.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 17-01-2011 , 01:09 PM
Sơ sinh

Điểm: 81

Trích:
Nguyên văn bởi bilan Xem bài viết
Công Ty TH milk hiện chỉ mới có trang trại bò sữa tại Nghệ An , nhà máy thì mới khởi công tháng 5-2010 thì lấy đâu ra sữa sạch mang tên TH? hiện tại sữa vắt từ trang trại đem thuê xử lí tại 1 nhà máy khác không phải của TH thì sao dám bảo đảm là công nghệ cao? Truemilk nghe chói tai quá.
Hi, bạn.

Khi hỏi mọi người về loại sữa này, thì có nghĩa đây là thành phẩm rồi. Ở trường con mình, cô cho uống sữa TH true Milk hẳn hoi. Cám ơn tất cả các bạn đã góp ý, thời gian vừa qua, mình cũng đã tham khảo thêm nhiều trên Internet thì thấy đây là công ty lớn, được đầu tư ngay từ ban đầu. Mình đã chuyến cho con sang uống sữa này rồi bạn ạ. Tuy vị hơi nhạt, nhưng độ béo hơn hẳn VNM và CGHL. Mùi vị cũng rất thơm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới winwintoy:
yeuanhdailau (19-01-2011)
  #7   Ban this user!
Củ 19-01-2011 , 10:59 AM
Sơ sinh

Nhà mình cũng đang dùng sữa TH đây, thấy ngon và thơm hơn những loại sữa khác. Trang trại bò sữa của họ quy mô như vậy, cỏ cho bò ăn cũng là loại nhập khẩu nên mình tin là chất lượng tốt hơn những loại sữa khác trong nước.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4294967295 lần tại 4294967295 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 19-01-2011 , 11:04 AM
Sơ sinh

Điểm: 25

Mình làm việc ở ngân hàng, là đối tác tư vấn tài chính cho TH true milk, nên mình hiểu rất rõ về quy trình sản xuất của TH true milk. TH true milk thật là sữa tươi và là sữa sạch đấy. Giống bò sữa nhập ngoại hoàn toàn, cỏ cho bò ăn hiện vẫn là cỏ nhập, vì bên TH hiện đang đầu tư trồng cỏ sạch để đảm bảo cho nguyên liệu đầu vào. Việc nuôi và chăm sóc đàn bò được giám sát chặt chẽ.
Theo thông tin mà bên tớ biết thì sau này chuỗi cửa hàng sữa này sẽ phục vụ cả việc bán thực phẩm sạch nữa đó. Nếu chẳng biết gì về TH, chắc mình vẫn cho con uống sữa tươi Breaka của Úc, vì nói thật là sau vụ vinamilk dùng sữa bột, mình không có niềm tin vào sữa tươi VN nữa. Nhưng hiện cả nhà mình đều dùng TH true Milk, mình thấy sữa thơm, vị mát, vị ngọt dịu, con trai mình cũng thích uống.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 2 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 21-01-2011 , 07:56 AM
Sơ sinh

Mặc định Ban nên tìm hiểu kỹ hơn

Trích:
Nguyên văn bởi bilan Xem bài viết
Công Ty TH milk hiện chỉ mới có trang trại bò sữa tại Nghệ An , nhà máy thì mới khởi công tháng 5-2010 thì lấy đâu ra sữa sạch mang tên TH? hiện tại sữa vắt từ trang trại đem thuê xử lí tại 1 nhà máy khác không phải của TH thì sao dám bảo đảm là công nghệ cao? Truemilk nghe chói tai quá.
Tôi là một người đang công tác tại TH Milk (tại bộ phận sản xuất thức ăn cho bò), nên tôi hiểu băn khoăn của các bạn. Hiện nay nhà máy sữa của công ty đang quá trình nhập thiết bị do đó công ty đã mua lại toàn bộ một nhà máy sữa khác (lắp đặt lại toàn bộ dây chuyền mới) và hoàn thiện sản phẩm ở đó. Còn về chất lượng sữa như các bạn đã đánh giá ở trên. Khi một sản phẩm mới ra đời, nó có thể thành công hoặc thất bại nhưng chúng tôi tin tưởng và rất tự hào sản xuất được sản phẩm sạch cho trẻ em và người tiêu dùng Việt Nam. Xin cảm ơn các bạn đã ủng hộ. Một số thông tin và hình ảnh của công ty tại: Trang chủ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn Modern farmer:
mebong_1234 (05-09-2012), Socolasuanong (23-01-2011)
  #10   Ban this user!
Củ 23-01-2011 , 09:54 AM
Sơ sinh

Điểm: 50

Trích:
Nguyên văn bởi Modern farmer Xem bài viết
Tôi là một người đang công tác tại TH Milk (tại bộ phận sản xuất thức ăn cho bò), nên tôi hiểu băn khoăn của các bạn. Hiện nay nhà máy sữa của công ty đang quá trình nhập thiết bị do đó công ty đã mua lại toàn bộ một nhà máy sữa khác (lắp đặt lại toàn bộ dây chuyền mới) và hoàn thiện sản phẩm ở đó. Còn về chất lượng sữa như các bạn đã đánh giá ở trên. Khi một sản phẩm mới ra đời, nó có thể thành công hoặc thất bại nhưng chúng tôi tin tưởng và rất tự hào sản xuất được sản phẩm sạch cho trẻ em và người tiêu dùng Việt Nam. Xin cảm ơn các bạn đã ủng hộ. Một số thông tin và hình ảnh của công ty tại: Trang chủ
Thanks mẹ này nhiều. Nghe mẹ này nói vậy thì mình yên tâm rồi. Mình cũng vào topic này để hóng hớt xem các mẹ khác phản hồi thế nào về loại sữa này, mình cũng đang có ý định cho cn chuyển sang sữa tươi nên rất quan tâm tới loại sữa mới ra này.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Có mẹ nào cho con uống sữa tươi của TH milk không cho tớ hỏi với?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt