Có nên cho bé ăn thêm sữa ngoài không các mẹ? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 20-07-2012 , 10:20 AM
Sơ sinh

Điểm: 462
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới modesty
Mặc định Có nên cho bé ăn thêm sữa ngoài không các mẹ?

Bé nhà em lúc sinh được 2,9 kg mà đến đầy tháng được có 3,5 kg. Bé hay quấy khóc khiến em cảm thấy mệt mỏi vô cùng. Mây hôm nay lại hay nôn trớ, mũi thỉnh thoảng khò khè. E đưa bé đi khám thì bác sĩ bảo không sao chỉ cần nhỏ thuốc mũi. Bs bảo cho ăn thêm sữa ngoài vì khả năng bé không dung nạp được sữa mẹ nên chậm tăng cân và khuyên dùng physiolac. E mua rồi nhưng chưa cho bé uống. Sữa mẹ thì nhiều và đặc mà phải cho con ăn sữa ngoài em không đành. Nhưng nhìn nó bé tẹo teo thương lắm. Có mẹ nào cho bé ăn thêm sữa ngoài không? Loại nào thì tăng cân tốt?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ ngay trong những hi sinh gian khổ. ở đời không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới, điều quan trọng là phải biết vượt qua những ranh giới đó.

thay đổi nội dung bởi: khongthuhang, 20-07-2012 lúc 02:31 PM . Lý do: Viết TV không dấu. Lần sau bạn nhớ viết rõ ràng, có dấu, nếu ko tớ sẽ xoá bài.

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 20-07-2012 , 08:31 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Thu Ngân
Điểm: 438

Lạ thật, bé mới hơn tháng thì lúc này không gì bằng sữa mẹ chứ nhỉ, sữa mẹ đã không nạp được thì còn sữa nào?? Sữa bạn tốt như vậy thì cứ nên cho con uống hoàn toàn sữa mẹ chứ, tăng lượng sữa mỗi ngày cho bé lên nhé. Mà bé mới 1 tháng nên là thần kinh yếu nên khi ngủ hay quấy khóc là phải thôi, lúc bé ngủ thì để bé trong phòng yên tĩnh, xem giường chiếu của bé có thoải mái hay không, thử thay đổi vị trí nằm của bé xem sao. Mẹ bé ăn uống đủ chất để có sữa tốt nhé. Chúc bạn thành công![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 11 lần tại 11 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 20-07-2012 , 11:03 PM
Tập đi

Điểm: 417

6 tháng đầu là sữa mẹ là tốt nhất, còn có chất giúp bé đề kháng hoàn tòan cơ mà. Không thì mẹ nó thử cho uống ngòai 1 chút thôi, trong khoảng 1 tuần xem có tiến triển gì không, chứ cứ để bé thế cũng thương.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 16 lần tại 16 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 31-07-2012 , 11:26 AM
Sơ sinh

Điểm: 32

bé nhà bạn như vậy là nhẹ cân rùi đấy. bạn phải xem lại chế độ ăn của mình để có nhiều sữa cho con bú. nếu mà ko cải thiện được thì bạn cũng có thể cho bé dùng thêm sữa ngoài, loại số 1 bạn nhé, bạn nên chọn loại sữa nào có hàm lượng casein/whey gần giống sữa mẹ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 31-07-2012 , 12:13 PM
Tiểu học

Nghề nghiệp: Điều dưỡng viên
Điểm: 497

Không biết chị cho trẻ bú như thế nào ? TRẻ bú tốt không ? Một ngày bú mấy lần vậy chị ? Theo em nếu trẻ tăng cân kém thì tiếp tục cho bú mẹ , bú nhiều hơn ý , trước khi cho trẻ bú nên làm sạch mũi trẻ trước đã vì giống như chúng ta ý, tịt mũi, đang thở bằng miệng mà bắt ăn có ăn ngon , ăn nhiều được không ?
Mình k có đủ sữa thì mới cho trẻ ăn sữa ngoài chứ ? Vì sữa ngoài là tốt nhất cho trẻ đấy .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của be_con.9x
thu-nhoi-bong-018 thu-nhoi-bong-028 thu-nhoi-bong-001 gb02 gb03 gb06

Siêu nhân tàng hình ...Biến !!!

Được cảm ơn 186 lần tại 160 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 31-07-2012 , 12:17 PM
Tiểu học

Nghề nghiệp: Điều dưỡng viên
Điểm: 497

Nếu trẻ bú không tốt thì em có 1 cách , chị vắt sữa ra 2 cốc , rồi cho trẻ ăn cố thứ 2 trước vì sữa sau rất giàu chất béo ,thường bé bú kém thì ít bú được đến lượt sữa này lắm, sau đó cho trẻ ăn cố 1 đến khi no nhé , nhớ cho trẻ ăn bằng cốc thìa nhé ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của be_con.9x
thu-nhoi-bong-018 thu-nhoi-bong-028 thu-nhoi-bong-001 gb02 gb03 gb06

Siêu nhân tàng hình ...Biến !!!

Được cảm ơn 186 lần tại 160 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Có nên cho bé ăn thêm sữa ngoài không các mẹ?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt