Có nên cho bé uống 2 loại sữa cùng một lúc? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 10-04-2009 , 08:54 AM
Sơ sinh

Điểm: 67
Mặc định Có nên cho bé uống 2 loại sữa cùng một lúc?

Từ khi mang bầu mình đã uống sữa Enfa. sau đó mình cho Mickey uống Enfa được 3 hộp. Mình nghe nói sữa NAN mát và tốt nên đã đổi sữa cho con nhưng cháu uống được mấy hôm thì bị đi táo nên mình lại cho cháu uống Enfa. Sau vài ngày cháu lại đi ngoài bình thường. Bây giờ mình cho cháu uống 2 loại song song. Không biết như vậy có ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của cháu không nhỉ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không? tư vấn giúp mình với , he he
Thanks![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 10-04-2009 , 11:24 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: Bán hàng
Điểm: 823

Trích:
Nguyên văn bởi co_bon_phuong Xem bài viết
Từ khi mang bầu mình đã uống sữa Enfa. sau đó mình cho Mickey uống Enfa được 3 hộp. Mình nghe nói sữa NAN mát và tốt nên đã đổi sữa cho con nhưng cháu uống được mấy hôm thì bị đi táo nên mình lại cho cháu uống Enfa. Sau vài ngày cháu lại đi ngoài bình thường. Bây giờ mình cho cháu uống 2 loại song song. Không biết như vậy có ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của cháu không nhỉ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không? tư vấn giúp mình với , he he
Thanks!
Mình nghĩ ko có vấn đề gì đâu, quan trọng là bé hợp với sữa nào thôi, em bé nhà mình cũng uống 2 loại sữa cùng một lúc mà. Đợt trước mình cho bé uống PediaSure và Cô gái Hà Lan cùng một lúc, trộm vía bé cũng mau lớn và khỏe mạnh lắm. Bạn yên tâm nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Me-Bi
hoa_026 hoa_003

Được cảm ơn 26 lần tại 15 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 11-04-2009 , 10:03 AM
Sơ sinh

Điểm: 67

Trích:
Nguyên văn bởi Me-Bi Xem bài viết
Mình nghĩ ko có vấn đề gì đâu, quan trọng là bé hợp với sữa nào thôi, em bé nhà mình cũng uống 2 loại sữa cùng một lúc mà. Đợt trước mình cho bé uống PediaSure và Cô gái Hà Lan cùng một lúc, trộm vía bé cũng mau lớn và khỏe mạnh lắm. Bạn yên tâm nhé

Cảm ơn bạn nhìu. Vì bé con nhà mình mới được 4 tháng nên sợ nó bị té de. hi hi, bây giờ thì yên tâm rùi. Nó ăn lẫn lộn 2 loại được mấy ngày rùi mà cũng chưa thấy vấn đề gì.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Củ 20-04-2009 , 01:26 PM
Smod - 2

Điểm: 71,642

Uống hai loại sữa một lúc không vấn đề gì đâu bạn ạ.Nhưng bạn phải chú ý pha theo đúng tỉ lệ chỉ dẫn của từng loại sữa là được (có nhiều loại có tỷ lệ pha khác nhau mà)vì pha đặc hay loãng quá cũng gây cho trẻ bị táo hoặc đi ngoài phân lỏng đó.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 21-04-2009 , 09:27 AM
Sơ sinh

Điểm: 252
Mặc định Sữa cho bé

Trích:
Nguyên văn bởi co_bon_phuong Xem bài viết
Thanks!
Mickey uống sữa NAN bị táo hả em? Sữa đó mát mà, nhiều chất. M bị táo ntn? Mấy ngày mới đi hay đi từng viên bé tí teo? Sao nhà chị (trộm vía) uống NAN hợp quá lên cân vù vù nên cũng ko dám cho ăn hoàn toàn, chị cũng cho Sao uống thêm Lactogen, 2 loại song song đấy, okie ko sao đâu. Nếu tiêu hóa của M ổn là đc mà.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Luôn vui vẻ mình sẽ thấy mọi việc thật dễ dàng

#6   Ban this user!
Củ 23-04-2009 , 08:13 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: VP
Điểm: 4,615
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới trannhan90

Trẻ em rất ngộ - Mỗi bé hợp với mỗi loại sữa khác nhau. Có nhiều loại sữa mắc tiền nhưng bé không uống được mà lại uống sữa VN . Quan trọng là không nên cho uống nhiều loại vì mỗi loại có công thức chế biến khác nhau. Nếu lỡ cho uống thì bạn cho uống hết rồi ngưng . Bé hạp loại nào cho uống loại đó miễn là khi uống bé lên cân đều và không bị táo bón.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của trannhan90
hoa_017 hoa_017 thu-nhoi-bong-002 Hoa Mai Eva thu-nhoi-bong-021 Hoa Mai Eva

Tiền không thể cho ta tất cả những điều ta muốn !!!

Được cảm ơn 25 lần tại 21 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Có nên cho bé uống 2 loại sữa cùng một lúc?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt