Co nên hơ than mẹ và bé sau khi sanh - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 29-11-2011 , 12:56 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Nhân viên
Điểm: 338
Mặc định Co nên hơ than mẹ và bé sau khi sanh

Chào các anh các chị, vợ em còn 1 tháng nữa là sanh em bé, đây cũng là lần đầu làm cha làm mẹ của chúng em. Vợ em sau khi sanh sẽ về nhà ngoại để bà ngoại chăm sóc, nhưng em băn khoăn một điều, là bà ngoại đã chuẩn bị lò than, để hơ cho mẹ và bé sau khi sanh. Qua một số thông tin có được thì em biết là than khi cháy sẽ sản sinh khí CO, rất có hại cho hệ hô hấp cũng như gây bỏng mụn rộp trên da nếu nhiệt độ cao, làm mẹ và bé mất nước. Nhưng mẹ vợ em cứ nói đó là ông bà ta bày từ lâu rồi rất tốt.

Rất mong anh chị tư vấn giúp em cách nào để thuyết phục mẹ vợ và có cách nào để giữ ấm cho mẹ và bé tốt nhất mà không phải dùng lò than, trong khi vợ em lại sanh ở Đà Lạt mà lại ngay mùa lạnh nhất trong năm.
Chân thành cám ơn anh chị.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 13-01-2012 , 10:00 AM
Tập đi

Điểm: 439

Trích:
Nguyên văn bởi kenkail Xem bài viết
Chào các anh các chị, vợ em còn 1 tháng nữa là sanh em bé, đây cũng là lần đầu làm cha làm mẹ của chúng em. Vợ em sau khi sanh sẽ về nhà ngoại để bà ngoại chăm sóc, nhưng em băn khoăn một điều, là bà ngoại đã chuẩn bị lò than, để hơ cho mẹ và bé sau khi sanh. Qua một số thông tin có được thì em biết là than khi cháy sẽ sản sinh khí CO, rất có hại cho hệ hô hấp cũng như gây bỏng mụn rộp trên da nếu nhiệt độ cao, làm mẹ và bé mất nước. Nhưng mẹ vợ em cứ nói đó là ông bà ta bày từ lâu rồi rất tốt.

Rất mong anh chị tư vấn giúp em cách nào để thuyết phục mẹ vợ và có cách nào để giữ ấm cho mẹ và bé tốt nhất mà không phải dùng lò than, trong khi vợ em lại sanh ở Đà Lạt mà lại ngay mùa lạnh nhất trong năm.
Chân thành cám ơn anh chị.
bạn lo lắng vậy là đúng. nhưng đó chỉ là làm phép = than hoa. chắc ko nguy hiểm như bạn nghĩ nếu hơ mẹ và bé đến bỏng dộp lên thì thành nướng rồi còn gì.
còn việc cần giữ ấm cho mẹ và bé. bạn đầu tư mua lò sưởi dầu của ý ấy. ấm mà ko bị khô. không ảnh hưởng đến sức khỏe. mình cũng dùng nè
.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của mua_xuanmk
Hoa Mai Eva Noel 04 Trà xanh nem Thạch dâu

Hãy sống thảnh thơi một kiếp người
Như là cây cỏ tự nhiên thôi
Lòng ngay tâm sáng muôn đời phúc
Lộc thọ an khang sẽ đủ đầy______NĐT

Được cảm ơn 81 lần tại 66 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 10-02-2012 , 11:23 AM
Sơ sinh

Điểm: 21

Không nên đâu bạn ơi, vì khí than thải ra rất có hại cho bé, nên dùng túi sưởi và quạt sưởi là tốt nhất[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 13-02-2012 , 10:10 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: freelancer
Điểm: 245

May mà em sinh khi đó cũng đầu hè rồi chứ mùa đông thì cũng vất vả lắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 7 lần tại 5 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Co nên hơ than mẹ và bé sau khi sanh
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở