Có phải cắt tóc ngắn khi sắp sinh con - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 02-03-2012 , 04:11 AM
Học sinh cấp 3

Điểm: 1,043
Mặc định Có phải cắt tóc ngắn khi sắp sinh con

Mấy cô lớn tuổi khuyên mình nên cắt tóc ngắn cho chăm con dễ dàng và sạch sẽ cho bà đẻ nhưng tóc mình nuôi mấy năm mới dài được, mà cắt ngắn thì mặt mình xấu lắm, mình thấy cũng đâu có sao cứ bới đầu lên và chải gọn gàng là được rồi mà. Có mẹ nào cũng không cắt tóc ngắn không?
và cho mình hỏi đẻ xong mấy tháng mới nhuộm tóc lại được vậy?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be
D004 Túi xách_20 Nước hoa 032 T036 D023 Đồng hồ 01

Được cảm ơn 651 lần tại 510 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 02-03-2012 , 07:28 AM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Bán nụ cười...
Điểm: 2,449

Tóc dài vặn nó lại, ta nghe nói khoảng tg tháng đầu nên hạn chế chải, gội và chải nhẹ nhàng mà khi tắm gội nên dùng lá cây đun nc xông. Còn vấn đề nhuộm tóc nên để khi nào bé thôi bú mới nên nhuộm lại...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Vinh_Ha
Bó_03 Bó_03 Bó_03 Bó_03 Bó_03 Bó_03

Giả dối không thể tồn tại lâu dài...

Được cảm ơn 957 lần tại 858 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 02-03-2012 , 10:31 AM
Sơ sinh

Điểm: 31

mình thấy moịh ng bảo thế, nên cắt ngắn cho gọn gàng thôi chứ cũng ko phải có hại j nên tùy ý mẹ nó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 02-03-2012 , 07:13 PM
Moderators

Nghề nghiệp: Gỡ Rối Tình yêu!
Điểm: 14,799
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới quốcnga

chào em ,tuỷ em thôi ,nhưng gội đầu sau khi sinh khoảng 10_15 ngày cơ mới gội mới trải,lúc có bé bấn bíu ,vào thì em chả có thời gian vuốt ve mái tóc dài đầu ,heee![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của quốcnga
Bó034 Bó034 Bó034 Bó034 Bó034

Đừng bao h nói không còn yêu nữa, nếu nc mắt của người ấy vẫn giữ được chân của bạn!
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 1755 lần tại 1336 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 02-03-2012 , 07:48 PM
Tập đi

Điểm: 135

Trích:
Nguyên văn bởi heo be be Xem bài viết
Mấy cô lớn tuổi khuyên mình nên cắt tóc ngắn cho chăm con dễ dàng và sạch sẽ cho bà đẻ nhưng tóc mình nuôi mấy năm mới dài được, mà cắt ngắn thì mặt mình xấu lắm, mình thấy cũng đâu có sao cứ bới đầu lên và chải gọn gàng là được rồi mà. Có mẹ nào cũng không cắt tóc ngắn không?
và cho mình hỏi đẻ xong mấy tháng mới nhuộm tóc lại được vậy?

Em nghĩ lời khuyên đó hữu ích đó mẹ nó ạ . Kể mẹ nó nghe lần đầu em sinh con , mẹ em ko cho gội đầu tận 1 tháng trời luôn . Ở cử xong 1 tháng , gội đầu tốn nhiều xà bông mà tóc em cứ rối nùi à . Nên em nghĩ mẹ nó nên cắt tóc ngắn rồi nuôi tóc dài lại sau[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bxyeuoxthathiet
Bó017

Được cảm ơn 58 lần tại 46 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 03-03-2012 , 01:34 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Nurse
Điểm: 355

Trích:
Những ngày sau sinh, nếu đúng theo khoa học thì chẳng phải kiêng khem gì, tắm giặt thoải mái nên không lo chuyện tóc dài tóc ngắn. Nhưng mình có nghe mẹ nói và cũng có kinh nghiệm chăm em bé giai đoạn đó rồi, sau sinh, ngủ được tròn giấc là niềm vui rồi, thời gian dành cho vệ sinh cá nhân cũng không nhiều. Mọi người hay khuyên để tóc ngắn, nhưng theo mình nghĩ để tóc dài, rồi hàng ngày tết hoặc cuốn gọn lại thì không vấn đề gì cả. Mẹ nó cứ thấy thế nào hợp lí là được, dài ngắn không quan trọng, quan trọng là mình có biết gọn gàng ko thôi. Nhuộm tóc thì mẹ nó đừng vội nhé, mới sinh cơ thể còn yếu, tiếp xúc với hóa chất sẽ làm hại tóc và da đầu, chưa kể nếu bị mẫn cảm, thì mẹ nó cũng dễ mắc dị ứng thuốc nhuộm, thời điểm này đang cho bé bú, cẩn thận một chút. Bạn có thể nhuộm lại sau 2 năm, khi đó không cho bé bú, và không phải lúc nào cũng ôm ấp bé thì tốt nhất. Mùi thuốc sau khi nhuộm cũng rất dễ làm con nít kích ứng, càng tránh bao nhiêu cho trẻ càng tốt.
Chúc mẹ tròn con vuông nhé !!!
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hnguyenthuhue
gb05

Sống là phải biết hưởng thụ....

Được cảm ơn 13 lần tại 12 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hnguyenthuhue:
heo be be (03-03-2012)
  #7   Ban this user!
Củ 08-03-2012 , 08:55 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: xuất nhập khẩu
Điểm: 770
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới philongvu

tóc dài không thành vấn đề, mà vấn đề là bé sẽ giật mình sợ khi mình xoã tóc khoảng 3 tháng đầu, nhưng đến tháng 4 thì bé rất thích nắm tóc mình mà giật lúc bấy giờ tóc bạn sẽ bị rụng hơi bị nhiều, và vừa cho con bú vừa giực tóc nếu bạn chịu đau dc... và rượu gừng giúp tóc bạn cứng cáp và bớt rụng đó sạch da đầu.
mà tắm xong tóc ướt đừng nằm liền nhé nếu không sẽ nấm đầu và đau nữa đầu đó nghen
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

rượu gừng nghệ giúp phục hồi vóc dáng và làn da cho phụ nữ sau khi sinh rất hiệu quả và tự nhiên mọi người tìm hiểu nhé rất hiệu quả

Được cảm ơn 91 lần tại 75 bài viết.

Củ 08-03-2012 , 10:38 AM
Smod - 2

Điểm: 71,642

Trích:
Hì, vụ này thì mình nghĩ không bắt buộc, ai thấy hợp thế nào thì để thế thôi.Tóc ngắn(nhất là mùa hè) sẽ mát hơn và đỡ hẳn 1 khoản chăm chút hơn để dành thời gian chăm con nhưng còn tóc dài thì mình chỉ cần buộc gọn gàng là được mà.Mình để tóc nào đẹp thì cứ để thôi, cắt đi không đẹp lại tiếc rồi mất công nuôi mãi chả được, đẻ xong rồi càng cần làm đẹp hơn ấy chứ, hehe.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới MECHIPCU:
heo be be (08-03-2012)
  #9   Ban this user!
Củ 19-04-2012 , 10:00 AM
Tập lẫy

Điểm: 87

cắt tóc hay để là do mình thôi.
Còn nhuộm tóc thì phải hy sinh vì con thôi mẹ nó ơi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 12 lần tại 9 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 19-04-2012 , 06:49 PM
Tập bò

Điểm: 275

nếu bạn ko hợp tóc ngắn thì đừng cắt.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 9 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai tháng thứ 9
Xem Thống Kê Mới Có phải cắt tóc ngắn khi sắp sinh con
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở