có thai bao lâu thì nên đi khám - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 08-08-2011 , 09:40 AM
Tập đi

Điểm: 794
Mặc định có thai bao lâu thì nên đi khám

các chị cho e hỏi.e mất kinh 5ngày e đã đi Hùng Vương khám,bác sỹ nói thấy túi thai trong tử cung nhưng chưa thấy nhau thai và tim thai vì còn quá nhỏ,họ hẹn e 2 tuần sau quay lại tái khám,nhưng vì e nghe mọi người nói là thai còn nhỏ thì đừng nên đi khám thường xuyên,vì siêu âm bằng đầu dò nhiều sẽ ảnh hưởng đến thai.vì thế nên tính đến nay e mất kinh 28 ngày rồi mà chưa dám đi tái khám lại.các chị có kinh nghiệm thì mách dùm e xem khi nào e nên đi tái khám lại ? e cám ơn các chị trước nhé..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

cầu cho mẹ được an lành
là niềm hạnh phúc đời dành cho con.

Được cảm ơn 77 lần tại 64 bài viết.

Củ 08-08-2011 , 10:07 AM
Moderators

Nghề nghiệp: Kế toán
Điểm: 11,234
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khongthuhang

úi, bác sĩ mà không nghe thì nghe ai nữa. Bạn chủ quan quá! Hồi t bầu, còn đi khám 3 ngày 1 lần ý chứ, vì tớ bị nội tiết kém, mà trộm vía con tớ vẫn ngon nghẻ đây này. Nên nghe theo bác sĩ, có vấn đề gì bsĩ còn can thiệp kịp thời chứ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khongthuhang
Váy caro_01 Váy hoa _04 Váy hồng Váy hoa _11 Váy hoa _09 Thiếp hoa 8/3

Yêu Cẩm Tú nhất trên đời !
:b012:

Được cảm ơn 322 lần tại 255 bài viết.

Củ 08-08-2011 , 11:46 AM
Smod - 2

Điểm: 71,642

Có những mốc quan trọng nên đi khám bạn ạ.Tính từ ngày đầu của kỳ kinh cuối thì bạn nên đi siêu âm khi thai được 7 tuần(kiểm tra xem đã vào tử cung và có tim thai chưa..), 13 tuần(kiểm tra dị tật, đo độ mờ da gáy liên quan đến phát hiện hội chứng down sớm..), 22 tuần(kiểm tra về cấu trúc tim và xương..), 32 tuần(kiểm tra lượng nước ối, sức khỏe trước sinh để nếu có nguy cơ gì trước sinh còn có chỉ định và xử lý thích hợp..).

Siêu âm có kế hoạch và vừa phải không ảnh hưởng gì mà đôi khi là rất cần thiết để xác định được tình hình sức khỏe mẹ và bé và nếu có vấn đề gì còn có hướng giải quyết kịp thời.Bạn nên đi khám cố định 1 địa chỉ và 1 bác sỹ thì sẽ tốt hơn, ngoài siêu âm thì nếu có điều kiện việc khám thai cũng là 1 cách rất tốt để có được sự tư vấn tốt nhất cho sức khỏe của cả bạn và bé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới MECHIPCU:
huynhngocthao (08-08-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 08-08-2011 , 01:57 PM
Tập đi

Điểm: 794

dạ vậy e biết rồi e cám ơn các chị rất nhiều,tại vì e mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm.thấy mọi người bảo thế nên e nghe thế,mà e lo quá.hồi hộp nữa,ko biết con e có phát truyển tốt ko,e ăn uống cũng bình thường,có mắt ói nhưng chỉ là nôn thôi chứ ko ói,mà các chị ơi sao nghe mọi người bảo có thai thì ngực sẽ đen ,và hai đầu vú nhô ra,nhưng e thì ko có như vậy.liệu như thế có bình thường ko hả các chị?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

cầu cho mẹ được an lành
là niềm hạnh phúc đời dành cho con.

Được cảm ơn 77 lần tại 64 bài viết.

Củ 08-08-2011 , 04:29 PM
Smod - 2

Điểm: 71,642

Trích:
Nguyên văn bởi judypham Xem bài viết
dạ vậy e biết rồi e cám ơn các chị rất nhiều,tại vì e mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm.thấy mọi người bảo thế nên e nghe thế,mà e lo quá.hồi hộp nữa,ko biết con e có phát truyển tốt ko,e ăn uống cũng bình thường,có mắt ói nhưng chỉ là nôn thôi chứ ko ói,mà các chị ơi sao nghe mọi người bảo có thai thì ngực sẽ đen ,và hai đầu vú nhô ra,nhưng e thì ko có như vậy.liệu như thế có bình thường ko hả các chị?
Tùy cơ địa từng người mà mức độ khác nhau thôi bạn ạ, không ai giống ai hoàn toàn.Đầu vú thâm chỉ là 1 trong những biểu hiện của mang thai và thường rõ nhất là vào mấy tháng cuối thai kỳ.Bạn đừng lo lắng quá.Tuy nhiên việc chăm sóc bầu ngực trong thai kỳ là khá quan trọng, lúc tắm cần rửa đầu vú sạch sẽ, nhẹ nhàng bằng nước ấm để kích thích tuyến sữa lưu thông, thường xuyên lấy hết cặn sữa non bám ở đầu vú để tránh nguy cơ tắc tia sữa sau này.Nhưng cần lưu ý là việc vệ sinh cần nhẹ nhàng tránh tác động mạnh ở đầu vú vì có thể gây ra cơn co bóp tử cung ảnh hưởng không tốt tới thai nhi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.