Con gái nên chủ động nói lời chia tay như thế nào cho khéo léo? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Con gái nên chủ động nói lời chia tay như thế nào cho khéo léo?
Nhận diện thương hiệu
Xem Kết Quả Phiếu: Em có nên chia tay không?
1 100.00%
Không 0 0%
Số người bỏ phiếu: 1. Bạn không thể bỏ phiếu trong cuộc bình chọn này

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 01-05-2013 , 06:07 PM
Tập lẫy

Điểm: 93
Post Con gái nên chủ động nói lời chia tay như thế nào cho khéo léo?

Em thấy mình và ảnh ko hợp nhau. Từ trình độ học vấn (ảnh chỉ học hết lớp 7 - còn e đang học ĐH) vì thế dẫn đến nhiều vấn đề phát sinh khác là cách nói chuyện, cách suy nghĩ về 1 vấn đề, cách nhìn nhận vấn đề, quan điểm sống,...và rất rất rất nhiều thứ khác nữa đều khác nhau. Nhưng em xin nói rõ là em ko chê hay khinh thường gì ảnh cả vì ảnh ko học được tiếp là do ba mẹ cờ bạc nên bắt nghĩ học giữa chừng. Gia đình em có quen biết gia đình của ảnh từ lúc 2 đứa còn nhỏ, mẹ em cũng thương như con cháu trong nhà, vài lần ảnh mượn tiền mẹ em cũng giúp đỡ nhưng mẹ em và cả chị em đều ko thích em và ảnh quen nhau vì gia đình ảnh cờ bạc, còn ảnh thì nhậu nhẹt - hút thuốc - trẻ con.

Thật sự em đã suy nghĩ rất nhiều và ko biết phải mở lời như thế nào. Bạn thân của em khuyên nên để bình thường như vậy, đừng liên lạc đt hay nt gì cho ảnh, ảnh nt hay đt cũng đừng nghe, nếu ảnh yêu em thật lòng thì khi ko liên lạc được sẽ tự động đi xuống nhà tìm em. Mà một khi ko liên lạc được trong một khoảng thời gian dài mà ảnh ko đi tìm em chứng tỏ ảnh ko có tình cảm gì với em. Làm như thế em cũng ko thích lắm, em thích cái gì rõ ràng vì tâm lý con gái nếu bị con trai muốn nói lời chia tay mà ko nói cứ im im như thế thì rất bực mình nên bản thân em cũng ko muốn gieo cái bực mình đó cho người khác.

Bạn thân em khuyên em như thế là vì ảnh rất ít khi quan tâm em, thỉnh thoảng mới nt hay đt cho em thôi, tất cả là do em chủ động cả, mà chính vì do em chủ động miết nên đâm ra thấy mệt mỏi - chán nản vô cùng tận. Ảnh bảo với em:"Con trai ko quan tâm thì được chứ quan tâm là bổn phận của con gái" OMG em nghe câu này muốn xỉu ngay thôi.

Hôm trước ảnh đi Vủng Tàu, em nói ảnh ra bãi trước chơi đi có 1 quán pizza ngon lắm, ông chủ người nước ngoài. Rồi tự nhiên ảnh giãy nãy lên nói ko thích mấy thằng Tây bá láp bá xàm đó, mấy thằng nghèo qua VN lấy vợ VN, bảo em cố ý so sánh ảnh với mấy ông Tây đó. Mà bản thân chị của em cũng lấy chồng Tây, anh rễ của em rất yêu thương chị của em, biết chia sẻ công việc nhà với vợ, tôn trọng vợ. Em nói ảnh đừng đánh đồng tất cả mọi người như thế vì em chỉ nói những gì trước mắt em đã chứng kiến và trong suốt cuộc đt đó em chưa từng so sánh ảnh với bất kì ông Tây nào; chỉ vì ảnh giãy nãy lên và chê người ta vô tội vạ nên e mới nói và giải thích cho ảnh hiểu mà suốt buổi ảnh cứ bảo ko quan tâm. Bản thân em chỉ muốn rõ ràng, còn ảnh cứ tưởng em xem thường ảnh làm em bực bội quá nên nói ảnh ghanh tị hả chứ nảy giờ em có so sánh gì anh với ai khác đâu rồi ảnh cúp máy cái bụp.

XONG, EM MẤT THIỆN CẢM VỚI ẢNH LUÔN VÀ ĐI ĐẾN QUYẾT ĐỊNH MUỐN CHIA TAY NHƯNG KO BIẾT PHẢI MỞ LỜI LÀM SAO CHO TẾ NHỊ, KHÉO LÉO VÌ GIA ĐÌNH 2 BÊN QUEN BIẾT NHAU VÀ MỖI TẾT ẢNH HAY LÊN NHÀ CHÚC TẾT MẸ EM. CÁC CHỊ CHO EM Ý KIẾN VỚI AH !!! DÙ KO MUỐN CHIA TAY NHƯNG THẬT QUÁ SỨC CHỊU ĐỰNG CỦA EM.
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 01-05-2013 , 10:14 PM
Á hậu

Nghề nghiệp: CNVC
Điểm: 28,099
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tay Dang Run

gặp mặt chàng, nhìn thẳng vào mắt và nói: " anh ơi, mình chia tay nhe![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Tay Dang Run
hoa_025 Noel 18 Xôiládứa Eva - nguyệt quế Hoa Mai Eva Merry Christmas

Yêu thì làm gì có kinh nghiệm? Với tôi, đến với cuộc tình nào tôi cũng đều choáng váng như lần đầu tiên bước ra ngoài sân gặp một ngày nắng đẹp!

Được cảm ơn 2881 lần tại 2445 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 01-05-2013 , 11:18 PM
Mầm non

Điểm: 724

Yêu nhau không hợp nhau thì con gái nói chia tay chứ sự gì. Ngưòi vây mà duy trì làm gì chứ. trì đọ ít, yêu khong quan tâm mà còn có tính gia trưởng, chấm dứt càng sớm càng tốt bạn à. Đừng nên duy trì làm gì cho khổ thân nhé. Hãy mạnh mẽ lên khong có gì ngại ả, tương lai của bạn mới quan trọng[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 366 lần tại 306 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn binhphuong87:
g�o.......... (01-05-2013), tututu1992 (02-05-2013)
Củ 01-05-2013 , 11:56 PM
Banned

Nghề nghiệp: tám xuyên quốc gia
Điểm: 1,702

Muốn chia tay thì cứ nói chia tay thôi đâu cần vòng vo nhiều làm gì hả em. Hết yêu thì chia tay có gì mà ngại[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Mỏ nhọn
khan04 Hoa hồng xanh_005 Nhẫn 16 Ngủ ngon em yêu thu-nhoi-bong-016 Bộ Trắng  _thời trang

Được cảm ơn 3212 lần tại 2488 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 02-05-2013 , 03:43 AM
Á hậu

Nghề nghiệp: Ăn bám vợ
Điểm: 4,480

Tềng củm của em dành cho anh đã trở thành tềng củm của 1 cô em gái dành cho anh trai!!!! --> xong, nhưng cẩn thận nó vác dao nó chém nhá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của toranguyhiem
G023 Khăn len sọc xanh Noel 01 giáng sinh 6 giáng sinh 2 Noel 06

Được cảm ơn 2629 lần tại 2205 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 02-05-2013 , 06:28 AM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: kd rượu vang
Điểm: 112

Anh rất tốt nhưng e rất tiếc........[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của temetz
Noel 01 banh01 giáng sinh 7 laptop_003

Được cảm ơn 1586 lần tại 1394 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 02-05-2013 , 10:40 PM
Tập lẫy

Trích:
Nguyên văn bởi binhphuong87 Xem bài viết
Yêu nhau không hợp nhau thì con gái nói chia tay chứ sự gì. Ngưòi vây mà duy trì làm gì chứ. trì đọ ít, yêu khong quan tâm mà còn có tính gia trưởng, chấm dứt càng sớm càng tốt bạn à. Đừng nên duy trì làm gì cho khổ thân nhé. Hãy mạnh mẽ lên khong có gì ngại ả, tương lai của bạn mới quan trọng
e đã quyết chia tay rồi nhưng tại chưa biết nói thế nào, vì ý e thì muốn nói cho người ta hiểu chứ nói ra nó ko hiểu nghĩ mình chê bai gì nó còn mệt thêm hix[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 02-05-2013 , 10:41 PM
Tập lẫy

Trích:
Nguyên văn bởi temetz Xem bài viết
Anh rất tốt nhưng e rất tiếc........
e này nghe hay phết nhỉ hehe
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 02-05-2013 , 10:49 PM
Á hậu

Nghề nghiệp: CNVC
Điểm: 28,099
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tay Dang Run

Trích:
Nguyên văn bởi tututu1992 Xem bài viết
e đã quyết chia tay rồi nhưng tại chưa biết nói thế nào, vì ý e thì muốn nói cho người ta hiểu chứ nói ra nó ko hiểu nghĩ mình chê bai gì nó còn mệt thêm hix
haaahaaa....chia tay là chuyển qua dùng từ....nó...thay cho ....anh iu vấu rồi , đã chia tay mà vẫn muốn màu mè hoa lá cành sao????[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Tay Dang Run
hoa_025 Noel 18 Xôiládứa Eva - nguyệt quế Hoa Mai Eva Merry Christmas

Yêu thì làm gì có kinh nghiệm? Với tôi, đến với cuộc tình nào tôi cũng đều choáng váng như lần đầu tiên bước ra ngoài sân gặp một ngày nắng đẹp!

Được cảm ơn 2881 lần tại 2445 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 02-05-2013 , 10:59 PM
Tập lẫy

Trích:
Nguyên văn bởi Tay Dang Run Xem bài viết
haaahaaa....chia tay là chuyển qua dùng từ....nó...thay cho ....anh iu vấu rồi , đã chia tay mà vẫn muốn màu mè hoa lá cành sao????
trời ơi ko lẽ e gặp rồi kêu mày tao nghe sao được a ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Con gái nên chủ động nói lời chia tay như thế nào cho khéo léo?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt