Đắp mặt nạ bằng dưa chuột nhiều có bị sao không? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:34 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Nv văn phòng
Điểm: 589
Mặc định Đắp mặt nạ bằng dưa chuột nhiều có bị sao không?

Da mặt em khô mà còn mụn lắm, dạo này em thường xuyên đắp mặt nạ để tăng dưỡng chất cho da không bị khô. Có cô bạn bảo đắp nhiều quá không tốt, có ai biết vụ này mách cho mình với[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Hãy thể hiện bạn là người có văn hoá bằng cách bấm nút THANKS dưới mỗi bài viết

Được cảm ơn 493 lần tại 46 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới mattroicuoi:
Cutidangyeu (13-12-2010)
  #2   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:39 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Kế toán
Điểm: 706

Trích:
Nguyên văn bởi mattroicuoi Xem bài viết
Da mặt em khô mà còn mụn lắm, dạo này em thường xuyên đắp mặt nạ để tăng dưỡng chất cho da không bị khô. Có cô bạn bảo đắp nhiều quá không tốt, có ai biết vụ này mách cho mình với
còn mình tối nào mình cũng đắp mặt nạ bằng sữa tươi, thấy da mặt cũng sáng da nhưng lỗ chân lông trên mặt ngày càng to không biết có bị sao nữa ko?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Cutidangyeu
hoa_020

Được cảm ơn 26 lần tại 7 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:49 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Thủ quỹ
Điểm: 756
Mặc định Đắp mặt nạ dưa chuột thường xuyên có tốt không?

Mỗi buổi tối trước khi đi ngủ em thường làm mặt nạ bằng dưa chuột. Thời gian kéo dài từ 15-20p. Làm mặt nạ thường xuyên như vậy có tốt không ạ?

(2Sao) - Trả lời:
Chào bạn, dưa chuột là một loại quả có tính mát, dùng để giải nhiệt rất tốt. Thành phần quả dưa chuột có chứa vitamin A, B1, B2, C, và các chất vi lượng như sắt, mangan, iod.

Đặc biệt, dưa chuột rất có tác dụng trong việc làm đẹp cho phụ nữ.Việc đắp mặt nạ dưa chuột cho da là một điều hoàn toàn đúng đắn. Tuy nhiên cũng như tất cả các loại mặt nạ khác, bạn chỉ nên đắp khoảng 3 lần một tuần. Vì nếu bạn đắp mặt nạ quá thường xuyên thì sẽ khiến da bạn bội thực dinh dưỡng, thậm chí sẽ khiến lỗ chân lông bạn nở rộng, gây dị ứng.

Có một số phương pháp làm mặt nạ dưa chuột khác để bạn tham khảo như sau:

Làm trắng mịn da: Hoà lẫn nước ép dưa chuột với sữa tươi với tỷ lệ bằng nhau, thêm một vài giọt nước hoa hồng. Bôi lên mặt trong khoảng từ 15 đến 20 phút, có tác dụng làm mềm mịn và trắng da.

Làm giảm quầng thâm trên mắt do mất ngủ, thức khuya: trộn lẫn một thìa nước ép dưa chuột với một thìa nước ép cà chua. Dùng bông gòn hay vải mềm thấm hỗn hợp và thoa lên mặt cũng như vùng xung quanh mắt. Tránh để nước rơi vào mặt và để khoảng 15 phút sau đó rửa sạch lại bằng nước ấm.

Chúc bạn có được một làn da như ý.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Huyen84
vay_10 kinh_010 Vòng tay_017

Được cảm ơn 79 lần tại 16 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Eva duyên dáng > Hỏi đáp - chia sẻ - tư vấn
Xem Thống Kê Mới Đắp mặt nạ bằng dưa chuột nhiều có bị sao không?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt