Đau bụng lâm râm liệu có thai không? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 28-06-2013 , 10:19 AM
Sơ sinh

Điểm: 28
Mặc định Đau bụng lâm râm liệu có thai không?

Từ tết ra đến kỳ kinh tháng trước, kỳ kinh tháng nào của em cũng chậm ít nhất hơn 1 tuần, nó rất là lung tung mặc dù điểm danh ra thì tháng nào cũng có.
Kỳ kinh trước của em bắt đầu vào ngày 27/5 dương (là 18/4 âm lịch), hôm nay là 19 âm lịch rồi, chưa thấy có QKD, em uống thuốc đông y thì thấy chỉ tầm 2 tuần là bắt đầu đau ngực, chứ còn mấy tháng vừa rồi toàn hơn 3 tuần mới đau.
Mà từ hôm 18,19/5 đến hôm chủ nhật thì em cứ đau bụng như sắp bị ấy (hiện tượng đó tháng nào gần ngày em cũng có, nhưng chỉ gần ngày QKD và thỉnh thoảng mới bị)
Hôm thứ 6 tuần trước em thử thì chỉ có 1 vạch nhưng lên chậm lắm, mà màu đỏ lại tụ lại ở vạch 2 rồi mới lên dần vạch 1(vạch 1 lúc đầu rất mờ). Em chưa đến ngày QKD vì dạo này kỳ của em nó bị loạn cào cào nhưng thường phải tầm 35 ngày trở ra, giờ mới là ngày thứ 31
Hôm thứ 2 ngủ dậy thì em có bị đau lưng 1 chút, bụng hơi đau, dùng giấy vs thì hình như hơi có ít máu (vì trời tối, em ko bật điện nên em cũng ko khẳng định được), nên em cứ đinh ninh là bị rồi, nhưng từ hôm qua đến giờ lại ko thấy gì.
Ngày hôm qua thì em bị đau lưng dưới 1 chút, bụng thì hơi gờn gợn nhưng âm đạo thì ẩm ướt.
Sáng nay ngủ dậy em đau bụng lắm, như kiểu sắp bị ấy, nhưng đến bjo thì ko đau, mà cũng ko thấy ra máu.
Vậy em có nên hi vọng là có thai ko ạ? Hay chỉ là biểu hiện có sắp đến kỳ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 02-08-2013 , 07:09 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: giáo viên
Điểm: 222

như vậy là bạn có dấu hiệu mang thai rồi đó,cố gắng đợi ít hôm nữa rùi thử que xem sao.hjj,chuk bạn sớm có tin vui![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Chuẩn bị mang thai
Xem Thống Kê Mới Đau bụng lâm râm liệu có thai không?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt