Đi khám ở Từ Dũ chán quá!!! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 07:42 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 1,043
Mặc định Đi khám ở Từ Dũ chán quá!!!

Từ hồi có bầu mình vẫn khám ở Phụ sản Quốc Tế nhưng còn hai tuần cuối thì phát hiện thai bị dây rốn quấn quanh cổ và vô tình mình thấy chị bầu kia do tim thai yếu nên phải nhập viện chờ sinh luôn mà chị ấy đăng ký phòng thì hết rồi. Mình rất sợ hết phòng, có tiền cũng không đặt phòng được và biết bé bị dây rốn quấn nên có thể đẻ mổ. Nếu mổ thì mình vẫn muốn được mổ bên Từ Dũ cho an tâm nên hai tuần cuối này mình qua khám theo dõi bên ấy luôn và cực hình đi khám......
Cái chỗ lấy số khám mở cái cửa ti tí muốn nói thì cúi mặt xuống nói, còn cô nhân viên thì đông người nhưng âm lượng nói chuyện thì trong miệng không thoát ra được, ai không nghe rõ thì gắt lên. Sao không nói to từ đầu nhỉ hay nói vào mic ấy? Nhưng như vậy cũng là bình thường thôi, đi bệnh viện mà. Đến dãy phòng siêu âm, xét nghiệm cho bà bầu mới đông vui như hội chợ hàng VN chất lượng cao. Chỉ có một băng ghế chạy dọc dãy phòng (mẹ nào đã đi khám chắc biết). Chỉ cho các chị bầu ngồi chắc cũng không đủ vậy mà hầu như chị nào cũng đi cùng anh xã hoặc người nhà. Các anh và người nhà vô tư ngồi ghế, thấy nhiều chị bụng to khệ nệ mà thản nhiên ngồi bấm đt, ngó quanh quất như chả có gì. Rất nhiều anh đã chiếm ghế lẽ ra dành cho bà bầu. Mà nhiều người còn ôm ba lô, quải cặp to lắm cũng vác hẳn cái cặp lên ghế thay vì để xuống chân, đã chật rồi mà còn ép mấy bà bầu bụng bự nữa. Thiệt quá đáng! Nói thiệt ox mình mà đi theo thì còn lâu mới cho ổng ngồi, ổng mỏi chân một chứ bà bầu mỏi chân gấp mười.
Sao bệnh viện không dán cái bảng đề là ghế ưu tiên bà bầu nhỉ. Chị em hay ông anh nào không có thai thì cảm phiền đứng nếu hết ghế. thiệt tình nhìn mấy ông khỏe mạnh vô tư chễm chệ trên ghế mà phát bực.
Thật tình đi khám ở đây rất sợ bị đụng bởi nhiều anh đi phăm phăm trong chỗ hẹp và đông người mà chả sợ đụng bà bầu gì cả. Mình cứ lo cái bụng vô phước bị va vào anh nào đó. Anh chồng nào cũng thương bà xã đang bầu bì của mình, đi theo để còn canh chừng cho vợ thì cũng phải biết có nhiều bà bầu khác cũng đang giống như vợ mình lắm chứ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be
D004 Túi xách_20 Nước hoa 032 T036 D023 Đồng hồ 01

thay đổi nội dung bởi: heo be be, 17-03-2012 lúc 07:49 PM .

Được cảm ơn 652 lần tại 511 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 08:03 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: sv
Điểm: 3

hj, bức xúc thật nhỉ, nhưng mà thôi bạn ơi suy nghĩ làm gì mấy dạng người đó, nhọc sức cứ để sức khỏe đó cho mẹ tròn con vuông bạn nhé, đừng wan tâm làm gì mệt óc.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của meocon_kute
Hoa001 Hoa005 Thiếp hoa 8/3 Hoa003 Thiếp hoa 8/3 G003

Thích sống lăn tăn...
nhưng k muốn sống độc thân.

Được cảm ơn 59 lần tại 54 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 08:07 PM
Học sinh cấp 3

chưa hết, có anh thấy phòng người ta đóng cửa đang khám mà cứ mở cửa vô kiếm vợ thiệt là làm chị em mắc cỡ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be

#4   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 08:35 PM
Tập đi

Điểm: 91

Trích:
Nguyên văn bởi heo be be Xem bài viết
chưa hết, có anh thấy phòng người ta đóng cửa đang khám mà cứ mở cửa vô kiếm vợ thiệt là làm chị em mắc cỡ.
chắc hỏk phải kiếm vợ mà đang kiếm cài gì đó hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của pucca01
Bộ hoa tím giày xinh_02 giày xinh_03

Được cảm ơn 24 lần tại 21 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 08:42 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi pucca01 Xem bài viết
chắc hỏk phải kiếm vợ mà đang kiếm cài gì đó hihi
hihihi uh bạn nói mình mới ngộ ra...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be

#6   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 09:22 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: nhân viên
Điểm: 633

hic mình.... ở đó trên 1 năm rùi , sống chung với lũ hoài cũng quen [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của xinh đẹp
Hoa039

trái tim xưa một thời thơ dại quá
yêu một người để cả một đời trôi

Được cảm ơn 63 lần tại 50 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 09:30 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: SV
Điểm: 1,401

nghe kể sao thấy sợ quá...hic hic...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của emiuola
Merry Christmas_Eva Merry Christmas_Eva Noel_01 Noel_06

Waiting

Được cảm ơn 195 lần tại 171 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 09:45 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 572

trên đời này thật nhiều ng` vô ý thức... nhưng thôi kệ chị ạ..con người mà...
chẳng biết nói sao..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của kun_roi_le
gb05 D005 áo thu đông 02 quần 01 Thiếp hoa 8/3 Đôi20

___________Sầu~~Vô~~Lệ______

Được cảm ơn 157 lần tại 144 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 17-03-2012 , 10:42 PM
Tập đi

Điểm: 135

Em thì ko đi khám định kì ở TD . Nên ko biết cực hình khám thai ở TD như thế . Nhưng khi sinh con bé nhà em , em cũng sinh ở TD . Thấy họ cũng chu đáo lắm chị ạ . Nếu có đứa sau , chắc em cũng đăng ký sinh ở đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bxyeuoxthathiet
Bó017

http://www.diendan.eva.vn/tim-phu-nu-cho-trung-hcm-t417609.html

Được cảm ơn 58 lần tại 46 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 29-05-2012 , 11:46 AM
Học sinh cấp 3

mình mới đọc trên Vietnamnet, chuyện 1 chị bầu bị tát khi giành nhau ghế ngồi khám thai, cop cho mọi người xem:
Không phải chỉ không nhường ghế, nhiều thanh niên còn kém văn hóa tới mức cãi nhau, rồi thậm chí sửng cồ lên định tát bà bầu ngay giữa chỗ đông người chỉ vì tranh một cái ghế ngồi.
>> Bài thuốc cho sản phụ
>> Mẹ bệnh tim nuôi hai con bại não, thiểu năng
Chuyện ấy là có thật, ở ngay phòng khám của bệnh viện phụ sản C, mà chính em là bà bầu đó chứ không phải đâu xa..., một bà bầu trên phố Minh Khai - Hà Nội kể lại.

Số là, hôm đó, em đi khám thai định kỳ tháng thứ 6. Em biết trước là phòng khám sẽ đông, với lại Hà Nội mấy hôm đó toàn nắng trên 40 độ C nên em đi rất sớm, 7h30 em đã có mặt để lấy phiếu khám rồi.

Thế nhưng, đến nơi thì trước cửa phòng khám, các bà bầu đã tập trung đông nghịt và ngồi kín hết số ghế chờ. Trong đó có cả đàn ông khiến em phải loay hoay mãi mới kiếm được cái ghế ngồi.

Ngồi mãi vẫn chưa thấy đến lượt mình, em mới sốt ruột, đứng dậy đi vào trước cửa phòng khám để ngó nghiêng. Tất nhiên túi xách và cả túi hồ sơ theo dõi thai em vẫn để nguyên trên ghế.

Ấy thế mà, em đứng lên chưa được 30 giây (vì từ cửa phòng khám đến ghế của em chỉ cách nhau có độ 4 mét) thì từ đâu một ông chạy thật nhanh đến trước cái ghế của em, gạt đồ em sang một bên rồi chễm chệ ngồi.
Thấy vậy, em tiến đến trước mặt người đàn ông kia nói giọng rất nhẹ nhàng:

- Anh ơi, ghế này em đang ngồi, vẫn còn để đồ ở đây mà!

- Ghế này là của nhà em hả?

- Dạ không, nhưng em đến trước và đang ngồi. Em mới chỉ đứng lên có mấy giây, định vào phòng xem sắp đến lượt chưa thôi.

- Ghế ở nơi công cộng, đã đứng lên rồi thì phải có người khác vào ngồi chứ, ở đâu có cái kiểu giữ chỗ thế? Hắn vừa nói, vừa vênh mặt lên nhìn chằm chằm vào em.

Lúc này thì em hết kiềm chế. Thế là em nói rất to:

- Vậy anh cũng đến đây để khám sản hả? Nếu anh đến đây để khám sản thì nên mặc cái váy vào cho nó dễ trông. Lúc đó, tôi sẽ nhường ghế cho anh. Còn nếu không thì yêu cầu anh ra chỗ khác.

- Thế mày thích cái gì? Tao bảo tao không trả ghế cho mày đấy, ý mày sao? - Hắn hất hàm nói bằng cái giọng chợ búa.

- Ý tôi là, tôi sẽ gọi bảo vệ đến tống cổ anh ra khỏi đây. Chứ tôi không thèm nói chuyện với người không biết văn hóa là gì như anh. - Em cũng chẳng vừa.

Thế là hắn ta đứng phắt dậy, giơ cái tay lên, chắc ý định tát em nhưng rồi lại bỏ ngay tay xuống, chửi thề câu gì đó rồi cun cút đi mất vì lúc này, rất nhiều chị bầu đã đứng dậy và tiến đến chỗ em. Nhiều chị còn động viên em nguôi giận, chấp làm gì với những người như vậy.

Nhưng suốt buổi sáng, cứ nghĩ đến chuyện đó là em lại bực mình. Cho nên, khám xong là em lên xe chạy thẳng về nhà chứ không tạt ngang tạt ngửa đâu nữa.

Về đến gần đầu ngõ thì em mới nhớ ra là trưa nay nhà có khách. Thế là em quay xe, rẽ vào siêu thị trên phố Đại La.

Vào đó, em nhanh chóng chọn đồ rồi đẩy xe ra chỗ thanh toán thì ôi thôi, sao lại đông người thế không biết. Quầy nào cũng có 3, 4 người đang chờ thanh toán. Em nhìn thấy đã nản, nhưng mà vẫn ngoan ngoãn đứng vào hàng.

Em đứng chưa được 2 phút, thì một chị đứng ngay phía trên, chắc thấy em thở mạnh quá nên quay lại nhìn em, rồi lại nhìn xuống cái bụng bầu của em.

Thế là chị ấy nhường chỗ cho em, rồi lại bảo cả cái cô bên trên nhường cho em thanh toán trước. Em cảm động đến rơi nước mắt, nên vội vàng cảm ơn rồi đẩy cái xe hàng tiến lên phía gần sát quầy. Tức là chỉ còn một người nữa là đến lượt em.

Đang chuẩn bị xếp đồ lên quầy thì đột nhiên, một anh thanh niên ăn mặc rất phong cách nhé, lao ngay lên phía trước xe hàng của em. Cú va chạm của anh ta khiến em loạng choạng. Em chưa kịp nói gì, thì đã nghe tiếng của một chị phía sau quát lớn: “Này, đàn ông đàn ang gì mà không ra hồn đàn ông thế? không thấy người ta đang đứng xếp hàng à?”.

Anh này quay lại, chỉ cười xòa rồi giơ cái chai mắm lên bảo: “Em chỉ có mỗi cái này, nhường cho em một tẹo” - nói rồi, anh ta đặt cái chai mắm lên bàn thanh toán, xong nhanh chóng mất hút trong khi mấy chị phía sau vẫn đang càu nhàu.

Còn em thì không thấy bực bằng cái ông lúc sáng nhưng trong lòng cứ nghĩ: “Không biết hôm nay đàn ông lịch sự đi đâu mà lại toàn gặp những ông hành xử kém đến vậy”.

Minh Minh (ghi)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai tháng thứ 9
Xem Thống Kê Mới Đi khám ở Từ Dũ chán quá!!!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt