Dielac Optimum - Sữa mới có mẹ nào cho con dùng rồi? - Trang 10 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #91   Ban this user!
Củ 28-12-2012 , 02:06 PM
Tập đi

Điểm: 431

Trích:
Nguyên văn bởi ms.vtmphuong Xem bài viết
mẹ đổi sữa cho bé đi, nhiều khi sữa không phù hợp với bé nên gặp là bé sợ, bé nhà em cũng ngán sữa lắm, từ hồi đổi sang optimum bé bú ngon lành luôn đó
2 nhóc nhà chị em giờ uống sữa tươi thôi, optimum đâu có step 456 đâu hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 36 lần tại 28 bài viết.

#92   Ban this user!
Củ 28-12-2012 , 04:27 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 441

Trích:
Nguyên văn bởi chichchoelua Xem bài viết
Đúng rồi, vì hệ tiêu hóa có khỏe mạnh thì bé mới hấp thu tốt các dưỡng chất khác như DHA, ARA, Canxi… Vì vậy, ngay từ ngày đầu chào đời, các bé rất cần được 1 chế độ dinh dưỡng phù hợp để tránh được các rối loạn tiêu hóa, giúp các bé vui khỏe, lớn mau.
Mình nói k ngoa nha,Bé mà bị RLTH trong khoảng thời gian 1 đến 3 t,bạn sẽ thấy bé xanh xao,còi cọc,không như các bé cùng trang lứa khác.Ăn gì lạ 1 chút là bụng trướng lên.Muốn
bé khỏe và phát triển mình cố gắng vì con 1 tí,qua đốt con sẽ ổn thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 44 lần tại 43 bài viết.

#93   Ban this user!
Củ 29-12-2012 , 11:56 AM
Học sinh cấp 3

Điểm: 647

Trích:
Nguyên văn bởi lion queen Xem bài viết
Thì cũng biết là thế nhưng cũng còn tùy thuộc vào tính cách từng bé nữa cơ. Cháu em thì bướng lắm, đã ngang là nói cỡ nào cũng ko nghe.
Con mấy tuổi rồi mà bướng thế, mẹ thấy con thích làm cái gì thì cứ dựa vào đó mà dụ. VD như thằng cháu nhà em, nó 4 tuổi cũng bướng lắm, ba nó bắt uống sữa nó nhất định ko chịu, thế là dụ "vậy con có muốn làm chú công an ko? muốn làm chú công an phải uống sữa cho mau lớn, khỏe mạnh mới bắt ăn trộm được chứ, nhỏ xíu sao bắt ăn trộm." thế là nó uống 1 hơi hết bình sữa, số là nó hay xem tv thấy chú công an bắt trộm nên thích lớn lên làm công an như mấy chú ấy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 52 lần tại 44 bài viết.

#94   Ban this user!
Củ 29-12-2012 , 12:04 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi hanhuynh03 Xem bài viết
Mình nói k ngoa nha,Bé mà bị RLTH trong khoảng thời gian 1 đến 3 t,bạn sẽ thấy bé xanh xao,còi cọc,không như các bé cùng trang lứa khác.Ăn gì lạ 1 chút là bụng trướng lên.Muốn
bé khỏe và phát triển mình cố gắng vì con 1 tí,qua đốt con sẽ ổn thôi.
Cũng chưa chắc đâu mẹ ơi, mình thấy mấy cơ quan trong thể con người phải được chăm sóc kỹ từ nhỏ, vì lúc đó còn non yếu, nếu được chăm kỹ cho phát triển từ lúc này thì nó sẽ khỏe mạnh luôn. VD như hệ tiêu hóa, bụng con yếu từ nhỏ mình ko chăm sóc kỹ thì khi con lớn nó vẫn sẽ yếu, ăn uống chẳng được gì, cứ ăn đồ lạ, đồ cứng tí là đau bụng, chứ ko phải đợi qua đốt gì đâu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#95   Ban this user!
Củ 29-12-2012 , 11:22 PM
Tập đi

Trích:
Con mấy tuổi rồi mà bướng thế, mẹ thấy con thích làm cái gì thì cứ dựa vào đó mà dụ. VD như thằng cháu nhà em, nó 4 tuổi cũng bướng lắm, ba nó bắt uống sữa nó nhất định ko chịu, thế là dụ "vậy con có muốn làm chú công an ko? muốn làm chú công an phải uống sữa cho mau lớn, khỏe mạnh mới bắt ăn trộm được chứ, nhỏ xíu sao bắt ăn trộm." thế là nó uống 1 hơi hết bình sữa, số là nó hay xem tv thấy chú công an bắt trộm nên thích lớn lên làm công an như mấy chú ấy
Nhóc này vừa bướng vừa lạnh từ bé (tính giống ba mà) nên chẳng gì dụ được. Còn nàng ấy đã thích gì thì miễn bàn luôn! Mà em thấy cho các bé đi học múa, về hình như tụi nhóc nó ko chịu ăn để "giữ dáng" hay sao á? Con chị bạn em cũng thế. Cho đi học múa với lớp người mẫu, nàng cũng dạng lười ăn, bắt ăn thì bảo người mẫu ko béo hixhix[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#96   Ban this user!
Củ 29-12-2012 , 11:44 PM
Tập đi

Trích:
Cũng chưa chắc đâu mẹ ơi, mình thấy mấy cơ quan trong thể con người phải được chăm sóc kỹ từ nhỏ, vì lúc đó còn non yếu, nếu được chăm kỹ cho phát triển từ lúc này thì nó sẽ khỏe mạnh luôn. VD như hệ tiêu hóa, bụng con yếu từ nhỏ mình ko chăm sóc kỹ thì khi con lớn nó vẫn sẽ yếu, ăn uống chẳng được gì, cứ ăn đồ lạ, đồ cứng tí là đau bụng, chứ ko phải đợi qua đốt gì đâu
Biết là thế nhưng bé nhỏ quá, sữa là thức ăn duy nhất thì mình chỉ biết đầu tư vào đó thui chứ nhỉ? Thấy con trộm vía hợp thì dùng tiếp, ko thì lại 1 hành trình tìm kiếm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#97   Ban this user!
Củ 30-12-2012 , 01:55 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 229

Trích:
2 nhóc nhà chị em giờ uống sữa tươi thôi, optimum đâu có step 456 đâu hihi
Nếu vẫn muốn cho cháu uống sữa công thức thì chuyển qua Dielac Alpha đó, cũng là 1 dòng sữa của VNM đó bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

À ơi nông nỗi ngủ đi
Ướng bương nào cũng có thì mà thôi...

Được cảm ơn 83 lần tại 71 bài viết.

#98   Ban this user!
Củ 30-12-2012 , 01:58 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 229

Trích:
Con mấy tuổi rồi mà bướng thế, mẹ thấy con thích làm cái gì thì cứ dựa vào đó mà dụ. VD như thằng cháu nhà em, nó 4 tuổi cũng bướng lắm, ba nó bắt uống sữa nó nhất định ko chịu, thế là dụ "vậy con có muốn làm chú công an ko? muốn làm chú công an phải uống sữa cho mau lớn, khỏe mạnh mới bắt ăn trộm được chứ, nhỏ xíu sao bắt ăn trộm." thế là nó uống 1 hơi hết bình sữa, số là nó hay xem tv thấy chú công an bắt trộm nên thích lớn lên làm công an như mấy chú ấy
Hứ hứ, mỗi đứa có 1 kiểu dụ khác nhau, cháu mình thì thích khủng long, nên phải dụ là uống sữa cho to khỏe như con khủng long, vậy đó thì mới chịu uống sữa, hii[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

À ơi nông nỗi ngủ đi
Ướng bương nào cũng có thì mà thôi...

Được cảm ơn 83 lần tại 71 bài viết.

#99   Ban this user!
Củ 30-12-2012 , 04:21 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nhóc này vừa bướng vừa lạnh từ bé (tính giống ba mà) nên chẳng gì dụ được. Còn nàng ấy đã thích gì thì miễn bàn luôn! Mà em thấy cho các bé đi học múa, về hình như tụi nhóc nó ko chịu ăn để "giữ dáng" hay sao á? Con chị bạn em cũng thế. Cho đi học múa với lớp người mẫu, nàng cũng dạng lười ăn, bắt ăn thì bảo người mẫu ko béo hixhix
hic, con bao nhiu tuổi đã lo giữ dáng ghê thế. Đang độ tuổi phát triển mà ăn uống ko đầy đủ là ko tốt đâu mẹ ơi. Con học múa vận động nhìu càng phải nạp nhìu mới đủ năng lượng chứ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#100   Ban this user!
Củ 30-12-2012 , 04:27 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Biết là thế nhưng bé nhỏ quá, sữa là thức ăn duy nhất thì mình chỉ biết đầu tư vào đó thui chứ nhỉ? Thấy con trộm vía hợp thì dùng tiếp, ko thì lại 1 hành trình tìm kiếm
Đúng rồi, con nhỏ thì chủ yếu là uống sữa nên nếu con uống sữa ngoài thì ưu tiên chọn sữa có công thức hỗ trợ cho sức khỏe tiêu hóa trước để giúp bé hấp thu tốt các dưỡng chất khác như DHA, ARA, Canxi… vì lúc này hệ tiêu hóa của con còn rất mong manh và non yếu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Dielac Optimum - Sữa mới có mẹ nào cho con dùng rồi?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt