Dielac Optimum - Sữa mới có mẹ nào cho con dùng rồi? - Trang 11 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #101   Ban this user!
Củ 31-12-2012 , 05:39 PM
Tập đi

Điểm: 431

Trích:
Nguyên văn bởi chichchoelua Xem bài viết
hic, con bao nhiu tuổi đã lo giữ dáng ghê thế. Đang độ tuổi phát triển mà ăn uống ko đầy đủ là ko tốt đâu mẹ ơi. Con học múa vận động nhìu càng phải nạp nhìu mới đủ năng lượng chứ
Mình biết vậy nhưng tụi nhóc có chịu ăn cho đâu![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 36 lần tại 28 bài viết.

#102   Ban this user!
Củ 31-12-2012 , 10:57 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 653

Trích:
Nguyên văn bởi lion queen Xem bài viết
Mình biết vậy nhưng tụi nhóc có chịu ăn cho đâu!
Thế chỉ còn cách nhờ cô giáo dạy múa thôi, nhờ cô bảo các cháu về nhà phải ăn cơm uống sữa đầy đủ mới có sức mà múa chứ, ko phải nhịn ăn để giữ dáng đâu. Các cháu hay nghe lời cô lắm mẹ nó cứ thử xem nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 52 lần tại 44 bài viết.

#103   Ban this user!
Củ 01-01-2013 , 05:04 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 466

Trích:
Nguyên văn bởi huongduonghoa11 Xem bài viết
Mình nghĩ bác sĩ tư vấn cho uống loại này vì nó vừa là sữa tốt vừa rẻ tiền, phù hợp với đại đa số người VN nữa đó.
Sau khi tham khảo các chị trên này, cuối cùng em cũng đã mua Optimum cho con em rồi. Còn 2 tháng nữa sinh nên em cũng đang hồi hộp lắm ạ.

Còn vụ sinh xong cho con bú liền thì em đã hỏi hết rồi. Đa số bé vừa chào đời là phải uống sữa bột các chị à. Vì mẹ vừa sinh xong phải nằm phòng hồi sức, nhất là những mẹ sinh mổ thì chưa có sữa liền cho con bú đâu. Bé vừa chào đời đã phải pha sữa cho uống rồi, chờ bú mẹ chắc bé đói khóc rống lên.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 64 lần tại 42 bài viết.

#104   Ban this user!
Củ 01-01-2013 , 05:57 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 446

Nói chung kĩ quá cũng không tốt mà qua loa cũng không xong, có những vấn
đề không thông thì hỏi kinh nghiệm ở các mẹ đi trước,và lấy í kiến của đa số áp dụng ..cơ địa mỗi đứa mỗi khác nên cũng có thể đứa này ổn ,đứa kia lại không ổn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 44 lần tại 43 bài viết.

#105   Ban this user!
Củ 01-01-2013 , 06:05 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 446

Trích:
Nguyên văn bởi thanhphomua Xem bài viết
Sau khi tham khảo các chị trên này, cuối cùng em cũng đã mua Optimum cho con em rồi. Còn 2 tháng nữa sinh nên em cũng đang hồi hộp lắm ạ.

Còn vụ sinh xong cho con bú liền thì em đã hỏi hết rồi. Đa số bé vừa chào đời là phải uống sữa bột các chị à. Vì mẹ vừa sinh xong phải nằm phòng hồi sức, nhất là những mẹ sinh mổ thì chưa có sữa liền cho con bú đâu. Bé vừa chào đời đã phải pha sữa cho uống rồi, chờ bú mẹ chắc bé đói khóc rống lên.
Lần đầu làm mẹ thật hồi hộp,và sung sướng lắm em..
Sau khi sinh gọi sữa không về kịp,không chuẩn bị sữa cho bé bú,bé sẽ khóc ngặt nghẻo vì đói,..kinh nghiệm của chị là vậy.Nếu sinh mổ thì phải 2 ,3 ngày,vì chích thuốc
kháng sinh nên cơ thể nóng và cũng không tốt khi cho bé bú.Sữa bình là giải pháp
tạm thời cho trẻ,đến khi mẹ có sữa nên cho bé bú mẹ thôi..rồi mẹ đi làm,kèm sũa bình cho bé sau cũng được.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 44 lần tại 43 bài viết.

#106   Ban this user!
Củ 01-01-2013 , 10:39 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 653

Trích:

Còn vụ sinh xong cho con bú liền thì em đã hỏi hết rồi. Đa số bé vừa chào đời là phải uống sữa bột các chị à. Vì mẹ vừa sinh xong phải nằm phòng hồi sức, nhất là những mẹ sinh mổ thì chưa có sữa liền cho con bú đâu. Bé vừa chào đời đã phải pha sữa cho uống rồi, chờ bú mẹ chắc bé đói khóc rống lên.
Đúng đấy, mẹ nó cứ mua cho con sữa Optimum hộp 400g cho con uống thử trước, nếu ổn thì sau này mua cho con uống dặm thêm nếu sữa mẹ ko đủ nhé. Chắc chắn là sẽ cần thiết lắm đó nên mẹ nó phải chuẩn bị sữa mang theo khi đi sinh nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 52 lần tại 44 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới chichchoelua:
thanhphomua (02-01-2013)
  #107   Ban this user!
Củ 02-01-2013 , 12:16 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi hanhuynh03 Xem bài viết
Lần đầu làm mẹ thật hồi hộp,và sung sướng lắm em..
Sau khi sinh gọi sữa không về kịp,không chuẩn bị sữa cho bé bú,bé sẽ khóc ngặt nghẻo vì đói,..kinh nghiệm của chị là vậy.Nếu sinh mổ thì phải 2 ,3 ngày,vì chích thuốc
kháng sinh nên cơ thể nóng và cũng không tốt khi cho bé bú.Sữa bình là giải pháp
tạm thời cho trẻ,đến khi mẹ có sữa nên cho bé bú mẹ thôi..rồi mẹ đi làm,kèm sũa bình cho bé sau cũng được.
Em cũng mong tới ngày sinh và cũng đang hồi hộp lắm ạ. Tất cả mọi thứ em đã chuẩn bị xong, kể cả sữa cho con. Hy vọng con chịu uống và hợp với sữa Dielac Optimum cho mẹ đỡ vất vả ).[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#108   Ban this user!
Củ 02-01-2013 , 12:22 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi chichchoelua Xem bài viết
Hihi, đúng là thấy con lớn lên từng ngày là niềm hạnh phúc nhất của người mẹ rồi. Nhưng chiều cao của con thì 1 phần cũng do gen di truyền nữa. Mình bây giờ chủ yếu chăm lo cho hệ tiêu hóa của con trước, vì đó là nền tảng phát triển trong những năm đầu đời của con mà
Đúng là gen di truyền cũng ảnh hưởng 1 phần đến chiều cao của trẻ, nhưng trẻ con bây giờ khác xưa rồi, được ăn uống, chăm sóc đầy đủ dinh dưỡng hơn trước rất nhiều, nhất là khoảng sữa được bố mẹ cho uống đều đặn hằng ngày và là thức uống không thể thiếu mỗi ngày nên chiều cao của trẻ có cải thiện khá rõ. Nên mẹ nào sợ con bị di truyền giống "lùn" thì chịu khó đầu tư khoản sữa cho con từ đầu thì không phải lo lắng lắm đâu.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#109   Ban this user!
Củ 02-01-2013 , 09:55 PM
Tập bò

Điểm: 173

Trích:
Nguyên văn bởi lion queen Xem bài viết
Nhóc này vừa bướng vừa lạnh từ bé (tính giống ba mà) nên chẳng gì dụ được. Còn nàng ấy đã thích gì thì miễn bàn luôn! Mà em thấy cho các bé đi học múa, về hình như tụi nhóc nó ko chịu ăn để "giữ dáng" hay sao á? Con chị bạn em cũng thế. Cho đi học múa với lớp người mẫu, nàng cũng dạng lười ăn, bắt ăn thì bảo người mẫu ko béo hixhix
ôi, bé bao nhiêu tuổi mà giữ dáng rồi, căng quá hihi. Nhưng nếu bé không đủ dinh dưỡng, thì sẽ không phát triển chiều cao thì làm sao làm người mẫu, nói thế chắc có lẽ bé sẽ chịu ăn,chịu bú đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 9 bài viết.

#110   Ban this user!
Củ 02-01-2013 , 10:59 PM
Tập bò

Điểm: 173

Trích:

không đâu mẹ nó ơi, trong vòng 24h bé không có đói đâu, nhưng bé vẫn bú, mặc dù sữa chưa về mẹ cũng nên cho bé bú, lúc bé bú sẽ kích thích sữa vê và lượng bé bú là sữa non giàu dinh dưỡng lắm đấy, chỉ cho bé bú bình sau 24h thôi, vì kinh nghiệm đợt 1 của mình cho bé bú binh sớm quá bé hay bị ội lắm, không tốt[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 9 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Dielac Optimum - Sữa mới có mẹ nào cho con dùng rồi?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt