Đôi dòng suy nghĩ về các bạn gái - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 03-08-2012 , 11:10 PM
Tập lẫy

Điểm: 83
Mặc định Đôi dòng suy nghĩ về các bạn gái

Mình đã tham gia eva được vài ngày. Đã đọc các topics. Mình cảm thấy con gái bây giờ dễ dãi quá (Mình không ý nói tất cả vơ đũa cả nắm). Có bạn nữ bây giờ chấp nhận thử: Sống thử, yêu thử, quan hệ thử, đi chơi thử.... Có những cái thử chết người đó. Khi đã nhận trái đắng rồi thì luôn luôn trách: Thằng đó đểu quá, mình quá dại dột, ước gì.... vậy thì sao trước khi làm hãy suy nghĩ cho chín chắn đi, sống bằng cái đầu đi, sống bằng nhận thức đi đừng sống như cái "con" bản năng "đói là ăn". Có những bạn thì dễ tới mức: Mới chia tay bạn trai lại có bạn trai mới, lại chấp nhận chuỗi vòng tròn quy luật: Yêu - Quan hệ tình dục - Chán - Chia tay - Quen người mới - Yêu...., liệu chuỗi đó dừng ở đâu. Có bạn nữ còn thẳng thắn nói: Chúng tôi cũng có quyền được yêu và quan hệ chứ (giống như đói phải ăn), coi như chuyện sống thử là chuyện đương nhiên.... Rồi có người nói: Cái trinh tiết là tùy theo quan điểm mỗi người. Trong toán học, và tự nhiên không có hàng nghìn đáp án đúng với 1 câu hỏi. Mà phải có 1 đáp án đúng nhất và tối ưu nhất. Cái gì là tối ưu nhất thì chắc các bạn cũng biết rồi, mình ko phải nói. Nếu một người đàn ông cưới vợ còn trong trắng thì chắc chắn anh ta rất hãnh diện, còn người vợ mình đã từng quan hệ xxx lần với những người con trai khác, thì người chồng đó như thế nào... Mỗi bạn nữ hãy đúc rút cho mình một lối sống đi: Chân thành, lý trí và biết đúng sai chứ không phải là mù quãng. Ai cũng có những thử thách, cám dỗ nhưng mình tin những bạn nữ "chính chuyên" sẽ vẫn giữ được mình. Yêu bây giờ dễ dàng quá, mới quen có vài ngày đã nói lới yêu ngay được. Các bạn hãy lý trí lên, cho thời gian thử thách. Và chỉ thực sự tin khi người đó là chồng của mình.
Chúc các bạn nữ tìm được đường đi đúng đắn của mình.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 45 lần tại 27 bài viết.

Có 9 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn Boy_khotinh:
boipin (04-08-2012), ChanDatLonTon27 (03-08-2012), hanhphucnoinao (04-08-2012), hklanhlung (03-08-2012), mai_la_ki_niem (04-08-2012), matnau2312 (04-08-2012), Ma^y (04-08-2012), smile999 (04-08-2012)
Củ 03-08-2012 , 11:15 PM
Banned

Điểm: 233

Trích:
Nguyên văn bởi Boy_khotinh Xem bài viết
Mình đã tham gia eva được vài ngày. Đã đọc các topics. Mình cảm thấy con gái bây giờ dễ dãi quá (Mình không ý nói tất cả vơ đũa cả nắm). Có bạn nữ bây giờ chấp nhận thử: Sống thử, yêu thử, quan hệ thử, đi chơi thử.... Có những cái thử chết người đó. Khi đã nhận trái đắng rồi thì luôn luôn trách: Thằng đó đểu quá, mình quá dại dột, ước gì.... vậy thì sao trước khi làm hãy suy nghĩ cho chín chắn đi, sống bằng cái đầu đi, sống bằng nhận thức đi đừng sống như cái "con" bản năng "đói là ăn". Có những bạn thì dễ tới mức: Mới chia tay bạn trai lại có bạn trai mới, lại chấp nhận chuỗi vòng tròn quy luật: Yêu - Quan hệ tình dục - Chán - Chia tay - Quen người mới - Yêu...., liệu chuỗi đó dừng ở đâu. Có bạn nữ còn thẳng thắn nói: Chúng tôi cũng có quyền được yêu và quan hệ chứ (giống như đói phải ăn), coi như chuyện sống thử là chuyện đương nhiên.... Rồi có người nói: Cái trinh tiết là tùy theo quan điểm mỗi người. Trong toán học, và tự nhiên không có hàng nghìn đáp án đúng với 1 câu hỏi. Mà phải có 1 đáp án đúng nhất và tối ưu nhất. Cái gì là tối ưu nhất thì chắc các bạn cũng biết rồi, mình ko phải nói. Nếu một người đàn ông cưới vợ còn trong trắng thì chắc chắn anh ta rất hãnh diện, còn người vợ mình đã từng quan hệ xxx lần với những người con trai khác, thì người chồng đó như thế nào... Mỗi bạn nữ hãy đúc rút cho mình một lối sống đi: Chân thành, lý trí và biết đúng sai chứ không phải là mù quãng. Ai cũng có những thử thách, cám dỗ nhưng mình tin những bạn nữ "chính chuyên" sẽ vẫn giữ được mình. Yêu bây giờ dễ dàng quá, mới quen có vài ngày đã nói lới yêu ngay được. Các bạn hãy lý trí lên, cho thời gian thử thách. Và chỉ thực sự tin khi người đó là chồng của mình.
Chúc các bạn nữ tìm được đường đi đúng đắn của mình.
đấy cũng là lí do tôi chán,khinh con gái bây giờ,chả yêu ai
nói chung là ngán đến tận cổ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 91 lần tại 87 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 03-08-2012 , 11:21 PM
Tiểu học

Nghề nghiệp: vô học !!!
Điểm: 530

Em thì em cũng từng xxx rồi. Nhưng em cũng k phải loại con gái buông thả mà yêu ai cũng lên giường, mà yêu thì quan hệ rồi chán rồi chia tay như anh nói.

Em biết cái việc xxx quá khứ của mình là sai, em cũng cố gắng sống tốt để ng ta k nghĩ là mình hư hỏng. Anh nói thế này làm em nghĩ... em lúc nào cũng là đứa hư hỏng, dễ dãi ý. Bao công sức mình cố gắng rồi bị ng ta đánh giá hết là hư thế này thì buồn thật [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của msbachvan
Son môi 16 T037 Nước hoa 035

♥ Promise me , when you see a white rose, you'll think of me.
I love you so. Never let go

I will be your ghost of a rose

Được cảm ơn 197 lần tại 187 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 04-08-2012 , 01:23 AM
Học sinh cấp 3

Điểm: 1,043

Trích:
Nguyên văn bởi msbachvan Xem bài viết
Em thì em cũng từng xxx rồi. Nhưng em cũng k phải loại con gái buông thả mà yêu ai cũng lên giường, mà yêu thì quan hệ rồi chán rồi chia tay như anh nói.

Em biết cái việc xxx quá khứ của mình là sai, em cũng cố gắng sống tốt để ng ta k nghĩ là mình hư hỏng. Anh nói thế này làm em nghĩ... em lúc nào cũng là đứa hư hỏng, dễ dãi ý. Bao công sức mình cố gắng rồi bị ng ta đánh giá hết là hư thế này thì buồn thật
đừng buồn gái ạ, cái gì đã qua thì cho nó qua luôn đi, ai nói gì kệ họ, mình đang cố gắng làm lại thì hãy mạnh mẽ lên. Lần sau mình tự nhủ sẽ khôn ngoan hơn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be
D004 Túi xách_20 Nước hoa 032 T036 D023 Đồng hồ 01

Được cảm ơn 651 lần tại 510 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 04-08-2012 , 01:28 AM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: IT Developer
Điểm: 2,544
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Elber

Chả có thằng đàn ông dở hơi nào nhìn vào ba cái tp tâm sự của mấy cô trẻ con chót dại trên này mà đánh đồng toàn bộ con gái thời nay như thế cả Khờ thì nó mới lên đây nó tâm sự ỷ ôi, chứ gái bình thường nó khôn chán vạn, đợi đấy mà nó dại, mà những cô khờ tâm sự khóc lóc ỷ ôi chỉ có 1 thôi nhé, còn những cô ngồi đọc cười tủm tỉm vì cái sự ngờ nghệch của những cô tâm sự là 10, là 100, là 1000 cơ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Elber
Bánh kem_003 thu-nhoi-bong-011 hoa_006 hoa_005 thu-nhoi-bong-018 thu-nhoi-bong-023

29 mùa khoai lang chưa cùng ai này nọ, 29 mùa khoai sọ chưa lọ mọ nắm tay cô nào Hơ hơ mình ngây thơ trong trắng quá.

Được cảm ơn 521 lần tại 419 bài viết.

Có 4 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn Elber:
doctor_h2 (04-08-2012), hklanhlung (04-08-2012), love_hate_137 (04-08-2012), phale.tim (04-08-2012)
  #6   Ban this user!
Củ 04-08-2012 , 01:30 AM
Tiểu học

lần sau khôn ngoan hơn kiểu j dc ạ? nói chung là đã lỡ rồi thì cũng k lấy lại dc đâu chị ạ

chỉ mong sống sao cho ng ta đừng nghĩ là mình hư hỏng, là đứa con gái lả lơi là mình thấy mãn nguyện rồi ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của msbachvan

#7   Ban this user!
Củ 04-08-2012 , 01:35 AM
Tiểu học

Trích:
Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
Chả có thằng đàn ông dở hơi nào nhìn vào ba cái tp tâm sự của mấy cô trẻ con chót dại trên này mà đánh đồng toàn bộ con gái thời nay như thế cả Khờ thì nó mới lên đây nó tâm sự ỷ ôi, chứ gái bình thường nó khôn chán vạn, đợi đấy mà nó dại, mà những cô khờ tâm sự khóc lóc ỷ ôi chỉ có 1 thôi nhé, còn những cô ngồi đọc cười tủm tỉm vì cái sự ngờ nghệch của những cô tâm sự là 10, là 100, là 1000 cơ.
Em cũng k biết anh có đang nói em lên đây tâm sự ỉ ôi than vãn gì hay k. Ban đầu em cũng chả định cho ai biết em mất đâu, nhưng mà thấy mọi ng trên này cũng tâm sự thẳng thắn, nhiều khi có những cái nhạy cảm cũng k ngần ngại nói ra, nên em cũng mạnh dạn nói lên nỗi niềm của mình thôi. Nếu như ng ngoài k hiểu, ng ta lại cho rằng em lên đây đòi sự thương hại của ng ta thì mong mọi ng soi xét lại.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của msbachvan

#8   Ban this user!
Củ 04-08-2012 , 01:54 AM
Tập bò

Điểm: 54

đọc caí là biết tác giả ngay, là 1 clone nick của nothing_9009 và hklanhlung thôi !^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của phale.tim
Bó034 thu-nhoi-bong-028 Bó013 Son môi 13

Còn em
tuổi mộng ngoan hiền
Còn thơ đơm nụ từ miền
Tịnh tâm !

Được cảm ơn 610 lần tại 137 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới phale.tim:
love_hate_137 (04-08-2012)
Củ 04-08-2012 , 02:11 AM
Banned

Điểm: 233

Trích:
Nguyên văn bởi phale.tim Xem bài viết
đọc caí là biết tác giả ngay, là 1 clone nick của nothing_9009 và hklanhlung thôi !^^
mình nói thẳng với bạn và cái lũ mất rồi ko ra gì mà cắn trộm với chọc ngoáy cm mình ấy là cái nick nothing_9009
là chị vân phạm nhắc nhở,rồi 1 chị nữa ban 5 ngày,lên lập nick mới này
chẳng việc gì mà phải clone để nói cái này,cũng có thúc đẩy được cái tư duy dễ dãi của những ng như cậu đâu mà hạng mất rồi tớ khinh ko bằng ...ngưu tầm ngưu mã tầm mã
nếu cậu hay ai đó mà trong lũ ..muốn ném đá tớ bằng những lời như này hay chọc ngoáy
thì tớ chỉ cười thôi,đơn giản loại như các cậu ...chỉ vậy thôi,và ko đáng để mất thời gian nghĩ +cm làm gì cho phí..
p/s:à việc clone hay k,bạn nhờ chị nào đó trong ban quản trị xem ip là biết thôi
mong các chị trong ban quản trị ko xóa cm này,để lũ kia đọc ,nói chung là ko thấm gì vào đầu đâu,sống thế nào thì chịu thế thôi,ít nhất mấy ng tranh luận với mình mình biết,là giờ chẳng ra gì rồi,mình đọc chỉ cười thôi.
Đây là nhiều cm em nể con gái mới nói lại 1 2 cái đấy nhé,em đã nói với các chị rồi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: hklanhlung, 04-08-2012 lúc 02:24 AM .

Được cảm ơn 91 lần tại 87 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 04-08-2012 , 02:23 AM
Tập bò

Điểm: 54

Trích:
Nguyên văn bởi hklanhlung Xem bài viết
mình nói thẳng với bạn là cái nick nothing_9009
là chị vân phạm nhắc nhở,rồi 1 chị nữa ban 5 ngày,lên lập nick mới này
chẳng việc gì mà phải clone để nói cái này,cũng có thúc đẩy được cái tư duy dễ dãi của những ng như cậu đâu mà hạng mất rồi tớ khinh ko bằng ...ngưu tầm ngưu mã tầm mã
nếu cậu hay ai đó mà trong lũ ..muốn ném đá tớ bằng những lời như này hay chọc ngoáy
thì tớ chỉ cười thôi,đơn giản loại như các cậu ...chỉ vậy thôi,và ko đáng để mất thời gian nghĩ +cm làm gì cho phí..
p/s:à việc clone hay k,bạn nhờ chị nào đó trong ban quản trị xem ip là biết thôi
mong các chị trong ban quản trị ko xóa cm này,để lũ kia đọc ,nói chung là ko thấm gì vào đầu đâu,sống thế nào thì chịu thế thôi,ít nhất mấy ng tranh luận với mình mình biết,là giờ chẳng ra gì rồi,mình đọc chỉ cười thôi.
Đây là nhiều cm em nể con gái mới nói lại 1 2 cái đấy nhé,em đã nói với các chị rồi
nực cười quá, chỉ riêng caí cm naỳ thôi, mod CÔNG TÂM cũng đủ banned vì caí tội phát ngôn thiếu văn hoá rồi!

Thôi chả cm nữa, vì "ngưu tầm ngưu, mã tầm mã " mà !^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của phale.tim
Bó034 thu-nhoi-bong-028 Bó013 Son môi 13

Còn em
tuổi mộng ngoan hiền
Còn thơ đơm nụ từ miền
Tịnh tâm !

thay đổi nội dung bởi: phale.tim, 04-08-2012 lúc 02:30 AM .

Được cảm ơn 610 lần tại 137 bài viết.

Ðề tài đã khoá
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Đôi dòng suy nghĩ về các bạn gái
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài