Em bị ra hành kinh ngày càng ít thì có sao không ạ! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 13-07-2010 , 08:44 PM
Tập đi

Điểm: 412
Mặc định Em bị ra hành kinh ngày càng ít thì có sao không ạ!

Khoảng 2,3 năm trước em có bầu nhưng vì lúc đó do hoàn cảnh nên em phải bỏ thai đi.Trước lúc bỏ thai kinh nguyệt em tháng nào cũng ra đều 5 ngày.Nhưng khi em bỏ thai rồi tầm khoảng mấy tháng sau em thấy kinh nguyệt ra chỉ 3 ngày là hết sạch nhưng nó ra rất là ít. Ngày đầu tiên còn thấy tạm tạm ngày thứ 2 thì siêu ít.Rồi ngày thứ 3 là vài giọt và hết,nên em thấy sợ sợ.Em muốn thắc mắc không hiểu bị kinh ít như thế có làm sao không nhỉ?Vài tháng nữa em muốn có bầu mà hành kinh ít thế liệu có ảnh hưởng đến việc khó có con không?(em đi khám thì mọi thứ vẫn bình thường)nhưng ra ít kinh làm em thấy sợ nên em muốn hỏi các chị mong các chị tư vấn cho em với ạ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Callme, 13-07-2010 lúc 08:58 PM . Lý do: Thêm dấu ở Tiêu đề

Được cảm ơn 40 lần tại 35 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 15-07-2010 , 02:34 PM
Thành viên năng động

Nghề nghiệp: Assistant Director
Điểm: 20,874
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới hoangrose Gửi tin nhắn qua Skype™ tới hoangrose

Cái trường hợp này thì không biết khuyên bạn ra sao, có lẽ nên đến chuyên khoa khám phụ khoa tổng quát xem sao và xin họ lời khuyên là tốt nhất nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hoangrose
thu-nhoi-bong-017 vay_09 Hoa hồng xanh_003 Thịt đông Sinhtocarot Merry Christmas_Eva

Freeship đồ uống sinh tố, nước ép 20k nguyên chất.
Cafe Buôn mê thuột 15k.
Ronista cafe 104C3 Nghĩa Tân- Cầu Giấy- HN

Được cảm ơn 52 lần tại 42 bài viết.

Củ 15-07-2010 , 04:11 PM
Smod - 2

Điểm: 71,657

(Trích từ Kênh14vn)Lượng nguyệt san nhiều/ít có ảnh hưởng tới sức khỏe XX?

Không phải tháng nào cô nàng nguyệt san xuất hiện là bạn đã “yên tâm toàn tập” đâu nhé. Ngược lại, là XX bạn cũng nên để ý đến lượng nguyệt san thay đổi như thế nào vì nó có ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe bạn đấy!

Hàng tháng em bị thời gian rất ít, chỉ vỏn vẹn 02-03 ngày là cùng. Vui sướng là được thoải mái hơn lũ bạn trong các ngày bị nhưng em cũng khá lo lắng. Không biết thời gian bị ngắn cùng với lượng máu kinh nguyệt quá ít như vậy liệu có báo hiệu bệnh tật gì không nữa? (Thu Hồng, HCM)

Trả lời:

Chào Thu Hồng!

Có rất nhiều lý do dẫn đến lượng máu nguyệt san ít bạn ạ. Nó thường do các bệnh mạn tính toàn thân như thiếu máu nghiêm trọng, bị bệnh gan, đái đường, mắc một số bệnh sán hút máu, chế độ dinh dưỡng không tốt, nội tiết không điều hoà, lao bộ phận sinh dục, dính cổ tử cung....

Ngoài ra, khi não bộ bị quá căng thẳng, đau khổ, phiền não, dầm mưa lạnh, lao động mệt mỏi cũng đều có thể gây nên hiện tượng này.

Bạn nên sớm đi khám phụ khoa để tìm hiểu nguyên nhân cụ thể và được điều trị dứt điểm sớm nhé!
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

thay đổi nội dung bởi: MECHIPCU, 15-07-2010 lúc 04:13 PM .

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

Củ 15-07-2010 , 04:20 PM
Smod - 2

Điểm: 71,657

Có khả năng lần bỏ thai trước đã ảnh hưởng đến sức khoẻ sinh sản của bạn, bạn nên đi khám lại thật kỹ càng ở chuyên khoa càng sớm càng tốt, nhất là trong giai đoạn chuẩn bị mang thai này.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 16-07-2010 , 01:24 PM
Thành viên năng động

Nghề nghiệp: Assistant Director
Điểm: 20,874
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới hoangrose Gửi tin nhắn qua Skype™ tới hoangrose

Trích:
Nguyên văn bởi MECHIPCU Xem bài viết
(Trích từ Kênh14vn)Lượng nguyệt san nhiều/ít có ảnh hưởng tới sức khỏe XX?

Không phải tháng nào cô nàng nguyệt san xuất hiện là bạn đã “yên tâm toàn tập” đâu nhé. Ngược lại, là XX bạn cũng nên để ý đến lượng nguyệt san thay đổi như thế nào vì nó có ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe bạn đấy!

Hàng tháng em bị thời gian rất ít, chỉ vỏn vẹn 02-03 ngày là cùng. Vui sướng là được thoải mái hơn lũ bạn trong các ngày bị nhưng em cũng khá lo lắng. Không biết thời gian bị ngắn cùng với lượng máu kinh nguyệt quá ít như vậy liệu có báo hiệu bệnh tật gì không nữa? (Thu Hồng, HCM)

Trả lời:

Chào Thu Hồng!

Có rất nhiều lý do dẫn đến lượng máu nguyệt san ít bạn ạ. Nó thường do các bệnh mạn tính toàn thân như thiếu máu nghiêm trọng, bị bệnh gan, đái đường, mắc một số bệnh sán hút máu, chế độ dinh dưỡng không tốt, nội tiết không điều hoà, lao bộ phận sinh dục, dính cổ tử cung....

Ngoài ra, khi não bộ bị quá căng thẳng, đau khổ, phiền não, dầm mưa lạnh, lao động mệt mỏi cũng đều có thể gây nên hiện tượng này.

Bạn nên sớm đi khám phụ khoa để tìm hiểu nguyên nhân cụ thể và được điều trị dứt điểm sớm nhé!
Nghe nhắc đến các bệnh sinh dục trên mà sởn gai ốc. Làm phụ nữ thật là khổ!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hoangrose
thu-nhoi-bong-017 vay_09 Hoa hồng xanh_003 Thịt đông Sinhtocarot Merry Christmas_Eva

Freeship đồ uống sinh tố, nước ép 20k nguyên chất.
Cafe Buôn mê thuột 15k.
Ronista cafe 104C3 Nghĩa Tân- Cầu Giấy- HN

Được cảm ơn 52 lần tại 42 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 23-07-2010 , 02:32 PM
Sơ sinh

Điểm: 23
Red face Em cũng có kinh 2-3 ngày là hết

Em chào các Chị!
Em xin tự giơi thiệu e la thành viên mới!
Em thật buồn khi đọc được câu tra lời của 1 chị là : kinh nguyệt ra ít 2,3 ngày là hết có thể là do mắc bệnh gan, thiếu máu, đái tháo đường,...! Em cũng có hành kinh ít như vậy!
Em lo quá cơ, tưởng minh là người bình thường,Mẹ em cũng cókinh như vậy tuởng m có gen di truyền.
Thạt là buồn, vì là con gái nên em rất ngại đi khám![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới beautyfulgirl:
quynhxinhdep88 (14-12-2010)
  #7   Ban this user!
Củ 24-07-2010 , 01:42 AM
Tập đi

Điểm: 412

Nếu em bị hành kinh 2,3 ngày từ khi em bắt đầu thời kì con gái bị hành kinh thù không sao.Còn bị kiểu như chị thì mới sợ.Chị cũng lo và đang xem mình sắp xếp thời gian để đi khám.Chứ để lâu dài sợ lắm không lười được đâu em.Mình mà không đi khám đến lúc làm sao thì có tiền cũng không chữa được đâu vì sau này mình còn sinh con đẻ cái nữa mà.Nếu em đâng bị nhiều mà ra ít như chị thì nên đi khám[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 40 lần tại 35 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 25-07-2010 , 09:53 AM
Sơ sinh

Điểm: 22

bạn nên đi khám phuj khoa nhé! Đừng ở nhà ngồi lo, tổn thọ lắm. Bạn đi khám sẽ rõ tình hình sức khoẻ của bạn, bạn sẽ thấy yên tâm hơn đó![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hoangthuykt:
quynhxinhdep88 (14-12-2010)
  #9   Ban this user!
Củ 30-07-2010 , 12:50 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Kế Toán
Điểm: 539

ngày trước kinh nguyệt của e kô đều, dạo nạy lại có bt, nhưng kô hiểu sao, 2vc e quan hệ thương xuyên mà kô dùng biện pháp j, ma vẫn kô thấy có thai, có phải e bj vô sinh kô hả mấy chị[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

yÊu mÃi Tý thÔy

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 14-12-2010 , 06:05 PM
Tập lẫy

Điểm: 490

Ko biết như nào nhưng e mới làm thai lưu,sợ dính tử cung nên cũng có nghiên cứu.Theo như e đọc đươc là sau khi làm kế hoạch nếu lượng kinh ra ít phải nghĩ đến dính tử cung vì nó vẫn rụng trứng nhưng thụ thai thì sẽ ko thu đươc đâu ạ.C cần đi khám và chụp X_quang đi a!E thấy c giống triệu chứng đó lắm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Cố lên!

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Em bị ra hành kinh ngày càng ít thì có sao không ạ!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt