Em bé sơ sinh có nên xài tã giấy không các chị? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 23-10-2009 , 03:28 PM
Sơ sinh

Điểm: 51
Mặc định Em bé sơ sinh có nên xài tã giấy không các chị?

Hiện em sắp sinh vào tháng 12 này rồi.

Ngày xưa thì các mẹ chỉ xài tả bằng vải cho con thôi, bà ngoại cháu cũng dạy thế!

Nhưng mà hiện tại thì vợ chồng mình bận quá, 2 vợ chồng trẻ còn phải đi làm nữa, không biết xài tả giấy có tiện lợi và dễ dàng cho bé hơn không? Mình cũng lo lắng là các loại tả giấy bây giờ có tốt cho bé sơ sinh nhà mình không nữa?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 23-10-2009 , 03:36 PM
Thành viên năng động

Điểm: 263
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chaos

ủa, tới khi sinh thì bạn cũng fải nghỉ làm mấy tháng đầu ở nhà với bé chứ, làm gì mà "quá bận rộn" được ?! Phải đảm bảo sức khỏe cho cả mẹ lẫn con, đừng có tham công tiếc việc quá đấy.
Tã giấy bây giờ thì bé nào cũng fải dùng rồi, nhưng mà tháng đầu tốt hơn vẫn nên dùng tã vải, vì lúc này da bé còn non, nhớ theo dõi thường xuyên để thay cho bé, tránh hăm da, dị ứng , mẩn ngứa...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của chaos
Bánh kem_002 Banh kem Chantilly01 hoa_013 Hamburger gối quả bí giáng sinh 4

Lặng thầm 1 tình yêu !!!

Được cảm ơn 220 lần tại 181 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới chaos:
be' sushi (24-10-2009)
Củ 24-10-2009 , 09:44 AM
Smod - 2

Điểm: 71,642

Trích:
Nguyên văn bởi be' sushi Xem bài viết

Ngày xưa thì các mẹ chỉ xài tả bằng vải cho con thôi, bà ngoại cháu cũng dạy thế!

Nhưng mà hiện tại thì vợ chồng mình bận quá, 2 vợ chồng trẻ còn phải đi làm nữa, không biết xài tả giấy có tiện lợi và dễ dàng cho bé hơn không? Mình cũng lo lắng là các loại tả giấy bây giờ có tốt cho bé sơ sinh nhà mình không nữa?
Thực ra tã giấy có rất nhiều ưu điểm bạn ạ.Vừa tiện lợi mang theo mọi lúc mọi nơi mà k lo giặt, sạch sẽ (dùng 1 lần là bỏ), giúp bé ngủ ngon k làm mất giấc ngủ của cả bé và mẹ(đêm hôm k phải thức dậy thay tã liên tục cho bé).Ngày xưa chỉ dùng tã vải là phải rồi vì lúc đó đã có tã giấy đâu mà xài ^^.Hai nhóc nhà mình, đứa lớn còn dùng lót xô hơn 1 tháng nhưng mình thấy bất tiện lắm thay,giặt liên tục mà hơi ướt chút là bé khóc ầm lên rùi ngủ k yên,đến đứa thứ 2 thì dùng tã giấy ngay từ đầu thấy hay hơn rất nhiều.Với trẻ sơ sinh thì dùng miếng lót thôi(vẫn quấn tã bình thường hoặc quần đóng tã cũng đc sau đó cho miếng lót vào), nhẹ nhàng mà k sợ bí đâu, trước mỗi lần đóng bạn bôi chút kem chống hăm vào, đảm bảo cực an toàn và yên tâm 100%.Thỉnh thoảng kiểm tra thấy miếng lót đầy thì thay là đc.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới MECHIPCU:
be' sushi (24-10-2009)
  #4   Ban this user!
Củ 24-10-2009 , 06:17 PM
Sơ sinh

mình thấy tả giấy nhiều cái tiện lợi thật đấy! Chứ như tả vải phải giặt suốt mà đôi khi chăm bé không có thời gian giặt, ko kịp khô thì chẳng biết phải làm sao nữa.

Bé nhỏ mà xa cha mẹ nên chỉ có 2 vợ chồng, chồng đi làm suốt ngày rồi, 1 mình chăm con đúng là lo thật!

Thế các mẹ có biết loại tả giấy nào tốt cho bé không? Lần đầu làm mẹ nên cũng bối rối quá![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#5   Ban this user!
Củ 24-10-2009 , 10:05 PM
Điểm: 18,572

Trích:
Nguyên văn bởi be' sushi Xem bài viết

Nhưng mà hiện tại thì vợ chồng mình bận quá, 2 vợ chồng trẻ còn phải đi làm nữa, không biết xài tả giấy có tiện lợi và dễ dàng cho bé hơn không? Mình cũng lo lắng là các loại tả giấy bây giờ có tốt cho bé sơ sinh nhà mình không nữa?
Theo Gió thì ban ngày xài tã vải tốt hơn, muốn chắc ăn lót thêm cho bé 1 miếng giấy giống như khăn giấy để khi bé tè đừng quá ướt sũng. Ở VN khí hậu thường nóng, nếu xài tã giấy thường xuyên cho Bé sẽ gây hầm nóng, nhất lá bé trai sẽ ảnh hưởng không tốt đến đường sinh dục của Bé sau này (Gió từng đọc 1 bài báo nói như vậy). Tuy nhiên, ban đêm mà ko có tã giấy thì thiệt là khổ vô cùng, vì Bé thì thức suốt vì ướt, mẹ thì suốt đêm cứ lục đục thay tã hết ngủ luôn. Nên theo Gió, bạn chỉ nên xài tã giấy cho Bé khi đi ra ngoài và ban đêm thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới GIÓ:
be' sushi (24-10-2009)
  #6   Ban this user!
Củ 24-10-2009 , 11:53 PM
Sơ sinh

Vậy mình nên mua loại tả giấy nào chỉ các mẹ? Chứ mà chuyện vệ sinh các bé sơ sinh có vấn đề thì nhiều hậu wả về sau lắm?

Mình nghĩ lót khăn nhìu khi dính vào da bé mỗi khi ướt, nhất là bé gái cũng hơi nguy hiểm.

Có loại nào dễ xài mà lại tốt ko? Có j` còn để ông xã làm hộ nữa, hìhì[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 26-10-2009 , 06:50 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: Nhân viên văn phòng
Điểm: 745

Trên thị trường hiện nay có nhiều loại tã giấy lắm, quan trọng là phải chọn đúng loại tã phù hợp và có chất lượng tốt cho bé thôi bạn à

Như bé Bin nhà mình đc 2 tuổi rồi, sử dụng tã giấy Huggies Ultra loại thông thoáng rất tốt ko bị hãm như những tã khác, bạn có thể tham khảo xem sao[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 21 lần tại 17 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới coanhdao:
be' sushi (31-10-2009)
  #8   Ban this user!
Củ 29-10-2009 , 08:37 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Paradise
Điểm: 433

Hồi mình sanh Bull mình cũng xài tã vải 1 tháng đầu đó , ban đêm quấn tã còn ban ngày để kh cho mát hihi . Đến tháng 2 thì xài tã dán , đến tháng 4 mới xài tã quần cho Bull ^^ . Thiệt tình thì lúc đầu hơi cực nhưng thường mấy lúc bé thức thì cho bú lun hihi .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của BachTramHuong
Gối hồng xe_005 Bộ trắng Nhẫn Bánh Noel 02 thu-nhoi-bong-022 Cành Đào

Thu về mấy độ cành buông lá. Thủy trúc đong đưa giọt nắng vàng
Quang đãng trời thu trong mắt biếc. Huy hoàng trong sắc dáng mơ qua
Twilight...New Moon...Eclipse... Breaking Dawn

Được cảm ơn 488 lần tại 296 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới BachTramHuong:
be' sushi (31-10-2009)
  #9   Ban this user!
Củ 31-10-2009 , 07:27 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi coanhdao Xem bài viết
Trên thị trường hiện nay có nhiều loại tã giấy lắm, quan trọng là phải chọn đúng loại tã phù hợp và có chất lượng tốt cho bé thôi bạn à

Như bé Bin nhà mình đc 2 tuổi rồi, sử dụng tã giấy Huggies Ultra loại thông thoáng rất tốt ko bị hãm như những tã khác, bạn có thể tham khảo xem sao

Mình cũng nghe các chị bạn trong công ti bảo Huggies sử dụng rất tốt, các bé nhà mấy chị ấy đều sử dụng loại tả giấy đó cả. Hum vừa rồi đi vào siêu thị xem thử thấy Huggies đang có khuyến mãi tặng đồ chơi fát triển trí tuệ j` đó, nghe hấp dẫn lắm! Các chị nào có bé khoảng 3 tuổi thì ghé xem qua nha. Còn bé nhà em thì còn lâu mới đc 3 tuổi, hiz [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 02-11-2009 , 07:10 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: Nhân viên văn phòng
Điểm: 745

à, chương trình đó mình cũng có tham gia vì xài nhiều mà :"> hihi

Mỗi lần mua tã sẽ tích lũy được điểm, khi đủ 100 điểm thì sẽ đổi được bộ đồ chơi phát triển trí tuệ bao gồm Hà Mã Đa Tài, Thỏ gì đó với sổ tay sắc màu (do bé Bin nhà mình không thích thỏ lắm nên cũng không nhớ tên )

Tuy là đồ chơi khuyến mãi nhưng chất lượng được lắm và nội dung thì rất tuyệt với, phù hợp cho trẻ dưới 3 tuổi đó bạn. Mẹ nào xài Huggies thì nên tham gia nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 21 lần tại 17 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Em bé sơ sinh có nên xài tã giấy không các chị?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt