Em thật sự mệt mỏi lắm rồi anh ơi....!!!! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 05-07-2012 , 09:33 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Sinh vien
Điểm: 421
Mặc định Em thật sự mệt mỏi lắm rồi anh ơi....!!!!

Anh à,em thật sự đã mệt mỏi lắm rồi,em không biết nên buông tay hay là níu giữ.Em đang đứng trước bờ vực cảm xúc...Buông tay thì em lại không đành lòng.Níu giữ thì em không có tư cách vì em đâu có là gì của anh.Cứ dở dở ương ương thế sao anh.Mọi người nhìn vào em luôn nghĩ em là 1 cô gái hồn nhiên,vui vẻ,luôn tràn đầy niềm vui,nhưng đâu ai biết được,đằng sau những nụ cười ấy là 1 nỗi đau mà em phải chịu đựng gần 4 tháng nay.

Suốt 2 tháng trời im lặng,ko tn,ko gọi điện,ko yh.Mọi thứ đều cắt đứt.Em luôn luôn tự nhủ là sẽ không nghĩ đến a,sẽ không nhớ lại những kỉ niệm tuy ít ỏi nhưng đủ đề em thầm mỉm cười hạnh phúc.Nhưng....1 lần nữa con tim e lại thắng lý trí.và em đã chủ động nt cho a,tuy chỉ là wan tâm thôi nhưng thật sự em muốn biết anh còn nghĩ đến em hay không.ngồi chập chờ tn của a mà lòng em cứ xốn xao và cuối cùng a cũng nt cho e.Và kể từ hum đó,a và em bắt đầu nc trở lại,tuy không còn thân thiết như xưa nữa nhưng dù sao tụi mình vẫn còn giữ khoảng cách là bạn.ừ...thì là bạn,trước giờ mình vẫn là bạn mà,phải không anh...Nhưng......

Tại sao em có cảm giác gì đó khó tả lắm,bồn chồn,thao thức mãi.Nhiều lần em không dám nghĩ tới nếu như tụi mình bắt đầu làm lại thì sẽ như thế nào,hay là 1 lúc nào đó em bất ngờ bắt gặp anh tay trong tay vs người kon gái khác mà không phải là em...Hiện giờ lòng em rối như tơ vò anh biết không.Hay là em buông tay cho rồi,vì a vs e có đến dc vs nhau đâu,nhưng em không nỡ,không đành lòng.Vì e không muốn mất anh mãi mãi,thà cừ như vậy còn hơn nhìn thấy những thứ mà em không muốn....Còn níu kéo,níu kéo làm sao để níu kéo đây anh....

Chỉ vì 1 chữ yêu mà em phải khổ sở như vậy à..anh nói em biết đi,có phải tụi mình hết duyên rồi đúng không anh.Hiện giờ đây em rất nhớ anh,rất muốn dc gặp anh,nhưng e lại sợ...Điều em lo sợ lúc này là sợ bị anh làm tổn thương một lần nữa....giá như.....

Em biết,tuy e không xinh xắn,giỏi giang như bao người khác nhưng mọi người lại khen em có duyên ,tuy tính cách em sớm nắng chiều mưa nhưng mọi người lun đánh giá em là 1 người kon gái tốt,và tuy e khờ nhưng mọi người lại bảo em rất là nhạy bén trong cách cư xử...Còn anh,anh nghĩ j về em??????..........giờ em rất là rối bời..tại sao a lại xuất hiện và đến vs em như thế này chứ...Tuy anh ko phải là người đầu tiên em có tc nhưng e lun chắc vs anh 1 điều là,anh chính là người mà em yêu 1 cách nghiêm túc nhất,thật lòng nhất.....Em phải làm sao đầy,,a nói đi.....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 14 lần tại 14 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 05-07-2012 , 10:16 PM
Tập lẫy

Điểm: 198

Đọc tâm sự của bạn mà buồn cùng bạn. Đứng ở vị trí bạn thật sự là buồn và khó diễn tả tâm trạng quá!
Cố gắng vượt qua tâm trạng lúc này nhé bạn. Thời gian sẽ cho bạn tất cả.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 7 lần tại 7 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 05-07-2012 , 10:34 PM
Tiểu học

Điểm: 502

vậy 2 bạn đã từng yêu nhau chưa hay chỉ là bạn ? nghĩ chuyện tình cảm thật phức tạp , hay trêu đùa mình bắt mình cứ phải đi tìm kiếm 1/2 thík hợp ! Chúc bạn sớm vượt qua cái cảm giác này ...mình đã từng ...và đã được đáp lại .....jo thì đã chia tay ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 354 lần tại 302 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 06-07-2012 , 12:02 AM
Sơ sinh

Điểm: 24
Cool

Chân thành chia sẻ nỗi buồn cùng bạn.
Nhưng mình nghĩ bạn chưa thực sự cố gắng hết sức mình để giải quyết vấn đề của 2 người (và bạn trai kia cũng vậy). Hãy đối mặt trực tiếp với vấn đề đi bạn, thời gian vài tháng đã đủ cho cả 2 thấu hiểu tình cảm của mình rồi. và với bạn, bạn thực sự yêu anh ấy. Hãy hẹn gặp nhau 1 lần cho trọn vẹn, nếu anh ấy cũng yêu bạn thì sẽ tái hợp hạnh phúc còn như không thực sự yêu thì bạn nên giải thoát cho cả 2 cũng như chính mình. Yêu là hạnh phúc khi thấy người mình yêu hạnh phúc, nếu đã có 1 người không thực sự yêu thì đừng níu kéo làm gì, sẽ chẳng ai được thoải mái đâu bạn.
Mình cũng lưu ý nhỏ, nếu vì tự ti mà không ai nhận mình có lỗi thì đừng ngại ngần nhận điều sai ấy về phía mình rồi sau này khi đã hết giận hờn, chỉ còn lại tình yêu ngọt ngào hãy phân tích cho người ấy hiểu. dung để tình yêu mất đi vì những điều nhỏ nhặt ấy, nếu ko nhường nhịn nhau được 1 điều nhỏ nhoi ấy thì các bạn ko đi suốt cuộc đời của nhau được đâu.
thân mến.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 06-07-2012 , 12:15 AM
Tập đi

Điểm: 856

nếu bạn thực sự có tình cảm với người ấy, hãy mạnh mẽ bước đến bên cạnh người ấy.
tình yêu không hẳn là cho đi để nhận lại một cái gì đó, bạn không dám trao tình cảm cho anh vì bạn sợ tình cảm đó không được anh đáp trả. làm như thế con tim bạn càng thấy khó chịu. mình nghĩ cứ bày tỏ cảm xúc, tình cảm của mình, chỉ cần anh biét có một người đang rất yêu anh, luôn nhớ về anh cũng đủ làm bạn thấy hạnh phúc rồi.
hãy làm theo sự mách bảo của con tim.
chúc bạn có nhiêù nièm vui và tìm được hạnh phúc riêng cho mình[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của cool.xlld
Thiếp hoa 8/3

(!*(C...)^?C00L'*.....>^*-..;^#'"G!RL.;-*)

Được cảm ơn 29 lần tại 24 bài viết.

Củ 06-07-2012 , 08:59 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Marketing online
Điểm: 278
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới evamua

Trích:
Nguyên văn bởi peni_lovely Xem bài viết
Anh à,em thật sự đã mệt mỏi lắm rồi,em không biết nên buông tay hay là níu giữ.Em đang đứng trước bờ vực cảm xúc...Buông tay thì em lại không đành lòng.Níu giữ thì em không có tư cách vì em đâu có là gì của anh.Cứ dở dở ương ương thế sao anh.Mọi người nhìn vào em luôn nghĩ em là 1 cô gái hồn nhiên,vui vẻ,luôn tràn đầy niềm vui,nhưng đâu ai biết được,đằng sau những nụ cười ấy là 1 nỗi đau mà em phải chịu đựng gần 4 tháng nay.

Suốt 2 tháng trời im lặng,ko tn,ko gọi điện,ko yh.Mọi thứ đều cắt đứt.Em luôn luôn tự nhủ là sẽ không nghĩ đến a,sẽ không nhớ lại những kỉ niệm tuy ít ỏi nhưng đủ đề em thầm mỉm cười hạnh phúc.Nhưng....1 lần nữa con tim e lại thắng lý trí.và em đã chủ động nt cho a,tuy chỉ là wan tâm thôi nhưng thật sự em muốn biết anh còn nghĩ đến em hay không.ngồi chập chờ tn của a mà lòng em cứ xốn xao và cuối cùng a cũng nt cho e.Và kể từ hum đó,a và em bắt đầu nc trở lại,tuy không còn thân thiết như xưa nữa nhưng dù sao tụi mình vẫn còn giữ khoảng cách là bạn.ừ...thì là bạn,trước giờ mình vẫn là bạn mà,phải không anh...Nhưng......

Tại sao em có cảm giác gì đó khó tả lắm,bồn chồn,thao thức mãi.Nhiều lần em không dám nghĩ tới nếu như tụi mình bắt đầu làm lại thì sẽ như thế nào,hay là 1 lúc nào đó em bất ngờ bắt gặp anh tay trong tay vs người kon gái khác mà không phải là em...Hiện giờ lòng em rối như tơ vò anh biết không.Hay là em buông tay cho rồi,vì a vs e có đến dc vs nhau đâu,nhưng em không nỡ,không đành lòng.Vì e không muốn mất anh mãi mãi,thà cừ như vậy còn hơn nhìn thấy những thứ mà em không muốn....Còn níu kéo,níu kéo làm sao để níu kéo đây anh....

Chỉ vì 1 chữ yêu mà em phải khổ sở như vậy à..anh nói em biết đi,có phải tụi mình hết duyên rồi đúng không anh.Hiện giờ đây em rất nhớ anh,rất muốn dc gặp anh,nhưng e lại sợ...Điều em lo sợ lúc này là sợ bị anh làm tổn thương một lần nữa....giá như.....

Em biết,tuy e không xinh xắn,giỏi giang như bao người khác nhưng mọi người lại khen em có duyên ,tuy tính cách em sớm nắng chiều mưa nhưng mọi người lun đánh giá em là 1 người kon gái tốt,và tuy e khờ nhưng mọi người lại bảo em rất là nhạy bén trong cách cư xử...Còn anh,anh nghĩ j về em??????..........giờ em rất là rối bời..tại sao a lại xuất hiện và đến vs em như thế này chứ...Tuy anh ko phải là người đầu tiên em có tc nhưng e lun chắc vs anh 1 điều là,anh chính là người mà em yêu 1 cách nghiêm túc nhất,thật lòng nhất.....Em phải làm sao đầy,,a nói đi.....
Mình rất đồng cảm với bn đó vì mình cũng từng biết trường hợp tương tự bn.Mình biết khi y thật lòng 1 ng và chịu những hờn ghen,đau khổ như vậy rất buồn.Mình ko khuyên bn phải làm gì trong lúc này.Mà chỉ khuyên nên xác định khi nào ko thể chịu đựng thêm nữa và xác định ko thể tiến xa đc thì nên dừng lại.Bởi yêu và cưới rất khác nhau.DÙ yêu và si tình cũng cố gắng tỉnh táo bn nhé.Hạnh phúc sẽ đến với những người có lòng.Chúc bn hp![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 06-07-2012 , 09:10 PM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: Kinh doanh CNTT
Điểm: 695

Trích:
Nguyên văn bởi peni_lovely Xem bài viết

Em biết,tuy e không xinh xắn,giỏi giang như bao người khác nhưng mọi người lại khen em có duyên ,tuy tính cách em sớm nắng chiều mưa nhưng mọi người lun đánh giá em là 1 người kon gái tốt,và tuy e khờ nhưng mọi người lại bảo em rất là nhạy bén trong cách cư xử...Còn anh,anh nghĩ j về em??????..........giờ em rất là rối bời..tại sao a lại xuất hiện và đến vs em như thế này chứ...Tuy anh ko phải là người đầu tiên em có tc nhưng e lun chắc vs anh 1 điều là,anh chính là người mà em yêu 1 cách nghiêm túc nhất,thật lòng nhất.....Em phải làm sao đầy,,a nói đi.....

Đây, anh nói đây...
Anh nghĩ gì về em á? Anh nghĩ em là một cô gái luôn thích nghe lời đường mật mà không nghe lời nói thẳng thắn của người yêu...kiểu khen như em đã từng nghe anh đã khen trên 500 cô gái rồi...cô nào cũng sướng âm ỷ...sướng rồi lại tự ảo hóa mình, nghĩ rằng mình ngon lắm rồi dở cái thói sớm nắng, chiều mưa, giữa trưa thì chả biết ra.
Anh mệt lắm, anh phải làm hùng hục như trâu từ sáng tới tối, nhiều đêm còn chả ngủ vì lo, vì nghĩ còn em, đã bao giờ em tự hỏi anh đang làm gì, anh có mệt không, anh có căng thẳng không...chưa hay chỉ nói cho sướng mồm, đập cho đã tay mỗi khi em cáu?
Em không phải là người đầu tiên cũng không sao, em nghiêm tức thì cũng vậy, khi em lao vào vòng tay kẻ khác em lại nghiêm túc hơn anh, chả sao, cái chính là anh đã quyết định: EM không thể là đối tác chiến lược trọn đời của anh được. Đàn pà trên thế gian còn rất nhiều, người đẹp đâu chỉ có riêng mình em[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của dovhung
Mẫu 02 dolot_004 dolot_001 dolot_012 G022 Vòng hoa tuyết

Việt Hưng- 1980 Maried Status: Single Ym: viethung_dotb Skype: dovhung
Personal's Page:
https://www.facebook.com/dovhung
Job: " Xê ôm chợ Đồng Xuân"

Được cảm ơn 787 lần tại 512 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới dovhung:
friendforever72 (07-07-2012)
Củ 07-07-2012 , 12:53 AM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Quan sát mặt trời
Điểm: 106

Trích:
Nguyên văn bởi dovhung Xem bài viết
[/b]

Đây, anh nói đây...
Anh nghĩ gì về em á? Anh nghĩ em là một cô gái luôn thích nghe lời đường mật mà không nghe lời nói thẳng thắn của người yêu...kiểu khen như em đã từng nghe anh đã khen trên 500 cô gái rồi...cô nào cũng sướng âm ỷ...sướng rồi lại tự ảo hóa mình, nghĩ rằng mình ngon lắm rồi dở cái thói sớm nắng, chiều mưa, giữa trưa thì chả biết ra.
Anh mệt lắm, anh phải làm hùng hục như trâu từ sáng tới tối, nhiều đêm còn chả ngủ vì lo, vì nghĩ còn em, đã bao giờ em tự hỏi anh đang làm gì, anh có mệt không, anh có căng thẳng không...chưa hay chỉ nói cho sướng mồm, đập cho đã tay mỗi khi em cáu?
Em không phải là người đầu tiên cũng không sao, em nghiêm tức thì cũng vậy, khi em lao vào vòng tay kẻ khác em lại nghiêm túc hơn anh, chả sao, cái chính là anh đã quyết định: EM không thể là đối tác chiến lược trọn đời của anh được. Đàn pà trên thế gian còn rất nhiều, người đẹp đâu chỉ có riêng mình em
Kết lắm cái cm của ông bạn. Mình nghĩ bạn gái ông bạn có tính giống người bạn tôi đang tìm hiểu. ( mà đang nản wa' )
Sự ngộ nhận cái đẹp bản thân, dc nhắc nhiều dễ dẫn đến cô ta không tôn trọng người yêu <= bạn trai sẽ nghĩ cô ta hơi bị hoang tưởng về sắc đẹp của mình
Lòng tự cao <= 1 yếu tố dễ làm hỏng 1 con người
Sự ngờ vực ko căn cứ mà ko hỏi, tự tạo câu trả lời rồi áp đặt <= dễ đánh mất tình yêu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 20 lần tại 16 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 07-07-2012 , 01:31 AM
Hoa khôi

Điểm: 251

mệt thì dừng lại,nghỉ ngơi lấy lại sức lực và tinh thần, khi đó ta sẽ tỉnh táo lựa chọn đi tiếp con đường đó hay bỏ dở, đừng cố khi ta đang mệt,nó sẽ dẫn tới nhiều điều không......[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của todinh
Bó015 Bohoa06 Bó021 Bó021 hoa_025 hoa_024

em thả nỗi niềm theo giọt nước triền miên
chẳng hề biết, chiều đang chìm vào tối
lặng lẽ bước, trong màn mưa ngập lối
mưa ngoài trời, mưa thấu nỗi đơn côi.

Được cảm ơn 1327 lần tại 927 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 07-07-2012 , 07:42 AM
Học sinh cấp 2

Điểm: 178

Trích:
Em biết,tuy e không xinh xắn,giỏi giang như bao người khác nhưng mọi người lại khen em có duyên ,tuy tính cách em sớm nắng chiều mưa nhưng mọi người lun đánh giá em là 1 người kon gái tốt,và tuy e khờ nhưng mọi người lại bảo em rất là nhạy bén trong cách cư xử...Còn anh,anh nghĩ j về em??????..........giờ em rất là rối bời..tại sao a lại xuất hiện và đến vs em như thế này chứ...Tuy anh ko phải là người đầu tiên em có tc nhưng e lun chắc vs anh 1 điều là,anh chính là người mà em yêu 1 cách nghiêm túc nhất,thật lòng nhất.....Em phải làm sao đầy,,a nói đi......
Trích:
ây, anh nói đây...
Em không phải là người đầu tiên cũng không sao, em nghiêm tức thì cũng vậy, khi em lao vào vòng tay kẻ khác em lại nghiêm túc hơn anh, chả sao, cái chính là anh đã quyết định: EM không thể là đối tác chiến lược trọn đời của anh được. Đàn pà trên thế gian còn rất nhiều, người đẹp đâu chỉ có riêng mình em.
cái ông này để cho em ấy tự sướng 1 chút chứ ông nhưng mà ông nói đúng lắm đấy
tui là con gái nhưng mà sao tui cũng cực kì ghét cái câu
Trích:
Tuy anh ko phải là người đầu tiên em có tc nhưng e lun chắc vs anh 1 điều là,anh chính là người mà em yêu 1 cách nghiêm túc nhất,thật lòng nhất...
tình yêu với bạn là trò đùa hay sao mà ko nghiêm túc với nghiêm túc? biết đâu bạn đang nghiêm túc nhưng anh ta thì ko nghiêm túc với bạn nên bạn đừng có théc méc nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của em la ang may
Giay_04 Nước hoa 035 Bó008 Đầm 004 Túi xách_20 khan01

Cảm ơn Chúa, Ngài soi sáng tâm hồn con!

Được cảm ơn 343 lần tại 282 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Em thật sự mệt mỏi lắm rồi anh ơi....!!!!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt