em yêu anh, chú bộ đội cụ hồ! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 23-03-2012 , 10:08 PM
Sơ sinh

Điểm: 26
Mặc định em yêu anh, chú bộ đội cụ hồ!

Từng dòng người và xe cộ lướt qua trước mắt em, em cảm thấy mình cô đơn và lạc lõng giữa thành phố rộng lớn này quá anh ạ! Em nhớ anh, nhớ những l anh ở bên cạnh em. Hôm nay là cuối tuần,mọi người đang vui vẻ, hạnh phúc bên người mà mình yêu thương. Còn em và anh thì ở cách xa nhau gần 300km. Nhìn từng cặp đôi qua lại mà nước mắt em cứ lặng lẽ rơi. Em nhớ anh lắm, chưa bao giờ em thấy nhớ một ai đó như lúc này cả, hình ảnh anh chiếm đầy hết tâm trí em. Có lẽ lúc này anh đang vui vẻ bên những người thân trong gia đình.
Em luôn che dấu cảm xúc của mình trước mặt anh, để rồi khi xa nhau em lại thấy nhớ và thương anh hơn. Đến bây giờ em vẫn chưa tìm được câu trả lời vì sao em yêu anh, dù em và anh đã chính thức quen nhau gần một năm rồi. Anh và em học cùng một lớp phổ thông, nhưng chưa bao giờ em nói chuyện với anh cả. Em luôn là cô học trò ngoan hiền, học giỏi trong mắt thầy cô và bạn bè, trong khi anh thì thường xuyên bị thầy cô nhắc nhở vào những giờ sinh hoạt lớp. Em ít nói và nghiêm túc. Anh thì hay nói và nóng tính. Hai đứa gần như trái ngược nhau.
Vào đại học, em đi sư phạm Hóa TP.HCM và bắt đầu một cuộc sống mới. Anh thi vào trường sỹ quan kỹ thuật ở TP.HCM theo ý của gia đình. Năm đầu tiên đại học , gặp lại nhau ở nhà thầy chủ nhiệm củ, anh chỉ nhìn em mà không nói gì, anh uống thật nhiều với bạn bè và thầy. Lúc đó, em vẫn chưa biết anh đi học sỹ quan trên TP , em chỉ nghĩ là anh đi bộ đội như lời bạn bè kể. Hai năm tiếp theo ,em không gặp lại anh vì anh phải ở lại trường trực tết. Mùng 2 tết năm thứ 3 đại học, anh điện thoại cho em, em vừa bất ngờ vừa vui. Em và anh bắt đầu giữ liên lạc với nhau. Trong lúc anh tưởng chừng như hết hy vọng về em thì đứa bạn thân của anh đã cho anh số điện thoại của em.Anh điện thoại nhưng không dám nói gì chỉ hỏi thăm em vài câu. Vì anh đang học trong trường nên việc sử dụng điện thoại là bị cấm, anh chỉ nhắn tin lén và nói chuyện với em sau khi người ta đi kiễm tra mỗi tối. Lúc anh đi thực tập, anh có nhiều thời gian cho em hơn, đêm nào anh cũng thức khuya để chia sẽ với em về khoảng thời gian mà đứa không nói chuyện, về gia đình anh, về những điều xảy ra trong cuộc sống hằng ngày. Không biết từ khi nào, việc nói chuyện với anh mỗi tối là sự chờ đợi và là niềm vui lớn nhất trong ngày của em. Rồi anh bắt đầu thi tốt nghiệp, thời gian hai đứa nói chuyện không còn nhiều nửa, nhưng ngày nào anh cũng tranh thủ nhắn cho em vài tin để em yên tâm. Em chỉ biết động viên anh cố gắn và cầu mong cho anh thi tốt. Ngày anh tốt nghiệp cũng là lần đầu tiên hai đứa gặp mặt nhau kể từ khi bắt đầu nói chuyện. Có lẽ chẳng ai như hai đứa mình đâu anh nhỉ ? Hẹn gặp nhau ở bến xe cùng về quê mà vào lúc 11h đêm nửa. Em vẫn nhớ mãi lúc em gặp lại anh, anh bước về phía em trong bộ quân phục màu xanh. E thấy anh lạ lắm,cảm giác lúc đó em không sao diễn tả được. Lên xe về quê mà em cứ lầm lũi sau lưng anh, em thấy mình nhỏ bé quá!Trên xe hai đứa nói chuyện với nhau suốt nhưng em chỉ nhìn ra ngoài cửa sổ,em không dám nhìn thẳng anh. Rồi anh qua nhà em, tiếp xúc với mọi người trong nhà. Ba em có vẻ không thích anh vì nhà anh có gốc bắc mà nhà anh chỉ có hai anh em, em gái anh đang học lớp 11. Ba sợ nhà anh khó, sợ em sẽ khổ vì em không biết làm gì lại hơi nhỏ con. Nhà em cũng chỉ có hai anh em, em là con út nên mọi thứ em được ba mẹ làm cho và cưng chiều, nhưng không phải vì vậy mà em ỷ lại. Anh ở nhà được một tuần thì phải lên Cần thơ nhận công tác. Em cũng phải lên TP đi học. Hai đứa vẫn không nói gì đến chuyện tình cảm chỉ mới nói là thích nhau thôi. Em bước sang năm tư đại học, thì anh ngỏ lời quen em, dù hai đứa đã tìm hiểu nhau hơn nửa năm nhưng em vẫn bắt anh đợi em thêm một thời gian rồi em mới trả lời. Ngày em nhận lời anh vui lắm, anh thức nói chuyện với em cả đêm. Quen nhau được nửa năm thì em gặp mặt mẹ anh, mẹ anh khen em xinh nhưng nhỏ con. Anh bùn lắm, anh chưa bao giờ cảm thấy khó xử như thế, anh chờ đợi em đã gần 7 năm, anh hi vọng rất nhiều nhưng ba mẹ anh không đồng ý cho anh tiến tới với em chỉ vì em nhỏ con không tương xứng với anh. Ba mẹ lo cho con cái anh sau này . Anh đau đớn và khó xử, em cũng đau lắm . Em kể hết tất cả với mẹ, mẹ chỉ lặng lẽ nhìn em bảo em khuyên anh nghe lời gia đình. Đêm đó, hai đứa gặp nhau, khó khăn lắm em mới giữ mình không khóc trước mặt anh, và khuyên anh nên nghe theo ba mẹ đừng bận tâm về em nửa. Em muốn quên hết mọi thứ về anh nhưng em không làm được, em càng nhớ anh hơn. Em đang cố gắn làm mọi thứ để anh có thể luôn vui và yên tâm công tác. Em chỉ thích lúc anh cười thật tươi thôi! Trời lại mưa rồi,một mình em trong căn phòng trọ, hai đứa bạn đều đi chơi. Em lại nhớ anh và chờ đợi được nghe giọng nói quen thuộc của anh. [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 23-03-2012 , 10:50 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: SV
Điểm: 1,401

chú bộ đội với màu xanh áo lính chắc phải làm chết bao nhiu trái tim của chị em chúng ta rùi nhỉ...hai người quen nhau đã lâu rùi mà...đừng vội buông tay...hãy cứ để time trôi đi, từ từ thuyết phục người nhà, khi ng iu của bạn kiếm được tiền tự nuôi bản thân thì anh ta sẽ tự có tiếng nói riêng của mình...thật đấy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của emiuola
Merry Christmas_Eva Merry Christmas_Eva Noel_01 Noel_06

Waiting

Được cảm ơn 195 lần tại 171 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 23-03-2012 , 10:52 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: SV
Điểm: 1,401

ak wên nhắc bạn một điều, nếu mún có gì để đỡ nhớ anh thì những lúc có dịp gặp anh ấy hãy mang theo máy ảnh hay điện thoại có chức năng quay film và quay lại một vài khoảnh khắc của anh ấy, khi xem lại sẽ rất thú vị..hihi...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của emiuola
Merry Christmas_Eva Merry Christmas_Eva Noel_01 Noel_06

Waiting

Được cảm ơn 195 lần tại 171 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 24-03-2012 , 09:49 AM
Sơ sinh

Điểm: 26

cảm ơn emiuola nha! tối qua a ấy đã đt cho mình, mình zui lắm. A ấy đang cố gắn thuyết phục gia đình, nhưng chắc cần thời gian dài. Mình sẽ chờ , mình tin anh ấy. Mình có hình của anh trong laptop và cả đt, mỗi lúc buồn mình cũng hay mở lên xem lắm, càng xem càng nghĩ đến nhiều hơn. A giờ công việc đã ổn định nhưng a cảm thấy khó xử giữa gia đình và mình. Bản thân mình cũng không mún a ấy phải bùn mà ảnh hưởng công tác và tình cảm gia đình nên đôi lúc mình cảm thấy khó nghĩ quá![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới em yêu anh, chú bộ đội cụ hồ!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt