Ăn gì cho bé thông minh? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 16-06-2009 , 09:37 AM
Sơ sinh

Điểm: 54
Mặc định Ăn gì cho bé thông minh?

em mới có bầu nên không biết ăn gì tốt cho bé ?cả nhà em ai cũng bảo ăn trứng ngỗng nhiều sau này sẽ làm cho bé thông minh hơn .có người lại bảo ăn cháo cá chép cũng thông minh .em không biết có phải vậy không trả lời cho em với?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: MECHIPCU, 22-06-2009 lúc 12:48 PM . Lý do: Sửa chính tả

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 16-06-2009 , 10:32 AM
Sơ sinh

Điểm: 54
Mặc định Ăn gì tốt cho bé khi mang bầu

em mơi có bâu cả nhà ai cũng bảo ăn nhiều trứng ngỗng vào cho sau này bé sinh ra đươc thông minh .có phải trong trứng ngỗng có chất gì hơn trứng gà và trứng vịt không?và ăn cháo cá chép nữa sẽ giúp bé có đôi mắt đẹp hơn và thông minh hơn.bác nao biết chỉ giúp em vơi![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: cun coi, 16-06-2009 lúc 10:34 AM .

#3   Ban this user!
Củ 17-06-2009 , 10:42 PM
JQK JQK is offline
Tập đi

Nghề nghiệp: noi trợ
Điểm: 505

Mình hồi trước cũng được khuyến khích ăn trứng ngỗng nhưng phải là trứng ngỗng bị ung mới tốt chứ trứng ngỗng thường cũng hum đúng , mấy cụ chẳng bảo tốt gì chỉ bắt ăn thôi . Hồi trước mình cũng ăn hết 4 cái .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 19-06-2009 , 11:50 AM
Sơ sinh

Điểm: 280

Ôi trời ơi! em thấy ng ta bảo trứng ngỗng khó ăn lắm nên vẫn chưa dám ăn! Nhưng để tốt cho em bé cũng phải gắng mà ăn thôi!
Nhưng em không biết đến tháng mấy thì ăn được ạ?Em mới có em bé được 10 tuần.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 19-06-2009 , 11:55 AM
Sơ sinh

Điểm: 280

Em thấy các chị đi trước bảo trứng ngỗng khó ăn lắm nên vẫn chưa dám ăn!Em mới có em bé được 10 tuần thôi ah! không biết đã ăn được chưa các chị nhỉ?
Có bầu ăn nem chua có sao ko chị nhỉ?em thèm món đó chết luôn ý mà chống ko cho ăn bảo ko hợp vệ sinh với là đồ chưa chín nữa![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 22-06-2009 , 08:27 AM
Sơ sinh

Điểm: 40

mình có bầu 5 tháng rùi, ông thầy chủ nhiệm hồi học lớp 12 thương mình lăm lắm nên đã cho 2 cái trứng ngỗng ung, mình không dám ăn, mới nghe mùi đã sợ. Không biết có tốt thật không nhĩ! Thấy người ta hướng dẫn trên web thì ăn trứng gà tốt hơn.
Ah! có mẹ nào ăn con chim bìm bịp chưa, nghe nói tốt lắm, ông thầy của mình đi mua tận trên núi về cho đấy, ước gí chồng mình được như ông thầy vĩ đại của mình.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 22-06-2009 , 12:02 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: ๑۩♥ CHARLY ♥۩๑
Điểm: 719
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới charlytran
Smile

Ăn gì cho bé thông minh? Tôi chắc rằng sẽ có nhiều người có câu hỏi giống như bạn vì ai sinh con ra đều muốn con mình khẻ manh, thông minh và thành đạt... Nhưng bạn ạ, cho bé măm măm gì không phải là yếu tố quyết định hết các điều đó. Việc một em bé sinh ra, lớn lên, trưởng thành còn phụ thuộc vào gia đình, xã hội, hay điều kiện vật chất của bé..v.v. Chăm sóc một đứa trẻ cho tới khi chúng trưởng thành là cả một quá trình gian khổ, vất vả. "Sinh con ra mới biết lòng cha mẹ" mà, lúc đó mới thấu hiểu cha mẹ đã vất vả vì chúng ta như thế nào ?!

Những yếu tố khác bạn tự tìm hiểu, còn tôi nghĩ để măm măm giúp bé thông mình thì nên măm măm thật nhiều cá, vì trong cá có DHA thành phần cấu tạo não mà. Ngoài ra phải măm đủ chất, đủ dinh dưỡng thì bé mới có thể khỏe mạnh để tiếp thu cái mới. Chúc bạn có một em bé khỏe mạnh, xinh xắn và thông minh![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của charlytran
hoa_019 kinh_028 thu-nhoi-bong-009 hoa_020 hoa_013 Hoa Mai Eva

Vung đao chém xuống nước, nước càng chảy mạnh
Nâng chén tiêu sầu càng sầu hơn

Được cảm ơn 42 lần tại 32 bài viết.

Củ 24-06-2009 , 01:47 PM
Smod - 2

Điểm: 71,657

Ăn trứng ngỗng hay cháo cá chép...để con thông minh, môi đỏ, da trắng...chỉ là quan niệm của ngày xưa thôi.Thông minh, khoẻ mạnh hay xinh đẹp là dựa vào nhiều yếu tố: di truyền, cách chăm sóc, ăn uống, môi trường xã hội...Giai đoạn mang thai người mẹ cần cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho bản thân và thai nhi bằng cách ăn uống đầy đủ chất, đủ các nhóm thức ăn...chứ không thể chỉ phụ thuộc vào 1, 2 loại thực phẩm được.Thực tế trứng ngỗng có nhiều Cholesterol, lại khó tiêu...ăn vào cũng hấp thụ được thôi mà không ăn thì cũng không sao, tác dụng của nó thì không ai chứng minh được ngoài cái quan niệm tồn tại từ xưa???Còn cá chép thì còn có căn cứ vì trong cá chứa nhiều DHA, tốt cho sự phát triển của não nên ăn cá(không chỉ riêng cá chép) sẽ thông minh, mà mỡ cá thì tốt cho mắt ít cholesterol hơn mỡ lợn,lại có loại đạm dễ tiêu hơn thịt-> tốt cho phụ nữ mang thai.Ngoài ra các loại rau, củ, quả cũng cực kỳ cần thiết cho phụ nữ mang thai, cung cầp rất nhiều vitamin cho sự hình thành và phát trển của thai nhi(tăng sức đề kháng, bổ máu, cấu tạo xương và các bộ phận...), ăn nhiều tôm, cua, cá để cung cấp calci; uống nhiều nước...Ngoài ra còn cần chế độ sinh hoạt, vận động và nghỉ ngơi hợp lý.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

Củ 24-06-2009 , 01:56 PM
Smod - 2

Điểm: 71,657

Trích:
Nguyên văn bởi bunbun Xem bài viết
Em thấy các chị đi trước bảo trứng ngỗng khó ăn lắm nên vẫn chưa dám ăn!Em mới có em bé được 10 tuần thôi ah! không biết đã ăn được chưa các chị nhỉ?
Có bầu ăn nem chua có sao ko chị nhỉ?em thèm món đó chết luôn ý mà chống ko cho ăn bảo ko hợp vệ sinh với là đồ chưa chín nữa!
Chồng bạn lo như vậy là đúng đấy.Nên hạn chế bạn ạ, cần thận trọng với những loại thực phẩm chưa chín như nem chua, các loại gỏi...vì không hợp vệ sinh lại có thể còn gây ngộ độc thực phẩm nữa.Mình đang có bầu nên cẩn thận thì hơn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 24-06-2009 , 05:23 PM
Sơ sinh

Điểm: 28

Theo như mình được biết thì khi mang bầu các bà mẹ nên ăn đầy đủ các loại dinh dưỡng cần thiết.Đặc biệt bà mẹ khi có bầu nên ăn nhiều cá tươi như vậy khi sinh ra baby sẽ thông minh hơn.Chúc chị sinh baby thật đáng yêu.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: MECHIPCU, 25-06-2009 lúc 09:46 AM . Lý do: Thêm dấu tiếng việt

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới Ăn gì cho bé thông minh?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt