Giúp bạn làm trắng da cánh tay rất hiệu quả - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 07-08-2012 , 09:43 PM
Sơ sinh

Điểm: 170
Mặc định Giúp bạn làm trắng da cánh tay rất hiệu quả

Làn da không cùng màu ở cánh tay so với những bộ phận khác làm bạn cảm thấy tự ti và lo lắng không biết nên áp dụng cách làm trắng da cánh tay hiệu quả nào. Hãy cùng tham khảo thông tin dưới đây để có thể cải thiện làn da trắng như mong muốn nhé.

Làm trắng da cánh tay

Nguyên nhân khiến làn da cánh tay trở nên sẫm màu hơn là do bạn đi nắng mà không có biện pháp che chắn gì. Dưới ánh nắng của mặt trời làm sản sinh hắc tố da trên cánh tay. Vậy nên để làm trắng da cánh tay hiệu quả thì trước tiên bạn nên chú ý khi ra ngoài trời nắng, phải mặc áo dài tay, đeo găng tay và sử dụng kem chống nắng phù hợp.

Để làm trắng da cánh tay, bạn có thể thoa nước cốt chanh lên vùng da này trong khoảng thời gian 15 phút, rửa sạch bằng nước ấm rồi thoa dầu oliu hay kem dưỡng lên là xong rồi. Đây là cách làm trắng da cánh tay hiệu quả mà cũng rất đơn giản và không tốn quá nhiều thời gian của bạn.

Bạn cũng có thể làm trắng da cánh tay bằng cách đắp hỗn hợp khoai tây và sữa tươi không đường. Cách làm như sau: bạn chọn 1 hoặc 2 củ khoai tây, rửa sạch rồi luộc chín, bỏ vỏ và dầm nát, cho thêm sữa tươi vào rồi trộn đều. Bạn sử dụng hỗn hợp đó thoa lên cánh tay để trong vòng khoảng 20 phút rồi rửa sạch. Bạn có thể thực hiện mỗi lần một tuần để giúp làm trắng da cánh tay hiệu quả.

Xem full bài viết tại đây: Giúp bạn làm trắng da cánh tay[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: 3dat, 07-08-2012 lúc 10:35 PM .

Được cảm ơn 6 lần tại 4 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 08-08-2012 , 09:19 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: kinh doanh
Điểm: 260
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới uyencat

có eva nào đã từng vào xem qua củ hãng pivon chưa? mình là 1 trong những công nhân may nên những bộ thời trang xinh đẹp đó vậy mà những chiếc áo tuyệt vời đó bán với giá 350k- 600k/ sp vậy mà họ trả lương công nhân cho chúng mình ko đủ tiền thuê nhà trọ. mình đã làm nghề may 1 năm nay rồi lương công nhân may thật không đủ ăn, nhưng ở pivon còn không đủ thuê nhà thật thiếu đạo đức cho 1 hãng thời thang nổi tiếng..... bóc nột như pivon. khi mình mới đi làm may thi lương học việc của minh là 2tr vậy mà giờ đây mình thành thợ rồi thì không hiểu sao lại chỉ còn có 520k/ tháng và minh xin nghỉ thì không được nhân lương thật bất công, họ xếp mình vào thợ học việc mà thử hỏi có thợ học việc nào mà may được nhưng bộ đồ đẹp vậy không? mình rất không đồng ý với những kẻ bóc lột này thì các chị làm trước rồi có nói " em được 20k/ngày là may rồi các chị vào đây có 3-4 năm tuổi nghề mà còn phải học việc với mức lương 10k/ ngày kia" vậy đấy chị em chúng mình cứ học việc với diều kiện mỗi tháng cho ra trên 1300sp cho pivon vậy mà lương ai cao nhất thì được trên 2tr còn mới vào như tôi thì giao động từ 300- 500k/ tháng kinh khủng cho 1 hãng thời trang như pivon. đó là điều lý giải tại sao công nhân làm lâu nhất tại pivon có thâm niên là........ 3 tháng. thử hỏi đạo đức ở đâu đối với 1 hãng thời trang như pivon.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của uyencat
Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 09-08-2012 , 01:44 PM
Tập bò

Điểm: 623

Trích:
Nguyên văn bởi uyencat Xem bài viết
có eva nào đã từng vào xem qua củ hãng pivon chưa? mình là 1 trong những công nhân may nên những bộ thời trang xinh đẹp đó vậy mà những chiếc áo tuyệt vời đó bán với giá 350k- 600k/ sp vậy mà họ trả lương công nhân cho chúng mình ko đủ tiền thuê nhà trọ. mình đã làm nghề may 1 năm nay rồi lương công nhân may thật không đủ ăn, nhưng ở pivon còn không đủ thuê nhà thật thiếu đạo đức cho 1 hãng thời thang nổi tiếng..... bóc nột như pivon. khi mình mới đi làm may thi lương học việc của minh là 2tr vậy mà giờ đây mình thành thợ rồi thì không hiểu sao lại chỉ còn có 520k/ tháng và minh xin nghỉ thì không được nhân lương thật bất công, họ xếp mình vào thợ học việc mà thử hỏi có thợ học việc nào mà may được nhưng bộ đồ đẹp vậy không? mình rất không đồng ý với những kẻ bóc lột này thì các chị làm trước rồi có nói " em được 20k/ngày là may rồi các chị vào đây có 3-4 năm tuổi nghề mà còn phải học việc với mức lương 10k/ ngày kia" vậy đấy chị em chúng mình cứ học việc với diều kiện mỗi tháng cho ra trên 1300sp cho pivon vậy mà lương ai cao nhất thì được trên 2tr còn mới vào như tôi thì giao động từ 300- 500k/ tháng kinh khủng cho 1 hãng thời trang như pivon. đó là điều lý giải tại sao công nhân làm lâu nhất tại pivon có thâm niên là........ 3 tháng. thử hỏi đạo đức ở đâu đối với 1 hãng thời trang như pivon.
k hiểu, thời buổi nào mà còn lương 520k/tháng, mặc dù ngành may thgf có lg thấp hơn chút nhg sẽ vẫn cao hơn nếu là cty nc ngoài, túc là k dưới 2tr/tháng lương có bản. Lg 2tr/tháng giờ ng ta cg k muốn làm ý. Ở chỗ mình lg tháng chỉ có 2tr là hết công nhân làm việc nè.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Tôi muốn làm một cây thông trên núi, không muốn làm cây liễu rủ ven sông; muốn luyện đời mình trong bão táp, mưa giông; không muốn nó trôi qua những ngày bình dị.

Được cảm ơn 29 lần tại 27 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 09-08-2012 , 04:41 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: nhân viên
Điểm: 27

Trích:
Nguyên văn bởi 3dat Xem bài viết
Làn da không cùng màu ở cánh tay so với những bộ phận khác làm bạn cảm thấy tự ti và lo lắng không biết nên áp dụng cách làm trắng da cánh tay hiệu quả nào. Hãy cùng tham khảo thông tin dưới đây để có thể cải thiện làn da trắng như mong muốn nhé.

Làm trắng da cánh tay

Nguyên nhân khiến làn da cánh tay trở nên sẫm màu hơn là do bạn đi nắng mà không có biện pháp che chắn gì. Dưới ánh nắng của mặt trời làm sản sinh hắc tố da trên cánh tay. Vậy nên để làm trắng da cánh tay hiệu quả thì trước tiên bạn nên chú ý khi ra ngoài trời nắng, phải mặc áo dài tay, đeo găng tay và sử dụng kem chống nắng phù hợp.

Để làm trắng da cánh tay, bạn có thể thoa nước cốt chanh lên vùng da này trong khoảng thời gian 15 phút, rửa sạch bằng nước ấm rồi thoa dầu oliu hay kem dưỡng lên là xong rồi. Đây là cách làm trắng da cánh tay hiệu quả mà cũng rất đơn giản và không tốn quá nhiều thời gian của bạn.

Bạn cũng có thể làm trắng da cánh tay bằng cách đắp hỗn hợp khoai tây và sữa tươi không đường. Cách làm như sau: bạn chọn 1 hoặc 2 củ khoai tây, rửa sạch rồi luộc chín, bỏ vỏ và dầm nát, cho thêm sữa tươi vào rồi trộn đều. Bạn sử dụng hỗn hợp đó thoa lên cánh tay để trong vòng khoảng 20 phút rồi rửa sạch. Bạn có thể thực hiện mỗi lần một tuần để giúp làm trắng da cánh tay hiệu quả.

Xem full bài viết tại đây: Giúp bạn làm trắng da cánh tay
mình sẽ làm thử xem làn da tay có cải thiện được kg[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của tinhyeuconlai91
Gà luộc Nghêu Nghêu _02 Hủ tiếu Gỏi bò Bún mắm

Người ta yêu khi không hiểu
Rời xa khi đã biết quá rõ nhau

Được cảm ơn 46 lần tại 44 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 10-08-2012 , 08:39 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Bao đồng học ^^
Điểm: 4,844

trời ơi có mà điên đi tha chanh lên cánh tay, bắt nắng kinh lắm... nếu muốn vừa trắng vừa mịn thì nên cho chanh vào cám gạo, thêm 1 muỗng dầu oliu thoa đều lên cánh tay, massage chừng 5p, sau đó để yên cho vitamin của cám gạo thấm vào da chừng 10p nữa, rửa sạch lại với nước ấm.

lưu ý: trước khi thoa hỗn hợp trên nên xông hơi để lỗ chân lông giản nở thì hợp chất mới dễ thẫm thấu hơn... chứ tha nguyên tinh chất chanh lên tay trực tiếp thì trắng thật đó nhưng sau đó thì sẽ thấy... * ko dám nghĩ tiếp *[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 265 lần tại 213 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Eva duyên dáng > Làm đẹp > Bí quyết làm đẹp
Xem Thống Kê Mới Giúp bạn làm trắng da cánh tay rất hiệu quả
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở