Gửi anh người quen qua mang - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 10-08-2012 , 03:45 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: bà tám
Điểm: 44
Mặc định Gửi anh người quen qua mang

Anh đến với em vội vã và ra đi cũng rất nhanh chỉ vọn vẹn 4 tháng, em và anh tình cờ quen nhau ở diễn đàn, rồi những dòng chat chit, tin nhắn và điện thoại những ngày đầu tiền em và anh nói chuyện rất vui vẽ, rồi anh đã tâm sự với em về công việc, về sự thất bại trong làm ăn, làm cho anh mất ăn mất ngủ, rồi anh bị bệnh, những gì anh nói với em em đều tin và thật lòng lo cho anh và thương cảm anh như một người bạn thật sự em còn giúp đở anh một số thứ..... tình cảm của em đối với anh rất chân thành, nhưng anh không hề biết trân trọng điều đó... có lẻ anh đã không biết em biết nhiều về anh hơn anh tưởng.... khi em hỏi anh em chỉ muốn 1 điều anh nói thật lòng cho em nghe, nhưng ngược lại anh lại anh luôn nói dối còn trách em và lại dùng chiêu bỉ ỏi để chọc phá em... anh đừng tưởng em là con ngốc không biết gì nhưng em chọn cách im lặng vì em sợ nếu em nói ra không biết anh sẽ dùng thủ đoạn gì nữa để phá tiếp đây. Những gì trước đây em trân trọng và tin tưởng thì giờ đây làm cho em có cảm giác sợ anh, sợ những thủ đoạn của anh....Giờ đây em chọn giải pháp im lặng nhưng trong lòng em cũng cảm thấy khó chịu lắm vì tính em không như vậy, nhưng có lẽ chỉ có cách im lặng là tốt thôi. Không biết anh sẽ nghĩ gì về em, chắc nghĩ em ngốc lắm nhỉ bị anh gạt và chọc phá như vậy mà không biết ha ha ...anh đã cho em một bài học về lòng dạ con người, Cám ơn anh về tất cả nhờ có anh mà em biết cuộc sống này không đơn giản như mình nghĩ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Nếu có người đủ sức kéo bạn xuống, hãy cho họ thấy bạn đủ sức để đứng dậy

Được cảm ơn 7 lần tại 4 bài viết.

Có 4 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn suri1080:
bienthuy_1990 (10-08-2012), cogaisongnin88 (13-08-2012), jackie.mai (13-08-2012), smile999 (10-08-2012)
  #2   Ban this user!
Củ 10-08-2012 , 03:57 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: sinh vien
Điểm: 441
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới bienthuy_1990

biết nói gì với bạn nhỉ? nhưng cuộc sống mà ko thể hiểu hết đc lòng dạ con người đâu bạn ạ. hãy cho điều tồi tệ vào quá khứ để đón nhận những điều tốt đẹp khác đang đến nhé bạn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bienthuy_1990
Túi xách_10 Hoa042 Nước hoa 01 G012 Mặt20 xe02

chưa yêu lòng xa càng nhớ
yêu rồi càng nhớ càng buồn
bốn phương mưa gió chia đôi ngả
hai chữ "tương tư" nặng gánh sầu

Được cảm ơn 124 lần tại 110 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 10-08-2012 , 04:00 PM
Người đẹp

Điểm: 527

sống sâu còn có kẻ dò
mấy ai lấy thước mà đo lòng người
coi như một bài học đi cô bé ......chúc may mắn lần sau[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

CÔNG TY THHH Designer ĐÔ HOA
wwwKHUNGLUADOHOA.COM

Được cảm ơn 530 lần tại 387 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 10-08-2012 , 04:07 PM
Sơ sinh

Cám ơn các bạn đã chia sẽ, lần sau mình sẽ không tin người như vậy nữa, cũng sẽ không thật lòng với những người đàn ông trên mạng nữa.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#5   Ban this user!
Củ 10-08-2012 , 04:34 PM
Tập lẫy

Điểm: 176

Trích:
Nguyên văn bởi suri1080 Xem bài viết
Anh đến với em vội vã và ra đi cũng rất nhanh chỉ vọn vẹn 4 tháng, em và anh tình cờ quen nhau ở diễn đàn, rồi những dòng chat chit, tin nhắn và điện thoại những ngày đầu tiền em và anh nói chuyện rất vui vẽ, rồi anh đã tâm sự với em về công việc, về sự thất bại trong làm ăn, làm cho anh mất ăn mất ngủ, rồi anh bị bệnh, những gì anh nói với em em đều tin và thật lòng lo cho anh và thương cảm anh như một người bạn thật sự em còn giúp đở anh một số thứ..... tình cảm của em đối với anh rất chân thành, nhưng anh không hề biết trân trọng điều đó... có lẻ anh đã không biết em biết nhiều về anh hơn anh tưởng.... khi em hỏi anh em chỉ muốn 1 điều anh nói thật lòng cho em nghe, nhưng ngược lại anh lại anh luôn nói dối còn trách em và lại dùng chiêu bỉ ỏi để chọc phá em... anh đừng tưởng em là con ngốc không biết gì nhưng em chọn cách im lặng vì em sợ nếu em nói ra không biết anh sẽ dùng thủ đoạn gì nữa để phá tiếp đây. Những gì trước đây em trân trọng và tin tưởng thì giờ đây làm cho em có cảm giác sợ anh, sợ những thủ đoạn của anh....Giờ đây em chọn giải pháp im lặng nhưng trong lòng em cũng cảm thấy khó chịu lắm vì tính em không như vậy, nhưng có lẽ chỉ có cách im lặng là tốt thôi. Không biết anh sẽ nghĩ gì về em, chắc nghĩ em ngốc lắm nhỉ bị anh gạt và chọc phá như vậy mà không biết ha ha ...anh đã cho em một bài học về lòng dạ con người, Cám ơn anh về tất cả nhờ có anh mà em biết cuộc sống này không đơn giản như mình nghĩ.
Mạng mà, ảo thật lẫn lộn. Cũng may là bạn đã biết được sự thật.
Quen qua mạng, nếu thành tâm muốn tìm bạn thực sự thì chỉ còn cách chính bản thân ta là một người bạn, chân thành, thật tâm và hãy là chính mình thui. Chứ ngồi chờ đợi người ta nói thật cho mình cũng khó lắm. Ai chẳng muốn mình tốt đẹp trong mắt mọi người, nhất là qua mạng khi ta ít được hiểu rõ về nhau, thì nói dối là chuyện dễ hiểu thui.
Thui next anh chàng này cho đỡ đau đầu.
Bản thân cũng chẳng cần làm j với a này đâu, rùi sẽ có người khác cao tay hơn anh ấy trị anh ấy mà.
Yên tâm đi, vỏ quýt dày có móng tay nhọn, móng tay nhọn có......bấm móng tay...
Hắt...xì...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Tình yêu không có ai sai ai đúng, tình yêu chỉ có lòng bao dung và sự tha thứ

Được cảm ơn 30 lần tại 26 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:25 AM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi heo hồng Xem bài viết
Mạng mà, ảo thật lẫn lộn. Cũng may là bạn đã biết được sự thật.
Quen qua mạng, nếu thành tâm muốn tìm bạn thực sự thì chỉ còn cách chính bản thân ta là một người bạn, chân thành, thật tâm và hãy là chính mình thui. Chứ ngồi chờ đợi người ta nói thật cho mình cũng khó lắm. Ai chẳng muốn mình tốt đẹp trong mắt mọi người, nhất là qua mạng khi ta ít được hiểu rõ về nhau, thì nói dối là chuyện dễ hiểu thui.
Thui next anh chàng này cho đỡ đau đầu.
Bản thân cũng chẳng cần làm j với a này đâu, rùi sẽ có người khác cao tay hơn anh ấy trị anh ấy mà.
Yên tâm đi, vỏ quýt dày có móng tay nhọn, móng tay nhọn có......bấm móng tay...
Hắt...xì...
Cám ơn bạn chia sẽ, mình cũng tin rằng vỏ quýt dày có móng tay nhọn mà...nhưng mình cũng không hiểu tại sao họ lại thích sống kiểu đó, lừa gạt và giả dối, rồi cuối cùng họ sẽ nhận được gì, họ có vui vẽ khi làm người khác tổn thương không? sao cuộc sống bây giờ muốn tìm một người bạn chân thành thật khó quá[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:28 AM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: Kinh doanh CNTT
Điểm: 1,231

Trích:
Cám ơn bạn chia sẽ, mình cũng tin rằng vỏ quýt dày có móng tay nhọn mà...nhưng mình cũng không hiểu tại sao họ lại thích sống kiểu đó, lừa gạt và giả dối, rồi cuối cùng họ sẽ nhận được gì, họ có vui vẽ khi làm người khác tổn thương không? sao cuộc sống bây giờ muốn tìm một người bạn chân thành thật khó quá
Những người chân thành thường tỏ ra giả dối, chẳng qua là em không chịu nhìn sâu vào họ để nhận thấy sự chân thành thôi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của dovhung
Mẫu 02 dolot_004 dolot_001 dolot_012 G022 Vòng hoa tuyết

Việt Hưng- 1980 Maried Status: Single Ym: viethung_dotb Skype: dovhung
Personal's Page:
https://www.facebook.com/dovhung
Job: " Xê ôm chợ Đồng Xuân"

Được cảm ơn 812 lần tại 528 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:30 AM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi dovhung Xem bài viết
Những người chân thành thường tỏ ra giả dối, chẳng qua là em không chịu nhìn sâu vào họ để nhận thấy sự chân thành thôi
Trời có chuyện đó nữa à... phức tạp vậy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:40 AM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: Kinh doanh CNTT
Điểm: 1,231

Trích:
Trời có chuyện đó nữa à... phức tạp vậy
Cuộc sống vốn phức tạp, luôn phức tạp và cực kỳ phức tạp,
Ví dụ như khi có một người đàn bà lừa dối anh, nếu tiêu cực nghĩ rằng họ tệ
Nhưng mặt khác, cái tình yêu họ dành cho mình lớn đến nỗi mình biết chắc tình yêu đó là rất lớn.
Cuộc đời, hãy nhìn bằng ánh mắt tíc cực thì tốt hơn. Hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của dovhung
Mẫu 02 dolot_004 dolot_001 dolot_012 G022 Vòng hoa tuyết

Việt Hưng- 1980 Maried Status: Single Ym: viethung_dotb Skype: dovhung
Personal's Page:
https://www.facebook.com/dovhung
Job: " Xê ôm chợ Đồng Xuân"

Được cảm ơn 812 lần tại 528 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 11:54 AM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi dovhung Xem bài viết
Cuộc sống vốn phức tạp, luôn phức tạp và cực kỳ phức tạp,
Ví dụ như khi có một người đàn bà lừa dối anh, nếu tiêu cực nghĩ rằng họ tệ
Nhưng mặt khác, cái tình yêu họ dành cho mình lớn đến nỗi mình biết chắc tình yêu đó là rất lớn.
Cuộc đời, hãy nhìn bằng ánh mắt tíc cực thì tốt hơn. Hihi
Ừ có lẽ anh nói đúng, nên nghĩ lạc quan một chút thì cảm thấy dễ chịu hơn và nhẹ lòng hơn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Gửi anh người quen qua mang
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file