Học kế toán hay quản trị kinh doanh? giúp mình với... - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 08:05 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 963
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới baongoc810
Mặc định Học kế toán hay quản trị kinh doanh? giúp mình với...

Chẳng là Em mình đang phân vân học kế toán hay qtkd (học trung cấp thôi). thật ra là nó thích học bên kd hơn vì bên ktoan tính toán nhiều mà nó học khối A lại dở nhưng điều làm nó pân vân nhất bjo là học trung cấp ra thì qtkd xin việc có khó ko ? và nhất là kế toán và qtkd với "trình độ trung cấp" thì cái nào có nhiều điều kiện xin việc hơn ?(học và tìm việc làm ở tp hcm) có ai biết thì tư vấn nổi phân vân giúp em với. em cảm ơn nhiều lắm
p/s: 2 ngành đó thì trong quá trình học khó nhằn hơn vậy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: lan nguyen, 11-05-2011 lúc 08:14 AM .

Được cảm ơn 20 lần tại 18 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 09:35 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 963
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới baongoc810

Vâng! em cảm ơn chị. thật ra em cũng đã học kế toán gần 1 năm chị ạ. nhưng vì có lý do nên em đã nghỉ 1 phần cũng là do em thấy trường đó chất lượng giảng dạy và bằng...nên nghĩ chị ah. giờ đây em đang chuẩn bị dk học nhưng lại phân vân giữa kt va qtri ko biết ngành nào học dễ tìm việc hơn và môn nào ít dính dáng đến khối A. chị có knghiem thì tư vấn giúp e với nha. em cảm ơn chị.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 20 lần tại 18 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 09:55 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: SV
Điểm: 1,401

nếu bạn không thích tính toán thì nên chọn quản trị. học môn này rất thú vị, cũng có tính toán nhưng không bằng kế toán nhiều,
môn kế toán là một ngành chuyên môn rồi nên ra trường dễ xin việc hơn quản trị, quản trị thì cái gì cũng phải biết mà mỗi cái biết chút ít, xu thế trong tương lai sẽ nghiêng về học những ngành tổng quát như vậy vì dễ đào tạo hơn do kiến thức căn bản có sẵn. đó là mình nghe một người tư vấn tuyển sinh nói đó.
chúc bạn chọn được ngành yêu thích...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của emiuola
Merry Christmas_Eva Merry Christmas_Eva Noel_01 Noel_06

Được cảm ơn 195 lần tại 171 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới emiuola:
baongoc810 (13-05-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 31-05-2011 , 01:03 AM
Sơ sinh

Điểm: 20

Mình học quản trị đây, kiến thức bao quát, rất rộng, bạn có thể học khoa quản trị kinh doanh theo chuyên ngành quản trị tài chính, quản trị nhà hàng khách sạn, marketing... Nếu bạn không thích tính toán như kế toán thì có thể lựa chọn chuyên ngành mình thích để học sâu thêm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện gia đình > Tuổi mới lớn > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Học kế toán hay quản trị kinh doanh? giúp mình với...
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt