[Hỏi] Loại sữa nào giúp bé khỏe & hỗ trợ trí não cho bé? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 27-05-2011 , 10:00 AM
Sơ sinh

Điểm: 244
Mặc định [Hỏi] Loại sữa nào giúp bé khỏe & hỗ trợ trí não cho bé?

Hi cả nhà...
Mình cũng thuộc hàng New Mem..tham gia mấy hôm, tìm hiểu kĩ rồi nhưng không thấy có vấn đề mình cần tìm. Giờ mình lập topic hỏi , mong các mẹ tư vấn giúp mình với nha
Lúc trước mình vẫn thường nghĩ rằng sữa công thức sẽ giúp bé cao to khỏe mạnh. Và chỉ cần được như thế thôi thì bé đã phát triển tốt rồi. Nhưng sau này mình nhận ra rằng nền tảng cho sự thông minh của con cũng cần phải chuẩn bị ngay từ những ngày đầu. Ko chỉ phụ thuộc Gen di truyền, mà còn phụ thuộc vào nhiều chất dinh dưỡng phá triển trí não cho bé. Vì vậy các mẹ có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp mình loại sữa nào đủ chất dinh dưỡng...vừa giúp bé khỏe mạnh, lại vừa hỗ trợ trí não cho bé không? Mình cảm ơn nhiều[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 7 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 27-05-2011 , 10:03 AM
Sơ sinh

Điểm: 35

Mẹ nó quan tâm như vậy là đúng rùi đó Phát triển trí não cho bé là điều hết sức quan trọng!!! Bé nhà bạn được mấy tháng tuổi rồi nhỉ?? Vì ở mỗi độ tuổi thì bé sẽ cần những chất dinh dưỡng khác nhau và những loại sữa khác nhau nữa [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 7 lần tại 5 bài viết.

Có 3 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn Mẹ Biar:
dauada (27-05-2011), milkyway85 (20-06-2011), tran_kim_lien (27-05-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 27-05-2011 , 10:14 AM
Tập bò

Điểm: 162

Mẹ Biar nói đúng đó, cần biết tuổi của bé rồi mới tư vấn sữa được.Giờ sữa thì quá trời, quan trọng sữa phù hợp độ tuổi và tốt cho bé thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 45 lần tại 28 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn dauada:
milkyway85 (20-06-2011), tran_kim_lien (27-05-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 27-05-2011 , 10:19 AM
Sơ sinh

Điểm: 244

@Mẹ Biar & dauada: bé nhà em được 20 tháng rồi mẹ ạ...bé vẫn khỏe mạnh, ăn uống đều. Nhưng mình muốn phát triển trí tuệ cho bé..vì thế giờ muốn thay đổi Sữa cho bé, Sữa mình đang dùng cho bé, chỉ có tính chất giúp tăng trưởng thôi à[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 7 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 27-05-2011 , 02:08 PM
Sơ sinh

Điểm: 27

Bạn xem ở đây nè, xem sẽ thấy các bé 20 tháng tuổi nếu được chăm sóc với chế độ dinh dưỡng hợp lý thì sẽ rất thông minh, thông minh hơn cả những j mà bạn tưởng tượng ấy nhé
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Thế mới thấy, đây là giai đoạn mà các bé phát triển trí não tốt nhất, các bé học j cũng nhanh hơn vào giai đoạn này đấy mẹ nó à [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 1 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn BigFoot:
me nấm (27-05-2011), milkyway85 (20-06-2011)
  #6   Ban this user!
Củ 27-05-2011 , 02:29 PM
Sơ sinh

Điểm: 22

oh bé này có phải là thần đồng ko nhỉ? chỉ mới có 20 tháng tuồi mà đã đọc dc rồi! chẳng lẽ cứ chăm sóc dinh dưỡng cho trí não và dạy có phương pháp là sẽ làm dc những điều này sao? Thật ko các mẹ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Củ 27-05-2011 , 02:40 PM
Sơ sinh

Điểm: 50
Cool

Trích:
Nguyên văn bởi me nấm Xem bài viết
oh bé này có phải là thần đồng ko nhỉ? chỉ mới có 20 tháng tuồi mà đã đọc dc rồi! chẳng lẽ cứ chăm sóc dinh dưỡng cho trí não và dạy có phương pháp là sẽ làm dc những điều này sao? Thật ko các mẹ?
Mình nghĩ là còn fụ thuộc vào nhiều yếu tố khác, nhưng mà chế độ dinh dưỡng và phương pháp dạy dỗ các bé quyết định tới 80% roài đó Cần phải cho con bạn có được những gì tốt đẹp nhất, cho bé uống sữa thật tốt, dạy cho bé điều hay thì bé sẽ phát triển tốt thôi à [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 27-05-2011 , 03:28 PM
Sơ sinh

theo những tài liệu tham khảo của mình, các chất dinh dưỡng hỗ trợ cho sự phát triển trí não giúp bé thông minh bao gồm các chất: phospholipids, lutein, choline, DHA, Omega3, kẽm, sắt….RIêng Phospholipid và Lutein là những chất tối quan trọng:

Phospholipid: là một loại chất béo được cơ thể sử dụng làm thành phần chính của tất cả màng tế bào, nhằm hoàn thiện hệ thống tế bào. Phospholipid giúp tối ưu hoá các mối liên kết thần kinh, thiết yếu với chức năng truyền tín hiệu của tế bào. Trẻ được bổ sung đầy đủ phospholipid sẽ nhận biết tín hiệu nhanh và chính xác hơn. Phospholipid có trong sữa mẹ, một số loại sữa công thức tiên tiến, lòng đỏ trứng, phủ tạng động vật…

Lutein: có tác dụng chống ô-xy hóa, bảo vệ võng mạc dưới tác động của ánh sáng xanh,mắt là một trong 5 giác quan quan trọng có ảnh hưởng trực tiếp đến trí não và nhận tức của trẻ.Chính vì vậy bổ sung lutein chính là bổ sung dinh dưỡng hổ trô cho trí não.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới me nấm:
Mẹ Biar (27-05-2011)
  #9   Ban this user!
Củ 27-05-2011 , 11:06 PM
Sơ sinh

Điểm: 35
Talking

Trích:
Nguyên văn bởi me nấm Xem bài viết
theo những tài liệu tham khảo của mình, các chất dinh dưỡng hỗ trợ cho sự phát triển trí não giúp bé thông minh bao gồm các chất: phospholipids, lutein, choline, DHA, Omega3, kẽm, sắt….RIêng Phospholipid và Lutein là những chất tối quan trọng:

Phospholipid: là một loại chất béo được cơ thể sử dụng làm thành phần chính của tất cả màng tế bào, nhằm hoàn thiện hệ thống tế bào. Phospholipid giúp tối ưu hoá các mối liên kết thần kinh, thiết yếu với chức năng truyền tín hiệu của tế bào. Trẻ được bổ sung đầy đủ phospholipid sẽ nhận biết tín hiệu nhanh và chính xác hơn. Phospholipid có trong sữa mẹ, một số loại sữa công thức tiên tiến, lòng đỏ trứng, phủ tạng động vật…

Lutein: có tác dụng chống ô-xy hóa, bảo vệ võng mạc dưới tác động của ánh sáng xanh,mắt là một trong 5 giác quan quan trọng có ảnh hưởng trực tiếp đến trí não và nhận tức của trẻ.Chính vì vậy bổ sung lutein chính là bổ sung dinh dưỡng hổ trô cho trí não.
Trùi mẹ Nấm hay thiệt nha Mình thì k rành mấy cái chất này lắm đâu Chỉ biết là các chất í tốt cho trí não thui, hum nay mới bik là nó tốt thế nào đấy mẹ Nấm à! Thxx mẹ Nấm nhiều nhie
À mà mẹ Nấm có bik loại sữa nào có chứa những chất í k nhĩ bạn TranKimLien đang rất quan tâm, mẹ Nấm chỉ cho bạn í với [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Mẹ Biar, 27-05-2011 lúc 11:09 PM .

Được cảm ơn 7 lần tại 5 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Mẹ Biar:
me nấm (28-05-2011)
  #10   Ban this user!
Củ 28-05-2011 , 12:22 AM
Sơ sinh

ở nhà em cho Nấm uống Gain Plus IQ của ABBOTT đó mẹ nó! bé không tăng cân nhanh lắm, nhưng được cái là rất khỏe mạnh, và đặc biệt là nhanh lẹ nữa. Thực ra không phải chỉ có sữa hay dinh dưỡng là giúp bé có thể thông minh hơn hẳn, nhưng em nghĩ rằng trong giai đoạn từ 1 đến 3 tuổi, dinh dưởng đóng vai trò vô cùng quan trọng cho sự phát triển của con yêu, chính vì vậy, học hỏi các mẹ đi trước, em sẽ cố gắng tìm hiểu tất cả những chất có thể giúp Nấm thông minh và khỏe mạnh. hjhj![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới [Hỏi] Loại sữa nào giúp bé khỏe & hỗ trợ trí não cho bé?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt