Hỏi về cách nhận biết liệu mình có phải có thai hay không? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 22-06-2012 , 09:54 PM
Sơ sinh

Điểm: 29
Exclamation Hỏi về cách nhận biết liệu mình có phải có thai hay không?

Chào mọi người,

Em năm nay 24 tuổi ( nhưng trên khai sinh là 20 ), hiện đang là sinh viên.
Em và bạn trai đã yêu nhau hơn 1 năm, tình cảm rất khăng khít và quyết định đi đến QHTD. Dù bản thân rất lo sợ nhưng đành phải chiều ý bạn trai vì hôm đó là sinh nhật anh ấy, và cũng một phần do bản thân em không chống lại được những ham muốn tầm thường ấy
Sau đó chúng em lại quan hệ thêm vài lần nữa, những lần đó bạn trai em đều khẳng định không xuất tinh vao bên trong, và sau khi QHTD đều dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, đến nay là 4 viên rồi. trong thời gian này, em không có dấu hiệu nào khác thường cả
Em thường co kinh nguyệt đều, từ ngàt 20-25 mỗi tháng
Lúc bọn em quan hệ là vào từ ngày 10-ngày 20, tức là đang nằm trong vòng an toàn tuyệt đối nếu tính theo vòng kinh

Cho đến bây giờ em đã trễ kinh 3 ngày, cho em hỏi liệu có phải em đang có thai, hay chỉ là do tác dụng phụ của thuốc làm mất kinh hoặc trễ kinh
Nếu hết tháng vẫn không có kinh thì bao lâu em mới mua que thử thai được, vì em nghe nói phải để bào thai lớn tương đối thì que thử mới có hiệu nghiệm.
Em đang rất hoang mang và sợ hãi, đây là lần đầu tiên của em. em hiện tại không thể đi tới hôn nhân, nói chi là sinh con đẻ cái

Và nếu em thực sự có thai thì phải phá bằng cách nào là an toàn nhất. Chi phí khoảng bao nhiêu ạ?

Rất mong được chị em giải đáp giùm em. Xin chân thành cảm ơn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 23-06-2012 , 01:35 AM
Sơ sinh

Điểm: 32

gớm bác này viết mà em buồn cười quá.e đọc đến cái chỗ "ham muốn tầm thường" mà cười k dứt được,nhưng mà bác này nói cũng đúng.Nếu tính theo tháp nhu cầu của Maslow thì nó là nhu cầu sinh học mà..
Em giải thích sơ qua 1 chút nhé: Trong tinh dịch mà bạn trai bác mỗi lần xuất tinh thì có khoảng 20triêu-200 triệu tinh trùng ( nó tương đương với khoảng 2ml tinh dịch ) .Kích thước của tinh trùng vào khoảng 65-70 µm( bác tưởng tượng nó bé như thế nào nhé) .Nên cái câu mà bác khẳng định rằng bạn trai nhà bác k xuất tinh vào bên trong thì cũng chẳng có tác dụng gì trong việc tránh thai đâu bác nhá.Vì chỉ cần 1 con tinh trùng nó bơi được vào trong tử cung là cũng có khả năng có baby rùi đó.mà có phải là cứ đến khi bạn trai bác đạt cực khoái thì tinh trùng nó mới xuất hiện đâu.Mà khi bạn trai bác chưa đạt cực khoái thì vẫn có 1 lượng rất nhỏ tinh dịch rỉ ra ở quy đầu của bạn trai bác,mà lúc đó thì dương vật của bạn trai bác lại đang ở trong âm đạo nên vẫn có khả năng có thai trong việc xuất tinh ngoài đó nhé.
Tiếp theo là nói đến vấn đề tránh thai theo chu kỳ vòng kinh.(cách tính thì bác search trên google nhé.e viết lại bảo e đi coppy.T_T) người ta chỉ áp dụng đối với những người có chu kỳ từ 28 đến 30 ngày nhưng mà phải ĐỀU cơ bác ạ.bác xem lại chu kỳ của bác xem có đều không nhé.
Vấn đề nữa là bác hỏi khi nào thì dùng được que thử thai.Vấn đề đó thì e chắc chắn trả lời với bác rằng ngày thứ 8 từ khi trứng của bác thụ tinh với tinh trùng của bạn trai bác là ta có thể dùng được que thử thai.Nguyên lý của nó thì bác hiểu cho e đơn giản thế này: khi trứng đã được thụ tinh thì nó di chuyển về tử cung ( dân ta gọi là dạ con ấy) để làm tổ.khi nó lớp nội mạc tử cung sẽ tiết ra hoocmon HCG (Human Chorionic Gonadotropin) có tác dụng kích thích một số thứ khác ( mấy thứ này e có nói bác cũng k hiểu đâu ^_^) để nuôi dưỡng cái thai đó.Như vậy khi có thai là có hoocmon HCG. hoocmon này 1 phần sẽ bài tiết qua nước tiểu.Vậy là khi trong nước tiểu của bác có HCG ( đồng nghĩa với việc bác có baby) nó sẽ phản ứng với cái que thử ( hình như bây giờ 10k/chiếc) để xuất hiện 2 vạch.
Thầy giáo e bảo nên thử que vào lúc 8h sáng vì lúc đó nồng độ hoocmon HCG trong nước tiểu của ng phụ nữ có thai là cao nhất.
Và................
Và...............
Và...............
...................
....................
...................
..................
Và nếu thực sự bác có thai thì nếu trong tháng đầu thì bác vẫn có thể uống thuốc sổ thai.Đến giữa tháng thứ 2 thì thuốc sổ thai tác dụng ít.Lúc đó bác phải go to hospital để "hút điều hòa kinh nguyệt" thui.Còn khi đến tháng thứ 3 thai đã lớn,rau thai bám chắc vào thành tử cung rùi thì bác phải đi PHÁ ( e đọc cái từ này mà rợn hết cả người.dân trong ngành gọi là nạo chứ hihi) thui.đó là giải pháp cuối cùng.
khi bác phá thì mấy bác sĩ sản sẽ cho bác nằm ngửa chân co để bộc lộ âm đạo của bác,sau đó thì bác nào tốt thì cho ít thuốc tê,k thì cứ táng thẳng mấy cái dụng cụ tra tấn đó vào mặc cho bác kêu la gào thét.kêu nữa họ còn chửi ý : mày có để tao làm k,lúc sướng thì ai sướng cho....vv.bác hình dung bây giờ bác cầm 1 cái thìa bác cạo cháy ở nồi cơm mà nó dính chặt vào đáy nồi ý.thì nạo thai nó cũng giống thế ( cái thìa giống như dụng cụ phá thai còn cháy nồi cơm thì giống như baby).họ cứ ngoáy lung tung hết cả lên đến khi nào cái thai nó ra thì thui.Đau lắm đó bác nhé.
Vấn đề cuối là vấn đề kinh phí thì theo e được biết bây giờ 1 ca nó rơi vào khoảng 500k. Sinh viên tụi mình( e cũng là sinh viên nhưng là boy T_T) thì chạy được nhưng mà khổ nhất là cái cảnh người nào có chồng dẫn đi bỏ cái thai thì còn được 2 bên nội ngoại chăm sóc hàng tuần,cơm nước tận giường chứ sinh viên mà đi thì bỏ xong cái thai là tự động đứng lên về phòng trọ nấu cơm,sinh hoạt bình thường,có dám bảo với ai đâu.vì xấu hổ mà.e chứng kiến nhiều rùi.nhìn tội lắm.
trên đây là 1 vài ý kiến e thao khảo cho bác.Mong bác tìm được hướng giải quyết tốt nhất.
Chào thân ái bác!.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới nguyhiemqua_01:
baongoc123 (23-06-2012)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Tình yêu - Giới tính > Bí mật Eva
Xem Thống Kê Mới Hỏi về cách nhận biết liệu mình có phải có thai hay không?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt