Im lặng chia tay khi vẫn còn yêu? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 01:42 PM
Sơ sinh

Điểm: 25
Mặc định Im lặng chia tay khi vẫn còn yêu?

"Đôi khi rời xa một người mình yêu, ko hẳn vì đã hết yêu người ấy, có khi lại chính vì quá yêu, yêu nhiều đến mức họ ko muốn khả năng có thể làm tổn thương bạn sẽ xảy ra. Mà lý do nhiều lúc lại xuất phát từ chính bạn...

Hãy nghĩ đến những khác biệt, những sự "chênh" nhau trong tính cách của 2 người, đã bao giờ bạn làm anh ấy tổn thương, rồi lại làm lành cho qua, rồi bạn lại vô tình lặp lại điều đó.. Đã bao giờ anh ý yêu cầu bạn thay đổi cách cư xử, suy nghĩ gì đó, mà bạn coi là "xời, chuyện đó thì có gì đâu", và bạn cứ thế hồn nhiên cho qua, ko để lại chút vướng bận...Mình biết, khi con gái yêu thì mọi sự đều thật đơn giản, họ nghĩ có tình yêu thì có thể vượt qua được bất cứ những khác biệt, những khó khăn nhỏ nhặt nào. Họ suy nghĩ thế, nhưng lại ko bao giờ để ý xem, những điều họ coi là nhỏ nhặt, thì anh ý có coi là nhỏ nhặt ko. Những câu gợi í, trách móc khéo của anh í, có bao giờ bạn ngồi và suy nghĩ xem mức độ nghiêm trọng của nó...?

Nếu tất cả những điều trên đã từng xảy ra, thì phải chăng có một khả năng, anh ý rời xa bạn khi vẫn còn yêu, chỉ vì anh ý nhìn thấy trước được, có những điều rất nghiêm trọng với anh ý trong tính cách, cách cư xử của bạn ( những điều bạn ko muốn hay ko thể thay đổi được ), những điều mà sau này sẽ làm anh ý tổn thương thêm nhiều lần nữa trong sự hồn nhiên vô tư của bạn. Và anh ý biết rằng, anh ý sẽ ko bao giờ hết yêu bạn, nhưng cũng nhìn thấy được rằng, sớm muộn gì bạn cũng làm anh ý phải tự rời xa...

Nên có lẽ rời xa bạn là một cách tôn trọng, một cách để yêu bạn. Bằng cách đó, anh ý sẽ ko làm bạn tổn thương khi rời xa bạn trong những hoàn cảnh muộn màng, ko thể sửa chữa ( như đã cưới, có con ), đồng thời, bạn ko phải thay đổi con người thật của chính bạn, con người mà anh ý nghĩ sẽ ko bao giờ thay đổi. Vậy thì thay vì thay đổi bạn, anh ý chọn giải pháp ra đi để bạn có cơ hội tìm được một người có thể hòa hợp và chấp nhận con người, tính cách thật bây giờ của bạn..."
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 1 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn Khiem Ngo:
khoanhkhac9189 (24-02-2011), popipopi (08-06-2012)
  #2   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 01:51 PM
Sơ sinh

Điểm: 56

Rất cảm ơn bạn về bài viết này. Mình thấy mình thật quá đáng, nhiều lúc làm anh ấy buồn trong khi mình lại vô tâm. Biết đâu với tính cách này của mình, anh ấy lại rời xa mình.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Mọi thứ không quá khó nếu ta quyết tâm1

Được cảm ơn 5 lần tại 2 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 02:07 PM
Sơ sinh

Điểm: 327
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới hanhtinhxanh90

Có phải như thế không nhỉ?Mh củng cảm nhận được mh đang rơi vào trường hợp này đây.cám ơn bạn nhé dù đã quá muộn.hjhj.Anh ấy đã rời xa mh khá lâu rui.giờ mh chỉ còn trách sao trước đây mh lại vô lý thế thui.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 04:07 PM
Tập đi

Điểm: 471

ưa chắc chủ topic cũng đã gặp hoặc rơi vào trường hợp này nên hiểu rõ mà[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 35 lần tại 34 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 07:23 PM
Sơ sinh

Điểm: 68

cám ơn bạn về bài viết này nhé
khi đoc rồi ngẫm nghĩ lại thấy mình quá đáng với a ấy quá , phải sửa đổi để anh ấy mãi là của mình thôi...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 6 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 09:03 PM
Sơ sinh

Điểm: 102

đúng là con gái khi yêu thì ai cũng vậy mà.từ trước tới h mình cứ nghĩ là tình yêu là tất cả nếu là một ty thật sự thì mọi chuyện đều được gq và sẽ k có sự ra đi như vậy.nhưng thật là k đơn giản tí nào cả.huhu mình cũng nhiều lần làm a iu minh buồn tê chắc phải đính chính lại mới được.thanks![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 24-02-2011 , 10:25 PM
Tiểu học

Điểm: 910

Trích:
Nguyên văn bởi nhocbuong Xem bài viết
Rất cảm ơn bạn về bài viết này. Mình thấy mình thật quá đáng, nhiều lúc làm anh ấy buồn trong khi mình lại vô tâm. Biết đâu với tính cách này của mình, anh ấy lại rời xa mình.
Bạn tự thấy mình chưa được toàn diện thì tốt rùi, có tự hoàn thiện, rút kn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 145 lần tại 130 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 25-02-2011 , 07:54 AM
Tiểu học

Điểm: 4,250

HÌnh như mình đã rơi vào hoàn cảnh này rùi thì phải? Nhưng tận 4 năm sau khi chia tay, gặp lại mới biết sự thật ấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của ThuLinh
Hoa Mai Eva

Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
Ngược lòng mình tìm về nông nổi
Lãng du vô định cánh chim trời.

Được cảm ơn 50 lần tại 38 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 25-02-2011 , 08:42 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: làm mướn
Điểm: 565

hix! nhiều khi câu nói trách móc vu vơ của anh ý mình chỉ nghĩ anh ý nói đùa nhưng mà đọc bài viết này rùi mình nghĩ bạn nói rất đúng, mình có lỗi zới anh ý nhiều wá huhu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của candy_2607
dolot_009 Vòng tay_004 Giay_03 Túi xách_04

Được cảm ơn 24 lần tại 23 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 25-02-2011 , 09:45 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: bàn tán viên
Điểm: 177

Mình và anh ấy cũng giống như vậy, chỉ khác ở chỗ mình là người phải ra đi vì không chịu nổi tính hay ghen,hay xét nét của anh ấy.Khi chia tay mình vẫn rất yêu và lo cho anh ấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 20 lần tại 17 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Tình yêu - Giới tính > Chuyện tình yêu
Xem Thống Kê Mới Im lặng chia tay khi vẫn còn yêu?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt